Bảo hiểm 4B, nên hay không?

2005

Xe điện
Cám ơn các cụ đã hỗ trợ, tinh thần để em ngâm cứu thêm rồi sẽ liên lạc lại:D

quanghuy217

Xe hơi

NexCo

Xe hơi
Em muốn hỏi bảo hiểm 4B có mấy mục: bảo hiểm vật chất, mất cắp, thủy kích... thì loại nào cần thiết? Nên mua của công ty nào?

Tiện em hỏi Santafe xăng full 2016 thì giá bao nhiêu? Xe này em đăng ký tên công ty nhưng là mượn tên thôi, cá nhân em đi nhé.

Tks các cụ!
Cái này theo em tùy thuộc vào việc xe cụ hay va quệt không? Nếu ít va quệt thì thôi vì tiền mua bảo hiểm dùng để làm trực tiếp thừa nhiều, thêm nữa là mình chủ động đi làm sẽ nhanh hơn.

2005

Xe điện
Cái này theo em tùy thuộc vào việc xe cụ hay va quệt không? Nếu ít va quệt thì thôi vì tiền mua bảo hiểm dùng để làm trực tiếp thừa nhiều, thêm nữa là mình chủ động đi làm sẽ nhanh hơn.
Ai cũng tính thế vì em có va quệt bao giờ đâu, mấy vết xước vớ vẩn em chẳng làm vì còn làm bẩn xe ấy chứ. Tuy nhiên lưu thông ngoài đường chẳng nói trước được điều gì, tự nhiên bị phát nặng thì sao cụ nhỉ;)

NexCo

Xe hơi
Ai cũng tính thế vì em có va quệt bao giờ đâu, mấy vết xước vớ vẩn em chẳng làm vì còn làm bẩn xe ấy chứ. Tuy nhiên lưu thông ngoài đường chẳng nói trước được điều gì, tự nhiên bị phát nặng thì sao cụ nhỉ;)
Bảo hiểm cũng tính chán rồi. Nó tính khả năng bị nặng rất thấp so với mức nó thu được. Cái này nó giống như bỏ tiền ra mua sự ổn định, bảo hiểm mà. Chấp nhận bỏ ra một khoản nhỏ để không bị nguy cơ mất 1 khoản lớn. Nhưng chắc chắn cái khoản nhỏ đó lớn hơn mức bảo hiểm đền bù trên tỉ lệ rủi ro. Cụ nào có tỉ lệ rủi ro lớn thì mua càng có lợi. Tùy từng người thôi.

hoangbaolong

Xe buýt
Bảo hiểm cũng tính chán rồi. Nó tính khả năng bị nặng rất thấp so với mức nó thu được. Cái này nó giống như bỏ tiền ra mua sự ổn định, bảo hiểm
mà. Chấp nhận bỏ ra một khoản nhỏ để không bị nguy cơ mất 1 khoản lớn. Nhưng chắc chắn cái khoản nhỏ đó lớn hơn mức bảo hiểm đền bù trên tỉ lệ rủi ro. Cụ nào có tỉ lệ rủi ro lớn thì mua càng có lợi. Tùy từng người thôi.
Cụ ơi bảo hiểm xe ô tô không lời như cụ nghĩ đâu. Thừa nhận các vụ nặng rất ít 95% các vụ thiệt hại dưới 20tr chủ yếu là sơn tút. Tại HN và Tphcm bảo hiểm xe về cơ bản là lỗ

Em muốn hỏi bảo hiểm 4B có mấy mục: bảo hiểm vật chất, mất cắp, thủy kích... thì loại nào cần thiết? Nên mua của công ty nào?

Tiện em hỏi Santafe xăng full 2016 thì giá bao nhiêu? Xe này em đăng ký tên công ty nhưng là mượn tên thôi, cá nhân em đi nhé.

Tks các cụ!
theo em nên mua bảo hiểm vật chất, đề phòng rủi ro cho vợ hai.

Huthasa

Xe container
Cụ nói quá chuẩn!
theo em nên mua bảo hiểm vật chất, đề phòng rủi ro cho vợ hai.
Em thấy cái đề phòng rủi ro của cụ chỉ đứng một nửa. Nửa đầu là cụ đi sai, xảy ra va chạm thì BH nó đền cho cụ. Còn nửa kia là người khác đi sai thì BH không quan tâm bên kia có bảo hiểm hay không, họ mặc xác cụ. Đáng lẽ BHVC xe là bảo hiểm rủi ro, thì ông BH phải đứng ra lo tất cho khách hàng trước. Sau đó ông mới quay sang đòi BH của bên kia hoặc bên kia không có BH thì kiện ra tòa để đòi bòi thường chứ. Đó là lý do em không bao giờ mua BHVC xe.

BSH HaNoi

Xe đạp
Em thấy cái đề phòng rủi ro của cụ chỉ đứng một nửa. Nửa đầu là cụ đi sai, xảy ra va chạm thì BH nó đền cho cụ. Còn nửa kia là người khác đi sai thì BH không quan tâm bên kia có bảo hiểm hay không, họ mặc xác cụ. Đáng lẽ BHVC xe là bảo hiểm rủi ro, thì ông BH phải đứng ra lo tất cho khách hàng trước. Sau đó ông mới quay sang đòi BH của bên kia hoặc bên kia không có BH thì kiện ra tòa để đòi bòi thường chứ. Đó là lý do em không bao giờ mua BHVC xe.
Thưa cụ. Theo kinh nghiệm em làm bảo hiểm thì không đến nỗi bi quan như cụ nghĩ đâu ạ. Nếu bên kia sai thì bên kia đã đền bù cho cụ rồi nên bảo hiểm không phải đền cho cụ nữa, vậy là đúng lẽ. Nếu bên kia còn ở hiện trường và thủ tục là đầy đủ hợp lệ thì bảo hiểm vẫn chi trả bồi thường cho cụ trước sau đó đi đòi bên kia sau (lưu ý: Cụ ko được thương lượng bồi thường với bên kia mà phải chuyển quyền đòi bồi thường lại cho bảo hiểm để bảo hiểm đi đòi bên kia). Còn nếu bên kia đã chạy mất rồi thì cụ khai là mình tự đâm, chứ cụ khai thằng khác đâm cụ chạy mất thì thông thường bảo hiểm sẽ chế tài cụ một chút chứ không phải "mặc xác cụ" đâu ạ.

Tùng VT

Xe tải
Thế thì cụ tự ôm rơm rặm bụng rồi! Cái gì cũng như mình mong muôn thì cuộc sống có lẽ ai cũng giàu, ai cũng là thủ tướng, tổng thống hết cả! Bảo hiểm cũng không ngoại lệ! Không phải cứ có tiền là tham gia được cụ ạ! Chả phải em làm bảo hiểm thì em tự khen! Mà em đã từng là nạn nhân và được BH chi trả quyền lợi nên em rất thấu những gì bảo hiểm đem lại nếu người sử dụng thật sự hiểu biết!

Huthasa

Xe container
Thế thì cụ tự ôm rơm rặm bụng rồi! Cái gì cũng như mình mong muôn thì cuộc sống có lẽ ai cũng giàu, ai cũng là thủ tướng, tổng thống hết cả! Bảo hiểm cũng không ngoại lệ! Không phải cứ có tiền là tham gia được cụ ạ! Chả phải em làm bảo hiểm thì em tự khen! Mà em đã từng là nạn nhân và được BH chi trả quyền lợi nên em rất thấu những gì bảo hiểm đem lại nếu người sử dụng thật sự hiểu biết!
Vâng. Cụ cứ tự sướng đi ạ.

Đinh Xuân Thanh

Xe đạp
Em hiểu ý của cụ về nửa sau. Đúng là nếu ở nước ngoài BH sẽ lo tất cho KH, sau đó thay KH đi đòi bồi thường bên kia. Nhưng cụ ơi, ở VN phí bảo hiểm xe cụ 1 năm đi sơn tút 2 lần là hết phí, chưa kể chi phí cẩu kéo, lương giám định viên,... ty tỷ thứ chi phí thì làm sao còn chi phí cho dịch vụ thay KH đi đòi bồi thường, kiện cáo... Cụ đồng ý đóng phí cao để hưởng trọn dịch vụ ok, nhưng mặt bằng chung thị trường VN chỉ cần dịch vụ cơ bản với mức phí như vậy. Hy vọng sẽ sớm có một hãng BH vào VN đi đầu trong dịch vụ này dành cho cụ

Hưng thỏ PAC

Xe đạp
Dạ thưa cụ,

Rủi ro là cái mà tất cả chúng ta không ai mong muốn gặp phải đúng không ạ? Nhưng nếu nó có rơi vào mình thì cũng đâu thể biết tốn thêm bao nhiêu tiền để sửa chữa xe sử dụng tiếp.
Nếu cụ không mua bảo hiểm thì ngoài việc kiếm tiền ra cụ còn phải lo việc đi xe, sửa xe nữa, cụ mua bảo hiểm thì để bảo hiểm bọn em lo xe, cụ chỉ việc kiếm tiền thôi. Thế có phải nhàn đầu hơn 1 chút không cụ?

Huthasa

Xe container
Em hiểu ý của cụ về nửa sau. Đúng là nếu ở nước ngoài BH sẽ lo tất cho KH, sau đó thay KH đi đòi bồi thường bên kia. Nhưng cụ ơi, ở VN phí bảo hiểm xe cụ 1 năm đi sơn tút 2 lần là hết phí, chưa kể chi phí cẩu kéo, lương giám định viên,... ty tỷ thứ chi phí thì làm sao còn chi phí cho dịch vụ thay KH đi đòi bồi thường, kiện cáo... Cụ đồng ý đóng phí cao để hưởng trọn dịch vụ ok, nhưng mặt bằng chung thị trường VN chỉ cần dịch vụ cơ bản với mức phí như vậy. Hy vọng sẽ sớm có một hãng BH vào VN đi đầu trong dịch vụ này dành cho cụ
Em chấp nhận đóng phí gấp đôi luôn nếu BH làm được như thế. Dù gì ông BH cũng là một tổ chức, làm mọi việc thuận lợi hơn ông khách hàng thân cô thế cô chứ. Còn nói về chuyện sơn tút, nó chả đáng bao nhiêu cả. Cái ông mà suốt ngày đi sơn sửa trăm ông thì chắc chỉ vài ba ông thôi. Bán thế các cụ BH còn lời chán à.

Huthasa

Xe container
Dạ thưa cụ,

Rủi ro là cái mà tất cả chúng ta không ai mong muốn gặp phải đúng không ạ? Nhưng nếu nó có rơi vào mình thì cũng đâu thể biết tốn thêm bao nhiêu tiền để sửa chữa xe sử dụng tiếp.
Nếu cụ không mua bảo hiểm thì ngoài việc kiếm tiền ra cụ còn phải lo việc đi xe, sửa xe nữa, cụ mua bảo hiểm thì để bảo hiểm bọn em lo xe, cụ chỉ việc kiếm tiền thôi. Thế có phải nhàn đầu hơn 1 chút không cụ?
Thật á cụ. Thế mà ối cụ có BH còn điên đầu hơn kia kìa =))=))=))=))=))=))=))=))=))

Hưng thỏ PAC

Xe đạp
Thật á cụ. Thế mà ối cụ có BH còn điên đầu hơn kia kìa =))=))=))=))=))=))=))=))=))
Dạ bảo hiểm là một dạng mua dịch vụ nếu có xảy ra tổn thất. Lúc nói rõ ràng là anh em sale nào cũng chém tốt, nhưng đến lúc tổn thất mới biết bên nào dịch vụ tốt, anh em sale nào nhiệt tình với khách cụ ạ.
Nói chung là em thấy về việc chăm sóc khách hàng của sale thường kém, nhưng mấy anh em trên này nhiệt tình lắm, cụ có thể thử xài bảo hiểm 1 năm để được toàn thể anh em chăm sóc hỗ trợ, em nghĩ cụ sẽ có cái nhìn khác ngay ạ :D