[Funland] Bảo vệ là người chỉ đâu khoá đó?

zaiwaz123

Xe điện
Nhiều cụ cứ bảo ông lx chạy đi đâu mà bv khóa bánh không biết, cứ lúc nào người thân đi cấp cứu thì sẽ biết nhé...

zaiwaz123

Xe điện
Nó thuê nó bảo giết người cũng giết hả? Bảo phải ăn kít cũng ăn hả?
Cụ cũng bớt giận, thông cảm cho những người làm bv, nếu khôn ngoan, có tư duy, học hành đến nơi đến chốn thì đã không làm bv.

meodenminh

Xe điện
Nếu cái này đúng luật thì các làng xã ở mình nó chặn đường lập barie thu tiền bồi hoàn xe mày đi vào nó hỏng đường của tao cũng chả sai, hay cầu chúng tao làm chúng mày đi qua phải trả tiền .... Thành ra cát cứ hết. Lập luôn các pháo đài cho xong.
Luật này hợp lý thì cũng ổn vì đạt đc sự đồng thuận của tập thể, mà điều kiện nhân rộng là gì, tiền và quyền?

Cua34

Xe đạp
Chung cư nó có quyền kẻ ô cho khách vãng lai và thu tiền cơ mà khóa bánh thì bậy. Tại nó có tiền tố V nên nó ko sợ pháp luật thôi . Chứ nơi khác báo phường là vỡ cmn mồm ngay :)
Vậy là trong khu đô thị của nó có Chính Quyền riêng à???
Vì chỉ có CQ, Nhà nc mới xây dựng đc Luật.
Hiểu chưa????

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Bác nói chuyện đúng ngôn phong nhé, chúng ta đều là người lớn.
Chuyện đi làm thuê, cấp trên bảo đó là quy định thì b/v phải khoá. Không khoá thì họ bị phạt từ cấp trên
Bác nên đọc rõ cmt của nhà cháu
Ngày trước có thời gian em cũng làm bảo vệ, cấp trên bảo có người lạ tới công ty chụp hình thì giữ lại bắt xóa hình (vì họ lấy hình ảnh công ty đi lừa đảo), nhưng có khỉ nhé, em chẳng bao giờ giữ lại vì em hiểu tới lúc to chuyện thì mình sẽ bị đẩy ra tế thần thôi.

Dungha

Xe điện
Trách người thì phải trách mình trước.
Ông lái xe cấp cứu đi đâu khi họ đến khoá xe?
Trước mẹ em bị tai biến gọi xe cấp cứu. Nhà nngay mặt đường nhưng cụ nặng nên gọi cả lái xe vào khiêng cáng.

Dan du an

Xe cút kít
Cụ cũng bớt giận, thông cảm cho những người làm bv, nếu khôn ngoan, có tư duy, học hành đến nơi đến chốn thì đã không làm bv.
Cụ nói cũng đúng. Em thuê giúp việc theo giờ để dọn cơ quan, rất tử tế nhưng đầu óc thì rõ là chán. Cái máy hút bụi chỉ có bật ra vệ sinh sau khi hút mà cậy gẫy cả lẫy, rồi lấy băng dính dán kín ở đằng sau. Rồi khi làm nguyên tắc là để hết các đồ dễ vỡ ra một góc rồi hãy hút và lau sàn nhà... đây lại cứ để ở đâu vẫn nguyên ở đó rồi kéo máy đi hút, dây cắm điện nó quệt đổ cả bộ đèn cây, vỡ. Chả nhẽ lại bắt đền. Bó tay.

Quả "khoá bánh trong khu đô thị" cũng giống quả "đậu xe trên đường không cấm nhưng trước nhà người khác". Các cụ vật nhau cả ngày cũng chả kết được thắng/thua :D

pandahn

Xe điện
Lái xe cứu thương này vô tri à mà không biết vào nói chuyện với an ninh khu. Bình thường chỉ đỗ quá lâu mới bị khoá.

cuabacang

Xe tải
Trách người thì phải trách mình trước.
Ông lái xe cấp cứu đi đâu khi họ đến khoá xe?
Trách cái gì, làm như lái xe có mỗi việc lái, còn phải phụ giúp nhân viên y tế mang cáng, di chuyển người, cụ như người ở trên mây

cuabacang

Xe tải
Lái xe cứu thương này vô tri à mà không biết vào nói chuyện với an ninh khu. Bình thường chỉ đỗ quá lâu mới bị khoá.
AN ninh có cái biển hướng dẫn cứu thương cứu hoả phải làm việc trước với họ ko cụ

Tom80

Xe buýt
Cái này phải hỏi ngược lại, có người lạ vào, sao bảo vệ, lễ tân tòa nhà ko biết hoặc biết mà ko phối hợp tức quy trình có lỗ hổng.
Chỗ nhà e, ship hàng gửi tủ bảo vệ cũng biết, chứ đừng bảo người lạ vác cáng vào.
Chưa kể xe cấp cứu vào, nó tò tí te từ đầu ngõ rồi.
E dự là cu bảo vệ từ đây đi tới, quen tay, khóa luôn ko nghĩ.

PenII

Xe tải
vâng vậy bị chửi là đúng lí do rồi cụ , chốt lại là hơn nhau hiểu biết và tư duy, hiểu biết có thể trong trường có thể học ở ngoài đời , tư duy thì cũng phải phát triển sau mỗi sự kiện cứ nhăm nhăm theo luật là sai thì nhrj ăn chửi , nặng mất nghiệp mất tất như đã có ,

Chỉnh sửa cuối:

Diep1979

Xe điện
Ngày trước có thời gian em cũng làm bảo vệ, cấp trên bảo có người lạ tới công ty chụp hình thì giữ lại bắt xóa hình (vì họ lấy hình ảnh công ty đi lừa đảo), nhưng có khỉ nhé, em chẳng bao giờ giữ lại vì em hiểu tới lúc to chuyện thì mình sẽ bị đẩy ra tế thần thôi.
Cụ chắc chưa hiểu ý nhà cháu nói. Nếu mỗi phát có đôi trăm tiền phạt, cụ có làm không?
Lại chả nhăm nhăm đi tìm xe đỗ sai quy định mà khoá bánh ấy chứ.
Ở đây đang nói về tình người, bảo vệ có thể làm đúng quy định là khoá bánh những xe vi phạm. Nhưng sai về tình cảm khi khoá xe cứu thương cần đón nhanh/đi nhanh.

Cụ đi làm b/v công ty tư nhân thì thế thôi, làm bảo vệ nội bộ có chế độ, lương thưởng như nhà nước mà xem. Nghỉ lại đầy ông xin vào

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ chắc chưa hiểu ý nhà cháu nói. Nếu mỗi phát có đôi trăm tiền phạt, cụ có làm không?
Ở đây đang nói về tình người, bảo vệ có thể làm đúng quy định là khoá bánh những xe vi phạm. Nhưng sai về tình cảm khi khoá xe cứu thương cần đón nhanh/đi nhanh.

Cụ đi làm b/v công ty tư nhân thì thế thôi, làm bảo vệ nội bộ có chế độ, lương thưởng như nhà nước mà xem. Nghỉ lại đầy ông xin vào
Nếu nộp phạt thì có nhận đc biên lai không cụ?

tunglam2806

Xe buýt
Trước mẹ em bị tai biến gọi xe cấp cứu. Nhà nngay mặt đường nhưng cụ nặng nên gọi cả lái xe vào khiêng cáng.
Có mấy ông chắc đọc được dăm cái quy định lên mạng chắc nịch vậy cụ ạ. Thực tế nó khác. Gặp trường hợp khó khăn trong việc đưa ngừoi bệnh lên xe thì chuyện lái xe hỗ trợ là bình thường. Nhà e 2 lần gọi cấp cứu và lái xe đều tắt máy hỗ trợ đưa bệnh nhân ra xe.

Ca_uop_muoi

Xe buýt

Bác có thể áp dụng "luật" này, quy định kia, nhưng khi to chuyện người ta cũng chỉ xử theo 1 luật thôi và không có ai bảo vệ bác đâu. Như vụ này, bệnh nhân nếu nửa đường biến chứng không qua khỏi (tỷ lệ này khá cao, dù lúc đầu không có dấu hiệu nguy cấp). Tới lúc lên tòa trình bày lý do, tòa gõ búa không chấp nhận, xong.

PhongFood

Xe điện
Nhiều cụ cứ bảo ông lx chạy đi đâu mà bv khóa bánh không biết, cứ lúc nào người thân đi cấp cứu thì sẽ biết nhé...
Người ta thường viện lý do có vẻ hợp lý, để nhằm mục đích lấp liếm đi sự ngâu dốt. Khi call xe cứu thương thì nhân viên y tế phải đến nhà bệnh nhân làm nhiệm vụ sơ cứu trước khi vận chuyển đến BV.

Diep1979

Xe điện
Nếu nộp phạt thì có nhận đc biên lai không cụ?
Biên lai bql nó đóng cái 1 cụ ạ
Toà nhà cháu, những xe cbnv vi phạm sẽ dán cảnh báo 1 lần, lần 2 phạt 100k có biên lai, lần 3 từ chối trông xe (xoá khỏi hệ thống)