[Funland] Bảo vệ Vin có quyền xử phạt người đỗ xe không đúng quy định?

tratida2019

Xe hơi
Đất là của Vin, mạng sống là của mình. Cách bác bảo vệ phi mình lên chặn xe thì hành xử thường ngày cũng như tư tưởng của bác ấy hình như quên mất công việc của mình là "bảo vệ".

Dẫu sao thì người cũng mất rồi nhưng là bài học cho cả khách chơi cũng như các bác làm "bảo vệ".
Vin giáo dục, giao nhiệm vụ cho nhân viên thế chết.

Sent from Other Universe via OTOFUN

tratida2019

Xe hơi
Trường hợp này VIN cũng chỉ như khu du lịch tư nhân nào đó có đường nội bộ, chỗ để xe thôi. Thống nhất trước nhau, ko thống nhất được đừng vào, ko thì lại đâm chém nhau

tratida2019

Xe hơi
Chậc, cũng nguồn tham khảo thôi ạ.
Em thì thấy: dù đường do chủ đầu tư hay Nhà nước quản lý thì cũng ko thể tiện thể là đỗ được. Đấy là mấu chốt, chứ sa đà vào của thằng nào…🤭🤭🤭🤭
Đầy vụ đường NN quản lý, xong cứ đỗ, sáng ra chả biết nhà nào nó vẽ sơn, cào sườn, …lúc í kêu ai
Kêu Công An :))

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Thực tế việc khoá bánh trong các khu đô thị của Vin là hành động giam giữ trái phép tài sản của người khác, luật pháp ko cho phép, Vin ko được làm như thế. Có lẽ các bạn bv Vin cũng hiểu điều này nên mọi biên bản của các bạn ý ko bg đưa hình thức xử lý khoá bánh xe vào, chỉ toàn ghi là nhắc nhở. Trong trường hợp vừa xảy ra, mình ko binh vực cậu taxi nhưng nhẽ ra người ta đi rồi thì cậu bv kia nên thôi, còn chạy theo gây sự với người ta làm gì để rồi sinh ra hậu quả.
Chạy theo à cụ ? Thế mà qua e đọc thấy đội 9 điểm viết cậu này bỏ đi bị đuổi theo đâm !!

trankts

Xe buýt
Từ đầu tới giờ các cụ cứ cãi nhau cái vụ đường là của Vin hay của các cụ em thấy câu trả lời học sinh cấp 2 nó cũng trả lời được.
Xin thưa các cụ bên phe đường của các cụ thì: Trước đây nó là ruộng và anh Vin về xây dựng nó thành đường để phục vụ khu dân cư trong dự án của Vin vậy nó phù hợp với quy định theo luật nó là của Vin vậy đến đây các cụ hiểu chưa?
Còn 1 lý do nữa, là Vin đang trả tiền thuê đất trên toàn bộ diện tích khu đô thị tới khi hết vòng đời của dự án. Và vì vậy, Vin có quyền quản lý. Tuy nhiên em nghĩ khóa bánh và phạt tiền thì cần phối hợp với cả chính quyền địa phương thì mới ổn.

niceshot

Xe container
Thế bác chưa biết xứ Mỹ văn minh rồi. Vào đất nhà nó, nó đuổi mà không đi là nó bắn đấy, lúc đó chết ráng chịu.
Cụ chắc toàn nghe nói thôi đúng ko???

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Do đó, tại những khu vực này, lực lượng bảo vệ có quyền thực hiện theo các yêu cầu nội bộ và quy định các vị trí cấm dừng/đỗ xe, hình thức xử phạt với các phương tiện vi phạm.
Xin phép các bác và mọi người cho em lộng ngôn tý. Ông LS này phát biểu liều và ẩu quá. Chế tài phạt có trong quan hệ pháp luật hành chính giữa hai chủ thể với một bên là cơ quan quản lý nhà nước và bên còn lại là tổ chức/cá nhân.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Trong trường hợp vừa xảy ra, mình ko binh vực cậu taxi nhưng nhẽ ra người ta đi rồi thì cậu bv kia nên thôi, còn chạy theo gây sự với người ta làm gì để rồi sinh ra hậu quả.
Cơ quan điều tra kết luận hay cụ đoán cái đoạn "chạy theo gây sự" đấy 🤣. Cứ quen thói mình nghĩ sao nói vậy và trở thành chân lý à?

gik_nguyen

Xe buýt
Nhưng nếu hệ thống hạ tầng kỹ thuật sử dụng vào mục đích công cộng hoặc thuộc diện phải bàn giao cho Nhà nước hoặc giao cho chủ đầu tư quản lý theo nội dung dự án đã được phê duyệt, đây không được xem như phần sở hữu chung của nhà chung cư.
Đoạn này là mấu chốt đây các cụ. Như em thấy bên Ecopark, các phần đường đi không thuộc phần sở hữu chung của nhà chung cư các cụ ạ.

Còn bên VI.N (trừ những đoạn biệt thự có rào chắn và cổng riêng), em tin đều là đường công cộng, thuộc diện phải bàn giao cho nhà nước.

Mr. Bonjames

Xe tải
Cơ quan điều tra kết luận hay cụ đoán cái đoạn "chạy theo gây sự" đấy 🤣. Cứ quen thói mình nghĩ sao nói vậy và trở thành chân lý à?
Báo viết đầy ra đấy không đọc à, hay chỉ "quen thói mình nghĩ sao nói vậy và trở thành chân lý à?"

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Báo viết đầy ra đấy không đọc à, hay chỉ "quen thói mình nghĩ sao nói vậy và trở thành chân lý à?"
Các báo đang viết tình tiết khác nhau loại xạ, thế cụ tin báo nào? Báo đó có viết là BV chạy theo gây sự không? 🤣

Mr.Alo

Xe lăn
Chạy theo à cụ ? Thế mà qua e đọc thấy đội 9 điểm viết cậu này bỏ đi bị đuổi theo đâm !!
Qua đọc báo thì : say rượu , chạy đâm bạn bv , đâm thêm cả dao ... Đọc thế ai chả chủi mả bố bạn taxi lên , dân đen va vào cây to thường là thế ...

TRÂU VÀNG II

Xe buýt
Đoạn này là mấu chốt đây các cụ. Như em thấy bên Ecopark, các phần đường đi không thuộc phần sở hữu chung của nhà chung cư các cụ ạ.
Còn bên VI.N (trừ những đoạn biệt thự có rào chắn và cổng riêng), em tin đều là đường công cộng, thuộc diện phải bàn giao cho nhà nước.
Có mỗi chữ VIN mà chẳng dám viết đầy đủ, tranh luận nỗi gì. :))
Để mai em bảo anh em giải tán đám bảo vệ. Cho các cụ thỏa mái dẫn chó vào đái ỉa. Đưa xe lên vỉa hè hay đỗ ntn thì đỗ cho các cụ thỏa con gà mái.
Gớm, tư duy không làm mà đòi có ăn, ko bỏ xèng lại đòi đc sử dụng dư nầy bao giờ lên XHCN cho được. Haizzai

sắt con

Xe điện

Bên ecopark khu đường giữa các toà ví dụ lake 1&2 và cụm sky 1,2,3 là đất , vỉa hè, đất trồng cây xanh là do CĐT quản lý , trả tiền thuê đấy ạ, đường nối khu 1&2, đường và hồ thiên nga thì không. Thế nên đợt dịch cãi nhau ầm ĩ việc lập rào ngăn nhân dân ở ngoài vào chơi 🙂.
tóm lại muốn biết khu vực/đoạn nào là bàn giao chính quyền địa phương hay nhà đầu tư nộp tiền để sử dụng hạ tầng làm tiện ích thì phải xem đồ án quy hoạch 🤭🤭🤭🤭

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Cũng có khi chả phải cố tình húc đâu cụ, lúc đấy lái xe có thể ấn nhầm chân phanh/chân ga ấy ạ, vì có xe chặn với tốc độ cao và có rượu nữa, Nên tốc độ xử lý chậm hoặc cuống.
Bảo vệ lách con GLC tạt đầu i10

BinhminhSG

Xe buýt

ndkhoiits

Xe tải
Về quy định thu phí bồi hoàn của vin, họ có gửi xin ý kiến đồng thuận của nhân dân, em cũng không rõ quy trình để thực hiện thu phí là đúng hay sai, nhưng em xin phép gửi lên đây để các cụ tham khảo ạ

1. Xin ý kiến bổ sung thu phí bồi hoàn

2. Kết quả khảo sát

3. Tình hình thu phí bồi hoàn