[Funland] Báo Tây Ban Nha đưa tin Hồng Đăng, Hồ Hoài Anh được trả hộ chiếu

longtu210

Xe điện
Bác "DâuDồng" muốn theo gương chị Phượng? :-/

E nó sai thì giơ cao đánh khẽ vs mình là đàn ông thì nên độ lượng hơn đàn bà cụ ạ

Chán_Đời

Xe hơi
Em chờ mãi clip săm sờ guynh mãi mà léo phọt lên nhỉ :(

langtubachkhoa

Xe container
VN chúng ta và TBN có luật dẫn độ. Trừ khi biến mất khỏi trái đất này. Ko thì chạy lên mây Cụ ạ. Nhưng cho về thì khả năng năng cao cũng gần xong rồi.
Phải xem cái hiệp định tương trợ tư pháp nói gì về dẫn độ đã. Nhiều khả năng công dân nước X,Y hay của chính TBN phạm tội ở TBN và lúc này đang ở VN, thì VN có thể bắt và dẫn độ về TBN theo yêu cầu, chứ VN nhiều khả năng không dẫn độ công dân mình đâu. Cả TBN cũng thế, ít ai chịu dẫn độ công dân mình cho nước khác. Anh Assange wikileak nếu là công dân Anh thì Anh sẽ không dẫn độ sang Mỹ đâu, kể cả có phạm tội ở Mỹ

windy1

Xe điện

Hình như bà nầy , mấy tháng trước, thấy báo đăng, chia tay phi công trẻ đây mà.

Tipvatit

Xe hơi
Vụ ấy đây. Nguyên nhân là bị ăn cắp thông tin cá nhân. Nhưng việc nó xét xử vắng mặt, tuyên án và sẽ bắt ngay khi nhập cảnh châu Âu là có thật
Em nghe nói bạn này không hoàn toàn vô can đâu. Thời sinh viên cũng dính vào cần cỏ và bị toà gửi trát rồi nhưng lờ đi nên mới bị cho vào blacklist.

Chu An

Xe điện
Lạ thật! Sao cái vụ này lại đc nhiều người quan tâm thế nhỉ?

vuanhanghi

Xe điện
Em thấy nhiều cụ đạo đức giả bỏ mợ.
Việc 2 anh này sang bển đi nếm râu ngô (nếu có) thì về bản chất chả khác gì anh em ở VN đi Đồ Sơn, Quất Lâm, TDH...hoặc massage, ngoại tình...
Quan điểm em đấy là nhu cầu bthg của con người, ko có gì xấu cả, miễn đừng bồ bịch cặp kè mất nhiều thời gian, tiền bạc, mang bệnh tật về ảnh hưởng đến vợ con là đc.

tquang

Xe tăng
Em nghe nói bạn này không hoàn toàn vô can đâu. Thời sinh viên cũng dính vào cần cỏ và bị toà gửi trát rồi nhưng lờ đi nên mới bị cho vào blacklist.
Cháu nhớ có thông tin ban đầu học hay làm ở Can mà bên Can thì cỏ nó là hợp pháp. Sau có mua hộ bạn hay tn đấy mang từ Can qua cả Uk mà. Còn thông tin ko rõ xác thực đến đâu.

Đào Tử Thi

Xe container
Trước có nhiều cụ rao giảng đạo đức thật. Giờ kết cục như vậy vẫn cố vớt vát kết tội thay cho tòa án nhà người ta.

Các cụ không xem phim VN mà xem phim nước ngoài với niềm tin diễn viên nước ngoài nó sống đạo đức hơn diễn viên Việt. Việt Nam gọi là thợ diễn còn diễn viên nước ngoài được các cụ ấy tôn trọng.

Thật vô liêm sỉ.
Thôi từ giờ em không rao giảng đạo đức linh tinh nữa đề phòng nổi tiếng và đi du lịch TBN

tquang

Xe tăng
Thông tin này ở đâu thế cụ? Cụ có thể post nguồn từ đâu được không?
Chắc tin vỉa hè ạ. Đội này có tiền thì có rồi nhưng mà vài triệu oi rô chắc ko có đâu. Mà xoay ra dc vài triệu oi rô trong hơn tháng cũng đâu đơn giản ạ.

khanhnguyen09

Xe container
Thớt này bớt đông vui hẳn nhỉ? Chắc nhiều cụ không thích tin này.

poiuy

Xe cút kít
Lạ thật! Sao cái vụ này lại đc nhiều người quan tâm thế nhỉ?
Mặt trái của việc nổi tiếng thôi. Chứ nếu là 2 người thường thì có tù thật cũng ai thèm quan tâm đâu.

QUANG1970

Xe lăn
E nó sai thì giơ cao đánh khẽ vs mình là đàn ông thì nên độ lượng hơn đàn bà cụ ạ
Mặt trái của việc nổi tiếng thôi. Chứ nếu là 2 người thường thì có tù thật cũng ai thèm quan tâm đâu.

1/ Cho đến giờ phút này hai ông "tướng xơi dâu dây" vẫn chửa mở mồm ló mặt, và nhận là mình có tội hay không cũng như chửa nhận lỗi, nên nếu bảo họ sai thì còn chưa "khẩu phục tâm phục".
Chuyện thắc mắc, muốn tìm hiểu, hay bênh vực họ thì hoàn toàn là quyền của của mọi người
(vì họ là người của công chúng có sức ảnh hưởng đến văn hóa và thậm chí cả giáo dục nói chung), trong đó có cả bác và em hay cái đám dư luận "dính máu ăn phần" !

2/ Em vẫn chưa có một câu nào trong các "còm" của minh bảo là họ có tội, mà chỉ đưa các thông tinm về hành vi phạm tội của họ do các cơ quan ngôn luận hợp pháp công bố.

3/ Về cái rộng lượng của em hay bác, ta không bàn và không nên bàn vì đó là chuyện cá nhân, nếu lôi ra thì rõ ràng là công kich cá nhân đấy!
BTW, em gửi hầu bác longtu210 và các bác nghe mồm công luận chứ không phải "mồm cá nhân":

Chỉnh sửa cuối:

Kurumasuki

Xe container
Cháu nhớ có thông tin ban đầu học hay làm ở Can mà bên Can thì cỏ nó là hợp pháp. Sau có mua hộ bạn hay tn đấy mang từ Can qua cả Uk mà. Còn thông tin ko rõ xác thực đến đâu.
Không phải.
Bạn này du học Bỉ, đứng tên thuê nhà cho nhiều người cùng ở
Khi về nước rồi Bỉ nó bắt được đám buôn mai thuý có liên quan tới địa điểm đó, toà nó gửi trát gọi bạn này đến phiên xử.
Bạn này ko hiểu vô tình hay cố ý không đến, thế là toà nó xử vắng mặt, và bản án tuyên là bắt giữ ngay khi có thể.
Khi bạn này đi TBN quá cảnh ở Paris bị phú lít túm ngay tại trận tạm giam chờ dẫn độ sang Bỉ.
Về sau toà Pháp tuyên trắng án, trục xuất về VN.

khanhnguyen09

Xe container
Việc 2 anh này sang bển đi nếm râu ngô (nếu có) thì về bản chất chả khác gì anh em ở VN đi Đồ Sơn, Quất Lâm, TDH...hoặc massage, ngoại tình...
Quan điểm em đấy là nhu cầu bthg của con người, ko có gì xấu cả, miễn đừng bồ bịch cặp kè mất nhiều thời gian, tiền bạc, mang bệnh tật về ảnh hưởng đến vợ con là đc.
Như cụ nào nói là bẩn tính ấy. Nhưng cũng phải thôi, nó giàu với nổi tiếng hơn mình, nhiều gái hơn mình, lại sang châu Âu chơi golf, và gái thì cụ có ghen ghét ko? Mình thì ở nhà ăn cơm rau muống, nghĩ mà cay.:))

XSim

Xe container
Cụ kinh doanh nhà nghỉ nên bàn về vấn đề này nó bị xung đột lợi ích, không khách quan :))

vocuc_trongrong

Xe tăng
Như cụ nào nói là bẩn tính ấy. Nhưng cũng phải thôi, nó giàu với nổi tiếng hơn mình, nhiều gái hơn mình, lại sang châu Âu chơi golf, và gái thì cụ có ghen ghét ko? Mình thì ở nhà ăn cơm rau muống, nghĩ mà cay.:))
Nói như các cụ cũng chưa đúng lắm vì vị trí và fame của 2 nv kia # với người b/thường nên ko thể so sánh như vậy đc. Tất nhiên ai cũng là con người bằng xương bằng thịt với nhu cầu cơ bản giống nhau. Nhưng đã làm trong lĩnh vực nào, tự tạo cho mình 1 hình ảnh như nào. Thì phải sẵn sàng chấp nhận nếu xảy ra phốt đi ngược lại những giá trị mà họ đã tạo dựng trc đó.
2 nv kia nếu chỉ là dân đen thì rõ ràng ko ai quan tâm làm j. Nhưng 1 người làm nhạc sĩ có tiếng, xây dựng hình ảnh yêu vợ thương con. 1 người làm diễn viên nổi tiếng, chuyên đóng những vai nam chính mẫu mực. Thì rõ ràng để xảy ra lùm đùm liên quan đến vấn đề tình dục ngoài hôn nhân như này thì phải chấp nhận sự phản đối từ dư luận rồi.
Mà dư luận ở VN em thấy còn dễ dãi với mau quên. Chứ như bên Trung và nhất là bên Hàn mà giới celeb để xảy ra những lùm đùm ngoài biên giới như này. Thì dư luận họ tẩy chay triệt để cho ko còn đường trở lại luôn ấy chứ.

Chỉnh sửa cuối: