Thảo luận Bảo dưỡng xe Mercedes Benz hết bao nhiêu

Lướt forum thấy một số cụ nói xe mer bảo dưỡng đắt làm em cũng tò mò tìm hiểu về chính sách bảo hành của mẹc, thấy nó cũng rẻ mà chứ đâu có đắt như lời đồn. Mua xe được bảo hành 3 năm đầu không giới hạn số km đã đi, mua thêm bảo hành 2 năm của mẹc thành 5 năm cũng chỉ khoảng 36 triệu.
Mua thêm gói bảo hiểm va quệt đâu họ lo thì quá ư là rẻ. vào hội trên fb xem nhiều cụ đi bảo dưỡng hóa đơn cũng chỉ hết 3 - 4 triệu/1 lần. một năm vào hãng 4 lần thì trung bình khoảng 12 - 16tr

trantronghung88

Xe tải
"Chi phí bảo dưỡng của Mer đắt khi và chỉ khi bạn vẫn còn đang nghe người khác kể" - mượn câu của cụ nào đấy

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Giá phụ tùng nếu trong hãng thì cũng đắt thật :) nhưng cái xe nó tốt bản thân nó được cấu thành bởi những thứ tốt, thế nên nó không rẻ.

Lái Mer khác với lái Toy nên giá Mer cũng phải cao hơn là điều tất nhiên.

Người chê đa phần là người không đi Mer bao giờ.

casauking

Xe tăng
Lướt forum thấy một số cụ nói xe mer bảo dưỡng đắt làm em cũng tò mò tìm hiểu về chính sách bảo hành của mẹc, thấy nó cũng rẻ mà chứ đâu có đắt như lời đồn. Mua xe được bảo hành 3 năm đầu không giới hạn số km đã đi, mua thêm bảo hành 2 năm của mẹc thành 5 năm cũng chỉ khoảng 36 triệu.
Mua thêm gói bảo hiểm va quệt đâu họ lo thì quá ư là rẻ. vào hội trên fb xem nhiều cụ đi bảo dưỡng hóa đơn cũng chỉ hết 3 - 4 triệu/1 lần. một năm vào hãng 4 lần thì trung bình khoảng 12 - 16tr

Không rẻ đâu bạn ơi. 1 năm phải vào hãng 4 lần, nếu xe mới tinh 3 lần đầu chỉ hết tầm 3 4tr nhưng lần thứ 4 tương đương mức 32k km thì nó vọt lên 12 13 triệu đó. Còn sau 30k km thì các bộ phận cũng bắt đầu phải thay dần dần rồi, bắt đầu thấy hóa đơn vài chục triệu một lần bảo dưỡng rồi đó. Đừng nghĩ nó như toyota mà đòi vào hãng lần nào cũng chỉ như nhau hết 3 4tr :))

fire_dragon

Xe tải
Cụ cứ để nó qua 5 năm coi. Đến giai đoạn cần thay đồ cụ đưa vào hãng rồi cụ sẽ gặp những cái sớ lên tới 9 con số

Giá phụ tùng nếu trong hãng thì cũng đắt thật :) nhưng cái xe nó tốt bản thân nó được cấu thành bởi những thứ tốt, thế nên nó không rẻ.
Lái Mer khác với lái Toy nên giá Mer cũng phải cao hơn là điều tất nhiên.

Người chê đa phần là người không đi Mer bao giờ.
Em xin copy bài của 1 bác bên OS để các cụ tham khảo

họa sỹ già

Xe buýt
Em xin copy bài của 1 bác bên OS để các cụ tham khảo

Nói chung phải cụ nào ăn đòn thì mới thấu hiểu cái "rẻ"nó đến đâu. Chứ toàn nghe thì chưa hiểu dc.
Còn trên OS than vãn như tôi quá nhiều. Mod nó còn xóa hết bài đi. Nhưng mer nó là thế đấy. Lỗi do khách hàng hết. Một hãng xe danh tiếng?????

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện
Không rẻ đâu bạn ơi. 1 năm phải vào hãng 4 lần, nếu xe mới tinh 3 lần đầu chỉ hết tầm 3 4tr nhưng lần thứ 4 tương đương mức 32k km thì nó vọt lên 12 13 triệu đó. Còn sau 30k km thì các bộ phận cũng bắt đầu phải thay dần dần rồi, bắt đầu thấy hóa đơn vài chục triệu một lần bảo dưỡng rồi đó. Đừng nghĩ nó như toyota mà đòi vào hãng lần nào cũng chỉ như nhau hết 3 4tr :))
Một năm vào hãng 4 lần làm gì thế hả cụ ? Cụ chạy mỗi năm 4 vạn km cơ ah ? Nếu chạy nhiều thế thì chỉ thay lốp cũng chết tiền rùi :) Với cữ đó thì đi Toy cũng tầm tháng rưỡi một lần vào hãng đấy !

casauking

Xe tăng
Một năm vào hãng 4 lần làm gì thế hả cụ ? Cụ chạy mỗi năm 4 vạn km cơ ah ? Nếu chạy nhiều thế thì chỉ thay lốp cũng chết tiền rùi :) Với cữ đó thì đi Toy cũng tầm tháng rưỡi một lần vào hãng đấy !
Thì ông kia kêu nếu 1 năm vào hãng 4 lần, trung bình 3 4tr một lần thì 1 năm mới hết tầm 12-14tr tiền bảo dưỡng. Bác ko đọc cả quote à?

Mpbaba

Xe máy
"Chi phí bảo dưỡng của Mer đắt khi và chỉ khi bạn vẫn còn đang nghe người khác kể" - mượn câu của cụ nào đấy
Và khi bạn đi tới lúc phải thay phụ tùng thì mới thực sự thấy nó đắt như thế nào.
Mình nghe thằng em chơi xe, chuyên thay xe như thay áo ở bên mĩ kể: Mẹc không chạy nó vẫn hư.

Và khi bạn đi tới lúc phải thay phụ tùng thì mới thực sự thấy nó đắt như thế nào.
Mình nghe thằng em chơi xe, chuyên thay xe như thay áo ở bên mĩ kể: Mẹc không chạy nó vẫn hư.
Đó là cách làm ăn của mer để tối đa hóa lợi nhuận dịch vụ sửa chữa, bán phụ tùng thay thế. Làm hàng chất lượng quá thì lâu lâu mới bán được. Làm hàng kém chất lượng thì giá thành bán ra mới rẻ, mới đẩy được doanh số cao.

dngduc

Xe điện
Chuyện “nghe bên Mĩ kể” thì em còn nhiều chuyện kinh dị hơn :)

Đó là cách làm ăn của mer để tối đa hóa lợi nhuận dịch vụ sửa chữa, bán phụ tùng thay thế. Làm hàng chất lượng quá thì lâu lâu mới bán được. Làm hàng kém chất lượng thì giá thành bán ra mới rẻ, mới đẩy được doanh số cao.
Mer làm hàng kém chất lượng để giá thành bán ra rẻ, đẩy doanh số cao... kinh thật, hôm nay em mới được nghe lần đầu !

họa sỹ già

Xe buýt
Tôi nghĩ việc kinh doanh lỗ lãi đắt rẻ kệ b nó. Các bạn cứ mua đi rồi sẽ biết. Đừng talking suông làm gì. Mua đê mua đê.

Choxehoabinh

Xe máy
Thường thì những ng đi mer đời mới k nghĩ nhiều đến vấn đề này. Nhưng đời thấp thì phải biết chơi

dngduc

Xe điện
Tôi nghĩ việc kinh doanh lỗ lãi đắt rẻ kệ b nó. Các bạn cứ mua đi rồi sẽ biết. Đừng talking suông làm gì. Mua đê mua đê.
Trong 9 năm vừa qua em tự mình mua 3 cái đều MBVN lắp ráp rồi cụ ạ, hiện trong nhà vẫn đang có 2 cái. Chả thấy bán rẻ để tăng doanh số tí nào :(

họa sỹ già

Xe buýt
Trong 9 năm vừa qua em tự mình mua 3 cái đều MBVN lắp ráp rồi cụ ạ, hiện trong nhà vẫn đang có 2 cái. Chả thấy bán rẻ để tăng doanh số tí nào :(
Chúc mừng bạn. Tôi cũng tự mình mua 5 cái rồi. ( nói dễ ợt).

dngduc

Xe điện
Chúc mừng bạn. Tôi cũng tự mình mua 5 cái rồi. ( nói dễ ợt).
Cụ có thể xem lại các bài viết của em trên otofun từ 2006 đến giờ xem em có chém không !

Cụ thì em có cảm giác là mới chuyển từ ecosport sang glc được một thời gian thôi ! Kinh nghiệm vui buồn trong gần 10 năm liên tục sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa Mer của em, em tin là đủ để tiếp chuyện với cụ trong thớt này !

P/s: Em bonus thêm cái ảnh cho cụ yên tâm :)

Chỉnh sửa cuối: