[Funland] Bảo vệ lá gan, thải độc gan bằng cách nào?

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Hãng cũng tên tuổi, mỗi túi nhúng bảo quản trong 1 túi giấy kĩ ngang Lipton rồi thì hại gì nữa cụ. Tốt hay k uống cái này chắc cả năm mới biết chứ ngay và luôn sao dc
Mấy cái trà túi lọc này sợ nhất là thành phần mạt cưa tẩm hóa chất. Em cứ bông atiso khô nấu nước thôi

BDS68

Xe cút kít
Người OF
cái này 1 là k đắt, 2 là tiện nên e đang uống nhiều hơn uống nước lọc hàng ngày. Có 1 điều là uống rất lợi tiểu nên cụ nào hay phải di chuyển cũng phải tính k thì k có chỗ đi tè cũng mệt :))
Vâng. Loại này mà được người quen, người thân chặt cà gai leo chuẩn, băm sao rồi mua/cho tặng uống thì quý lắm cụ ah!

conco1978

Xe tăng
Trà nhúng-hoà tan hoặc thuốc có thành phần chính là cà gai Leo hoặc diệp hạ châu (chó đẻ răng cưa), ngày nào cũng dùng là ổn

phuongmit

Xe cút kít
Mấy cái trà túi lọc này sợ nhất là thành phần mạt cưa tẩm hóa chất. Em cứ bông atiso khô nấu nước thôi
hihi cũng nhiều nỗi sợ cụ ạ. Công ty k bé lắm và cũng già tuổi nên chắc k ngu gì trộn mạt cưa vào đâu cụ :))

cha biet chi

Xe điện
Cụ phải luyện gan lên tầm cao mới thôi chứ rượu bia đều thì thải sao dk.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
E mua loại thân , lá khô cà gai leo của người quen trên vùng cao bán . 120k/ túi , uống vài tháng . mỗi tội hay đi tiểu .
Cụ chuyên ngành thì quá đỉnh rồi. Thân cà gai leo lại trên vùng cao bán thì còn gì bằng, Em nghĩ nó thật và chất hơn rất nhiều các loại đóng hộp bán thương mại vì em thấy cà gai leo tìm cũng không dễ!

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ chuyên ngành thì quá đỉnh rồi. Thân cà gai leo lại trên vùng cao bán thì còn gì bằng, Em nghĩ nó thật và chất hơn rất nhiều các loại đóng hộp bán thương mại vì em thấy cà gai leo tìm cũng không dễ!
Bây giờ trên đó họ trồng để bán rồi mà cụ , chứ ko phải đi nhặt nhạnh các cây mọc hoang . E đợt này mỡ máu hơi cao hơn bt 1 chút nên cần điều chỉnh chế độ ăn, tập luyện.
Nước hãm cà gai leo uống thay nước hàng ngày , cũng vui vui thôi cụ . Chế độ ăn uống , tập luyện vẫn là quan trọng nhất .
Được cái cv của e ko cần phải đi uống như các cụ làm kinh doanh . 1 Năm say có tầm 5-6 lần 😂

xe đạp Japan

Xe tăng
Bây giờ trên đó họ trồng để bán rồi mà cụ , chứ ko phải đi nhặt nhạnh các cây mọc hoang . E đợt này mỡ máu hơi cao hơn bt 1 chút nên cần điều chỉnh chế độ ăn, tập luyện.
Nước hãm cà gai leo uống thay nước hàng ngày , cũng vui vui thôi cụ . Chế độ ăn uống , tập luyện vẫn là quan trọng nhất .
Được cái cv của e ko cần phải đi uống như các cụ làm kinh doanh . 1 Năm say có tầm 5-6 lần 😂
Sướng nhất là không phải uống nhiều như cụ.

dzoro

Xe điện
Em thấy bảo uống cà gai leo nhiều quá cũng không tốt cho gan mà ngược lại. Không biết có đúng không ạ?

Dr Thanh Bùi

Xe container
Sướng nhất là không phải uống nhiều như cụ.
Hồi mới ra trường e đc người quen gt vào chỗ thu nhập cũng khá cao ,nhưng hay đi , ăn uống nhiều . E từ chối chọn chỗ yên bình và có thời gian chăm sóc cho bản thân , gia đình mình hơn

nguyenphongcp

Xe tải
các cụ uống cà gai leo + xạ đen + giảo cổ lam, hằng ngày, hãm như hãm chè tươi

mua ở viện dược liệu chỗ đg Quang Trung thì an toàn nhưng hơi chát (0,5kg 125k), không nên dùng loại đã chế thành Cao vì ở trong đó hổ lốn các loại ko tin được

minhmo

Xe cút kít
Kiêng với giãn tiến độ bác ạ, để đến tầm tuổi bác em vẫn xơi rượu dc như bác là đẹp đời 🥴
Em cũng bỏ rượu bia năm rưỡi rồi, có lẽ cũng buồn cho anh em xxx. :D