[Funland] Bảo hiểm TNDS giờ đơn giản thế sao cccm?

ceconam

Xe điện
E thấy trên mấy app điện thoại cũng bán online nhưng e chưa thử lần nào

mazda2AN

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra lấy tiền bảo hiểm trách nhiệm dân sự rất dễ, không khó 1 tý nào.
Vấn đề là có bõ công lấy so với việc thỏa thuận hay không?
Cái tiền bảo hiểm TNDS này là giành cho người thứ 3, người bị các cụ gây tai nạn. Nếu người bị tai nạn bị nhẹ, các cụ thỏa thuận sẽ có lợi hơn vì nếu để Bảo hiểm đền thì tiền các cụ bị phạt cũng quá tội.
Còn nếu bị nặng thì cũng sẽ thỏa thuận, các cụ thỏa thuận để có được mức án hình sự nhẹ nhàng.
Cái bảo hiểm này có lợi cho người bị tai nạn khi các cụ không có tiền đền, chấp nhận đi tù.
Nhờ mợ soulmales vào tư vấn chứ em thấy cụ nói có cái có vẻ chưa đúng.

soulmales

Xe buýt
Nhờ mợ soulmales vào tư vấn chứ em thấy cụ nói có cái có vẻ chưa đúng.
Em Xin trả lời từng khúc mắc ạ.
Thứ nhất: BH TNDS là BH bắt buộc, là giấy tờ hợp pháp trình khi đi đăng kiểm và công an khi tham gia giao thông.
Thứ 2: Về vấn để Bh đền bù khi xảy gia tai nạn giao thông. BH sẽ đền bù cho bên thứ 3, tức bên mà mình đâm va phải như cụ toimuondie nói ấy ạ. Về tài sản Tối đa là 100 triệu/Vụ, Về người tối đa 150 triệu/người/vụ bao gồm cả hành khách trên xe và báo luôn hiện trường vụ tai nạn theo số hotline Bh. Về tình trạng bị nhẹ BH vẫn đền bù nhưng giấy tờ và quy trình rất mất thời gian ạ. Rồi còn công an qua làm việc nữa nên thường các cụ giải quyết tình cảm cho nhanh. Chứ bảo hiểm không đền cho xe cụ lái đâu nha, các cụ muốn được đền bù xe của mình thì mua Bh vật chất nhé.
Thứ 3: Còn về đi tù hay không thì phải xem về tài chính của chủ lái thế nào ạ, Bh đền tối đa là 100tr/vụ, mà thiệt hại của xe là 300 triệu, tức là người lái xe gây tai nạn phải bù thêm 200 triệu nữa, không đền thì bị xử lí theo pháp luật ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Traisuonggio

Xe buýt
Cháo cbi mua mà chua biết kiểu on lai này có bị hành nữa ko

Sim Mobi

Xe buýt
Có cụ nào làm thủ tục để được tiền của bảo hiểm trách nhiệm dân sự xe máy chưa ạ?
Thiết nghĩ chuyển cái này thành 1 quỹ do nhà nước quản lý (kiểu như phí đường bộ) xong vụ nào tai nạn đủ điều kiện thì trích ở đó ra chi trả còn tốt hơn!

--Lamborghini--

Xe lăn
Em Xin trả lời từng khúc mắc ạ.
Thứ nhất: BH TNDS là BH bắt buộc, là giấy tờ hợp pháp trình khi đi đăng kiểm và công an khi tham gia giao thông.
Thứ 2: Về vấn để Bh đền bù khi xảy gia tai nạn giao thông. BH sẽ đền bù cho bên thứ 3, tức bên mà mình đâm va phải như cụ toimuondie nói ấy ạ. Về tài sản Tối đa là 100 triệu/Vụ, Về người tối đa 150 triệu/người/vụ bao gồm cả hành khách trên xe và báo luôn hiện trường vụ tai nạn theo số hotline Bh. Về tình trạng bị nhẹ BH vẫn đền bù nhưng giấy tờ và quy trình rất mất thời gian ạ. Rồi còn công an qua làm việc nữa nên thường các cụ giải quyết tình cảm cho nhanh. Chứ bảo hiểm không đền cho xe cụ lái đâu nha, các cụ muốn được đền bù xe của mình thì mua Bh vật chất nhé.
Thứ 3: Còn về đi tù hay không thì phải xem về tài chính của chủ lái thế nào ạ, Bh đền tối đa là 100tr/vụ, mà thiệt hại của xe là 300 triệu, tức là người lái xe gây tai nạn phải bù thêm 200 triệu nữa, không đền thì bị xử lí theo pháp luật ạ.
E hỏi thêm là nếu trong trường hợp em đâm vào người nhưng em không sai, hoặc không có căn cứ để xác định e sai (Đương nhiên công an có mặt tại hiện trường) thì bhtnds có bồi thường cho người kia không ạ ?

soulmales

Xe buýt
E hỏi thêm là nếu trong trường hợp em đâm vào người nhưng em không sai, hoặc không có căn cứ để xác định e sai (Đương nhiên công an có mặt tại hiện trường) thì bhtnds có bồi thường cho người kia không ạ ?
Có được BH bồi thường cho người bên kia cụ nhé. Còn trường hợp cố ý gây tai nạn thì không được BH bồi thường đâu ạ.