[Funland] Bảo hành xe điện vinfast mất 45 ngày

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngô.Tường

Xe tăng
Lỗi là do mình chọn sai thôi cụ ạ. Anh em hết xăng vào đổ mất 10 phút đi tiếp còn cụ ngồi chờ thêm 3 -4 tiếng đi tiếp nếu còn lot sạc.
Tuỳ nhu cầu mỗi ng thôi cụ, em đến gần 10 năm nay rồi ko chạy xe máy đi đâu quá 100km/ ngày. Chạy loanh quanh dưới 100km con xe máy điện của em vẫn đáp ứng được nhu cầu, ngày đi làm tối về cắm sạc đầy pin là nó giảm dòng sạc và tự ngắt, pin nóng trên 45 độ cũng ngắt nên rất an toàn

Yellna

Xe hơi
Em cũng dùng cả xe máy, ở xưởng không xử lý hoặc xử lý chậm em gọi lên cskh đc xử lý rất nhanh. Với oto sau mỗi lần đến xưởng về là có 1 bài đánh giá đc gửi về app trên đt, e đánh giá thấp là sẽ có nv cskh gọi để hỏi xem đang gặp vướng mắc gì.
Vậy là cụ đang được sử dụng dịch vụ rất ổn. Em dùng vài phút là có vài cái link nói về vấn đề này rồi.

Ngô.Tường

Xe tăng
Vậy là cụ đang được sử dụng dịch vụ rất ổn. Em dùng vài phút là có vài cái link nói về vấn đề này rồi.
Xe lỗi đưa vào xưởng cũng phải yêu cầu xưởng cho cái lịch hẹn xử lý và biện pháp hỗ trợ trong thời gian đợi bảo hành nếu phải chờ lâu quá. như trường hợp của 1 cụ xe cũng bị lỗi trên nhóm FB em mới gặp em gửi ảnh ở dưới. phải rõ ràng deadline ngay từ đầu chứ đừng để bắt về nhà chờ trong vô vọng

icemain

Xe tăng
Xe hơi 1tr/ngày, xe máy 50k, chỉ giữ để trừ vào chi phí sửa chữa lần sau thì phải. Nếu giữ 45k mà nó cho trừ vào tiền mua pin thì cũng ngon đó 😂.

Kinh nghiệm sửa xe impes của tui trong này thì mấy cái linh tinh như bố thắng, gác chân, thậm chí dây điện cắm pin họ hẹn chừng 3, 4 ngày là có. Đúng ngày giờ đem xe ra thay cái bụp rồi về thôi. Pin thì tui cũng nghe phản ánh nhiều là chờ cả tháng. May sao 2 con impes 3 tuổi ở nhà chưa hư pin. Tui cũng đang hồi hộp đây, hy vọng nó đừng lăn đùng ra 😂 .
Bố thắng, gác chân, dây cắm pin mà 3-4 ngày mới có hàng ạ? Thế thì xe xăng với xe điện Tàu vẫn lợi thế rồi

toyennha

Xe lăn
Nó là 1 lý do 1 luôn lăng tăng giữa mua xe bình và xe pin của vin. Thuê pin hỏng ko phải lỗi của mình đổi miễn phí nhưng ko biết bao giờ có. Mua đứt thì = 3/4 cái xe. Thôi mua bình về độ pin xui thì chịu.

Ngô.Tường

Xe tăng
Bố thắng, gác chân, dây cắm pin mà 3-4 ngày mới có hàng ạ? Thế thì xe xăng với xe điện Tàu vẫn lợi thế rồi
Nó lợi thế về giá thôi, chứ về chất lượng thật sự thua. Ko biết xe máy điện tàu có con nào chạy đc tốc độ 90-100km/h mà đầm chắc như con xe điện của Vin ko

coolpix8700

Xe ngựa
Nó lợi thế về giá thôi, chứ về chất lượng thật sự thua. Ko biết xe máy điện tàu có con nào chạy đc tốc độ 90-100km/h mà đầm chắc như con xe điện của Vin ko
Xe máy điện họ đang bán cả châu Âu và Bắc Mỹ.
Có tiền bác nhập cái xe này, chắc chẳng cần phải chê!

Chỉnh sửa cuối:

suotpheu

Xe máy
Bảo hành thời gian dài như thế này chắc sợ vin fast luôn

Website
www.otofun.net
Chào cụ, mợ chủ thớt

Mời cụ, mợ cũng như các cụ, mợ khác. Trước khi mở thớt buộc phải tuân thủ nội quy, quy định của diễn đàn. Tránh vi phạm vào những điểm "Trích dẫn bên dưới".

Thớt này sẽ được đóng lại, khi nào cụ, mợ đưa các bằng chứng xác thực như viết trong thớt này thì cụ, mợ mở thớt mới. Trân trọng!

46. Đưa những thông tin mang tính võ đoán, thiếu căn cứ hoặc không chính xác lên diễn đàn
47. Kết luận về chất lượng sản phẩm hoặc uy tín của một tổ chức, công ty, cá nhân khác trong khi chưa có chứng cứ rõ ràng.

Trạng thái
Thớt đang đóng