Bảo Ninh - Đồng Hới: Bon Tấn X3 hay Bom Xịt?

QuocKhanh.

Xe máy
Chủ đầu tư du lịch Quảng Bình là không thấy hứng rồi các bác ạ

jipcao

Xe hơi
Em thấy Đh sắp tới có mấy dự án ks 5* xây dựng nên tiềm năng phát triển lớn. Như Đn cách đây 2 3 năm trước cũng vậy

ndc_thailand

Xe tải
Giờ có nhiều phương tiện đi đồng hới cao cấp nên cũng đông khách hơn.
Hôm nay em đi khảo sát mà thấy các gia đình rủ nhau đi du lịch bằng xe vip 20 giường.
1 ng lớn 1 trẻ nằm 1 giường rộng mái thoải

ndc_thailand

Xe tải
Bảo ninh giờ là đại công trường. Em nghĩ 5 năm nữa mới bay đc. Cụ nào tầm nhìn và vốn 5-10 năm thì mới nghiên cứu đc

Chụp từ ks pullman đang thi công

Chỉnh sửa cuối:
Theo bác chủ thớt thì hiện tại nên mua khu nào ở bên Bảo Ninh...tôi cũng có tham khảo qua khu này thì thấy giá hiện tại vẫn chưa gọi là cao vẫn có cơ hội lên tàu...tôi thấy có dự án mở đường 36 từ chân cầu Nhật Lệ 1 ko biết đến bao giờ mới khởi công nhỉ ?

ndc_thailand

Xe tải
Theo bác chủ thớt thì hiện tại nên mua khu nào ở bên Bảo Ninh...tôi cũng có tham khảo qua khu này thì thấy giá hiện tại vẫn chưa gọi là cao vẫn có cơ hội lên tàu...tôi thấy có dự án mở đường 36 từ chân cầu Nhật Lệ 1 ko biết đến bao giờ mới khởi công nhỉ ?
Hiện giờ Trường Thịnh trúng thầu làm đường 60m, bờ kè ven sông và đường 36m trong thành phố (phạm văn đồng nối dài)
Còn đường 36m sau khu đô thi Sa Động chắc phải năm sau (vì chưa việc gì phải gấp)

haminhminh

Xe hơi
Sa động giờ giá thế nào rồi cụ. Đầu tư dài hạn ok không ạ

gacan

Xe buýt
QB e đi qua thấy vẫn vắng vẻ. Cá nhân e nhận định Bắc + Bắc Trung Bộ về tương lai chỉ có Quảng Ninh là tiềm năng nhất. Còn du lịch thì phía Nam vẫn ổn hơn.

diepnh81

Xe tăng
QB e đi qua thấy vẫn vắng vẻ. Cá nhân e nhận định Bắc + Bắc Trung Bộ về tương lai chỉ có Quảng Ninh là tiềm năng nhất. Còn du lịch thì phía Nam vẫn ổn hơn.
Miền Bắc đc Sapa nữa cụ nhg quỹ đất thị trấn ít, du lịch HL đông nhất cả nc nhg nguồn thu từ du lịch ko cao vì dân đến tham quan rồi về ko ở lại nghỉ dưỡng nên 15 tr lượt khách/năm nhg thu lợi từ du lịch vẫn ko bằng Nha Trang

gacan

Xe buýt
Trc đây
Miền Bắc đc Sapa nữa cụ nhg quỹ đất thị trấn ít, du lịch HL đông nhất cả nc nhg nguồn thu từ du lịch ko cao vì dân đến tham quan rồi về ko ở lại nghỉ dưỡng nên 15 tr lượt khách/năm nhg thu lợi từ du lịch vẫn ko bằng Nha Trang
QN trc đây các khu nghỉ dưỡng k có. Sau này Vin. Sun. Flc. Bim. Tuần Châu.... lên đồng bộ, kết hợp với sân bay + thôg tuyến HN - HL e nghĩ sẽ hút nguồn lực lại thôi.

ndc_thailand

Xe tải
Bác qua Hải Ninh - Quảng Ninh - QB đi , có dự án mới ở đấy , giá ok , đầu tư dài hạn
Ko chơi FLC cụ nhé, khu đó chỉ nghỉ dưỡng thôi.
Trong thành phố nhiều đồ chơi hơn chứ: Vincom Mẹ Suốt, Đồi Cát Quang Phú, Biển Nhật Lệ, Nhậu Trương Pháp, Mát gần Mường Thanh, Bar Đông Mỹ, Giải Trí Macau.

Nếu nhìn nhận về du lịch thì em thấy Quảng Bình có nhiều thứ để chơi đấy chứ : vương quốc hang động,du lịch sinh thái,tắm biển,mộ bác Giáp,sân golf,2-3 năm nữa FLC hoàn thành thì có thêm vườn thú Safari,khu shophouse...tiếc là Sungroup chưa được thông qua dự án làm cáp treo và cái cần thêm là có thêm 1 khu vui chơi giải trí như Sun Park Hạ Long chẳng hạn
Trong 3 dự án nghỉ dưỡng của FLC Thanh Hóa,Quy Nhơn,Quảng Bình thì FLC Quảng Bình là dự án lớn nhất từ trước đến nay của FLC...nếu xét về mùa du lịch thì Quy Nhơn hơn đứt Quảng Bình,giá đất xã Nhơn Lý Quy Nhơn cũng rẻ thối như Quảng Bình,nhưng vậy tại sao FLC lại đầu tư nhiều nhất vào Quảng Bình nhỉ các bác ??? Cá nhân tôi suy đoán chỉ có thể nói FLC đã khảo sát và tính toán rất kĩ tiềm năng du lịch và phát triển của Quảng Bình hơn đứt Quy Nhơn thôi

ndc_thailand

Xe tải
Nếu nhìn nhận về du lịch thì em thấy Quảng Bình có nhiều thứ để chơi đấy chứ : vương quốc hang động,du lịch sinh thái,tắm biển,mộ bác Giáp,sân golf,2-3 năm nữa FLC hoàn thành thì có thêm vườn thú Safari,khu shophouse...tiếc là Sungroup chưa được thông qua dự án làm cáp treo và cái cần thêm là có thêm 1 khu vui chơi giải trí như Sun Park Hạ Long chẳng hạn
Trong 3 dự án nghỉ dưỡng của FLC Thanh Hóa,Quy Nhơn,Quảng Bình thì FLC Quảng Bình là dự án lớn nhất từ trước đến nay của FLC...nếu xét về mùa du lịch thì Quy Nhơn hơn đứt Quảng Bình,giá đất xã Nhơn Lý Quy Nhơn cũng rẻ thối như Quảng Bình,nhưng vậy tại sao FLC lại đầu tư nhiều nhất vào Quảng Bình nhỉ các bác ??? Cá nhân tôi suy đoán chỉ có thể nói FLC đã khảo sát và tính toán rất kĩ tiềm năng du lịch và phát triển của Quảng Bình hơn đứt Quy Nhơn thôi
Còn 1 lợi thế nữa đó là tính khả thi của tour du lịch giá rẻ cho những người ở Hà Nội và các tỉnh lân cận đó là đi ô tô vào Đồng Hới, Đà Nẵng (chương trình 4-5 ngày khá là khả thi) còn Quy Nhơn thì phải bay hoặc ăn theo thị trường HCM.

Quy Nhơn, Phú Yên hơn đứt Đồng Hới, nhưng giờ cũng đã phản ánh hết vào giá rồi, ít có cơ hội cho người vào sau.

ndc_thailand

Xe tải
Mình có anh bạn ở ngoại ô Đồng Hới, tuổi trẻ đi từ Bắc tới Nam làm setup khách sạn, nhà hàng, bar.

2010 về Đồng Hới làm 1 thời gian rồi bỏ đi
2013 về chạy khách sạn Mường Thanh Quảng Bình rồi bỏ đi
2015 về chạy khách sạn Mường Thanh Nhật Lệ rồi bỏ đi

Bao nhiêu năm lưu lạc xứ người vì thấy quê hương chẳng có vẹo gì.

Mãi đến 2017 mới về lập nghiệp khi thấy thành phố thay da đổi thịt. Cụ nào mà nhìn bản đồ Đồng Hới 2013 và 2017 thì mới thấy sự cố gắng của thành phố này.