Bật chìa khóa là AC điều hòa làm việc

hoinhap

Xe tăng
Chả là Ông sếp em hôm rồi ngồi chờ gấu, tắt máy nhưng để chìa khóa On, thế là con CRV 2011 hết sạch ác qui phải câu nối để đề nổ. Sao CRV ngon thế mà điều hòa lại rỏm vậy hở các cụ.

hoinhap

Xe tăng
Cái xe cùi của em mà chưa nổ máy thì chỉ có quạt gió làm việc thôi, còn lốc làm lạnh không làm việc đâu

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Cái xe cùi của em mà chưa nổ máy thì chỉ có quạt gió làm việc thôi, còn lốc làm lạnh không làm việc đâu
Thế thì bác kiếm cái xe ko cùi đi rồi biết lúc bật ON xe có chạy quạt gió và đh hay ko :)

phinm

Xe tăng
Chả là Ông sếp em hôm rồi ngồi chờ gấu, tắt máy nhưng để chìa khóa On, thế là con CRV 2011 hết sạch ác qui phải câu nối để đề nổ. Sao CRV ngon thế mà điều hòa lại rỏm vậy hở các cụ.
Con RR của em cũng thế mới chết chứ, để chìa khóa on có mỗi ngày là hết accu
Không hiểu có phải thay con khác không các cụ

hoinhap

Xe tăng
Thế thì bác kiếm cái xe ko cùi đi rồi biết lúc bật ON xe có chạy quạt gió và đh hay ko :)
Thế thì nhà cháu mới thắc mắc chứ, bật chìa khóa On ắc qui hết sạch điện mà cái này là cái CRV thứ 2 cùng đời như vậy nhà cháu gặp rồi.

TULUONGBMV

Xe đạp

hoinhap

Xe tăng
Con RR của em cũng thế mới chết chứ, để chìa khóa on có mỗi ngày là hết accu
Không hiểu có phải thay con khác không các cụ
Để có 5 phút thôi không lâu đâu cụ ạ

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Thế thì nhà cháu mới thắc mắc chứ, bật chìa khóa On ắc qui hết sạch điện mà cái này là cái CRV thứ 2 cùng đời như vậy nhà cháu gặp rồi.
Ơ, thế bật ON lên mô tơ quạt chạy bằng năng lượng mặt zời ah bác ?!!!!!!! Ko nổ máy để máy phát điện cấp nguồn thì nó phải dùng nguồn của acquy chứ ?! Quên bật bóng đèn trong xe để qua đêm còn hết điện nữa là ngồi trong xe ko nổ máy mà bật Đh ! Xe cùi của bác thử bật ON rồi để quạt gió chạy vài tiếng xem có hết ắc quy ko ?! :)

GRS

Xe máy
Việc rõ như ban ngày cần gì bàn nhiều ạ ............................

bật chìa khóa ko tắt điều hòa thì quạt gió vẫn làm việc, điều hòa ko làm việc.

theo kinh nghiệm cá nhân.... trước khi tắt máy xuống xe nên tắt điều hòa, hoặc trước khi khởi động máy cũng nên tắt điều hòa, việc này sẽ tốt cho động cơ và tuổi thọ ắc quy. trong trường hợp xe mới khi đề nổ (buổi sáng mỗi ngày) nên để động cơ chạy ko tải (ko vào D) mấy phút trước khi khởi hành ..........

Chỉnh sửa cuối:
46C, Xô Viết Nghệ Tĩnh, Phường 7, Đà Lạt, Lâm Đồng
Website
sanxeviet.vn
Bật chia khóa on mà không nỏ máy nhung vẫn bật AC thì quạt gió vẫn chạy ........................hết accu là đúng chưa các cụ nhỉ

lead2011

Xe container
May quá..xe e ếch có điều hòa.

haind

Xe buýt
Em tưởng nổ máy điều hoà mới làm việc mà

Civic_Lào Cai

Xe tải
Bật on thì chỉ quạt gió chạy (nếu bật) còn AC k bật nhé
Quạt gió chạy + đèn bảng điều khiển thì chỉ vài tiếng là hết điện, chứ 5p như cụ nói thì nên kiểm tra lại
Cv nhà e có lần quên cả buổi sáng cũng phải câu bình, còn e k nổ máy nghe nhạc độ 1-2h vô tư

46C, Xô Viết Nghệ Tĩnh, Phường 7, Đà Lạt, Lâm Đồng
Website
sanxeviet.vn
Bật on thì chỉ quạt gió chạy (nếu bật) còn AC k bật nhé
Quạt gió chạy + đèn bảng điều khiển thì chỉ vài tiếng là hết điện, chứ 5p như cụ nói thì nên kiểm tra lại
Cv nhà e có lần quên cả buổi sáng cũng phải câu bình, còn e k nổ máy nghe nhạc độ 1-2h vô tư
Cụ phán chuẩn rồi đới !
Đèn đồng hồ không là đủ hết bình trong 1 buổi sáng rồi. Nếu bật AC công tác khó on tât nhiên là lốc lạnh không hoạt dộng nhưng quạt gió sẽ quay thì nhanh hết điện hơn nữa !

ltrphuc

Xe tăng
Giọng cụ trả lời gay gắt nhưng chả biết cụ có hiểu vấn đề ở đây không nữa :| Tất cả các xe thì em chưa có cơ hội đi qua nhưng những xe đã từng chạy bao gồm HD Civic, HD City, Camry, Ford Mondeo, Altis thì chả có con quái nào vẫn chạy điều hòa khi tắt máy và vẫn bật chìa khóa ON cả, chỉ có quạt gió chạy thôi thưa cụ. Cụ phải phân biệt hộ em QUẠT GIÓ và ĐIỀU HÒA nhé. Khi điều hòa chạy thì mới có hơi lạnh còn nếu chỉ bật ON thì chỉ có gió thôi ạ. Mà cái điều hòa trên xe công suất lớn thì chả có cái acquy ô tô nào tải nổi dù chỉ 1 phút chứ không nói 5 phút nên chả có ông nào lại thiết kế cho điều hòa chạy bằng acquy cả. Kể cả khi không chạy xe, nổ máy bật điều hòa thì xe còn phải bù ga rồ hết máy lên để kéo cái điều hòa chứ cũng không nổ không đâu ạ

copain

Xe tải
Xe nào mà chẳng hết ắc qui nếu cụ bật chìa khóa On (nấc để quạt gió, nhạc nhẽo, đèn... hoạt động). Nếu sếp cụ chủ chỉ đế trong 5' mà đã bị thì chắc là sếp cụ đang muốn kể chuyện vui cho các cụ nghe :D (hoặc muốn dìm hàng thằng nào đó)

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Giọng cụ trả lời gay gắt nhưng chả biết cụ có hiểu vấn đề ở đây không nữa :| Tất cả các xe thì em chưa có cơ hội đi qua nhưng những xe đã từng chạy bao gồm HD Civic, HD City, Camry, Ford Mondeo, Altis thì chả có con quái nào vẫn chạy điều hòa khi tắt máy và vẫn bật chìa khóa ON cả, chỉ có quạt gió chạy thôi thưa cụ. Cụ phải phân biệt hộ em QUẠT GIÓ và ĐIỀU HÒA nhé. Khi điều hòa chạy thì mới có hơi lạnh còn nếu chỉ bật ON thì chỉ có gió thôi ạ. Mà cái điều hòa trên xe công suất lớn thì chả có cái acquy ô tô nào tải nổi dù chỉ 1 phút chứ không nói 5 phút nên chả có ông nào lại thiết kế cho điều hòa chạy bằng acquy cả. Kể cả khi không chạy xe, nổ máy bật điều hòa thì xe còn phải bù ga rồ hết máy lên để kéo cái điều hòa chứ cũng không nổ không đâu ạ
Em thấy đồng chí hoinhap là thành viên từ 2008 mà vẫn còn có phát biểu & suy nghĩ thiếu tư duy lôgic về xe cộ ! :D