[Luật] Bảo hiểm liberty hơi chán nhỉ

fordfocus2011

Xe hơi
Chào các cụ,

Em hôm nay hơi bực mình với mấy bạn liberty, trình bày xem các bác thấy họ có ép khách hàng quá không:

Em đang mua bảo hiểm xe con của liberty 1 năm đến tháng 9 2016. Nhưng trong thời gian này, em sang tên xe từ công ty sang cá nhân mà quên không làm thông báo yêu cầu sang tên bảo hiểm. Đến hôm trước đi làm bảo hiểm, yêu cầu thì liberty mới bảo vì tên hợp đồng và đăng ký xe khác tên nên không làm được.

Em đồng ý, và cũng theo gợi ý của nhân viên, em xin hủy hợp đồng. Nhân viên tổng đài bảo em phải xin rút claim bồi thường rồi mới hủy. Em đồng ý thì họ bảo phải có dấu của công ty (chủ cũ) để làm đơn rút claim. Em thấy vô lý quá, khi claim là em đứng tên cá nhân em, đâu có đứng tên công ty (chủ cũ) mà đòi. Bực quá em cũng chả thèm làm gì nữa, tùy liberty xử lý. Cái đơn xin hủy hợp đồng thì em có rồi, đóng dấu công ty. Còn đòi thêm cái rút claim đóng dấu thì em chả buồn làm. Tất nhiên là cạch đến già mấy cái quảng cáo "chúng em đắt nhưng thủ tục nhanh và thuận tiện". Một sơ suất của khách hàng, không tạo điều kiện thì thôi, toàn là hành và tỏi.

Chán!

hehe6922

Xe buýt
Website
sieuthitrungtam79.mov.mn
Nếu đúng vậy thì quá mất dậy. Vì lúc mua bảo hiểm thậm chí có chỗ nó còn không thèm hỏi mình tên gì, miễn là nó bán được bảo hiểm.

bonbon85

Xe máy
Hủy hợp đồng nó làm rắc rối cho cụ là đúng rồi, HĐ nào các ẻm cũng được hoa hồng khá cao mà, thôi thì coi như số đen vậy cụ ạ.

Tue8

Xe tải
Em cũng đang dùng bạn Li này.
Câu "chúng em đắt nhưng thủ tục nhanh và thuận tiện" nghe quen quen, cơ mà va rồi thì thấy không đúng cụ nhỉ.

sam_i10

Xe hơi
Coi như số đen thôi cụ

fordfocus2011

Xe hơi
Cám ơn các cụ an ủi. Vụ bắt chẹt vớ vẩn về thủ tục hủy em không thiết cãi vì cũng chả thu được mấy, chứ rõ ràng: ông A là chủ hợp đồng, một ông X nào đó đồi bồi thường, Liberty lại chấp nhận, rồi khi cần lại bắt ông A phải xin hủy. Ngớ ngần quá, nếu không nói là sai luật.

Em cũng có được kinh nghiệm. Em chuyển sang liberty vì nghe lời ru của các em sales về thủ tục nhanh gọn. Cũng may chỉ là vụ nhỏ, đủ để mình biết mà tránh mua lần sau. Vướng phải vụ đền to mà các em ý lại giờ quy đinh này nọ, thiếu thiện chí kiểu này thì mệt lắm. Cứ mua hãng nào giá rẻ, rẻ là thực. Còn lại thì chịu khó đọc kỹ các điều khoản để đấu lý tay bo với họ khi cần thôi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ,

Em hôm nay hơi bực mình với mấy bạn liberty, trình bày xem các bác thấy họ có ép khách hàng quá không:

Em đang mua bảo hiểm xe con của liberty 1 năm đến tháng 9 2016. Nhưng trong thời gian này, em sang tên xe từ công ty sang cá nhân mà quên không làm thông báo yêu cầu sang tên bảo hiểm. Đến hôm trước đi làm bảo hiểm, yêu cầu thì liberty mới bảo vì tên hợp đồng và đăng ký xe khác tên nên không làm được.

Em đồng ý, và cũng theo gợi ý của nhân viên, em xin hủy hợp đồng. Nhân viên tổng đài bảo em phải xin rút claim bồi thường rồi mới hủy. Em đồng ý thì họ bảo phải có dấu của công ty (chủ cũ) để làm đơn rút claim. Em thấy vô lý quá, khi claim là em đứng tên cá nhân em, đâu có đứng tên công ty (chủ cũ) mà đòi. Bực quá em cũng chả thèm làm gì nữa, tùy liberty xử lý. Cái đơn xin hủy hợp đồng thì em có rồi, đóng dấu công ty. Còn đòi thêm cái rút claim đóng dấu thì em chả buồn làm. Tất nhiên là cạch đến già mấy cái quảng cáo "chúng em đắt nhưng thủ tục nhanh và thuận tiện". Một sơ suất của khách hàng, không tạo điều kiện thì thôi, toàn là hành và tỏi.

Chán!
Tôi đang dùng Liberty đây, và đánh giá cao, dù Phí đợt đầu hơi đắt.
Cần gì thì các bạn gửi Email giải thích đầy đủ - 01 lần. Mình cứ theo đó, ko phải qua Tổng đài làm gì bác ạ.

Về thủ tục claim thì sau 3 năm, tôi mới claim có 1 vụ, 1.5 triệu thì phải.
Phí bớt dần theo từng năm. Nên có lẽ sẽ theo cháu này vài năm nữa.

fordfocus2011

Xe hơi
Em đang tìm hiểu bảo hiểm bưu điện, cái này ăn đứt liberty:

Trong thời hạn bảo hiểm, trường hợp phát sinh chuyển quyền sở hữu xe mà Chủ xe không có yêu cầu huỷ bỏ Hợp đồng bảo hiểm thì mọi quyền lợi bảo hiểm liên quan đến chiếc xe được bảo hiểm mặc nhiên vẫn còn hiệu lực đối với Chủ xe mới.

Nếu không bị kỷ luật thì em xin phép... vái liberty!

trung_min

Xe hơi
Liberty nghe có vẻ chán. E toàn làm bên pvi làm ok lắm. E bị xước có tý đầu xe nhưng quanh xe xước dăm các anh ý làm cho hết nhìn như mới ko một vết mà chả đòi hỏi gì

halynk

Xe buýt
Coi như số đen thôi! Hành với tỏi để có dc hoa hồng ấy mà! Chán dịch vụ VN vãi!

longnguyenpvp

Xe buýt
Em cũng đang đổi giống cụ chủ, bên bảo hiểm yêu cầu chủ xe ký xác nhận mới chuyển đổi tên trong bảo hiểm.

bth108

Xe hơi
Bảo hiểm BIC ok lắm cccm ah

Jeny Hà

Xe hơi
Chào các cụ,

Chán!
giờ cụ mới biết sao . hi hi , lúc lấy thu tiền thì dễ lắm, lúc lấy tiền khó khó nhắm ạ

haitran

Xe tải
em mới bị vụ này nhờ các cụ phán hộ, em mua lại xe của chủ trước còn bảo hiểm liberty, em có sang ton và gọi ben liberty họ có hẹn đến chụp ảnh và làm thủ tục sang ton trên bảo hiểm cho em, tưởng ngon ăn tới gày cuối cùng họ kou em ko được hưởng khuyến mại từ chủ cũ nữa, phải đóng them 1,3tr gọi là phi chuyển tên. Theo các cụ có nên chơi tiếp ko ạ, bảo hiểm còn khoảng 6 tháng nữa.

Roses

Xe điện
E đang định mua Lib, kiểu này khéo xem xét lại :(

fordfocus2011

Xe hơi
Về lý thì em chả hiểu đổi sở hữu thì phát sinh chi phí gì và thay đổi gì về bản chất kinh tế cái hợp đồng bảo hiểm mà lib cứ vẽ vời. Bác nào rành giải thích phát cho em khai sáng. Dù gì thì cũng ngán lib và đi với em khác rồi.

À mà được cái em ý khá chuyên nghiệp. Sau việc trên, em ý cũng coi như chẳng biết gì, tửng từng tưng gọi điện hỏi anh ơi, em gửi cho công ty anh theo địa chỉ nào, rồi gửi một phát mời đóng bảo hiểm tiếp. Phì cười với cái robot Mỹ giọng Việt.

Vậy thị trường vẫn chưa có hãng bảo hiểm thân võ nào cho tử tế. Kiễu gì cũng bị hành ít hay nhiều.

ferrari360

Xe buýt
em cũng đang có nhu cầu mua.
bây giờ theo các cụ thì mua của thằng nào ổn? :)