[Funland] Bảo hiểm nhân thọ mb ageas life của MB bank đóng dễ khó lấy

ngoc_phuong

Xe lăn
Đúng là phong cách của ng Việt mình, chi trả suốt ngày đăng lên thì ko thấy sao, nhưng 1 ca có vấn đề cái là bù lu bù loa lên trong khi không chịu bình tĩnh xem lại vấn đề ở đâu.
Em hỏi thật câu chuyện như trên bác đã đến tận nơi, xem tường tận câu chuyện là ntn chưa? Đọc trực tiếp hợp đồng của họ xem có quyền lợi gì chưa? Xem giấy tờ viện của họ có đúng để được chi trả hay ko chưa? Xem cty ra thư trả lời ntn chưa?
Tất cả chỉ là mới nghe từ 1 phía rồi quy chụp mà ko hề hiểu bản chất
Nchung là bác cứ giữ cái sự tiêu cực của mình đi, ngoài kia còn nhiều gia đình cần được bảo vệ lắm

Chỉ bọn dở người mới thích bệnh để ăn tiền. Còn ko đứa nào mong mình lăn đùng ngã ngửa ra cả.
Khú khú.
Người Việt - mợ đang kinh doanh, và kiếm ăn trên đó đấy. Họ bỏ tiền ra mà ko đc hưởng, thế theo em, họ nên nuôi con chó, lúc khoẻ nó trông nhà...
Khú khú.

Hanhle76

Xe tải
Mợ nói mãi không hiểu? Ai viêm A hoặc nhiễm Hp đều phải cắt hoặc bị ung thư? Loại trừ việc điều trị viêm A hoặc HP thì ok nhưng loại trừ việc điều trị cắt A hoặc Ung thư dạ dày là không đúng đúng không mợ
Thứ nhất nếu khách bị viêm dạ dày + virus HP sẽ loại trừ nằm viện + phẫu thuật liên quan đến viêm dạ dày nhưng không bị loại trừ ung thư đã là rất tốt rồi bởi bản chất virus HP có nguy cơ gây ung thư lẽ ra bảo hiểm nhìn xa họ vẫn phải loại trừ ung thư đấy nhé.
Thứ 2. Viêm Amidan thì loại trừ luôn nằm viện + phẫu thuật là đúng rồi. Chứ theo bác viêm amidan mà cty ko đc loại trừ phẫu thuật cắt Amidan sao? trong khi nó có khả năng xảy ra mà.
Thế sao lúc mọi ng khỏe mạnh, chưa bệnh tật gì mời mọi ng tham gia lại lắc đầu nguầy nguậy, lúc bệnh rồi lại muốn tham gia nhưng cty ko đc loại trừ cơ . Khôn vậy thì cty nào chịu bác.
Bảo hiểm nhân thọ là dự phòng rủi ro chưa xảy ra chứ ko phải biết chắc nó sẽ xảy ra hoặc xảy ra rồi mới nghĩ đến

Hanhle76

Xe tải
Chỉ bọn dở người mới thích bệnh để ăn tiền. Còn ko đứa nào mong mình lăn đùng ngã ngửa ra cả.
Khú khú.
Người Việt - mợ đang kinh doanh, và kiếm ăn trên đó đấy. Họ bỏ tiền ra mà ko đc hưởng, thế theo em, họ nên nuôi con chó, lúc khoẻ nó trông nhà...
Khú khú.
Không phải bác không mong thì rủi ro nó sẽ không đến đâu bác.
Trong cuộc sống lúc nào chẳng có dự phòng, dự phòng ko phải để nó ko xảy ra mà là dự phòng để nếu nó có xảy ra thì mình đã có sự chuẩn bị .
Thế theo bác bình chữa cháy sinh ra để làm gì?
các tòa nhà đã cháy đâu mà cần lắp bình chữa cháy vậy ?
có ai mong cháy đâu vậy thì cần gì đề phòng bằng cách chuẩn bị bình chữa cháy.
Cách tranh thuận của bác kiểu chẳng có lí lẽ gì cả, ngta gọi là lí sự cùn.

ngoc_phuong

Xe lăn
Trong cuộc sống lúc nào chẳng có dự phòng, dự phòng ko phải để nó ko xảy ra mà là dự phòng để nếu nó có xảy ra thì mình đã có sự chuẩn bị .
Dự phòng, nhưng lúc cần thì dự là không dùng được phòng.
Hết Phòng.
Khú khú.

ngoc_phuong

Xe lăn
Thứ nhất nếu khách bị viêm dạ dày + virus HP sẽ loại trừ nằm viện + phẫu thuật liên quan đến viêm dạ dày nhưng không bị loại trừ ung thư đã là rất tốt rồi bởi bản chất virus HP có nguy cơ gây ung thư lẽ ra bảo hiểm nhìn xa họ vẫn phải loại trừ ung thư đấy nhé.
Thứ 2. Viêm Amidan thì loại trừ luôn nằm viện + phẫu thuật là đúng rồi. Chứ theo bác viêm amidan mà cty ko đc loại trừ phẫu thuật cắt Amidan sao? trong khi nó có khả năng xảy ra mà.
Thế sao lúc mọi ng khỏe mạnh, chưa bệnh tật gì mời mọi ng tham gia lại lắc đầu nguầy nguậy, lúc bệnh rồi lại muốn tham gia nhưng cty ko đc loại trừ cơ . Khôn vậy thì cty nào chịu bác.
Bảo hiểm nhân thọ là dự phòng rủi ro chưa xảy ra chứ ko phải biết chắc nó sẽ xảy ra hoặc xảy ra rồi mới nghĩ đến
À
Khôn thế quê e giờ còn ít lắm.
Khú khú.
Thế nên mời mọc, lăn lộn, chèo kéo mỏi mồm.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Dự phòng, nhưng lúc cần thì dự là không dùng được phòng.
Hết Phòng.
Khú khú.
Bạn Hạnh Lê cứ cố nói lý làm gì, trong khi bản chất các cụ cũng như mọi người muốn nói tới là "rất khó để lấy tiền bảo hiểm", mọi người muốn nhấn mạnh việc khi muốn được bảo hiểm thì thủ tục rất lằng nhằng nhiêu khê, xong lại bị đổ lỗi là tại ngu ko biết chọn tư vấn viên có tâm, tại ngu này ngu nọ, nói chung là tại ngu. Đáng lý ra, công ty phải đưa người đi khám bệnh kỹ rồi mới ký hợp đồng hoặc ko đủ điều kiện thì ko ký, cứ bắt kê khai với tư vấn này kia. Bây giờ làm sao mà cứ được ký có nghĩa là được bảo hiểm nếu chẳng may rủi ro, và khi bị thì auto bồi thường, thì toàn dân tham gia luôn ạ. Bác ngoc_phuong thấy em lói có chuẩn hông ạ?

zaiwaz123

Xe điện
Các cụ cứ cãi nhau làm gì , em thì cứ giả vờ cần mua BH ,,,,Kiểu gì cũng chén được mấy ẻm MBBG ...................:)):)):)). Chén được dăm em rồi ...!

Hanhle76

Xe tải
À
Khôn thế quê e giờ còn ít lắm.
Khú khú.
Thế nên mời mọc, lăn lộn, chèo kéo mỏi mồm.
Nói thật ko nên tự ái là ở quê trình độ hiểu biết và tiếp cận với kiến thức bảo hiểm nó chưa nhiều nên hay theo hiệu ứng số đông
Nếu có ai tham gia bảo hiểm đc chi trả là thi nhau đi mua
Còn có trường hợp ko đc chi trả là lại bảo lừa đảo no kia.
Tương lai ngành BHNT sẽ còn phát triển nữa mong rằng lúc đó mọi người sẽ được tìm hiểu bảo hiểm 1 cách đúng nhất nhé!

Hanhle76

Xe tải
Chỉ có toi bất ngờ mới có thể lấy được BHNT.
Nằm viện, phẫu thuật, bệnh hiểm nghèo, tai nạn có hết nha bác chứ ko phải chỉ tử vong đâu. Qtrong là khách hàng tham gia những quyền lợi gì

Hanhle76

Xe tải
Bạn Hạnh Lê cứ cố nói lý làm gì, trong khi bản chất các cụ cũng như mọi người muốn nói tới là "rất khó để lấy tiền bảo hiểm", mọi người muốn nhấn mạnh việc khi muốn được bảo hiểm thì thủ tục rất lằng nhằng nhiêu khê, xong lại bị đổ lỗi là tại ngu ko biết chọn tư vấn viên có tâm, tại ngu này ngu nọ, nói chung là tại ngu. Đáng lý ra, công ty phải đưa người đi khám bệnh kỹ rồi mới ký hợp đồng hoặc ko đủ điều kiện thì ko ký, cứ bắt kê khai với tư vấn này kia. Bây giờ làm sao mà cứ được ký có nghĩa là được bảo hiểm nếu chẳng may rủi ro, và khi bị thì auto bồi thường, thì toàn dân tham gia luôn ạ. Bác ngoc_phuong thấy em lói có chuẩn hông ạ?
1. Không hề khó lấy nếu người tham gia nắm được mình có quyền lợi gì trong hợp đồng ấy, mình sẽ được chi trả trong trường hợp nào. Còn phần thủ tục giấy tờ đã có tư vấn hỗ trợ hoặc cái gì ko nắm được cứ giở hợp đồng ra đều đầy đủ hết bác ạ.
Còn BHNT khi khách hàng tham gia cty có đưa cho giấy yêu cầu bảo hiểm trả lời các câu hỏi về sức khỏe, nhiệm vụ của khách hàng là kê khai trung thực tình trạng sức khỏe của mình, về phía cty sẽ có trách nhiệm thẩm định và đưa ra quyết định. Khách nào có bệnh lý phức tạp thì cty mới mời đi khám để chắc chắn về tình trạng sức khỏe và đưa ra quyết định chính xác nhất thôi, chứ ko có cty nào đưa tất cả các khách hàng tham gia đi khám đâu bác ạ, ngân sách ở đâu ra chứ?

2. BHYT nhà nước là chính sách an sinh xã hội mang tính toàn dân mà cũng có giới hạn mục nào chi trả, mục nào ko chi trả mà bác. BHNT cũng vậy, ko phải cái gì cũng trả. Quan trọng nhất là mình tham gia quyền lợi gì thì phải nắm được.
Đã có trường hợp khách hàng tham gia BHNT chỉ tham gia mỗi quyền lợi tử vong , ko hề đọc hợp đồng, đến lúc mắc bệnh hiểm nghèo đi viện lại cứ trách cty bảo hiểm ko chi trả trong khi đọc hợp đồng khách đâu có tham gia quyền lợi nằm viện + bệnh hiểm nghèo đâu.

Nói chung là dân mình vẫn còn nhiều tiêu cực vs BHNT, em thật sự mong rằng mọi ng sẽ gặp đc những tư vấn có tâm và cũng nên tự có trách nhiệm vs hợp đồng, với quyền lợi của mình khi tham gia.

Có cho e tiền e cũng không mua loại bảo hiểm này. Lúc đóng tiền thì ngon ngọt dỗ khách hàng, nhiều khi không giải thích cặn kẽ các điều khoản hợp đồng để khách hàng nhanh chóng kí. Lúc thanh toán thì tìm mọi cách để thoái thác. Tất cả chỉ bán thịt lừa thôi ạ.

ngoc_phuong

Xe lăn
Ấy.
Minh bạch như thế thì có ăn cái...thầy ráo Huấn cho vào mồm.
Khú khú.

ngoc_phuong

Xe lăn
Nói thật ko nên tự ái là ở quê trình độ hiểu biết và tiếp cận với kiến thức bảo hiểm nó chưa nhiều nên hay theo hiệu ứng số đông
Nếu có ai tham gia bảo hiểm đc chi trả là thi nhau đi mua
Còn có trường hợp ko đc chi trả là lại bảo lừa đảo no kia.
Tương lai ngành BHNT sẽ còn phát triển nữa mong rằng lúc đó mọi người sẽ được tìm hiểu bảo hiểm 1 cách đúng nhất nhé!
Vâng.
Khi nào hết kiểu làm ăn bát nháo, chộp giật, lừa đảo.
Khú khú.
Thời buổi giờ mà bỏ cái ấy thì có mà ăn ...

Lamborghini 1985

Xe tăng
Xin chào mọi người!
Ngày 15/09/2020 mình có tham gia bảo hiểm nhân thọ mb ageas life của MB bank, đến 18/01/2021 mình theo tư vấn của bác sĩ tiến hành phẫu thuật cắt amidan, sau khi xong thì mình nộp chứng từ thanh toán bảo hiểm cho bên MB để thanh toán chi phí phẫu thuật và tiền viện phí thì bên đó yêu cầu mình bổ xung đơn thuốc đã khám từ năm 2018 ( hết sức vô lý vì chả ai khám xong mà lưu lại đơn thuốc cả), mình đã nộp các đơn còn sót lại. sau 1 tháng thì bên bảo hiểm trả lời ngày 07/07/2019 mình có từng bị viêm amidan cấp, đây là bệnh có sẵn nên không thanh toán bảo hiểm, mà đối với bệnh này thì có ai là không bị từ nhỏ đến lớn đâu, bệnh do virut sau đợt điều trị khỏi thì có thể bị lại bất cứ khi nào, vậy mong mọi người hãy cân nhắc kỹ trước khi tham gia vào bảo hiểm nhân thọ này.
Trong quá trình làm hợp đồng để ký kết cụ có khai các bệnh nền đã từng bị chưa hay lại giấu giếm?? Có tất cả những bệnh nào đã và đang mắc thì phải kê khai hết. Nếu cụ không kê khai là cụ sai rồi, trách gì cty bảo hiểm. Họ xử lý thế là đúng rồi. Mua BH thì vũng nên đọc hợp đồng cho rõ ràng để biết quyền lợi mình được hưởng những gì và quyền lợi nào sẽ bị từ chối; không được hưởng, chứ có phải cái nào cũng được hưởng đâu. Ví dụ tôi đã bị bỏng từ trước và sau đó tôi mua BH thì sau này các bệnh liên quan đến bỏng hay các biến chứng từ việc bỏng gây ra thì tôi sẽ không được hỗ trơi các bệnh đó

ndb975

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Đọc từ trang 1 đến trang 8 toàn thấy cccm bán bảo hiểm vào khen.

duyetbt2801

Xe đạp
Tư vấn viên chán thật, sao người được bảo hiểm và người thụ hưởng lại là 1 thế kia

Hanhle76

Xe tải

thosandocu

Xe buýt
Em cũng đã từng được rất nhiều tư vấn viên các hãng mời mua BH , nhưng sau khi tiếp xúc em thấy 100% các bạn ấy chỉ hau háu để khách ký hợp đồng, trong khi trao đổi cần hỏi hơi sâu một chút về các mục bị loại trừ , các trường hợp được thanh toán thì đa số nếu không muốn nói 100% ú a ú ớ lái sang chuyện khác.
Bản thảo hợp đồng chữ thì nhỏ, nội dung như một quyển sách GK, rất nhiều thuật ngữ, bảng biểu mà đến các bạn tư vấn viên cũng không giải thích nổi.
Vì vậy em chỉ giả vờ cần mua BH để à ơi lôi MBBG đi nhà nghỉ .....................

smallcarvn

Xe buýt
bank bán bảo hiểm thu về không đươi 50% đâu cụ , thế lên ép sale với người vay mua , cơ bản là khốn nạn
Đã không có tiền mới phải đi vay mà còn bị chịu thêm gánh nặng bảo hiểm nhân thọ mới được giải ngân. Bọn khốn nạn ăn bẩn nhưng em nghĩ phải chửi thằng cầm đầu chứ ko phải sale.