Bảo hành của ford là đổ tội cho người sử dụng...

fiestahn

Xe hơi
Bẩm các cụ: Em đem con ford đi bảo dưỡng định kỳ 10.000km. Và sửa cái bệnh ko phun nước rửa kính được. Các kỹ sư và bác sỹ của hnford mở ra thấy cái T chia nước cho 2 con bọ phun bị gãy ( e cũng chẳng hiểu tại sao nó gãy và vỡ mủn ra ở 2 đầu ống tio dẫn nước). E yêu cầu bảo hành. Sau đó cu cậu bảo hành đến loay hoay và đi đâu đó một lúc rồi quay lại bảo em là lỗi này do người sử dụng làm gãy và vỡ. Thế có tức không chứ. E chửi cho hắn một trận. Sản phẩm chất lượng kém lại đổ cho người sử dụng. Rồi cu cậu lại bảo hiện nay ở TT không có cái phụ kiện này. Bức hết cả mình và lên đây chia sẻ với các cụ cho đỡ bức xúc. Nó giá trị không đáng bao nhiêu tiền nhưng ghét cái là cứ cái gì không làm được hoặc không muốn làm là đổ lỗi ngay cho người sử dụng.
Cụ nào có cái con núm phun nước loại này ới em câu.
thanks all

kimithanh

Xe tăng
cái này có lẽ cụ nên qua chợ giòi cũng rẻ thui mà cụ hehehe. xe nhà em đi tới 7 năm rùi mà chưa gẫy cụ à.heheh hàng càng về sau làm càng rởm
nc nó chạy đi báo sếp nó y mà

Encore

Xe tải
Bảo hành là bị hành xác rồi cụ ạ. chia buồn cùng cụ

everest_mblack

Xe tăng
Nói chung là dịch vụ sau bán hàng của FORD chưa ok lắm, em cũng đang chạy FE mỗi lần qua hãng là rất ghét!

Fiat_ELX

Xe điện
Lạ nhỉ, ở HN Forrd xe em bảo hành thay cảm biến chân ga rất nhanh, còn bảo dưỡng thay dầu, thay lọc cũng rất nhanh gọn, lần nào làm xong về mấy hôm sau cũng có 1 em giọng rất ngọt ngào hỏi thăm có hài lòng không?

Xe máy
Em ko dùng Ford chưa bị hư nên no comment ah

altis.

Xe buýt
Bẩm các cụ: Em đem con ford đi bảo dưỡng định kỳ 10.000km. Và sửa cái bệnh ko phun nước rửa kính được. Các kỹ sư và bác sỹ của hnford mở ra thấy cái T chia nước cho 2 con bọ phun bị gãy ( e cũng chẳng hiểu tại sao nó gãy và vỡ mủn ra ở 2 đầu ống tio dẫn nước). E yêu cầu bảo hành. Sau đó cu cậu bảo hành đến loay hoay và đi đâu đó một lúc rồi quay lại bảo em là lỗi này do người sử dụng làm gãy và vỡ. Thế có tức không chứ. E chửi cho hắn một trận. Sản phẩm chất lượng kém lại đổ cho người sử dụng. Rồi cu cậu lại bảo hiện nay ở TT không có cái phụ kiện này. Bức hết cả mình và lên đây chia sẻ với các cụ cho đỡ bức xúc. Nó giá trị không đáng bao nhiêu tiền nhưng ghét cái là cứ cái gì không làm được hoặc không muốn làm là đổ lỗi ngay cho người sử dụng.
Cụ nào có cái con núm phun nước loại này ới em câu.
thanks all
zờii mác kịt thiếu gì cụ, Ford nó thế mà....ở VN thì lại càng thêm khả năng gắn dấu huyền vào biểu tượng FORD

NguyenMaiLinh

Xe tải
Lạ nhỉ, ở HN Forrd xe em bảo hành thay cảm biến chân ga rất nhanh, còn bảo dưỡng thay dầu, thay lọc cũng rất nhanh gọn, lần nào làm xong về mấy hôm sau cũng có 1 em giọng rất ngọt ngào hỏi thăm có hài lòng không?
Xe cụ có hiện tượng như thế nào mà cụ phải bảo hành cái cảm biến chân ga vậy cụ ? Em nhớ không nhầm thì xe của cụ là FE thì phải ?

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
Bu chúng nó, nếu bảo hành cho khách thì cái đó là hãng phải thanh toán chứ bọn Sale hay Đại lý có phải mất tiền đâu mà làm trò đấy nhỉ

Xe duyen

Xe buýt
Hơ, đúng là có em gọi điện hỏi thăm rất tử tế, nhưng hỏi chỉ để hỏi thôi cụ ah, vì lần trước em bảo dưỡng ở NTN xong, có 1 em gọi đến hỏi thăm, em có phàn nàn một số vấn đề. Sau đó khoản 2 tháng lại có 1 em gọi điện nhắc anh xem đến lịch thay dầu chưa? EM có hỏi về việc phàn nàn lần trước, e ý bảo là để em ý check lại vậy mà thêm 1 tháng nữa trôi qua chả thấy phản hồi gì. :-/

Fiat_ELX

Xe điện
Xe cụ có hiện tượng như thế nào mà cụ phải bảo hành cái cảm biến chân ga vậy cụ ? Em nhớ không nhầm thì xe của cụ là FE thì phải ?
Xe em đúng là FE, hiện tượng thỉnh thoảng nổi đèn vàng check engine ngay từ khi lấy xe từ đại lý, tắt máy đề lại thì hết, được 1-200km lại nổi đèn vàng ... cứ thế lặp đi lặp lại, vào hãng check thì báo cảm biến chân phanh và chân ga, xác định lại là thay cảm biến chân ga.

LamKhanh

Xe tải