[Funland] Barcelona vs MU, 02h00 ngày 17/4: Mission Impossible! :))

lót dép hóng

Xe máy
MU giờ ăn mày dĩ vãng thôi, sức hút cũng không mạnh mà chất lượng, bản sắc cũng không còn

Cao_Xanh

Xe tăng
Có nên giật tít "Giọt nước mắt của những chú Dùa" không cụ Mầu!? :))
Theo em thì tít cuối tuần theo ý của kụ nên là: Đua nước rút vào Top4 EPL- nước mắt Dùa không thể có vị (chè) C2

Hoặc: "Giận cá"=Barca - quỷ đỏ chém thớt=Everton -> chen chân vào top4 EPL

Hay là: Dùa dị ứng trà C2 quyết chui vào hang C1 qua cửa ngách Top4EPL...

Hy vọng Kụ có tít hay câu Fan-MU cuối tuần!:)

Chelski

Xe điện
Hè này MU nên bán thắng Pogba càng sơm càng tốt , từ thời Morinho nó đã khệnh rồi , đá ở Mu mà mà đầu óc đã nghĩ tới làm dáng ở Real

Bomva

Xe điện
Tiền là vấn đề nhưng em nghĩ chính cái thời Sir Alex đã trói buộc tư tưởng MU. Sir Alex là HLV giỏi quá, đến mức mấy tay gà mờ cũng khiến họ đá tốt đc. Đâm ra các thánh lại ảo tưởng mình đá hay. Em lấy VD như thánh Đang Nhỏ, thánh Jones đầu bò hay thánh Trẻ chẳng hạn. Toàn những cầu thủ tầm trung cả chứ hạng khá sợ còn chưa tới.

Thế nên ông Gal già mới tính chuyện thay đổi nhân sự, Mou cũng kêu than vì lực lượng thiếu dù chi ko ít tiền.
MU giờ thiếu 1 bộ khung có độ tuổi tương đối khoảng 23-27 làm nòng cốt.
Thủ môn? OK, ngon. Trung vệ? Chả ai đáng tin cậy. Tiền vệ trung tâm? Pog3 chỉ giỏi bắt nạt đội nhỏ. Tiền đạo? Lukaku chỉ biến hình khi đầy đủ yếu tố chủ quan lẫn khách quan.

Nên nếu bảo là mua cầu thủ, theo em nên mua theo trục dọc này cho ổn. Mỗi tuyến sẽ có 1 cầu thủ đẳng cấp để gánh, những người khác bồi đắp thêm.

Cụ để ý sẽ thấy Sir Alex xây đội cũng theo trục này. Dù Beckham hay Giggs có nổi cỡ nào thì vị trí tiền vệ trung tâm của MU thời ông vẫn luôn có cầu thủ hàng đầu thế giới để làm hạt nhân. Cả vị trí trung vệ cũng thế, Sir rất chú trọng và sẵn sàng đón cả Laurent Blanc về chỉ để đám trẻ có thêm chút kinh nghiệm. Các vị trí khác của MU thời Alex ko hẳn có những người giỏi mà chỉ cần phù hợp. Đấy là lí do tại sao cái đám Phil Neville, Wes Brown, Young, Valencia ... có thể tồn tại.

Ông ấy đc mời đến Harvard dạy về quản lí mà cụ.
Chính bởi 2 cái c1ăn rùa mới đúng. Sir tưởng mình là kiệt xuất. Các cầu thủ tưởng mình là ngôi sao.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
À ý em là vẫn phải mua, nhưng mua ông nào, và ông nào sẽ đồng ý về mới là quan trọng :D
Theo em thì MU muốn đua top thì nên thuyết phục Busquet rời Barca. Hiện tại thì tiền vệ trung tâm đẳng cấp thế giới ko nhiều và hầu hết đều cứng tuổi rồi. Nhưng Busquet thì em nghĩ vẫn đá tốt thêm ít nhất 3 năm nữa.

Chính bởi 2 cái c1ăn rùa mới đúng. Sir tưởng mình là kiệt xuất. Các cầu thủ tưởng mình là ngôi sao.
Cái năm 2008 có rùa đâu cụ. Năm đó em thấy MU ăn rất thuyết phục. Có trận chung kết chật vật nhưng đánh giá cả quá trình thì đúng là xứng đáng. Năm 2011 ấy, năm đó MU vào CK C1 thì đúng nhờ tài Alex còn gì ;)) . Đội hình đó em cá vứt cho Pep, Pep còn lâu mới dám nhận :))

Trước có câu chuyện đùa về thời Sir Alex. Đó là tại sao MU đá ở hiệp 2 thường hay hơn, nhất là khi bị dẫn bàn ở hiệp 1.
Là vì ở giờ nghỉ, ông Ferguson sẽ thuyết 1 bài rất dài. Sau đó, ông hỏi:
- Understand?
Cố nhiên đám cầu thủ đều gật đầu. Vấn đề là cái giọng Scot nhà quê của Alex khó nghe nên mọi người ko hiểu lắm. Anh em ra hỏi Roy Keane, vốn ở lâu với Ferguson. Keane gãi đầu:
- Tao cũng chả hiểu gì, cơ mà chúng mày cố mà chạy cật lực vào chứ ko lại bị chửi tiếp.
Thế là các cầu thủ MU đá hiệp 2 chạy ầm ầm, cố hết sức nên thường lật ngược thế cờ.
Sự tích của giờ nghỉ là thế :))

Chuyện này do một thằng fan MU gộc bịa ra nhé, ko phải em ;))

thanh040506

Xe trâu
Theo em thì MU muốn đua top thì nên thuyết phục Busquet rời Barca. Hiện tại thì tiền vệ trung tâm đẳng cấp thế giới ko nhiều và hầu hết đều cứng tuổi rồi. Nhưng Busquet thì em nghĩ vẫn đá tốt thêm ít nhất 3 năm nữa.

Cái năm 2008 có rùa đâu cụ. Năm đó em thấy MU ăn rất thuyết phục. Có trận chung kết chật vật nhưng đánh giá cả quá trình thì đúng là xứng đáng. Năm 2011 ấy, năm đó MU vào CK C1 thì đúng nhờ tài Alex còn gì ;)) . Đội hình đó em cá vứt cho Pep, Pep còn lâu mới dám nhận :))

Trước có câu chuyện đùa về thời Sir Alex. Đó là tại sao MU đá ở hiệp 2 thường hay hơn, nhất là khi bị dẫn bàn ở hiệp 1.
Là vì ở giờ nghỉ, ông Ferguson sẽ thuyết 1 bài rất dài. Sau đó, ông hỏi:
- Understand?
Cố nhiên đám cầu thủ đều gật đầu. Vấn đề là cái giọng Scot nhà quê của Alex khó nghe nên mọi người ko hiểu lắm. Anh em ra hỏi Roy Keane, vốn ở lâu với Ferguson. Keane gãi đầu:
- Tao cũng chả hiểu gì, cơ mà chúng mày cố mà chạy cật lực vào chứ ko lại bị chửi tiếp.
Thế là các cầu thủ MU đá hiệp 2 chạy ầm ầm, cố hết sức nên thường lật ngược thế cờ.
Sự tích của giờ nghỉ là thế :))

Chuyện này do một thằng fan MU gộc bịa ra nhé, ko phải em ;))
1. Busquets cũng bắt đầu cứng tuổi. Phân tích cho thấy Bus hợp với Barca, sang CLB khác thì khó biết.
2. Ck C1 2008, Terry k trượt chân quả pen quyết định thì Che ẵm cúp rồi.

transporter3

Xe điện
Thế cụ Gangnam hôm nay có mở thớt Man City ko nhể? Xem MU thua kiểu ko biết đá bóng chán quá!

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
1. Busquets cũng bắt đầu cứng tuổi. Phân tích cho thấy Bus hợp với Barca, sang CLB khác thì khó biết.
2. Ck C1 2008, Terry k trượt chân quả pen quyết định thì Che ẵm cúp rồi.
Em phân tích cả quá trình, cụ ơi. MU năm đó em thấy đi đến cái Cup khá thuyết phục. Hơn nữa, nói Terry trượt chân thì cũng có thể nói thế về việc Ronaldo nó sút trật đối với Chelsea mà cụ.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Kinh mời cccm vào link sau để chém gió lượt trận đêm nay:

https://www.otofun.net/threads/tu-ket-luot-ve-c1-2h00-sang-mai-por-vs-liv-mc-vs-tot.1476194/

Em cũng vote bán Pog3, ko thể xây dựng đội bóng dựa trên 1 cá nhân chỉ đá hay trước các đội nhỏ và luôn đòi ra đi.
Em nghĩ thực sự khó khăn đấy.
3 trận liên tiếp trong 1 tuần EVE - MANC - CHEL, em nghĩ khả năng giành được 5 điểm và thế là hết.
Sang năm đá C2 khó mà mua được cầu thủ tốt.
Vận đã suy thì thật khó cưỡng.
Chắc phải chấp nhận vài năm để xây dựng lứa cầu thủ mới.
Hãy quên chức vô địch đi, đi theo con đường của TOT, ổn định top 4 đi đã.
Ơ thế lày là lão chửi em ah :))
Báo stk e ck, cần gì vay :))
Chuẩn rồi, theo lý thuyết thì Sir Alex mới chỉ đạt đến tầm lãnh đạo cấp độ 4.
À ý em là vẫn phải mua, nhưng mua ông nào, và ông nào sẽ đồng ý về mới là quan trọng :D
Thế thì gay nhỉ, liver sẽ vô ck cụ nhé ;))
Nhìn dàn hậu vệ của MU bao năm vẫn cứ Jones , Smalling , Rojo là thấy thua rồi , mấy ông này đẳng cấp chỉ đáng khoác áo Eventon , Fulham .
MU giờ yếu đều cả 3 tuyến , ông Poc3 thấy nó nhờ nhờ , mọi khả năng chỉ ở mức khá !
Chả phải ngẫu nhiên nhưng từ xưa đến giờ em đố các cụ tìm được 1 tiền vệ tổ chức người da màu đáng gọi là siêu sao được đấy ?
MU giờ ăn mày dĩ vãng thôi, sức hút cũng không mạnh mà chất lượng, bản sắc cũng không còn
Theo em thì tít cuối tuần theo ý của kụ nên là: Đua nước rút vào Top4 EPL- nước mắt Dùa không thể có vị (chè) C2

Hoặc: "Giận cá"=Barca - quỷ đỏ chém thớt=Everton -> chen chân vào top4 EPL

Hay là: Dùa dị ứng trà C2 quyết chui vào hang C1 qua cửa ngách Top4EPL...

Hy vọng Kụ có tít hay câu Fan-MU cuối tuần!:)
Hè này MU nên bán thắng Pogba càng sơm càng tốt , từ thời Morinho nó đã khệnh rồi , đá ở Mu mà mà đầu óc đã nghĩ tới làm dáng ở Real
Đúng là đau thật, bọn em vẫn đùa nhau là Mu có đông hoạn quan nhất.
50/50. Khó đoán.
Barca lợi thế là k phải căng sức ở Liga nữa rồi.
Thế cụ Gangnam hôm nay có mở thớt Man City ko nhể? Xem MU thua kiểu ko biết đá bóng chán quá!
Em phân tích cả quá trình, cụ ơi. MU năm đó em thấy đi đến cái Cup khá thuyết phục. Hơn nữa, nói Terry trượt chân thì cũng có thể nói thế về việc Ronaldo nó sút trật đối với Chelsea mà cụ.

thanh040506

Xe trâu
Tại quả sút của Terry là quả quyết định mà trượt chân.

GamCaoMayLanh

Xe container
Điều gì sẽ xảy ra nếu MU sò lông lên đồng mở tỷ số sớm ngay trong H1?.
Ngay ở phút đầu tiên, những đòn phủ đầu chớp nhoáng của MU suýt nữa đã làm nên chuyện. Marcus Rashford đã có pha xâm nhập vòng cấm, chỉ tiếc pha chích mũi giày của tiền đạo này sau đó đã đưa bóng dội đúng xà ngang đi ra ngoài. Nhiều người đã tiếc nuối bởi nếu đó là một bàn thắng, trận đấu đã rẽ sang một hướng khác.
------------------------

Đúng là hơi có một chút núi tiếc cho Sò Lông vì em đã nghĩ đến tình huống này. Giả dụ dẫn trước sớm 1-0 thì Rắn Trắng buộc phải đẩy cao đội hình và ngay sau đó trong một tình huống phản công kinh văn điển thì Sò Lông nâng tỷ số lên 2-0. Rắn Trắng hiểu rằng phải ghi thêm 2 bàn nữa mới đi tiếp nên tất tay. Trong một ngày xấu trời thì họ chỉ gỡ được 1 bàn và ông Gang đêm nay hì hục ngồi tết thêm một dây bao cao su làm phần thưởng cho khách.~:>

URAL CCCP

Xe ba gác
Thớt này em dự chuẩn mà éo thấy chủ thớt thông báo nhận quà giề thía nhể~X(

mone

[Tịch thu bằng lái]
Ngay ở phút đầu tiên, những đòn phủ đầu chớp nhoáng của MU suýt nữa đã làm nên chuyện. Marcus Rashford đã có pha xâm nhập vòng cấm, chỉ tiếc pha chích mũi giày của tiền đạo này sau đó đã đưa bóng dội đúng xà ngang đi ra ngoài. Nhiều người đã tiếc nuối bởi nếu đó là một bàn thắng, trận đấu đã rẽ sang một hướng khác.
------------------------

Đúng là hơi có một chút núi tiếc cho Sò Lông vì em đã nghĩ đến tình huống này. Giả dụ dẫn trước sớm 1-0 thì Rắn Trắng buộc phải đẩy cao đội hình và ngay sau đó trong một tình huống phản công kinh văn điển thì Sò Lông nâng tỷ số lên 2-0. Rắn Trắng hiểu rằng phải ghi thêm 2 bàn nữa mới đi tiếp nên tất tay. Trong một ngày xấu trời thì họ chỉ gỡ được 1 bàn và ông Gang đêm nay hì hục ngồi tết thêm một dây bao cao su làm phần thưởng cho khách.~:>
Nói vậy mà cũng nói. Tiền đạo MU ko đủ đẳng cấp nên thấy khung thành bên kia là cóng, sút, đội đầu ko vào. Mà biết đâu vào 1-0 trước bên Barca điên lên nó giã cho 5-6 quả

vodanhtk

Xe tải
Lúc Sir nghỉ đã chọn Moy. Nhưng Moy phạm một sai lầm rất lớn là không nghe Sir thay hết đội phụ tá cũ của Sir trong khi đó là những con người hiểu rõ ManU nhất lúc bấy giờ, còn đến Van và Mou thì không hợp với triết lý của ManU nên không thể thành công được là điều dễ hiểu. Bây giờ chỉ có nhịn đau chặt tay, thay máu triệt để, coi như mấy mùa tới dùng để xây dựng đội hình, tạo một lứa cầu thủ ManU mới, hi vọng Sir cầm tay chỉ việc cho Sol mấy mùa tới.