[Funland] Bắt 2 nghi phạm đổ dầu thải

Minhkhang09

Xe hơi
Phải nói là, họ xử lý lốp bằng nhiệt. Quá trình xử lý nhiệt có một số khói.
Phải nói cái con ***, mịa đốt mù mịt mùi khét lẹt độc hại , trước khói còn đen xì ra bốc cao như cháy nhà, ô nghiễm thế nói mịa ra, quê tôi éo biết nói văn hoa
Các bác đọc đi thì biết https://m.baophapluat.vn/moi-truong/phu-tho-cong-ty-co-phan-gom-su-thanh-ha-cth-bi-to-buc-tu-moi-truong-452094.html

CHUBB

Xe buýt
Lại sắp có tin. Đã tử tự trong phòng giam :D

fightstinger

Xe tăng
Em thấy chả liên quan gì. Việc đổ dầu với việc người thuê đổ dầu thì liên quan gì, thế giờ em thuê hút bể phốt, thằng hút xong nó đi đổ bậy đổ bạ, em cũng bị liên luỵ à, việc thằng nào làm thằng đó phải chịu chứ, em là người thuê vứt rác thì bọn nhận việc nó phải chịu trách nhiệm.
Doanh nghiêp sẽ bị phạt vì lỗi quản lý chất thải cụ nhé. Tội to đấy, dừng hoạt động chứ chẳng chơi đâu.

thachnhung

Xe container
Em thấy chả liên quan gì. Việc đổ dầu với việc người thuê đổ dầu thì liên quan gì, thế giờ em thuê hút bể phốt, thằng hút xong nó đi đổ bậy đổ bạ, em cũng bị liên luỵ à, việc thằng nào làm thằng đó phải chịu chứ, em là người thuê vứt rác thì bọn nhận việc nó phải chịu trách nhiệm.
Quản lý chất thải nguy hại nó yêu cầu chặt lắm chứ ko phải là rác thải sinh hoạt nhà cụ đâu!

GloryJack

Xe container
Em thì nghĩ là cái cty kia có tí dầu thải không muốn thuê xử lý vì chi phí cao. Mới gọi mấy cu kia lại bảo cho chúng mày đấy, mấy cu kia nghĩ ngon vì tưởng bán được nên nhận. khi đem xuống đất tổ ngành ve chai ở Lạc Đạo-Hưng Yên thì mới biết loại này không bán được và biết cái dầu này độc hại đổ bừa bên ruộng hay mương nước sẽ dễ bị phát hiện. Nên mới chạy lên vùng rừng rú để đổ ko ngờ thì cái sảy nó nẩy cái ung nên thành ra như bây giờ
Là em thì em đem trả nhà máy kia, đe'o gì mày lừa ông à??

sthd

Xe lăn
Em thì nghĩ là cái cty kia có tí dầu thải không muốn thuê xử lý vì chi phí cao. Mới gọi mấy cu kia lại bảo cho chúng mày đấy, mấy cu kia nghĩ ngon vì tưởng bán được nên nhận. khi đem xuống đất tổ ngành ve chai ở Lạc Đạo-Hưng Yên thì mới biết loại này không bán được và biết cái dầu này độc hại đổ bừa bên ruộng hay mương nước sẽ dễ bị phát hiện. Nên mới chạy lên vùng rừng rú để đổ ko ngờ thì cái sảy nó nẩy cái ung nên thành ra như bây giờ
cụ nghĩ dân mình ý thức cao như Mỹ ấy mà phải chạy lên tận HB mà đổ? nếu phát hiện ra ko bán được nhá, nó xả thẳng ra ao hồ kênh mương cạnh nhà ngay, chứ công đâu mà chở 100km lên tận HB? rồi lại còn lái xe 4 chỗ đi theo chỉ địa điểm nữa

sonvtc2

Xe điện
cụ nghĩ dân mình ý thức cao như Mỹ ấy mà phải chạy lên tận HB mà đổ? nếu phát hiện ra ko bán được nhá, nó xả thẳng ra ao hồ kênh mương cạnh nhà ngay, chứ công đâu mà chở 100km lên tận HB? rồi lại còn lái xe 4 chỗ đi theo chỉ địa điểm nữa
Cứ quy vào tội giết người hàng loạt và cho cái án tử thì lại xoắn như quẩy và khi đó sẽ lòi ra cái thằng trong đống rơm ngay.

ca_kiem

Xe container
Vấn đề cụ thuê ai ... hợp đồng thế nào ..các cam kết thế nào..
Cái này nó quy định rõ rồi làm nhà máy thì phải có hệ thống sử lý nước thải, chất thải.... nếu không có thì phải thuê đúng công ty sử lý chất thải, nước thải... nếu cụ thuê không đúng người có chức năng sử lý chất thải thì đã sai chưa

VoCan

Xe điện
Nó kiếm bãi đất trống quăng phát xuống là xong.Đâu mất công vậy cụ

SƠN CƯỚC

Xe điện
10m3 dầu thải quy ra thì đc bao nhiêu tấn hả cc ?

Doc_hanh79

Xe tăng
Nếu 7tr mà chạy lên tận Hoà bình đổ thì tội âm mưu khủng bố, chỉ là tìm nguồn dầu phù hợp.
Cặn dầu thải của các lò tái chế dầu người ta vẫn dùng để trộn thêm vào chất đốt. (Hình như than bùn) vừa cháy nhanh mà lại ko gây hại môi trường, ko biết đây là lò gạch kiểu gì lại ko dùng than
Rất nhiều nhà máy gạch không còn dùng chất đốt để nung sản phẩm nữa anh ạ.
Dầu này có thể là dầu thải sau quá trình vận hành thiết bị. Thông thường phải thuê xử lý, giá khá cao.
Bọn được thuê xử lý nó làm gì thì không ai biết, có thể nó đi đổ trộm như trong vụ việc này.

sactimtn

Xe tăng
Theo em biết thì nhà máy gạch còn phải đi mua dầu thải bỏ mịa ra ấy chứ làm gì có mà đem đi đổ

5599

Xe buýt
Theo các tình tiết hiện tại, thì cả bên thuê và bên được thuê đều ý thức được sự nguy hiểm của chất thải này.
Đều có sự tính toán về đường đi và nơi dự kiến đổ.
Với 7tr đồng để đánh đổi sư không an toàn là vô lý.

banmotnucuoi

Xe lăn
Rất nhiều nhà máy gạch không còn dùng chất đốt để nung sản phẩm nữa anh ạ.
Dầu này có thể là dầu thải sau quá trình vận hành thiết bị. Thông thường phải thuê xử lý, giá khá cao.
Bọn được thuê xử lý nó làm gì thì không ai biết, có thể nó đi đổ trộm như trong vụ việc này.
Có thể nhiều nhà máy ko dùng, nhưng phương pháp sử lý đơn giản nhất vẫn là trộn vào than để đốt.
Giá sử lý là 3.5tr/m3 thì ko phải là cao với loại hoá chất độc hại như thế này

zonda82

Xe container
Em hóng diễn tiến, có sự móc nối phá hoại của nhóm lợi ích hay nước ngoài không?

hunglawyer

Xe buýt
Cụ xem lại luật môi trường nhé. Trách nhiệm cuối cùng vẫn là chủ nguồn thải. Chủ nguồn thải phải thuê đúng đơn vị có chức năng xử lý chất thải cụ ah. Câu chuyện này là trâu buộc ghét trâu ăn thôi :)

hunglawyer

Xe buýt
Lại sắp có tin. Đã tử tự trong phòng giam :D
Cũng có thể lắm. Nhưng Hòa Bình nổi tiếng trấn áp được các vụ ma túy mà để bị can thiệp như vậy thì mất mặt quá :)