[Funland] Báo nước ngoài nói như này em thấy hoàn toàn chính xác ah

annika

Xe buýt
Hậu vệ thì phải chặn tấn công.

Tiền đạo thì phải ghi bàn.

Hlv thì phải bảo vệ cầu thủ của mình.

Chuyện rất bình thường.
cũng có lý .. nhưng ô Park thì đâu phải bảo vệ cầu thủ mà ỗng " bao che" cho cầu thủ .. ở khía cạnh nào đó cũng là bao che cho thói bảo thủ của ỗng. ở bên Hàn ông ấy từng bị điều tra vì bao che cho cầu thủ bán độ. Nếu KFA kết luận sự vệc này có thật thì ô Park ko xứng đáng làm HLV trưởng VN

redcode

Xe điện
Chỉ là một cuộc chơi thôi, đâu phải cứ thắng mãi được

fightstinger

Xe tăng
cũng có lý .. nhưng ô Park thì đâu phải bảo vệ cầu thủ mà ỗng " bao che" cho cầu thủ .. ở khía cạnh nào đó cũng là bao che cho thói bảo thủ của ỗng. ở bên Hàn ông ấy từng bị điều tra vì bao che cho cầu thủ bán độ. Nếu KFA kết luận sự vệc này có thật thì ô Park ko xứng đáng làm HLV trưởng VN
Bao che cho quân của mình là một cách quản lý thôi, xứng hay không phải nhìn kết quả chứ.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Vắng trụ cột là việc của đào tạo các thế hệ kế cận, chửi HLV thế nào được.
Ông Park luôn nhận trách nhiệm thay cầu thủ, đáng kính trọng, với đội khách luôn tôn trọng, thế mà còn chê được, đúng là mồm thiên hạ, ngồi chê cả ngày, đáng sợ.
Ở cái xứ này khó chiều cụ nhề. Bảo sao cứ 1 mình 1 kiểu chê cả nhân loại:))

duytrinh85

Xe điện
Mấy thằng lều báo chấp đếch gì.

thanhgamo

Xe container
Nếu KFA mà kết luận sự việc có thật thì bọn em sẽ mời cụ làm HLV trưởng đội tuyển Việt Nam. (:|

manhhab

Xe buýt
Em ko bình luận về ông Park, nhưng về đội tuyển VN giờ nhiều đứa đá xấu thật. Thô bạo và tiểu xảo.

hcmt

Xe điện
Em thấy ông Park lắm chiêu trò nhiều khi hơi lố. Ko chất lắm, e thích kiểu Hlv đẳng cấp hơn về những trò lố như này
Về chuyên môn ông Park em đánh giá cao vì ông có mắt nhìn người nhưng vắng trụ cột là Toang ngay
Về cá nhân vẫn cảm ơn ông Park ah vì đã làm em vui khi Việt Nam thắng

Đếch hiểu ý cụ chê cái gì.
Vắng trụ cột thì toang là bình thường, khi xung quanh kế cận như ****.
Lứa này còn xanh và non, để chín từ từ. Ko lại đi đóng QC suốt như thằng Dũng ấy, rồi ăn lol của dân mạng

Đào tạo ko phải là vc của HLV, mà chỉ là lựa chọn và ghép nối, như 1 ông đầu bếp thôi

horkbajir

Xe máy
Em ko bình luận về ông Park, nhưng về đội tuyển VN giờ nhiều đứa đá xấu thật. Thô bạo và tiểu xảo.
em thấy điển hình là ku Văn Hậu - cầu thủ có thể nói là chuyên nghiệp nhất của VN từ trước đến giờ - đá quá nhiều tiểu xảo luôn. Nhiều bác bảo vệ bảo hậu vệ sao đá hiền được. Đồng ý. Nhưng em cảm tưởng Hậu giờ hơi lạm dụng các pha tiểu xảo đánh nguội quá. Mình dân không chuyên xem TV còn thấy nữa là các trọng tài rồi người trực tiếp trong trận.

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nói chung ý em rất rõ rồi
Em chỉ muốn Việt Nam chơi thứ bóng đẹp và chất
Cả Hlv và cầu thủ
Chứ thắng mà tiểu xảo chơi xấu cũng giảm niềm vui
Còn thua như hôm kia thì ko buồn mà nhục vì chơi xấu lại thua

Andydo

Xe điện
Em không bình luận gì ông pak. Chỉ thấy không thích lối đá quá rắn của VN, có nhiều cách phòng ngự mà không cần phạm lỗi.
Cụ nào fan Maldini, Nesta hoặc Baresi chắc biết em nói gì.

thanhgamo

Xe container
Em không bình luận gì ông pak. Chỉ thấy không thích lối đá quá rắn của VN, có nhiều cách phòng ngự mà không cần phạm lỗi.
Cụ nào fan Maldini, Nesta hoặc Baresi chắc biết em nói gì.
Cái đó gọi là đẳng cấp.
Muốn đạt đẳng cấp phải có tư duy, kỹ thuật, chiến thuật, thể hình.
Ai cũng biết điều đó nhưng để đạt được thì quá hiếm.

cotyledon

Xe đạp
Bọn lều báo định câu comt với view từ lực lượng bàn phím đông đảo của Việt Nam à? Bảo Đình Trọng chơi xấu nhất là đã biết không có chuyên môn gì rồi.

vừa đi vừa láii

Xe container
Năm kia vào ck nên năm nay chán không muốn vào sâu là bình thường ;))
Đội nào mà chẳng có vài ông đá rắn, để cho các cháu nghỉ ngơi ăn tết với gia đình :)

huuthanbantu

Xe đạp
Phòng ngự không có Đình Trọng là mệt rồi. Tuổi trẻ nóng tính tí ko sao.

omerta77

Xe điện
Chê Đình Trọng chơi xấu thì cũng vđ thật. Không biết có trung vệ nổi tiếng nào chưa bao giờ bị thẻ đỏ không?
Không phải vì mình là người VN mới khen đâu nhưng phải công nhận chưa bao giờ VN có 1 mẫu trung vệ chơi thông minh và phán đoán tình huống đẳng cấp như Đình Trọng

toilaixebus

Xe máy
Mà từ trước đến giờ cũng chẳng có hkv nào làm được như ông park va lua cau thu nay nên cũng không có tư cách phân xét

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Em chờ đợi thớt dư lày đã lâu lắm rồi. ĐT, VH với QH đừng cho lên tuyển nữa, bọn cầu thủ HN toàn bọn đá láo và tiểu xảo. Bđ Vn cứ phải dựa trên nền tảng quân của anh Đức em, đá hiền hòa và rất đạo đức. Bọn Hnfc chỉ hợp với những trận đấu loại trực tiếp thôi, lúc đó mới cần đá rắn. Vòng bảng chỉ cần đá hiền hòa đạo đức, để thế giới thưởng thức trình độ kỹ thuật của cầu thủ Vn. Thắng thua không phải là điều quan trọng, chủ yếu người xem bóng đá phải sướng.