Bảo dưỡng xe RAV4

trunghoa2210

Xe máy
Các bác có kinh nghiệm về xe cho em hỏi ,xe em là RAV4 đời 2009 em mua mới ở 46 Láng Hạ cuối năm 2009 nay em chạy được gần 4 vạn nay em muốn bảo dưỡng thì phải làm những gì vì từ ngày mua xe em chỉ thay dầu và đổ xăng là chạy thôi mà xe em đi cũng rất ít ,em thấy nói lốp không nên để quá 4-5 năm vì không mòn thì cao su cũng lão hóa vậy xe em có phải thay lốp không ạ và còn phải làm những gì ạ nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em .Em xin cảm ơn nhiều .Xe em em cũng chẳng biết dòng gì em chỉ thấy nói là xe xuất trung đông,5 chỗ ,cửa nóc,nói chung là đủ đồ như xe limet nhưng em không thấy có chữ limet ở cửa như các xe khác có bác nào biết là xe em là dòng gì không ạ vì em cũng thấy rất ít xe như thế này ngoài đường .Mà ngay cả lốp sơ cua em cũng chưa tháo hay hạ ra bao giờ như thế có hỏng và phải thay không ạ ,mong các bác chỉ giáo giúp em em xin cảm ơn

RAVA

Xe ba gác
-Mời bác tìm thớt "Dành cho người chạy xe Rav4", trong đó có đủ thông tin cho bác đấy!

pmQ

Xe máy
Các bác có kinh nghiệm về xe cho em hỏi ,xe em là RAV4 đời 2009 em mua mới ở 46 Láng Hạ cuối năm 2009 nay em chạy được gần 4 vạn nay em muốn bảo dưỡng thì phải làm những gì vì từ ngày mua xe em chỉ thay dầu và đổ xăng là chạy thôi mà xe em đi cũng rất ít ,em thấy nói lốp không nên để quá 4-5 năm vì không mòn thì cao su cũng lão hóa vậy xe em có phải thay lốp không ạ và còn phải làm những gì ạ nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em .Em xin cảm ơn nhiều .Xe em em cũng chẳng biết dòng gì em chỉ thấy nói là xe xuất trung đông,5 chỗ ,cửa nóc,nói chung là đủ đồ như xe limet nhưng em không thấy có chữ limet ở cửa như các xe khác có bác nào biết là xe em là dòng gì không ạ vì em cũng thấy rất ít xe như thế này ngoài đường .Mà ngay cả lốp sơ cua em cũng chưa tháo hay hạ ra bao giờ như thế có hỏng và phải thay không ạ ,mong các bác chỉ giáo giúp em em xin cảm ơn
Gần 4 vạn thì cụ cứ đưa vào toy bảo dưỡng mức 4 vạn khoảng 10 triệu, chủ yếu thay dầu các loại, lọc xăng, lọc dầu,... đắt nhất là lọc xăng thôi
lốp có cần thay hay không thì hãng kiểm tra và báo
xe cụ khả năng cao là bản base có cửa nóc thôi. bản limited thì có một số option, trong đó dễ nhìn thì thấy loa Jbl nhìn thấy ngay chữ JBL màu đỏ ở cánh cửa

trunghoa2210

Xe máy
Em xem số vin và giấy tờ xe thì thấy ghi limett xuất trung đông mọi đồ em thấy như xe limett có ghi ở cửa nhưng xe em lại không có chữ limett ở cửa và chữ jbl ở loa nhưng loa thì nghe rất hay nghe như loa jbl của xe khác đến nỗi lúc đầu em định thay loa cánh cửa đến khi tháo ra cậu thợ xem loa bảo loa này hay hơn cả loa em định thay nên em lại thôi cậu thợ nói loa này hay và xịn hơn các loa của cửa hàng cậu ấy trừ các loa nổi tiếng hẳn từ đó em bỏ hẳn ý định thay loa mà em nghe thấy rất hay còn đồ xe thì em sonanhs với các xe có chữ limitt ở cửa thì như xe em thậm chí có những cái xe em có mà xe kia không có nên em chẳng biết thế nào

pmQ

Xe máy
cụ cho 1 ảnh mặt tiền, 2 ảnh nội thất là biết ngay xe gì mà