[Funland] Báo Tây Ban Nha đưa tin Hồng Đăng, Hồ Hoài Anh được trả hộ chiếu

pesung

Xe hơi
làm vài bài tẩy trắng là các fan lại bỏ qua, gì chứ cộng đồng mạng vn bao dung lắm, dắt mũi cũng dễ nữa

lenhhoxung1980

Xe điện
Bị tố cáo thì xxx vào cuộc, xác minh thấy không đủ căn cứ thì không khởi tố. Vấn đề quá đơn giản ai cũng hiểu thì suy diễn thêm làm gì trong khi mình không có thông tin gì thêm? :))
Em có suy diễn gì đâu, nhưng vẫn giữ suy nghĩ là 2 bên có va chạm, tiếp xúc. Kiểu như có quan hệ, xong vì lý do gì đó, cô gái kia đâm đơn kiện. Những việc như này ta hiếm, chứ tây thì đầy.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em có suy diễn gì đâu, nhưng vẫn giữ suy nghĩ là 2 bên có va chạm, tiếp xúc. Kiểu như có quan hệ, xong vì lý do gì đó, cô gái kia đâm đơn kiện. Những việc như này ta hiếm, chứ tây thì đầy.
Xem như em hiểu nhầm đoạn "chắc dàn xếp với nguyên đơn" :))

agrimeco

Xe lăn
Tóm lại là cụ suy đoán theo hướng ... có tội chứ không có tin gì phải không? :))
các cụ xưa có câu, ko có lửa sao có khói, kể cả ko phải do tự tay đốt lửa thì vẫn phải ngửi khói thôi, thoát chết ngạt là may rồi..;))

cusao

Xe lăn
Có cáo buộc tội ý dù không xử thành án như nhà em là giàn thiên lý sập từ lâu rồi....nhưng mỗi hoàn cảnh mỗi khác.
Chúc mừng 2 công dân Việt tai đã qua nhưng nạn chắc cần thêm thời gian mới nhạt đi đc.
Kệ họ thôi, mình cũng chẳng giúp gì đc.

NNS

Xe ngựa
Vào đây mới thấy ofer mang tiếng là cộng đồng mạng có tí tuổi, chín chắn mà cũng không khác gì đội trẻ trâu bên ngoài. Họ được thả nghĩa là đuếch có tội gì mà cũng đầy cụ vào mỉa mai, hằn học. Lại còn tẩy trắng với tẩy đen - chính các cụ đang cố gắng trét bùn vào người ta thì có. Nghe tin họ được thả chắc nhiều cụ cay cú và khó chịu lắm nhỉ ;;)
đó là sự xấu tính cố hữu của nhiều người Việt Nam, hay còn đc định nghĩa rõ hơn là sự đố kị. khi thấy người khác sa cơ, rất nhiều người chả liên quan đ.éo gì nhưng lại hóng rất cao chờ những sự kiện mà thằng đó hộc máu mồm mới thoả mãn. còn nếu thằng đó thoát nạn, thì hậm hực ra mặt vì mất công hóng, cho dù thằng đó đi tù hay tha bổng, thành công hay thất bại cũng chả liên quan mẹ gì đến họ, nhưng cứ mong hóng thế thôi, mất éo gì đâu =))

Chỉnh sửa cuối:

Xe bọ xít

Xe container
Chúc mừng 2 nghệ sĩ tai qua nạn khỏi, sớm trở về với quê hương, đóng góp công sức và tài năng cho nước nhà. Dù là tai nạn hay gì thì đánh kẻ chạy đi chứ ko ai đánh kẻ chạy lại, ai cũng có lúc ko làm chủ được hành động của mình. Hy vọng sau sự việc này cũng là bài học quý giá cho 2 nghệ sĩ nói riêng và nghệ sĩ cũng như công dân VN nói chung khi đi nước ngoài, hãy tìm hiểu kỹ văn hoá để tránh những vi phạm về mặt PL tại QG mình tới du lịch, công tác, thăm thân.

Anita Emi

Xe điện
Có gì lạ đâu nhỉ , ko bị kết tội ko có nghĩa là sự việc ko xảy ra ! Chẳng qua là thương lượng đc với con bé kia để nó rút đơn kiện , xong dàn xếp với bên toà án nữa thì nó thả thôi chứ có phải ko làm chuyện ấy đâu ! Nếu ko có việc ấy thì con bé kia đã bị kiện ngược tội vụ khống , đằng này sự việc im ỉm đi cả tháng trời là biết đang chạy chọt rồi , quả này cũng mất kha khá ! Về VN thể nào mấy thằng này cũng kêu oan để tiếp tục làm ăn cho xem , đặc biệt là sẽ thuê bồi bút viết bài ra vẻ oan ức và tẩy trắng !
Kinh thật.
Các cụ otofun làm thay việc của tòa án Tây bán nhà luôn.
Theo đúng luật pháp, tây hay ta đều thế, khi tòa án chưa phán là có tội thì có nghĩa là người đó vẫn vô tội. Còn có tội thật hay vô tội thật không phải việc của miệng thiên hạ, nhất là chuyện xảy ra tại nước ngoài.
Đây nhất định 2 anh này phải có tội, nào thì bôi đen, nào thì tẩy trắng, nào thì trả tiền để được thả... Ối giồ ôi, các cụ nằm gầm tòa Tây ban nha à mà biết rõ thế.
Mồm thì cũng lúc nào cũng yêu cầu sống theo luật, chửi khắp lượt để bảo vệ tự do, công bằng với dân chủ. Dưng tòa người ta thả rồi, cũng chả có dòng kết án nào thì nhất định 2 thằng đấy là 2 thằng tội phạm. Tiêu chuẩn kép đến thế là cùng.
Chả biết vui hay buồn cho dân trí xứ này nữa.
Mợ thông cảm, em ra ngoài xã hội thì lẹt đẹt, về nhà thì chui gầm giường, sống mấy chục năm trên đời chả có mấy người biết đến sự tồn tại của em...chỉ có mỗi khi lên mạng em mới được là chính mình.

Lên đây em là luật sư, là quan tòa, là triết gia. Em khinh tỷ phú, ghét nghệ sỹ, coi thường quan chức. Em chỉ đạo chiến lược kinh tế đất nước, dẫn dắt hòa bình thế giới, khuyên nhủ Pu chin, dạy dỗ Bai đần.

Vụ hai thằng Đăng, Anh này em biết rõ lắm vì quan tòa là bạn thân trên mạng của em. Lúc xảy ra sự việc chính em cũng đang ở trong phòng khách sạn. Tóm lại là bọn nó có tội, hoàn toàn có tội, tuyệt đối có tội.

Khâm thử!

My Hao

Xe điện
Việc lên án 2 ông này (nếu có) nên nhường cho các mợ. Các cụ mà lên án hay bỉ bôi người ta em thấy cứ sao sao ấy. Thứ nhất họ ko phạm tội hình sự và đã được trả hộ chiếu để về nước ngày hôm qua. Thứ hai việc họ có vợ rồi mà vẫn ngủ với gái khi đi du lịch cũng không phải chuyện quá to tát đối với cánh đàn ông. Có bao nhiêu cụ trên này chưa từng ngủ với phụ nữ khác ngoài vợ? Đúng là họ đã phạm sai lầm và phải trả giá khá lớn cho sai lầm ấy. Nhưng đàn ông chúng ta có nên ném đá họ thêm không?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Về nghỉ dưỡng vài tháng, sang 2023 họp báo ra mắt vài nhạc phẩm mới - bộ phim mới là mọi người quên hết thôi, người Việt ta vốn bao dung nhân hậu.
Gớm
Gì mà vài tháng
Về phát đã cho lên phim luôn (lên tiếng, chưa lên hình)
Thì chắc dăm ngày nữa là lên TV rao giảng đạo đức, kinh nghiệm này nọ ngay ấy mà.

Mệ,có thằng đi tù hơn năm ở Mỹ về VN còn được trao huy chương bạc nhá

appco

Xe buýt
Theo nhà cháu nếu được về nước thì họ không có tội, kể cả mua dâm. Ngay tại VN nếu mua dâm thì có "vi phạm" nhưng chỉ xử hành chính, còn vui vẻ ngoài luồng thì không có tội.(chỉ có lỗi với vợ con và nếu bị vợ kiện thì vi phạm chế độ 1 vợ một chồng)

Bồ hóng HN

Xe buýt
Có bác TT một Bộ liên quan xác nhận 2 anh ý về nước rồi mà.

VT Entertainment

Xe buýt
Gớm
Gì mà vài tháng
Về phát đã cho lên phim luôn (lên tiếng, chưa lên hình)
Thì chắc dăm ngày nữa là lên TV rao giảng đạo đức, kinh nghiệm này nọ ngay ấy mà.

Mệ,có thằng đi tù hơn năm ở Mỹ về VN còn được trao huy chương bạc nhá
Ngày xưa em đi học thì được dạy là người VN rất giàu lòng vị tha cụ ơi. Mọi chuyện chỉ xồn xồn lên 1 tí rồi sau đâu lại vào đó ý mà, có gì lạ đâu.
Hôm trước em lướt web thấy có đứa phạm tội ấu dâm ở Mỹ được giao đóng vai...Đức Phật. Dù chỉ là hóa thân thôi nhưng em cũng thấy tởm.
Có khi thời gian nữa, các cháu thi hát lại được chú mời về tim dạy dỗ :))

Honghen2008

Xe container
2 Anh NC đã về nước, chúc mừng 2 anh có chuyến công tác thành công tốt đẹp.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
2 ông này không được rồi, về nước mà chả báo cho CĐM lấy 1 câu. Khinh nhau thì cũng vừa vừa thôi chứ :))

thichlexus

Xe điện
Sau quả này các anh chắc cũng thốn, chắc cũng sợ sun ngắn mất vài cm chứ chả đùa :)