Thảo luận Bão dưỡng xe Mer

trantronghung88

Xe tải
Sau một thời gian sử dụng xe và đã bảo dưỡng nhiều nơi, mình có ít trải nghiệm bản thân giữa Hãng và Gara ngoài cho cccm tham khảo.
Đầu tiên là tiền đâu, cái này đúng như các cụ đã nói "TIỀN NÀO THÌ CỦA NẤY"
Sau khi hết thời hạn bảo hành của Hãng thì em cũng mày mò ra vài gara ngoài sửa để giảm chi phí, nhưng thấy không ưng gặp nhiều phốt nên giờ cũng quay lại Hãng dùng.
Phốt đầu tiên em dính khi sửa chữa ngoài là khi bị hỏng bóng đèn do chập điện, em thay đi được 1 hôm lại tắt. Em có quay lại để xe ở đó 1 ngày cho họ sửa lại, đến lúc nhận ngoài chi phí sửa ban đầu em lại phải bỏ thêm chi phí do Gara lúc sử chập cháy bóng đèn họ lắp lại đèn mới => sửa một bóng mà thành thay 2 lần. Lần đầu ra ngoài cũng ậm ờ vì họ cháy bóng 1 phần do xe của mình.

Đến lần em lắp cái bộ cảm biến áp suất lốp, xong nó đơ ra, cứ phải quay lại để gara hack bản quyền thì mới xài tiếp được. Xong đợt đấy là em tởn luôn.

Đúng là làm ở ngoài thì tiết kiệm chi phí nhưng nhiều vấn đề quá. Họ nhận sửa tất cả các xe, tất cả các hãng, có khi xe đó lần đầu Gara thấy. Phụ kiện thì cũng toàn hàng trôi nổi, đồ cũ hoặc hàng Tàu giá rẻ hơn nhưng cũng kém bền hơn phải thay thế nhiều hơn.
Các bác lưu ý nếu đi thay ngoài thì chọn chỗ uy tín, trực liên tục ở đó mà ngó còn biết họ thay gì, rồi còn xem họ biết sửa xe của mình không. Còn tốt nhất là vô hãng cho an tâm, họ được học để chuyên sửa xe của mình mà.

Tân Pro

Đi bộ
Em đến hơi sớm nên lót dép ngồi hóng các cụ nêu quan điểm, đánh giá về vấn đề này.

anhthai77

Xe đạp
em thấy vô hãng vẫn hơn, ra ngoài hên xui trúng thợ dỏm trâu lành thành trâu què

Thức Anh Đỗ

Xe đạp
Đúng rồi, thay ngoài bớt được vài đồng thì lại phát sinh nhiều thứ.

vanbau

Xe tải
Trăm hay không bằng tay quen, ở ngoài họ nhận tạp nham các loại xe xe mình có khi cả đời gặp một hai chiếc thì lấy đâu mà uy tín.

hathien

Xe tải
Như vậy mới cần tìm đến gara uy tín.

senhong

Xe tăng
Cụ nên làm ở ngoài những phần về cơ khí,( ko liên quan đến điện tử,với những gara cụ ko được kiểm trứng) còn có những gara gồm các cụ trong hãng ra ngoài làm cũng Ok đấy cụ.

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên làm ở ngoài những phần về cơ khí,( ko liên quan đến điện tử,với những gara cụ ko được kiểm trứng) còn có những gara gồm các cụ trong hãng ra ngoài làm cũng Ok đấy cụ.
cụ này là người hiểu xe cộ.

mtnvnvn

Xe hơi
Chụ phải chọn Gara chuyên về Mer chứ, Gara thường sao rành về Mer được cụ

hathien

Xe tải
Chụ phải chọn Gara chuyên về Mer chứ, Gara thường sao rành về Mer được cụ
Chuẩn cụ ạ, phải chọn gara uy tín chứ gara thường thay xong thừa cái nọ thiếu cái kia cũng chết tiền.

hoangnguyen9999

Xe hơi
Cccm cứ mang ra ngoài sửa, thợ không rành sửa chỗ này chạm chỗ kia, đụng vào mấy cái cảm biến quan trọng như cảm biến túi khí, xong lúc va chạm nó ếu nố thì đừng hỏi tại sao xui.

Hán Phạm

Xe máy
Hiện tại hãng đang có chương trình ưu đãi, các cụ đến kỳ bảo dưỡng thì nhanh tay còn kịp,họ áp dụng cho tất cả các dòng xe chạy trên 5 năm, tức là có đăng ký lần đầu trước 1/9/2014

Phạm Bảo Tài

Xe đạp
Em mới đi bảo dưỡng về đây các cụ, vẫn tin chọn bảo dưỡng ở Hãng để yên tâm hơn. Em khoe quà của em đây, em được tặng cái ví xịn xò này.

Cứ vô hãng mà sửa, ngồi chờ phòng điều hòa uống cafe, xong việc thì nhận xe về an tâm mà thoải mái.

casauking

Xe tăng
Các cụ đang nói đến những gara ngoài ko chuyên merc mà sửa chữa đủ loại xe, vậy thì những gara đó ko yên tâm là đúng rồi.

Đã đi merc mà làm gara ngoài thì chỉ nên chọn 1 vài nơi chuyên làm merc, 1 ngày họ bảo dưỡng thay phụ tùng cho hàng chục con merc thì làm sao có chuyện không quen tay hay mới gặp mẫu xe lần đầu được.

Em thì bảo dưỡng bao giờ cũng vào hãng lấy báo giá, nếu chi phí trong hãng chấp nhận được thì làm luôn tại hãng còn nếu chi phí cao quá thì ra gara ngoài làm. Gara ở ngoài chuyên merc thì cũng toàn ae trong hãng ra ngoài mở, phụ tùng thì có thể không chuẩn được như trong hãng mà có dùng nhiều nguồn phụ tùng vd tháo xe, aftermarket này nọ nhưng về trình độ thì em nghĩ ko có kém thợ trong hãng đâu, có khi còn cao tay hơn.

quan_mazda3

Xe hơi
Các cụ đang nói đến những gara ngoài ko chuyên merc mà sửa chữa đủ loại xe, vậy thì những gara đó ko yên tâm là đúng rồi.

Đã đi merc mà làm gara ngoài thì chỉ nên chọn 1 vài nơi chuyên làm merc, 1 ngày họ bảo dưỡng thay phụ tùng cho hàng chục con merc thì làm sao có chuyện không quen tay hay mới gặp mẫu xe lần đầu được.

Em thì bảo dưỡng bao giờ cũng vào hãng lấy báo giá, nếu chi phí trong hãng chấp nhận được thì làm luôn tại hãng còn nếu chi phí cao quá thì ra gara ngoài làm. Gara ở ngoài chuyên merc thì cũng toàn ae trong hãng ra ngoài mở, phụ tùng thì có thể không chuẩn được như trong hãng mà có dùng nhiều nguồn phụ tùng vd tháo xe, aftermarket này nọ nhưng về trình độ thì em nghĩ ko có kém thợ trong hãng đâu, có khi còn cao tay hơn.
cụ nói chuẩn đấy ạ, em thấy hãng nhiều khi bắt bệnh cũng tào lao lắm ạ

oto16ahn

Xe điện
các cụ cần chân đoán bảo dưỡng Mẹc các cụ inbox em ạ . bên em đội ngũ toàn thợ hãng mẹc ra mở xưởng

dinhkhang

Xe đạp
cụ nói chuẩn đấy ạ, em thấy hãng nhiều khi bắt bệnh cũng tào lao lắm ạ
Hãng mà bắt tào lao thì tin ngoài sao được cụ. HỌ được đào tạo chỉ CHUYÊN sửa xe hãng đó mà.
Còn ở bên ngoài cccm cứ bảo chọn nới Uy tín, nhưng thế nào là uy tín, và biết ai uy tín mới là vấn đề. đặc biệt là những người mới, người mua xe lần đầu thì lại càng khó

dinhkhang

Xe đạp
Chưa kể ra ngoài mỗi bên báo giá một kiểu, phụ tùng thì không biết chất lượng ra sao. Có khi bị nói thách giá cũng ko biết. Em đi sửa ngoài chỉnh lại cái dây điện mà lại bị lỗi cái màn hình, lại loay hoay sửa.