Bao nhiêu Km thì phải thay nhớt, có phải tất cả các loại xe đều 5000km thì thay dầu?

amthanhso

Xe máy
Chúc các cụ sức khoẻ luôn dồi dào để công tác tốt ạ!

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Xe em thay total quazt 5w30, chạy 8000 kiểm tra đen xì. Đang đi thay dầu đây ạ

HEAVY TRUCK

Xe buýt
lại 1 bác total nữa, chất lượng dầu total khá lởm khởm, bác nên xem xét lại chọn mobil, shell, hay castrol
Tại GM Thăg long nó thay dầu đấycuj a. Xe đang thời gian bảo hành k thay đấy thì thay đâu?

FE09

Xe buýt
lại 1 bác total nữa, chất lượng dầu total khá lởm khởm, bác nên xem xét lại chọn mobil, shell, hay castrol
Cụ bán shell helix đấy à? Em hay dùng loại này, pm cho em giá dùng cho loại diesel và địa chỉ cửa hàng của cụ nhé.

bubungbu

Xe tải
Cụ bán shell helix đấy à? Em hay dùng loại này, pm cho em giá dùng cho loại diesel và địa chỉ cửa hàng của cụ nhé.
kính cụ, em làm cho nhà phân phối dầu nhớt Shell, vp cty e ở 170 Đê La Thành, kho ở kcn bên Bắc Ninh. cụ đặt hàng thì e sẽ giao hàng tận nơi cho cụ ạ.
shell helix được sử dụng chung cho cả động cơ xăng và động cơ diesel (kiểu tăng áp, phun trực tiếp làm mát trung gian và có hệ thống tuần hoàn khí thải - động cơ ô tô diesel thông thường ạ). còn shell helix dieseld được thiết kế sử dụng riêng cho loại động cơ diesel kiểu tăng áp, phun gián tiếp, loại này hãng shell vn không có nhập về bán đại trà, chỉ nhập khi nhà phân phối đặt hàng với số lượng lớn ạ.
cho nên xe cụ xài shell helix là ổn rồi cụ ạ, cụ tham khảo: http://www.epc.shell.com/Docs/GPCDOC_Local_TDS_Vietnam_Shell_Helix_HX7_5W-40_VN.pdf

không biết cụ đang xài loại độ nhớt bao nhiêu để em báo giá ạ

Chỉnh sửa cuối:

FE09

Xe buýt
kính cụ, em làm cho nhà phân phối dầu nhớt Shell, vp cty e ở 170 Đê La Thành, kho ở kcn bên Bắc Ninh. cụ đặt hàng thì e sẽ giao hàng tận nơi cho cụ ạ.
shell helix được sử dụng chung cho cả động cơ xăng và động cơ diesel (kiểu tăng áp, phun trực tiếp làm mát trung gian và có hệ thống tuần hoàn khí thải - động cơ ô tô diesel thông thường ạ). còn shell helix dieseld được thiết kế sử dụng riêng cho loại động cơ diesel kiểu tăng áp, phun gián tiếp, loại này hãng shell vn không có nhập về bán đại trà, chỉ nhập khi nhà phân phối đặt hàng với số lượng lớn ạ.
cho nên xe cụ xài shell helix là ổn rồi cụ ạ, cụ tham khảo: http://www.epc.shell.com/Docs/GPCDOC_Local_TDS_Vietnam_Shell_Helix_HX7_5W-40_VN.pdf

không biết cụ đang xài loại độ nhớt bao nhiêu để em báo giá ạ
Em đang sài loại này:

bubungbu

Xe tải
Chac em ko phuc vu cu dc roi. Loai nay ben e ko co trong kho. Cu xem xet hx7 5w40 giup e a. Ma xe bac dong xe gi a.

Chỉnh sửa cuối:

bubungbu

Xe tải

FE09

Xe buýt
của cụ đây ạ, Shell helix hx7 5w40, can 4 lít, dùng cho cả động cơ diesel lẫn động cơ xăng, hàng nhập khẩu philippines
Loại dùng chung này không biết có tốt bằng loại dùng riêng cho diesel không cụ? Xe em là Ford Everest

bubungbu

Xe tải
Loại dùng chung này không biết có tốt bằng loại dùng riêng cho diesel không cụ? Xe em là Ford Everest
bẩm cụ,
hầu hết xe ô tô có động cơ diesel hiện nay đều là kiểu tăng áp, phun nhiên liệu trực tiếp, với việc lắp một vòi phun nhiên liệu bên trong xilanh.
em xin nói qua về kiểu phun trực tiếp vs kiểu phun gián tiếp, 2 kiểu này khác nhau ở vị trí vòi phun nhiên liệu ạ:
+ phun trực tiếp: vòi phun nhiên liệu đặt trong xilanh, phun nhiên liệu trực tiếp vào buồng cháy với áp suất lớn.
+ phun gián tiếp: vòi phun nhiên liệu ở phía ngoài xilanh, hỗn hợp nhiên liệu sẽ hình thành bên ngoài rồi mới qua xupap nạp vào bên trong buồng cháy.

giờ em xin nói về sản phẩm shell helix dùng chung cho động cơ xăng và diesel, và loại shell helix diesel ạ
+ shell helix được sử dụng chung cho cả động cơ xăng và động cơ diesel kiểu tăng áp, phun trực tiếp, cụ kiểm chứng ở đây ạ: http://www.epc.shell.com/Docs/GPCDOC_Local_TDS_Vietnam_Shell_Helix_HX7_5W-40_VN.pdf
+ shell helix diesel được thiết kế sử dụng riêng cho loại động cơ diesel kiểu tăng áp, phun gián tiếp, cụ kiểm chứng ở đây: http://www.epc.shell.com/Docs/GPCDOC_Local_TDS_Vietnam_Helix_Diesel_HX5_15W-40_(CF_B2)_VN.pdf

cho nên xe cụ xài shell helix hx7 5w40 em thấy là chuẩn nhất cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Muon_biet

Xe cút kít
5000km thay dầu nhớt một lần theo đúng sách hướng dẫn của nhà sản xuất luôn.

WHITE TIGER

Xe container
@bubungbu: cụ cho em hỏi Motul H-Tech 100 Plus 10W40 và H-Tech 100 Plus 5W30 so với shell helix hx7 5w40 thì ra sao.Dầu shell helix hx7 5w40 chạy được bao nhiêu KM mới cần thay dầu

vietha_mazda

Xe hơi
Thú thực là các cụ mỗi người một ý, em đọc gần hết thớt bị tàu hỏa nhập ma. Hay tại em ngu?
Thôi các cụ cho em hỏi em có con xe còi Mazda 626, em nên thay dầu gì và bao nhiu km thì thay dầu ạ, em rót sẵn vodka!

bubungbu

Xe tải
@bubungbu: cụ cho em hỏi Motul H-Tech 100 Plus 10W40 và H-Tech 100 Plus 5W30 so với shell helix hx7 5w40 thì ra sao.Dầu shell helix hx7 5w40 chạy được bao nhiêu KM mới cần thay dầu
dạ bẩm cụ,

Motul H-Tech Plus là nhớt tổng hợp toàn phần (em khổng hiểu sao giá nó cũng khá mềm, đắt hơn nhớt bán tổng hợp có một chút ạ), phẩm cấp nhớt API SN, sử dụng cho động cơ xăng, thay sau bao lâu cụ hỏi bên gian hàng cụ violas51 ạ: http://www.otofun.net/threads/702100-dau-nhot-cao-cap-motul-cho-dong-co-xang-diesel-thay-dau-mien-phi-tai-nha

Shell Helix Hx7 5w40 là nhớt bán tổng hợp thôi ạ, phẩm cấp nhớt API SN, phù hợp cho cả động cơ xăng lẫn động cơ diesel, thay nhớt sau 7000km, một ưu điểm của dầu nhớt Shell là khả năng loại bỏ cặn bẩn bám trong động cơ, một động cơ sạch giúp dầu có thể luân chuyển nhanh hơn đến nơi cần bôi trơn và có thể tiếp cận các bề mặt tốt hơn, động cơ được bảo vệ hiệu quả và bền hơn. cụ tham khảo thớt nhà em ạ: http://www.facebook.com/caroils Shell cũng có nhớt tổng hợp là helix ultra 5w40 cụ ạ

Thú thực là các cụ mỗi người một ý, em đọc gần hết thớt bị tàu hỏa nhập ma. Hay tại em ngu?
Thôi các cụ cho em hỏi em có con xe còi Mazda 626, em nên thay dầu gì và bao nhiu km thì thay dầu ạ, em rót sẵn vodka!
xe cụ chay bao nhiêu vạn rồi ạ, shell hx7 5w40 có lẽ là lựa chọn tối ưu với cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

moimuaxe2013

Xe tăng
chất lượng dầu total khá lởm khởm, bác nên xem xét lại chọn mobil, shell, hay castrol
một ưu điểm của dầu nhớt (các laọi dầu nhớt chws không riêng loại nào) là khả năng loại bỏ cặn bẩn bám trong động cơ, một động cơ sạch giúp dầu có thể luân chuyển nhanh hơn đến nơi cần bôi trơn và có thể tiếp cận các bề mặt tốt hơn, động cơ được bảo vệ hiệu quả và bền hơn.

Shell thì 8000 km không bị đen à ?? Nếu dầu của bác bán chạy sau 8000 km cũng đen xì, sao bác chê người ta khởm ???

Đọc thớt thấy hơi lạ nên hỏi vậy thôi chws em cũng không chạy dầu total và cũng không xài dầu shell để bác dễ trả nhời.

Chỉnh sửa cuối:

vankhuonthep

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi xe em Daewoo Magnus 2.5 chạy 14 vạn km thì nên dùng dầu gì và bao nhiêu km thay dầu ạ.

bubungbu

Xe tải
một ưu điểm của dầu nhớt (các laọi dầu nhớt chws không riêng loại nào) là khả năng loại bỏ cặn bẩn bám trong động cơ, một động cơ sạch giúp dầu có thể luân chuyển nhanh hơn đến nơi cần bôi trơn và có thể tiếp cận các bề mặt tốt hơn, động cơ được bảo vệ hiệu quả và bền hơn.

Shell thì 8000 km không bị đen à ?? Nếu dầu của bác bán chạy sau 8000 km cũng đen xì, sao bác chê người ta khởm ???

Đọc thớt thấy hơi lạ nên hỏi vậy thôi chws em cũng không chạy dầu total và cũng không xài dầu shell để bác dễ trả nhời.

bác trách em là đúng ạ, nhưng em chỉ đưa ra lời khuyên cho cụ ấy thôi, em xin rút kinh nghiệm,

Chỉnh sửa cuối: