[Funland] Bắt đầu một bước mới trong đời...

hoviba

[Tịch thu bằng lái]

Vui lên Cụ!
Em chuẩn bị tý đi đốt pháo đây, mọi năm bọn em tụ tập mấy nhà vào giao thừa cùng nhau đốt cho vui. Nhưng năm nay thì không, nhà em thích ra đường đốt với tây chứ không thích tụ tập nhậu nhẹt nữa. Mệt lắm!
Em thì bị dị ứng với chất men nên không uống được. Nhưng tính em thì thích tự tập. Lát em cũng đốt chút pháo lấy không khí rồi ra nhà văn hóa của ủy ban để chúc mừng cùng mọi người. Chỗ em ở trong bán kính 15km có mỗi em là người Việt thôi ạ, nên giờ em cũng ngại đi tụ tập :)

bluebird123

Xe buýt
Một mình cũng hay mà, e có thói quen lúc còn ở VN là em thích ngồi 1 mình ngắm hoàng hôn cuối cùng của năm và ngẫm nghĩ năm vừa rồi cái gì mình đạt hoặc chưa tốt. Hít những hơi dài không khí căng tràn phổi để cảm nhận thêm về cuộc sống. Chúc cụ và gia đình năm mới suc khỏe và hạnh phúc.

Kitcat

Xe container
Sắp tới giao thừa rồi, em chúc cụ vui vẻ, may mắn, hạnh phúc, bình an ạ

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Một mình cũng hay mà, e có thói quen lúc còn ở VN là em thích ngồi 1 mình ngắm hoàng hôn cuối cùng của năm và ngẫm nghĩ năm vừa rồi cái gì mình đạt hoặc chưa tốt. Hít những hơi dài không khí căng tràn phổi để cảm nhận thêm về cuộc sống. Chúc cụ và gia đình năm mới suc khỏe và hạnh phúc.
Chắc Cụ cũng đang sống ở xa Việt Nam. Chúc Cụ và Gia Đình luôn An Vui, Hạnh Phúc.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Sắp tới giao thừa rồi, em chúc cụ vui vẻ, may mắn, hạnh phúc, bình an ạ
Em mời rượu Mợ mà Forum không cho. Em vẫn theo dõi thớt "chuyện U90" của Mợ. Ba Má em mới hơn 70, nhưng ông bà cũng rất lạc quan yêu đời như các Trưởng Lão nhà Mợ. Cuộc sống không gì bằng khi tuổi xế chiều luôn được sống vui khỏe cùng con cháu.

Quỳnh hp

Xe tăng
Đêm giao thừa bọn e bên hồng kông đây cụ ơi,

Quỳnh hp

Xe tăng
Em hỏi thật, làm Việt Kiều sướng ko cụ ?
Em chán cái xứ này lắm rồi ...
Cụ hỏi e trả lời luôn, sướng hay khổ tất cả là do mình, cái hơn nhà mình là pháp luật công bằng, giao thông an toàn, thực phẩm sạnh rẻ hơn, giáo dục tốt hơn. Cái kém hơn nhà mình là làm việc vất vả hơn, ít tụ tập hơn...
Những ng mới sang thì rào cản là ngôn ngữ và văn hóa với tiền bạc, nhưng sau vài năm thì dần ổn định hơn, như vc e đã sống ở nhật và sing một thời gian rồi mà khi đang hk này những ngày đầu nhiều khi cũng vất vả, nhưng sau 1 năm thì bọn e dần đi vào ổn định

Quỳnh hp

Xe tăng
Chân gà nướng thì chuẩn rùi. Mỗi tội em mà nhậu thì chỉ toàn phá mồi thôi ;) Cái gì em cũng kém chỉ mỗi ăn được ngủ được :)
Bọn e nướng đủ loại cụ ạ,e cũng đang tính sang châu âu ở đây cụ à.hk jo

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Bọn e nướng đủ loại cụ ạ,e cũng đang tính sang châu âu ở đây cụ à.hk jo
Em thì mới quá cảnh ở Hồng Kong, chứ chưa có dịp vào thăm. Em thì thấy cuộc sống ở Châu Âu cũng dễ chịu, nếu không có ý định kiếm tiền để quay về Việt Nam sinh sống thì cũng không có áp lực gì nhiều. Cứ chăm chỉ chịu khó là ra tiền, hai vợ chồng cùng cố gắng đi làm vài năm là cũng có nhà có xe.

Mấy nhà xung quanh đã bắt đầu lác đác đốt pháo hoa. Em cũng chuẩn bị để 1 tiếng nữa đốt pháo cho có không khí của năm mới :)

UFA

Xe điện
Em thì mới quá cảnh ở Hồng Kong, chứ chưa có dịp vào thăm. Em thì thấy cuộc sống ở Châu Âu cũng dễ chịu, nếu không có ý định kiếm tiền để quay về Việt Nam sinh sống thì cũng không có áp lực gì nhiều. Cứ chăm chỉ chịu khó là ra tiền, hai vợ chồng cùng cố gắng đi làm vài năm là cũng có nhà có xe.

Mấy nhà xung quanh đã bắt đầu lác đác đốt pháo hoa. Em cũng chuẩn bị để 1 tiếng nữa đốt pháo cho có không khí của năm mới :)
Chúc cụ năm mới vui vẻ, em thì ngồi VN mà vẫn đang chờ giao thừa đây, 2 mẹ con nó đang bên Pháp, vẫn còn 30p nữa mới tới năm mới, cũng nghe cụ tâm sự chuyện gia đình , thôi thì cố gắng tất cả vì con cụ ah, mong rằng năm mơia cụ sẽ gặp nhiều niềm vui hơn cụ nhé

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng Năm Mới. Hy vọng năm cũ qua đi, mọi điều Tốt Đẹp nhất sẽ tới với tất cả mọi người. Năm Mới với những Thành Công và Hạnh Phúc.

Bên em giờ pháo bông rộn ràng khắp nơi :)

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Chúc cụ năm mới vui vẻ, em thì ngồi VN mà vẫn đang chờ giao thừa đây, 2 mẹ con nó đang bên Pháp, vẫn còn 30p nữa mới tới năm mới, cũng nghe cụ tâm sự chuyện gia đình , thôi thì cố gắng tất cả vì con cụ ah, mong rằng năm mơia cụ sẽ gặp nhiều niềm vui hơn cụ nhé
Chúc vợ chồng Cụ và Gia Đình sang Năm Mới luôn tràn ngập Niềm Vui và Hạnh Phúc.

hn3vi

Xe hơi
Happy New Year cụ. Đây là năm thứ bao nhiêu cụ đón Tết bên ấy rồi?

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Happy New Year cụ. Đây là năm thứ bao nhiêu cụ đón Tết bên ấy rồi?
Năm Mới chúc Cụ và Gia Đình luôn Mạnh Khỏe, Vui Vẻ và Hạnh Phúc.

Em đón 20 cái Tết Tây ở bên này rồi cụ ạ. Nhưng đây là cái Tết đầu tiên em một mình ở nhà. Tết Ta thì thỉnh thoảng em đón ở Việt Nam ạ.

td lines

Xe điện
Chúc mừng năm mới các cụ các mợ , một năm mới tràn đầy niềm tin . From Hamburg with love

22A 222.22

Xe máy
Bên em thì hơn tháng nữa mới New year