Thảo luận Báo lỗi động cơ Lux A2.0

kaku223223

Xe tăng
xe báo lỗi mà bỏ qua, bảo đấy là tính năng - bỏ qua. Đúng là đặc sản của nhà Fanvist.
Vậy đến khi xe nó lỗi thật thì lấy cái gì mà cảnh báo. Đang sợ thật.

Thật tội cho những người tiêu dùng chỉ vì đọc những dòng bưng bít trên, mua phải sản phẩm kém. Rồi phải ngậm bồ hòn vì bưng bít.

kaku223223

Xe tăng
Bắt đầu đến giai đoạn xuống cấp sau thời gian ngắn sử dụng , chỉ không nghĩ nó lại nhanh xuống quá đến thế !
Khung gầm sắt thép tàu , bắt chước BMW thì đương nhiên không chịu nổi , sắt thép tàu thường to hơn nặng hơn , nhưng yếu xìu , vặn xoắn và cong gập thì rõ rồi
Xem ra xe vin chỉ 2 , đến 3 năm thì xuống cấp và phải thay thế rất nhiều phụ tùng quan trọng
giống như cái cửa nhà mình ấy cụ, bản lề hoặc gỗ không tốt là 1- vài năm là sa. Mặc dù lúc đầu đẹp mã.

tôi thấy đáng sợ hơn là một lực lượng seeder vào khen lấy khen để, xấu khen cho tốt. Lùa người vào sau. Sản phẩm xấu không đang sợ. Nhưng một truyền thống lực lượng xấu. Làm cả xã hội bần cùng và thối nát

Gừng

Xe container
Xe đi vui cụ nhỉ? Mỗi ngày 1 niềm vui, 1 sự ngạc nhiên.
=))

xe mà ko lỗi thì chỉ có Toi, chứ còn lại vào các box MBA hay Fix Or Repair Daily cũng đầy lỗi ra kìa

e chạy con Cam 2.5Q 5 năm, thật đúng chỉ có thay dầu đổ xăng và mấy thứ linh kiện định kỳ

loa có đúng 5 cái nhưng nghe hay gấp 50 lần giàn loa 13 loa do a của em sx bên vân nam

bảo sao nó ko đứng đầu thế giới

antvn01

Xe buýt
Bắt đầu đến giai đoạn xuống cấp sau thời gian ngắn sử dụng , chỉ không nghĩ nó lại nhanh xuống quá đến thế !
Khung gầm sắt thép tàu , bắt chước BMW thì đương nhiên không chịu nổi , sắt thép tàu thường to hơn nặng hơn , nhưng yếu xìu , vặn xoắn và cong gập thì rõ rồi
Xem ra xe vin chỉ 2 , đến 3 năm thì xuống cấp và phải thay thế rất nhiều phụ tùng quan trọng
Nói có sách mách có chứng. Xin hình đi ạ.
Cụ có đi xe vf hay lại nghe hơi nồi chõ.

heroesdaubu

Xe điện
Xe này nói chung thế là ngon rồi, tự ẩn lỗi tránh làm phiềng người sử dụng

Arsephan

Xe tăng
Cụ đang đóng 120km/h thì nó tắt hệ thống thì sao nhỉ!
Trước Em đọc về việc bọn Hacker tấn công khống chế xe từ xa, chiếm quyền điều khiển này nọ, đang đi Focus đời ơ kìa mà kinh vãi nồi... Hoang mang muốn bỏ xe đi xe đạp cho lành nhưng cũng ko rõ xe đạp có bị chiếm quyền điều khiển hay không... Mãi sau mới thấy mình bị Hoang Tưởng cụ ạ 🤣

NVM123321

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi thì đúng là xe nào cũng lỗi , kể cả toy cũng vẫn lỗi như thường ,
Nhưng các hãng xe uy tín thường fix lỗi ngay và đền bù thỏa đáng không có kiểu cãi chày cãi cối hoặc dọa kiện cáo để tìm cách bịt miệng khách hàng,
Các hãng xe vẫn luôn luôn đặt lợi nhuận lên trên nhất , nhưng các hãng xe uy tín vẫn đặt tiêu chí đẹp, chất lượng , và làm xiêu lòng người tiêu dùng bằng đủ mọi cách mà bán hàng và sự chiều lòng khách hàng , cộng với chất lượng là cách để họ làm giàu !
Quay lại với vinfast
Họ lấy sự giàu có của ông chủ để làm nền !!!
Họ xử sự với khách hàng theo kiểu bề trên , bán xe kiểu ban ơn !!!
Chất lượng xe của họ thì hàng tàu và thay vào đó là họ đặt một cái máy khá mạnh vào xe và điều chỉnh độ trễ chân ga mức gần Max điều tối kỵ trong ngành sản xuất ô tô thương mại để gây sự thích thú bằng độ bốc của xe mà không cần quan tâm đến vấn đề tiêu hao nhiên liệu , và độ bền của máy về lâu dài !
Trong khi thân vỏ thì độ hoàn thiện chưa cao , đặc biệt khi copy một mẫu sedan và chỉ chỉnh sửa lại 1 chút cho khác thì vấn đề khí động học là hậu quả khi rất nhiều người đã phải dán băng keo cho bớt tiếng hú gió ở tốc độ cao, hoặc cong vênh cánh gió đuôi xe ....vv
Tiếp đến khung gầm thì vặn giằng ngang , hư ống giảm xóc , sai lệch các thanh stostanger , và hệ thống treo không ổn định sau thời gian sử dụng là điều không thể tránh khỏi khi đặt cầu sau , máy dọc mà dàn đồng không ổn định
Có lẽ chỉ 1 thời gian nữa sẽ còn nhiều phốt hơn bây giờ nhiều ,

antvn01

Xe buýt
Lỗi thì đúng là xe nào cũng lỗi , kể cả toy cũng vẫn lỗi như thường ,
Nhưng các hãng xe uy tín thường fix lỗi ngay và đền bù thỏa đáng không có kiểu cãi chày cãi cối hoặc dọa kiện cáo để tìm cách bịt miệng khách hàng,
Các hãng xe vẫn luôn luôn đặt lợi nhuận lên trên nhất , nhưng các hãng xe uy tín vẫn đặt tiêu chí đẹp, chất lượng , và làm xiêu lòng người tiêu dùng bằng đủ mọi cách mà bán hàng và sự chiều lòng khách hàng , cộng với chất lượng là cách để họ làm giàu !
Quay lại với vinfast
Họ lấy sự giàu có của ông chủ để làm nền !!!
Họ xử sự với khách hàng theo kiểu bề trên , bán xe kiểu ban ơn !!!
Chất lượng xe của họ thì hàng tàu và thay vào đó là họ đặt một cái máy khá mạnh vào xe và điều chỉnh độ trễ chân ga mức gần Max điều tối kỵ trong ngành sản xuất ô tô thương mại để gây sự thích thú bằng độ bốc của xe mà không cần quan tâm đến vấn đề tiêu hao nhiên liệu , và độ bền của máy về lâu dài !
Trong khi thân vỏ thì độ hoàn thiện chưa cao , đặc biệt khi copy một mẫu sedan và chỉ chỉnh sửa lại 1 chút cho khác thì vấn đề khí động học là hậu quả khi rất nhiều người đã phải dán băng keo cho bớt tiếng hú gió ở tốc độ cao, hoặc cong vênh cánh gió đuôi xe ....vv
Tiếp đến khung gầm thì vặn giằng ngang , hư ống giảm xóc , sai lệch các thanh stostanger , và hệ thống treo không ổn định sau thời gian sử dụng là điều không thể tránh khỏi khi đặt cầu sau , máy dọc mà dàn đồng không ổn định
Có lẽ chỉ 1 thời gian nữa sẽ còn nhiều phốt hơn bây giờ nhiều ,
Cụ nói đến toy.
Vậy cụ không biết mấy vụ toy ạ?
Lúc xảy ra thì toy hơn 7 chục năm thành lập ạ. Xem họ xử lý ra sao ạ.
Còn vf, thôi em chả nói nữa.
Hãy để thời gian trả lời cụ ạ.

Gừng

Xe container
Cụ nói đến toy.
Vậy cụ không biết mấy vụ toy ạ?
Lúc xảy ra thì toy hơn 7 chục năm thành lập ạ. Xem họ xử lý ra sao ạ.
Còn vf, thôi em chả nói nữa.
Hãy để thời gian trả lời cụ ạ.
Vin ko trụ dc 10 năm đau cụ ạ

trong vongf 5 năm nua a Vượn sẽ bán vin hoặc tuyên bố phá sản

nếu Vin ko phá sản, e gửi cụ 10tr

vin tồn tại sau 5 năm nwax, e xin cụ 1 cốc trà đá và 2 điếu vina ngồi quán vỉa hè

ok?

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]

vin tồn tại sau 5 năm nwax, e xin cụ 1 cốc trà đá và 2 điếu vina ngồi quán vỉa hè

ok?
Đọc bài cụ , mình mạnh dạn đoán là cụ đang dùng cái phone Smart của Vin phải không ?...kkk

NVM123321

[Tịch thu bằng lái]
Đọc bài trong box này và bài cụ Gừng em thấy duy nhất cụ ấy nhận là Vino nhưng lại rất thẳng thắn , và cụ ấy cũng rất đam mê đấy , chỉ có người đam mê mới dám tìm hiểu, mạnh tay thay thế phụ tùng, cho sở thích của mình như thế ,
Nếu nói cầu toàn thì cũng đúng thôi , ai cũng muốn chiếc xe của mình hoàn hảo hoạt động tốt nhất có thể

tanpn

Xe tải
10 ông vào chém gió thì may được 2-3 ông đi lux.

tanpn

Xe tải
Xe em mới đi 500km. Chiều nay tắc đường ở Phố tây sơn, nhíc từng chút một. Màn hình báo lỗi động cơ cần đi chậm.
Thoát được đoạn tắc em nhíc chân ga tý thì lại hết báo lỗi
Cụ nào giải thích hộ em cái ạ
Tks các cụ
Có thấy báo lỗi nữa không cụ.

antvn01

Xe buýt

ok?
Okie cụ.🤣

Gừng

Xe container
Đọc bài trong box này và bài cụ Gừng em thấy duy nhất cụ ấy nhận là Vino nhưng lại rất thẳng thắn , và cụ ấy cũng rất đam mê đấy , chỉ có người đam mê mới dám tìm hiểu, mạnh tay thay thế phụ tùng, cho sở thích của mình như thế ,
Nếu nói cầu toàn thì cũng đúng thôi , ai cũng muốn chiếc xe của mình hoàn hảo hoạt động tốt nhất có thể
nay e bi thủng bánh sau, may a cuar e báo cho e biết trên taplo

phải vào vá lốp

vợ e lauf bauf: sao xe cứ hay hỏng thế, có loại lốp nào mà ko phải vá ko

e bảo có nhưng nó đắt, đắt là bao nhiêu

e bảo tầm gaanf 10tr/ quả

nó lại kêu: 10tr thì 10, thay đi chứ đi lốp nay cứ bị vá suot

hic