Bảo hiểm Bảo Việt_ Sự thiều trách nhiệm và không chấp nhận được về cách làm việc.

Kiều Chiến

Xe tải
Cháu xin nói với các cụ về sự thiếu trách nhiệm ( hoặc cố ý) của bảo hiểm Bảo Việt
Cách đây mấy tháng xe nhà cháu có lùi vào cổng trụ sở ủy ban cũng bị hỏng khá nặng.
Nhá cháu có gọi bảo hiểm, bảo hiểm đến xác nhận và bảo mang đến gara làm bảo hiểm, Quá trình làm bảo hiểm là do bảo hiểm và gara tự làm. khi thông báo là xe đã sửa xong thì cháu đến lấy xe. Vì tin tưởng nên không kiểm tra.

Cách đây mấy ngày cháu có đem xe xuống hãng kiểm tra và bảo dưỡng thì phát hiện toàn bộ khung sương phía sau bị vỡ từ vụ trên không được thay và cũng không được khắc phục vì vậy nên cản sau hơi bị trệ xuống 1 ít, khung sương vỡ hẳn và nhìn rõ, phía bên ngoài là cản sau che khuất ( cháu cảm giác là bọn này làm điêu khi làm như thế).

Cháu cảm thấy rất là bức xúc về cách làm việc của bảo hiểm, Cháu bức xúc vì mình bỏ tiền ra mua dịch vụ nhưng lại bị đối xử như vậy, chẳng khác nào bảo hiểm lừa mình khi chỉ sơn sửa bên ngoài còn bên trong phần quan trọng thì không sửa và đúng là phải thay.
Cháu định:
(Phương án 1) Cháu tự thay, nhưng cảm thấy cay cú vì như vậy là mình bị lừa, không xứng với việc mình bỏ tiền ra để mua bảo hiểm.
(Phương án 2) là cháu sẽ gọi cho bảo hiểm xem họ giải quyết sao?

Theo các cụ thì cháu nên xử lý thế nào ạ. Có nên gọi bảo hiểm không, vì hồ sơ đã kết thúc, giải quyết có khi cũng lằng nhằng
Cháu nghĩ chẳng nhẽ cái uy tín của bảo hiểm Bảo Việt lại chỉ đến thế thôi ah

Chỉnh sửa cuối:

Linhliem

Xe tải
Hồi mới mua xe, tôi mua bảo hiểm của Bảo Việt, cũng vì cung cách làm việc quan liêu, chán quá nên tôi đã không mua tiếp của Bảo Việt nữa!

MTfan

Xe buýt
Bây giờ thì cụ không kiện được bảo hiểm nữa rồi vì các giấy tờ quyết toán và phương án xử lý cụ đã ký rồi. Cách tốt nhất là cụ đâm cho phát nữa rồi kêu bảo hiểm đến làm vụ mới. Khi nhận xe mà cụ không kiểm tra thì tắc trách quá.

VESPA2888

Xe máy
ý kiến hay.đâm 1 phát rồi hỏng.bọn bán bảo hiểm lúc bán cho mình thì nhiệt tình lắm. lúc xe gặp tai nạn thì ngụy biện nhiều lý do từ chối bảo hiểm

Tucson5D

Xe tải
Ko biết trên OF có cụ nào làm bảo hiểm ko chứ em là ghét mấy đồng chí này nhất, chỉ sau đám XXX. Lúc mình mua của nó thì ngon ngọt, anh anh em em...lúc mình cần nó thì tinh vi, hách dịch...

donduong

Xe tải
Cháu xin nói với các cụ về sự thiếu trách nhiệm ( hoặc cố ý) của bảo hiểm Bảo Việt
Cách đây mấy tháng xe nhà cháu có lùi vào cổng trụ sở ủy ban cũng bị hỏng khá nặng.
Nhá cháu có gọi bảo hiểm, bảo hiểm đến xác nhận và bảo mang đến gara làm bảo hiểm, Quá trình làm bảo hiểm là do bảo hiểm và gara tự làm. khi thông báo là xe đã sửa xong thì cháu đến lấy xe. Vì tin tưởng nên không kiểm tra.

Cách đây mấy ngày cháu có đem xe xuống hãng kiểm tra và bảo dưỡng thì phát hiện toàn bộ khung sương phía sau bị vỡ từ vụ trên không được thay và cũng không được khắc phục vì vậy nên cản sau hơi bị trệ xuống 1 ít, khung sương vỡ hẳn và nhìn rõ, phía bên ngoài là cản sau che khuất ( cháu cảm giác là bọn này làm điêu khi làm như thế).

Cháu cảm thấy rất là bức xúc về cách làm việc của bảo hiểm, Cháu bức xúc vì mình bỏ tiền ra mua dịch vụ nhưng lại bị đối xử như vậy, chẳng khác nào bảo hiểm lừa mình khi chỉ sơn sửa bên ngoài còn bên trong phần quan trọng thì không sửa và đúng là phải thay.
Cháu định:
(Phương án 1) Cháu tự thay, nhưng cảm thấy cay cú vì như vậy là mình bị lừa, không xứng với việc mình bỏ tiền ra để mua bảo hiểm.

Theo các cụ thì cháu nên xử lý thế nào ạ. Có nên gọi bảo hiểm không, vì hồ sơ đã kết thúc, giải quyết có khi cũng lằng nhằng
Vụ này, bác phải tiên trách kỷ, hậu trách nhân.Đã ký vào giấy tờ quyết toán rồi. Ngoài ra, trách nhiệm chính thuộc về gara sửa xe chứ không phải bảo hiểm.

Dominico

Xe buýt
E cũng nghĩ lỗi này là của gara làm ăn ko tốt chứ ko liên quan gì đến bảo hiểm, e cũng mua của bảo việt nhưng e thấy việc làm bảo hiểm quá đơn giản, báo 1 câu là giám định đến làm luôn, ko có tí khó dễ gì

FujiS5200

Xe điện
Bây giờ thì cụ không kiện được bảo hiểm nữa rồi vì các giấy tờ quyết toán và phương án xử lý cụ đã ký rồi. Cách tốt nhất là cụ đâm cho phát nữa rồi kêu bảo hiểm đến làm vụ mới. Khi nhận xe mà cụ không kiểm tra thì tắc trách quá.
Em cũng nghĩ như cụ này, làm thêm phát nữa cho chúng nó mất cả tiền sửa cho vụ trước lẫn vụ này.

hoinhap

Xe tăng
Cái này là do Gara làm láo thôi, BH nó chỉ biết trả tiền chứ nó cũng chả giám sát bao giờ, miễn là xe chạy được. Và lỗi tại cụ thoai, không giám sát nó nên mới bị thế, lần sau cụ nhớ đem đến gara quen mà làm nhé!

Dominico

Xe buýt
E cũng nghĩ lỗi này là của gara làm ăn ko tốt chứ ko liên quan gì đến bảo hiểm, e cũng mua của bảo việt nhưng e thấy việc làm bảo hiểm quá đơn giản, báo 1 câu là giám định đến làm luôn, ko có tí khó dễ gì cả. Hôm sau e đến chỉ nhận xe và kí mỗi cái giấy là xong.

Caterpillar

Xe tăng
Em mua bảo hiểm, nó làm cho em ko ra gì, em nói luôn : nếu muốn em đâm thêm 5 phát cùng chỗ đấy em cũng làm được. Sau đấy xe em ngon.

namhen

Xe buýt
Giờ lấy xe về rồi thì cụ không kiện được đâu;
Cụ chọn bức tường nào sắp xây lại, táng thêm phát nữa, gọi bảo hiểm đến, kéo về gara, nhớ phải làm việc với bọn gara thật kỹ.
Chưa biết lỗi này tại bảo hiểm hay tại bọn gara làm láo, có khi bọn gara sửa láo để ăn tiền thì vừa hại mình vừa hại uy tín của bảo hiểm.

Joze Vu

Xe đạp
Mình dự là do Gara chứ mình cũng dùng Bảo Việt đều ngon lành tử tế cả, cụ chủ chịu khó lấy kinh nghiệm vậy.

thichxeoto

Xe điện

Cháu định:

Cụ cứ làm theo phương án 2 đi, xem hướng giải quyết của bảo hiểm thế nào? :45:Trước em cũng mua của bảo hiểm bảo việt, sau thấy cách cách giải quyết của bảo hiểm củ chuối quá lên hết hạn em cũng:103:

Chỉnh sửa cuối:

mrking195

Xe hơi
Thường thì em hay làm như thế này.
Gặp ông tư vấn dịch vụ của bảo hiểm, chốt xem là có thay được những chỗ hư hỏng nặng ko đã. Hỏi tất tần tật, sau khi đã ok thì đưa xe vào gara. Chứ chả bao h Em vứt xe đấy cả.

Dungha

Xe điện
Bảo hiểm chỉ có trách nhiệm xì tiền. Còn xe cụ cụ phải kiểm tra chứ ạ. Em đi bảo hiểm là mang vào sửa xe, trình giấy tờ bảo hiểm. Xong rồi ký xác nhận. Rồi về.

Mr Noob

Xe tăng
Ko biết trên OF có cụ nào làm bảo hiểm ko chứ em là ghét mấy đồng chí này nhất, chỉ sau đám XXX. Lúc mình mua của nó thì ngon ngọt, anh anh em em...lúc mình cần nó thì tinh vi, hách dịch...
ai mà chẳng vậy. em ngày trước cũng làm BH nên biết mà. cách tốt nhất là cụ làm 1 phát nữa roài gọi nó đến làm BH. lần này chú ý kiểm tra kỹ nhé.

MB230E

Xe hơi
Lỗi này do garage bố láo và cụ bất cẩn chứ BH nó k làm vậy đâu.
Cụ k nên theo phương án 2, lý do: Cụ đã ký bãi nại rồi thì k thể kiện được BH, nếu cụ là khách VIP nó sẽ bắt thằng garage làm lại, nếu k có thiện chí thì khi nó đến nó sẽ ghi nhận là xe cụ đang bị hỏng bên trong, nếu cụ có ý định đâm phát nữa thì nó sẽ k đền.
Cụ nên theo phương án im luôn và tháng sau đâm phát nữa nhé

250cc

Xe tăng
Có thể do garage hoặc bên bảo hiểm, chưa gì cụ đã kết luận nhanh quá.
E đc đọc 1 tờ kê khai sửa xe của 1 garage cho bên BH, đến lúc chốt số tiền giảm từ hơn 300tr xuống còn có hơn 200tr. Nó ko phải 1 ruộc đâu cụ, lừa nhau cả thôi, thằng Garage có khi lừa đc cả cụ và bên BH ấy chứ.

chigentra

Xe tải
cụ cứ thảo luận với bên bảo hiểm xem