[Funland] Bảo vệ là người chỉ đâu khoá đó?

Diep1979

Xe điện
Bác có thể áp dụng "luật" này, quy định kia, nhưng khi to chuyện người ta cũng chỉ xử theo 1 luật thôi và không có ai bảo vệ bác đâu. Như vụ này, bệnh nhân nếu nửa đường biến chứng không qua khỏi (tỷ lệ này khá cao, dù lúc đầu không có dấu hiệu nguy cấp). Tới lúc lên tòa trình bày lý do, tòa gõ búa không chấp nhận, xong.
Cụ lại không đọc cmt của nhà cháu
Cụ đọc kỹ đi rồi ta nói tiếp

BQL nó cũng lên báo để nói rồi đấy. Cùng lắm đào tạo lại đội b/v và nhắc nhở thôi

Tuỳ trường hợp mà b/v làm hay không làm cụ nhé. Nếu việc BQL yêu cầu nó không ảnh hưởng mấy thì b/v làm bình thường. Ở đây họ sai là vì khoá bánh xe cứu thương thôi

zaiwaz123

Xe điện
Người ta thường viện lý do có vẻ hợp lý, để nhằm mục đích lấp liếm đi sự ngâu dốt. Khi call xe cứu thương thì nhân viên y tế phải đến nhà bệnh nhân làm nhiệm vụ sơ cứu trước khi vận chuyển đến BV.
Vâng cụ , nhiều kíp cc chỉ có nữ nên lx chạy theo phụ giúp là chuyện bình thường, có những ca người bệnh nặng kí, bất động nếu lx cc không phụ giúp thì không thể cho lên cáng được.
Cái bọn ít học chỉ biết gõ phím có suy nghĩ gì đâu.

poiuy

Xe cút kít
Căn cứ theo báo chí thì:
1. Lái xe cứu thương sai vì đỗ tuỳ tiện vào cả vị trí của xe cứu hoả. Sao không đỗ chỗ khác hợp lý hơn?
2. Bảo vệ cứng nhắc khi xe nào sai cũng khoá bánh mà không có nhận định về loại xe. Cũng có thể lỗi do BQL không hướng dẫn BV về những trường hợp đặc biệt.

toyennha

Xe lăn
Trách người thì phải trách mình trước.
Ông lái xe cấp cứu đi đâu khi họ đến khoá xe?
Nếu ông lái cấp cứu đi cùng lên căn hộ . phòng hờ thiếu người còn phụ giúp thì sao hả cụ? Có cấm ko?
Và câu trả lời em tô đậm như hình là xạo L(;)N
Trong trường hợp cấp cứu có rảnh mà chụp hình check in và nhân viên y tế có vẻ như đang tiềm kiếm hy vọng nhanh chóng gặp "chính chủ" ổ khóa

PenII

Xe tải
Căn cứ theo báo chí thì:
1. Lái xe cứu thương sai vì đỗ tuỳ tiện vào cả vị trí của xe cứu hoả. Sao không đỗ chỗ khác hợp lý hơn?
trên ảnh cụ chỉ đạo chỗ đỗ hợp lí cho xe cứu thương với , để em mở rộng tầm mắt ạ , cụ ơi luật giao thông đường bộ có quy định xe ưu tiên mà trường hợp này cũng ưu tiên luôn, k hiểu định phản biện kiểu j, ng nhà người ta chơi kiện thì chắc chắn anh bảo vệ bị đuổi và sau đó k còn j để và nữa

poiuy

Xe cút kít
trên ảnh cụ chỉ đạo chỗ đỗ hợp lí cho xe cứu thương với , để em mở rộng tầm mắt ạ , cụ ơi luật giao thông đường bộ có quy định xe ưu tiên mà trường hợp này cũng ưu tiên luôn, k hiểu định phản biện kiểu j, ng nhà người ta chơi kiện thì chắc chắn anh bảo vệ bị đuổi và sau đó k còn j để và nữa
Tính tùy tiện ăn vào máu dân ta rồi. Người ta đã ghi đây là chỗ cho xe cứu hoả thì tuyệt đối không đỗ vào. Thế thôi.

PenII

Xe tải
Tính tùy tiện ăn vào máu dân ta rồi. Người ta đã ghi đây là chỗ cho xe cứu hoả thì tuyệt đối không đỗ vào. Thế thôi.
vâng cụ phải chỉ rõ đâu là chỗ đỗ xe cứu thương đâu là chỗ đỗ xe cứu hoả , để em mở rộng vốn từ của mình , không em nghĩ cụ chỉ biết tuỳ tiện chứ chưa chắc biết nên sử dụng trong trường hợp cụ thể nào. thế thôi cụ

poiuy

Xe cút kít
vâng cụ phải chỉ rõ đâu là chỗ đỗ xe cứu thương đâu là chỗ đỗ xe cứu hoả , để em mở rộng vốn từ của mình , không em nghĩ cụ chỉ biết tuỳ tiện chứ chưa chắc biết nên sử dụng trong trường hợp cụ thể nào. thế thôi cụ
Đỗ chỗ nào cụ thể em không biết nhưng nó đã ghi là chỗ này cho xe cứu hoả thì không có ai được phép đỗ vào. Đỗ vào đó là hành vi tuỳ tiện.

Batman

Xe điện
Người OF
Nếu ông lái cấp cứu đi cùng lên căn hộ . phòng hờ thiếu người còn phụ giúp thì sao hả cụ? Có cấm ko?
Và câu trả lời em tô đậm như hình là xạo L(;)N
Trong trường hợp cấp cứu có rảnh mà chụp hình check in và nhân viên y tế có vẻ như đang tiềm kiếm hy vọng nhanh chóng gặp "chính chủ" ổ khóa

KLQ nhưng cô gái phía sau có vòng eo đẹp quá. ;))

AcidS

Xe điện
Cái này phải hỏi ngược lại, có người lạ vào, sao bảo vệ, lễ tân tòa nhà ko biết hoặc biết mà ko phối hợp tức quy trình có lỗ hổng.
Chỗ nhà e, ship hàng gửi tủ bảo vệ cũng biết, chứ đừng bảo người lạ vác cáng vào.
Chưa kể xe cấp cứu vào, nó tò tí te từ đầu ngõ rồi.
E dự là cu bảo vệ từ đây đi tới, quen tay, khóa luôn ko nghĩ.
Cụ chắc chưa mua/đến chơi nhà Vin tái định cư bao giờ đúng ko? Mấy toà cấp Sapphire của Vin ( tiền tố S hoặc GS) lấy đâu ra lễ tân

AcidS

Xe điện
Đỗ chỗ nào cụ thể em không biết nhưng nó đã ghi là chỗ này cho xe cứu hoả thì không có ai được phép đỗ vào. Đỗ vào đó là hành vi tuỳ tiện.
Không biết thì đừng có phát biểu cụ nhé. Tặng cụ cái ảnh ở khu Vin nhà em nhé.
Nhà báo nói láo không phải hỗn danh tự nhiên có, cụ xem lại xem cái xe cấp cứu nó đứng ở đâu?
Cái nữa là nếu đúng xe đỗ ô PCCC thì cái vụ tổ chức lấn ô PCCC to đùng này thì bảo vệ Vin nó kệ vì sao? Tiền hay quan hệ ?

camry2025

Xe hơi
Động vào khu V là vỡ mồm đấy, chớ có dại. Trước chả có ô taxi say rượu, bị khóa bánh, xích mích rồi rượt đuổi,đâm xe vào bảo vệ v, đi tù kịch khung chung thân . Nói chung thế lực v cực lớn, bảo vệ cũng thế, đừng dại mà u NC chè, đi tu ngay .

phuongmit

Xe cút kít
Động vào khu V là vỡ mồm đấy, chớ có dại. Trước chả có ô taxi say rượu, bị khóa bánh, xích mích rồi rượt đuổi,đâm xe vào bảo vệ v, đi tù kịch khung chung thân . Nói chung thế lực v cực lớn, bảo vệ cũng thế, đừng dại mà u NC chè, đi tu ngay .
Vụ đấy thằng kia đâm bảo vệ tử vong thì chung thân là nặng hay nhẹ

ung_sung_tu_tai

Xì hơi lốp
Hờ hờ...
Cũng là tranh cãi, cũng là tranh luật dưng mờ khi nói về việc dừng đỗ/khoa bánh của bảo vệ thi nhiều bố gào lên quy định định nào này nọ, rồi phân tích kiểu quy định/pháp luật là pháp luật phải được làm đúng...Còn khi nói về chuyện ông lái xe ở đâu, sao lại tắt máy này nọ.... thì ào ào gầm rú lên là chưa gọi cấp cứu bao giờ à, ông ấy còn phụ giúp, còn lên khiêng cáng chứ còn gì nưa, việc không có lái xe ở đấy, xe tắt máy khóa cửa là chuyện bình thường có gì mà thắc mắc....... Nôm na, íu có chuyện ông lái xe có thực hiện đúng quy định /pháp luật hay không nhá

Trong khi Nhiệm vụ của lái xe ô tô cứu thương được quy định tại Mục 75 Phần II Quy chế bệnh viện ban hành kèm theo Quyết định 1895/1997/QĐ-BYT, íu thấy có chỗ nào quy định ông lái xe phải đi khiêng cáng cả.

Nên việc đúng sai chưa tranh cãi xong thì đã thấy rằng thằng nào cũng cãi theo ý mình thôi. Tau đúng là đúng có quy định rõ ràng nhá. Còn tàu íu thèm để ý tới việc có hay không cái quy định khi tau mầy bẩu tau sai nhá

cunglatruong

Tháo bánh
Thời nào rồi mà cứ hở tí là chơi luật rừng với nhau ?? ko lẽ có tiền tố V là đứng trên pháp luật. Khóa cả xe cứu thương đi cấp cứu mà vẫn bênh được thì e quỳ . E vào sở thú ngắm khỉ đây :))

zaiwaz123

Xe điện
Thời nào rồi mà cứ hở tí là chơi luật rừng với nhau ?? ko lẽ có tiền tố V là đứng trên pháp luật. Khóa cả xe cứu thương đi cấp cứu mà vẫn bênh được thì e quỳ . E vào sở thú ngắm khỉ đây :))
Vâng cụ dạy chuẩn rồi ạ, khóa xe CC rồi bv lại đứng ngay tại đó để sẵn sàng hỗ trợ , nói thế mà vẫn có người tin được thì cũng chịu ạ.

thinhtd

Xe container
Hờ hờ...
Cũng là tranh cãi, cũng là tranh luật dưng mờ khi nói về việc dừng đỗ/khoa bánh của bảo vệ thi nhiều bố gào lên quy định định nào này nọ, rồi phân tích kiểu quy định/pháp luật là pháp luật phải được làm đúng...Còn khi nói về chuyện ông lái xe ở đâu, sao lại tắt máy này nọ.... thì ào ào gầm rú lên là chưa gọi cấp cứu bao giờ à, ông ấy còn phụ giúp, còn lên khiêng cáng chứ còn gì nưa, việc không có lái xe ở đấy, xe tắt máy khóa cửa là chuyện bình thường có gì mà thắc mắc....... Nôm na, íu có chuyện ông lái xe có thực hiện đúng quy định /pháp luật hay không nhá

Trong khi Nhiệm vụ của lái xe ô tô cứu thương được quy định tại Mục 75 Phần II Quy chế bệnh viện ban hành kèm theo Quyết định 1895/1997/QĐ-BYT, íu thấy có chỗ nào quy định ông lái xe phải đi khiêng cáng cả.

Nên việc đúng sai chưa tranh cãi xong thì đã thấy rằng thằng nào cũng cãi theo ý mình thôi. Tau đúng là đúng có quy định rõ ràng nhá. Còn tàu íu thèm để ý tới việc có hay không cái quy định khi tau mầy bẩu tau sai nhá
Em tò mò đọc cái quy chế của cụ đưa thì họ có nhắc đến quy chế cấp cứu. Tra tiếp thì nó ra cái này.

Như trường hợp nhà em thuê cấp cứu ngoài, đưa mẹ em lên Việt Đức mổ xẹp đốt sống thì lái xe họ giúp nhà đẩy cáng lên phòng chờ làm thủ tục nhập viện.

Chỉnh sửa cuối:
Bv mới làm, chưa rõ quy định.
Các cụ nghĩ thế cho nhẹ nhàng, e mới ký bb để xe máy trên vỉa hè tuần trước xong. Mới đến chưa rõ chỗ nào dc để, xin gãy cả lưỡi.

camry2025

Xe hơi
Vụ đấy thằng kia đâm bảo vệ tử vong thì chung thân là nặng hay nhẹ
Chắc là nhẹ cụ ạ, à mà cũng còn tùy vào tầm tiền, thế lực các bên. Như vụ này, tài xế mec tông trực diện vào dân thường,xử nặng lắm, đi tới 4 năm :)) ( xem 2 clip 2 vụ để ss ng) Thay bằng bảo vệ vịn chắc tử hình cũng nên.