Tin tức bảo dưỡng xe số ở hà nội

chuyca

Đi bộ
em đang có cái xe rsx cần bảo dưỡng mà không biết địa chỉ nào có tay nghề cao và giá hợp lý

khonhoqua

Xe hơi
Cụ tìm trong này có bài viết về địa chỉ sửa chữa uy tín đó

Noproblemo

Xe hơi
cụ qua hệ thống tâm việt mortor nhé, giá ổn, bảo hành 6 tháng

bongxu.

Xe tăng
Bảo dưỡng xe có gì đâu,tháo ra xiết ốc nhái,vệ sinh ổ phanh trước sau,tăng xích.. thay nhớt,thay lọc gió.. Chỗ nào làm cũng được.Quan trọng nhất là thợ có"tâm" để không "đè ngửa" khách đòi thay hết cái này cái kia.Với xe số Honda thì cũng dễ làm thôi mà,xưa tôi toàn tự xử ở nhà.Từ thay nhớt,má phanh...học qua mạng internet trên Youtube rồi mua tools về hí hoáy làm.

satan_0913

Xe đạp
Bảo dưỡng xe có gì đâu,tháo ra xiết ốc nhái,vệ sinh ổ phanh trước sau,tăng xích.. thay nhớt,thay lọc gió.. Chỗ nào làm cũng được.Quan trọng nhất là thợ có"tâm" để không "đè ngửa" khách đòi thay hết cái này cái kia.Với xe số Honda thì cũng dễ làm thôi mà,xưa tôi toàn tự xử ở nhà.Từ thay nhớt,má phanh...học qua mạng internet trên Youtube rồi mua tools về hí hoáy làm.
CỤ nói quá chuẩn..mà chính ra cháu thấy bảo dưỡng sinh ra để lấy tiền

bongxu.

Xe tăng
Mình khuyến khích các bạn đàn ông chuẩn men nên tự làm ở nhà những việc đấy.Trước tiên thì nhớt,dầu lap .... Chưa biết thì lên mạng mà học, giờ YouTube có thể kiếm tiền qua chanel nên thợ thuyền làm clip chia sẻ để kéo người theo dõi.Trước đây tui muốn học lỏm toàn phải coi qua clip nước ngoài .Vì thợ thuyền giấu nghề

mattinhbo

Đi bộ
Mình khuyến khích các bạn đàn ông chuẩn men nên tự làm ở nhà những việc đấy.Trước tiên thì nhớt,dầu lap .... Chưa biết thì lên mạng mà học, giờ YouTube có thể kiếm tiền qua chanel nên thợ thuyền làm clip chia sẻ để kéo người theo dõi.Trước đây tui muốn học lỏm toàn phải coi qua clip nước ngoài .Vì thợ thuyền giấu nghề
Chào bác bongxu, con SH nhập của em bị bệnh cứ tắt máy là nó reset cái đồng hồ hiển thị thời gian, em thay sạc, bình mà không hết được. Em đành cầu cứu bác :)

bongxu.

Xe tăng
Chào bác bongxu, con SH nhập của em bị bệnh cứ tắt máy là nó reset cái đồng hồ hiển thị thời gian, em thay sạc, bình mà không hết được. Em đành cầu cứu bác :)
Khả năng là phải can thiệp vào ECU vì lỗi này khá lằng ngoằng.Không phải ít người bị dính phải bệnh này.Thay sạc,ắc quy không giải quyết đc,chỉ có đổi con ECU là xong
Lỗi này tuy không nghiêm trọng nhưng gây bực mình thôi,đại loại là thay vì nuôi đồng hồ thì nó tắt ngay sau khi bạn tắt khoá điện.Ko biết nếu câu dây nuôi đồng hồ tách rời không qua khoá điện có giải quyết đc chuyện này không.Tức là thay vì điện tuần tự từ ắc quy (dây đỏ) qua ổ khoá (dây đen) rồi bắt đầu tới các bộ phận chi tiết thì mình lấy điện từ dây đỏ, không dính dáng đến khoá điện nữa - chỉ thế thôi mà

Viola2009

Xe buýt
Chính xác bảo dưỡng chỉ là nthe,có thêm thì phục hồi phuộc và chén cổ.Con ex ghẻ của e mấy cái kia vẫn tự làm lấy ở nhà.
Còn chén cổ hay phuộc trước thì mới cần tới thợ

dienmayminhphuong

Xe đạp
Website
dienmayminhphuong.com
quan trọng là không có máy mở ốc bằng hơi.chứ vặn tay có ngày bay hết đầu ốc. trên mạng có chỉ,nhưng ko có đồ cũng chịu

chiton

Xe máy
có vẻ không có hàng nào uy tín lắm

bongxu.

Xe tăng
quan trọng là không có máy mở ốc bằng hơi.chứ vặn tay có ngày bay hết đầu ốc. trên mạng có chỉ,nhưng ko có đồ cũng chịu
Vậy mà tôi toàn thịt ở nhà bằng tay bạn ạ.Từ WaveZX, Chaly giờ Winner & Mio ultimo toàn diy.1 bộ cle 2 đầu 8 - 24,1 hộp tuýp 10 - 32,tuýp nhỏ & 4 cây T 8,10,14,12 .....tools sắm đủ để làm xe những pan đơn giản

Ngay cả tools căng xích cũng dùng đồ chuyên nghiệp

Chỉ có cái gì ít xài thôi ko mua để đi mượn dưới xưởng thôi,còn đồ tôi sắm khả đủ.Dù có xưởng độ xe của thằng em nhưng không nhẽ nhoắt cái lại qua nên chủ động là tốt nhất

• Vodka
Reactions: lll

Noproblemo

Xe hơi
cụ ra chỗ cụ ở đê la thành đối diện đại học văn hóa ấy

Noproblemo

Xe hơi
tâm việt motor cụ ơi

bongxu.

Xe tăng
Bảo dưỡng xe số với những xe đã chạy 2 - 3 vạn km nếu xe vẫn đang hoạt động bình thường thì chỉ gồm thay nhớt,lọc gió kiểm tra bạc đạn bánh trước - sau.Tháo bánh sau vệ sinh sạch ổ phanh,chà bề mặt má phanh.Còn tốt thì vô mỡ vệ sinh là xong.Căng sên kiểm tra cao su giảm giật,ổn thì lắp lại sau khi đã vô mỡ.Bánh trước cũng tương tự
Xiết lại cổ phốt k.tra phuộc trước....A...B...C... tóm lại là thợ có tâm sẽ tận dụng phụ tùng xem cái nào hư hỏng mới phải thay còn nếu🤪😆😆thay thế theo cảm tính thì khách hàng🥵🥵.Nên nhiều CH trương băng rôn Khuyến mãi bảo dưỡng xe số xx k tặng cái lọ xe ga xx k tặng cái chai.Dân tình đọc thấy ngon nhào vô.Thợ tháo bung ra phán quyết Cái A hư cái B hỏng cái C mòn đến khi thanh toán bill: 5 - 600 k là điều chắc chắn

Bandodaugia

Xe máy
em biết vài chỗ, nhưng nói thật, con người chúng ta nhiều lúc như dưa muối ấy ạ, khắm lắm
vừa muốn rẻ, tốt,service chuẩn...
thật sự ko có các cụ ạ
có chỗ sửa xe Ok đấy mọi thứ rẻ, cái nào đáng thay thì thay, ko thì thôi....nhưng hỡi ôi cái xe là hao mòn dần đều . thành ra thay xong ok đó, đi 1 thời gian lại hỏng chỗ khác...
có chỗ đắt thật...đắt vì thay đồ,tiền công, và bảo hành khi cái xe có vđề
chung quy 1 phần là do chính chúng ta tư làm khổ mình các cụ ạ

Migo88

Xe hơi
Website
xemayquanoanh.com.vn
42 NGUYỄN KHÁNH TOÀN cụ ơi