[Funland] Bắt cướp chuyên nghiệp.

rockman_x100

Xe máy
Tài tình thật, hơn cả phim

kamaz.rus

Xe tải
E nghĩ xe số sàn và ga gằng-ti hơi to. Thằng lái dừng xe đạp côn về số 1 chờ đổ xăng rồi chạy.
Chú sự1 lôi cướp ra nên nhả chân côn xe chạy. Sự2 đạp phanh xe tự chết máy 😁

My Hao

Xe điện
Các cụ toàn khen cshs Việt Nam giỏi nhưng 2 đồng chí bắt cướp lại thuộc lực lượng khác :))
Cụ thể vụ việc thì sau khi nhận được thông tin vụ cướp, thượng úy Trung phó công an xã lập tức phối hợp với đại úy Thoại đội phó csgt (đóng trên địa bàn xã) lấy ô tô truy đuổi, đồng thời báo cáo lên công an huyện đề nghị lực lượng hỗ trợ. Sau khi đuổi kịp đối tượng, Trung bất ngờ tiến tới kéo ngã lái xe và quật ngã. Thoại cũng nhanh chóng tiến đến phối hợp, khi xe trôi Thoại lập tức phanh xe và bắt giữ tên cướp vẫn đang ngồi trong xe. Nhiều cụ nói vẫn chưa chuyên nghiệp lắm, ko có súng và còng số 8 vì các anh ấy làm gì có mấy trang bị đó. Theo em công an Lâm Đồng cần khen thưởng 2 bạn công an này vì họ rất trách nhiệm và dũng cảm, nghiệp vụ trấn áp tội phạm cũng rất tốt.

Đi ô tô cướp táo tợn ở Lâm Đồng: Cuộc truy đuổi nghẹt thở - ảnh 6

Nghi can Phong thừa nhận lái ô tô đến quốc lộ 27C để cướp tài sản của du khách
Ảnh: Lâm Viên

Chỉnh sửa cuối:

Tookies

Xe điện
Chắc nó vẫn để D, tính đổ xăng xong vọt luôn, đằng nào chả dính tội cướp, mà thằng ngồi sau thấy đồng bọn bị bắt, mà không đạp cửa chạy nhỉ?
Vin mặc định giao xe nó khóa cửa phụ bên tài =))

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tôi thì đận cách đây cỡ 10 năm, có thằng bạn làm HS từ LS xuống HN bắt nã, điều tra được chính xác địa chỉ rồi. Nó alo bẩu: "ông đánh xe qua ... đón tôi, đưa tôi đến ... phát". "OK" Đến nơi đón, thấy có nó cùng 1 thằng nữa, cũng chả hỏi thêm. Chỉ nói, tí xong việc đi làm vài chai chứ? Nó "ừ".
Đến nơi, nó mở cửa đi vào, thằng bạn nó theo sau. Xe đỗ ngay trước cửa căn nhà mặt đường nội bộ trong 1 khu đô thị mới.
Nghe lõm bõm, nó hỏi: Chị là .... phải không? Mời chị ra xe theo chúng tôi về cơ quan làm việc... rồi nó bập phát cái còng vào, dắt ra xe em. Bẩu: Ông chạy đến CA quận ... cho tôi.
Đến nơi, nó dắt vào, làm thủ tục gửi phạm. Rồi alo về cơ quan báo bố trí xe chở phạm. Xong, nó quay ra xe bẩu: Đi nhậu thôi ông!
Nhạt! Chả giống trên phin.
Sao đối tượng lại ra tiếp dễ nhỉ @@

Pigwalk

Xe container
Giờ hàng replica nó làm cũng tốt, rất khó phân biệt.

ddvinh88

Xe tải
Cửa mà chốt, nó đạp ga chạy thì lại to chuyện các cụ nhỉ

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
ko thấy đèn sau lóe khi nhảy qua R cụ ạ. Nói chung là thấy chuyên nghiệp, cảm giác dừng xe ko chút lúng túng nào. Mà ko hiểu thằng cướp kia nó để D rồi đạp phanh trong khi đổ xăng hay sao mà lôi nó ra xe lại chạy luôn đc nhỉ?
Nó mới đừng, chân vẫn giữ phanh, chưa kịp về N hay P.
Công nhận rất dứt khoát chuyên nghiệp!

NonameNonick

Xe điện
Cuj
Thấy trên báo có video 2 đ/c hình sự bắt cướp rất chuyên nghiệp, đ/c dừng xe cũng hay, trong tích tắc đạp phanh xong ko hiểu tắt máy hay làm gì mà xe dừng hẳn luôn, cũng ko thấy đèn phanh sáng thêm.

Các cụ chịu khó xem ở đây vì link này ko chèn đc https://video.vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/canh-sat-quat-nga-hai-ten-cuop-o-cay-xang-4059952.html
Cụ xem ở phút 2:25 có đèn sáng nhé. Em nghĩ do nắng quá nên cụ nhìn chưa rõ. Công nhận là nhanh!

DSTUNG

Xe tải

jazzzzz

Xe lăn
Trưởng công an xã có nghề phết nhỉ, trả bù xã em chỉ biết mỗi nhậu.

lamhoangvan87

Xe container
Tôi thì đận cách đây cỡ 10 năm, có thằng bạn làm HS từ LS xuống HN bắt nã, điều tra được chính xác địa chỉ rồi. Nó alo bẩu: "ông đánh xe qua ... đón tôi, đưa tôi đến ... phát". "OK" Đến nơi đón, thấy có nó cùng 1 thằng nữa, cũng chả hỏi thêm. Chỉ nói, tí xong việc đi làm vài chai chứ? Nó "ừ".
Đến nơi, nó mở cửa đi vào, thằng bạn nó theo sau. Xe đỗ ngay trước cửa căn nhà mặt đường nội bộ trong 1 khu đô thị mới.
Nghe lõm bõm, nó hỏi: Chị là .... phải không? Mời chị ra xe theo chúng tôi về cơ quan làm việc... rồi nó bập phát cái còng vào, dắt ra xe em. Bẩu: Ông chạy đến CA quận ... cho tôi.
Đến nơi, nó dắt vào, làm thủ tục gửi phạm. Rồi alo về cơ quan báo bố trí xe chở phạm. Xong, nó quay ra xe bẩu: Đi nhậu thôi ông!
Nhạt! Chả giống trên phin.
Nã nữ thì thường lẩn trốn ko như nã nam.
Hs từ tỉnh lạ nên nã càng ko đề phòng.
Như ông anh em ăn bờ ở bụi nằm ngủ bão tha ma rình rập cả tuần chưa chắc đã bắt được.
Nghe kể thôi cũng thấy ớn rồi.

Phuclongchau

Xe điện
Bắt cướp mà chả thấy đồ đạc súng ống gì cả,may mà bọn này tay không chứ như Tuấn khỉ thì lại tốn bằng liệt sĩ lắm

trauxanh

Xe lăn
Tôi có lần chứng kiến 1 vụ gần thế này: Tôi đang đi trên Láng Hạ, ngay tòa nhà Petro Building, sau 1 con Dream, 1 cậu lái, ăn mặc cực bình thường.
1 xe 2 người khác vượt qua tôi, cực kỳ bình thường.
Ngang con Dream, huỵch 1 phát, chú ngồi sau "bay qua ghế sau" con Dream, với tất cả nghĩa đen của từ này.
Anh này ôm cứng thằng kia, xe đổ và cả 2 ngã, nhưng thằng kia vẫn bị ôm cứng.
Ông còn lại cũng vứt luôn xe ở đó, nhảy vào hỗ trợ.

Họ khóa tay cu con, lục soát, nhặt lại cái vỏ bao Vina (trong đó chắc là có ma túy), mà thằng Dream đã kịp vứt ra ngoài.
Và lên xe cân 3, đi luôn. Con Dream vứt chỏng chơ ở đấy.
Mọi sự trong độ 15-20sec gì đó, cực nhanh luôn.
Nghề mà cụ!
Nói chung chém gió khó lắm, thực tế cứ phải chuyên.
Cụ mà xem được đội tuyến đánh trên xe trên tàu, trên bến bãi...mới nhanh và hay. :D

poiuy

Xe cút kít
Thấy trên báo có video 2 đ/c hình sự bắt cướp rất chuyên nghiệp, đ/c dừng xe cũng hay, trong tích tắc đạp phanh xong ko hiểu tắt máy hay làm gì mà xe dừng hẳn luôn, cũng ko thấy đèn phanh sáng thêm.

Các cụ chịu khó xem ở đây vì link này ko chèn đc https://video.vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/canh-sat-quat-nga-hai-ten-cuop-o-cay-xang-4059952.html
Đầu tiên đạp phanh thì đen phanh sáng, sau đó về P hoặc kéo phanh tay thì không sáng nữa là phải rồi cụ.