Thảo luận Bảo dưỡng xe Mercedes Benz hết bao nhiêu

Trong 9 năm vừa qua em tự mình mua 3 cái đều MBVN lắp ráp rồi cụ ạ, hiện trong nhà vẫn đang có 2 cái. Chả thấy bán rẻ để tăng doanh số tí nào :(
Giá mer vn các dòng C, E , S như vậy là đã rẻ hơn sản phẩm cùng phân khúc của các đối thủ cùng hạng rồi bác ạ.

dngduc

Xe điện
Giá mer vn các dòng C, E , S như vậy là đã rẻ hơn sản phẩm cùng phân khúc của các đối thủ cùng hạng rồi bác ạ.
Cứ giá rẻ hơn sản phẩm cùng phân khúc là làm hàng kém chất lượng để giảm giá thành, tăng doanh số hả cụ ? Cụ có bằng chứng gì về việc MBVN giảm chất lượng trên các model C, E, S so với hàng đang được MB bán ở nước ngoài ko ?

Em chưa nói đến chuyện có thể sản phẩm cùng phân khúc mà cụ viện dẫn có khi lại đắt hơn chỉ vì lý do thuế má hay thậm chí là nhà phân phối tại VN thổi giá lên để đảm bảo lợi nhuận với doanh số thấp của mình !

họa sỹ già

Xe buýt
Cụ có thể xem lại các bài viết của em trên otofun từ 2006 đến giờ xem em có chém không !

Cụ thì em có cảm giác là mới chuyển từ ecosport sang glc được một thời gian thôi ! Kinh nghiệm vui buồn trong gần 10 năm liên tục sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa Mer của em, em tin là đủ để tiếp chuyện với cụ trong thớt này !

P/s: Em bonus thêm cái ảnh cho cụ yên tâm :)

Lại xin chúc mừng cụ lần nữa. Cụ thích ảnh 1 nùi. Còn ecosport là tôi sử dụng trước mer là đúng. Còn trước nữa tôi chưa vào otofun.

Duong Phan

Xe tải
Thôi thì ông nào dính, chết là do xui thôi, xe hãng nào chả không bệnh này thì tật khác, nếu nó ngon lành cả thì có mà mấy hãng kia phá sản hết à. Đắt hay rẻ ở cách sử dụng và tính toán của người dùng...tiết kiệm vài ba chục triệu dễ chứ tiết kiệm mạng sống thì khó lắm....e đi mer già, năm 1v bảo dưỡng ngoài 1 lần, thay hoặc vệ sinh lọc các thứ. những phụ tùng tới tuổi thì vẫn phải thay mà đi cho sướng cái thân, tội gì khổ. Mấy con cẩm ly hay xe hàn mới tinh bây giờ vẫn thua xa con mer già 7 năm tuổi của em.

Anh nhiên

Xe đạp
Và khi bạn đi tới lúc phải thay phụ tùng thì mới thực sự thấy nó đắt như thế nào.
Mình nghe thằng em chơi xe, chuyên thay xe như thay áo ở bên mĩ kể: Mẹc không chạy nó vẫn hư.
cái gì ko cùng cũng hư hết cụ ơi, ng ko dùng còn già còn hư nữa huống chi là xe

Anh nhiên

Xe đạp
Thôi thì ông nào dính, chết là do xui thôi, xe hãng nào chả không bệnh này thì tật khác, nếu nó ngon lành cả thì có mà mấy hãng kia phá sản hết à. Đắt hay rẻ ở cách sử dụng và tính toán của người dùng...tiết kiệm vài ba chục triệu dễ chứ tiết kiệm mạng sống thì khó lắm....e đi mer già, năm 1v bảo dưỡng ngoài 1 lần, thay hoặc vệ sinh lọc các thứ. những phụ tùng tới tuổi thì vẫn phải thay mà đi cho sướng cái thân, tội gì khổ. Mấy con cẩm ly hay xe hàn mới tinh bây giờ vẫn thua xa con mer già 7 năm tuổi của em.
cụ chia sẻ giúp e, Mer 7 năm tuổi của cụ là dòng gì đời gì ạ, để e ngâm cứu xem sao ạ

trantronghung88

Xe tải
Cụ Họa Sỹ Già thì nổi cộm trong box chê bai hàng mer rồi nên quan điểm của cụ có nói có tranh luận đúng sai thế nào cụ cũng vậy, Thấy nhiều cmt giải thích rồi mà cụ không chịu nghe ý kiến của người khác.
Còn nói chung với tất cả các cụ là đã đi xe sang thì sang cái người, sang luôn cả cái tư duy nó lên. Sống cho thoải mái cho sướng cái thân. Còn cụ nào cảm giác giá trị bản thân chỉ sướng và hạnh phúc với xe bình dân giá trị bình dân thì cứ làm vậy. Ai cản ai bắt cccm ở lại đâu.

Đi xe sang muốn nó lúc nào cũng đẹp, cõng ngon thì chịu khó đầu tư chăm lo nó xíu vì nó làm chính bản thân cccm tăng giá trị lên.

trantronghung88

Xe tải
Mer trước nay nó bảo hành dù chưa hỏng, chỉ gần đến kì hạn thay nó cũng gợi ý. Ai thay thì thay, không thay thì bỏ qua. Tại sao nó làm vậy thì theo "NGU Ý" của em là bạn đi xe sang làm ăn công việc, gặp đối tác thì xe lúc nào cũng nên sẵn sàng và hoạt động tốt nhất, chứ lười thay ngại bảo dưỡng đang đi nó hỏng thì quê bỏ mẹ.

Duong Phan

Xe tải
cụ chia sẻ giúp e, Mer 7 năm tuổi của cụ là dòng gì đời gì ạ, để e ngâm cứu xem sao ạ
Về dòng này, cụ cứ tìm mấy con máy V6 3.0 như: GLK đời 2009 đồ về, C300 đời 2010 đổ về. Máy móc cực lành mà bốc không kém mấy con C300 bây giờ, thua có mười mấy ngựa thôi, mà máy ít hỏng vặt, giá thì dưới 1 tỷ, có GLK đời 2014 thì tầm hơn 1 tỷ. Xăng cộ mà đi thì nó không hao hơn mấy con bây giờ là mấy cả, e đi làm hàng ngày tầm loanh quanh 10l, còn đi đường trường loanh quanh 7l. Bảo dưỡng thì tới tuổi nên thay 4 phuộc, cao su chân máy, số, thay hết tất cả các loại nhớt cầu, hộp số, bugi, puly, curoa, kiểm tra lốc lạnh, giàn lạnh, lọc gió máy, điều hoà,...

họa sỹ già

Xe buýt
Cụ Họa Sỹ Già thì nổi cộm trong box chê bai hàng mer rồi nên quan điểm của cụ có nói có tranh luận đúng sai thế nào cụ cũng vậy, Thấy nhiều cmt giải thích rồi mà cụ không chịu nghe ý kiến của người khác.
Còn nói chung với tất cả các cụ là đã đi xe sang thì sang cái người, sang luôn cả cái tư duy nó lên. Sống cho thoải mái cho sướng cái thân. Còn cụ nào cảm giác giá trị bản thân chỉ sướng và hạnh phúc với xe bình dân giá trị bình dân thì cứ làm vậy. Ai cản ai bắt cccm ở lại đâu.

Đi xe sang muốn nó lúc nào cũng đẹp, cõng ngon thì chịu khó đầu tư chăm lo nó xíu vì nó làm chính bản thân cccm tăng giá trị lên.
Sang luôn cái tư duy á.....sang tư duy với cái tốt, cái đẹp, cái cách hành xử tốt...chứ sang như cụ nói, hãng nó nghĩ .....kém thông minh đấy.
Còn quan điểm của tôi là như thế, ko chịu làm con bò như ai đó để bị các hãng nó sỏ thừng dắt mũi.

Chỉnh sửa cuối:

mercedesC240

Xe tải
các cụ đi đời cao chót vót vậy mà lo gì, em đi đời sâu lắng vẫn vi vu có thấy hỏng vặt gì đâu :))
phụ tùng máy móc có niên hạn của nó đến tuổi phải thay đi cho an toàn :)
có cụ nào đi 2004 thì giao lưu ạ :))

edc

Xe lăn
Giá phụ tùng nếu trong hãng thì cũng đắt thật :) nhưng cái xe nó tốt bản thân nó được cấu thành bởi những thứ tốt, thế nên nó không rẻ.

Lái Mer khác với lái Toy nên giá Mer cũng phải cao hơn là điều tất nhiên.

Người chê đa phần là người không đi Mer bao giờ.
CHuẩn cụ. Em lấy VD 1000 chi tiết cấu thành 1 cái xe oto; Xe toyota giá 1 tỷ và Mẹc giá 2 tỷ. Vậy phụ tùng của cái xe 2 tỷ nó phải đặt gấp đôi cái xe 1 tỷ là đương nhiên. Phụ tùng cái xe Camry nó phải đặt hơn cái xe I10 hoặc vios. Nó không thể nào rẻ hơn.

Anh nhiên

Xe đạp
Sang luôn cái tư duy á.....sang tư duy với cái tốt, cái đẹp, cái cách hành xử tốt...chứ sang như cụ nói, hãng nó nghĩ .....kém thông minh đấy.
Còn quan điểm của tôi là như thế, ko chịu làm con bò như ai đó để bị các hãng nó sỏ thừng dắt mũi.
hãng hành xử như bác họa sỹ già nói là ko đúng, mà e thì cũng có những cái ko hài lòng nhưng chưa tới mức như bác, vẫn trong giới hạn e chấp nhận đc, may thế

Anh nhiên

Xe đạp
em đồng tình với quan điểm của cụ, nhiều tiền đến mấy cũng ko thể hoàn hảo đc, ngay như mấy cái loa đài, ti vi, tủ lạnh,... đồ kĩ thuật điện tử đúng kiểu ăn may. quảng cáo thì họ phải nói hay rồi, dùng và trải nghiệm mới biết chính xác, dùng tiếp hay ko là quyền của mình

Anh nhiên

Xe đạp
Về dòng này, cụ cứ tìm mấy con máy V6 3.0 như: GLK đời 2009 đồ về, C300 đời 2010 đổ về. Máy móc cực lành mà bốc không kém mấy con C300 bây giờ, thua có mười mấy ngựa thôi, mà máy ít hỏng vặt, giá thì dưới 1 tỷ, có GLK đời 2014 thì tầm hơn 1 tỷ. Xăng cộ mà đi thì nó không hao hơn mấy con bây giờ là mấy cả, e đi làm hàng ngày tầm loanh quanh 10l, còn đi đường trường loanh quanh 7l. Bảo dưỡng thì tới tuổi nên thay 4 phuộc, cao su chân máy, số, thay hết tất cả các loại nhớt cầu, hộp số, bugi, puly, curoa, kiểm tra lốc lạnh, giàn lạnh, lọc gió máy, điều hoà,...
cảm ơn cụ đã chia sẻ nhé, mời cụ ly rượu nhạt.

em đồng tình với quan điểm của cụ, nhiều tiền đến mấy cũng ko thể hoàn hảo đc, ngay như mấy cái loa đài, ti vi, tủ lạnh,... đồ kĩ thuật điện tử đúng kiểu ăn may. quảng cáo thì họ phải nói hay rồi, dùng và trải nghiệm mới biết chính xác, dùng tiếp hay ko là quyền của mình
https://www.tienphong.vn/xe/top-10-hang-xe-dang-tin-cay-cua-nam-2019-1378877.tpo
Tại sao mer không nằm trong top 10 hãng xe đáng tin cậy nhất? Bmw, audi vẫn thuộc top 10 còn Pors cũng nhiều công nghệ, nhiều chi tiết, linh kiện vậy tại sao luôn nằm trong top 1,2?

họa sỹ già

Xe buýt
hãng hành xử như bác họa sỹ già nói là ko đúng, mà e thì cũng có những cái ko hài lòng nhưng chưa tới mức như bác, vẫn trong giới hạn e chấp nhận đc, may thế
Cậu là tôi à, tôi ko phải là cậu. Càng ko làm cho cái hãng ko có trách nhiệm như thế.

hoanganhdhyhp

Xe điện
https://www.tienphong.vn/xe/top-10-hang-xe-dang-tin-cay-cua-nam-2019-1378877.tpo
Tại sao mer không nằm trong top 10 hãng xe đáng tin cậy nhất? Bmw, audi vẫn thuộc top 10 còn Pors cũng nhiều công nghệ, nhiều chi tiết, linh kiện vậy tại sao luôn nằm trong top 1,2?
Giá Porsche khác giá Mer (hơn tầm 30%) nếu 2 xe cùng phân khúc và cùng cấu hình máy với options. Porsche luôn đề cao chất lượng sản phẩm. Mer BMW Audi thì chưa làm được như Porsche.

trantronghung88

Xe tải
Cậu là tôi à, tôi ko phải là cậu. Càng ko làm cho cái hãng ko có trách nhiệm như thế.
Cụ thấy không? cụ An nhiên không phải là Cụ, cũng không có góc nhìn từ phía cụ.
Và cụ cũng không phải ai khác, không có góc nhìn của người khác vậy nên đừng bắt người khác phải theo ý cụ, hay nhìn theo góc nhìn của cụ khi mà cụ không thể chứng minh là nó hợp lý được.

"Còn quan điểm của tôi là như thế, ko chịu làm con bò như ai đó để bị các hãng nó sỏ thừng dắt mũi." cụ có quan điểm rồi, không thích bị dắt mũi hay không thích mer thì có thể chuyển sang hãng khác dùng chứ thấy cụ ngày ngày vô forum cãi nhau vậy có thấy cuộc sống nó căng thẳng không, suốt ngày là sự bực dọc không? lớn rồi sống sao cho thảnh thơi tâm hồn chứ cứ để trong bụng vậy không tốt đâu Cụ.

họa sỹ già

Xe buýt
Cụ thấy không? cụ An nhiên không phải là Cụ, cũng không có góc nhìn từ phía cụ.
Và cụ cũng không phải ai khác, không có góc nhìn của người khác vậy nên đừng bắt người khác phải theo ý ụ, hay nhìn theo góc nhìn của cụ khi mà cụ không thể chứng minh là nó hợp lý được.

"Còn quan điểm của tôi là như thế, ko chịu làm con bò như ai đó để bị các hãng nó sỏ thừng dắt mũi." cụ có quan điểm rồi, không thích bị dắt mũi hay không thích mer thì có thể chuyển sang hãng khác dùng chứ thấy cụ ngày ngày vô forum cãi nhau vậy có thấy cuộc sống nó căng thẳng không, suốt ngày là sự bực dọc không? lớn rồi sống sao cho thảnh thơi tâm hồn chứ cứ để trong bụng vậy không tốt đâu Cụ.
Này, tôi ko "bắt ai" theo mình. Tôi nói rất rõ, ko đọc qua, đừng phát biểu linh tinh. Ai mua cứ mua cơ mà. Còn cậu biết tôi " suốt ngày bực dọc à". Tôi là người tiêu dùng , tôi khinh những hãng lừa lọc dối trá, ko dám nhận trách nhiệm. Và tôi khinh luôn cả bọn nâng bi cho cái đó. Mà nói thẳng là cậu. Thảnh thơi tâm hồn ư, tôi thấy làm việc này là thảnh thơi thì sao, mà tôi nói thẳng vào mặt những đứa "nâng bi" đấy chứ có để bụng như cậu nói đâu ?

Chỉnh sửa cuối: