[Thảo luận] Bắt đầu phạt không thắt dây an toàn

vietran

Xe ba gác
Em thấy mấy ông công an phường lái cái xe 5 tạ đi đuổi hàng rong cả ông nào đeo :P
Chắc để nhảy xuống bắt cho nhanh :))
Trong quy định nếu xe k trang bị dây an toàn thì k phải thắt cụ ạ.*-)
Quy định lởm khởm mai em cắt mịịa nó dây an toàn đi.
Giời tây chạy trên lít thắt là đúng rồi, chứ Hanoi kính yêu của ta đi 2 km hết tiếng mà thắt thì nó xước hết ti à:21:.

vietran

Xe ba gác
Nghị định 146 quy định mức phạt cụ thể nhưng là nghị định hướng dẫn luật GTĐB cũ đã hết hiệu lực thì bản thân nó cũng tự động hết hiệu lực rồi thì làm gì còn căn cứ để phạt cái nỗi gì nữa nhỉ :^):^)
Ơ cụ k nhớ vụ ở Bắc Ninh à, k hạn chế tốc độ mà vẫn phạt bình thường.
NN Pháp quyền (Xin lỗi Hàn PHi Tử) đời cao nhất (trên bọn giãy chết) dựa trên ý kiến chỉ đạo cơ cụ ạ. Nghị định, thông tư do con người ban ra, ý kiến chỉ đạo còn hơn thế.
Người ta nói sai tôi nhận sai
Người ta nói phạt tôi sùy siền

Đi đường trường em thường thắt dây
Đi nội thành k thắt, rát ti lắm
Ai phạt sùy tiền luôn, khỏi thối:6:

Matizcoi

Xe cút kít
Em thì chấp hành thắt dây an toàn từ lâu rồi nhưng thi thoảng cũng quên :21: , nếu mình quên mà bị xxx thổi thì cứ cãi là có thắt có được không:^) vì có ai làm chứng là lúc ngồi trên xe minh có thắt hay không đâu , còn xuống xe để trình bày với xxx thì đương nhiên là phải tháo ra rồi .
Cãi tốt, vượt đèn đỏ còn cãi được, huống hồ ba cái vụ dây an toàn này :))
Nhưng theo em, ý thức mới là quan trọng, em thấy xxx vưỡn chưa quan tâm lắm tới vụ này, chắc đợi gì gì đó nữa cũng nên.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Làm l é o giề có thông tư hướng dẫn mà đòi phạt con nhà người ta.
xxx bố láo.

Keineem

Xe buýt
Làm l é o giề có thông tư hướng dẫn mà đòi phạt con nhà người ta.
xxx bố láo.
Bác xem nghị định 146/2007 có ko ạ .
Nếu đúng thì từ 1-7 phải phạt là 100 đến 200 nhưng chưa có thông tư hướng dẫn nên nó chỉ áp dụng được nghị định 146.Lỗi này có từ lâu nhưng XXX coi là nhỏ nhặt quá nên ko hề bắt lỗi thôi ạ.

B_e

Xe điện
Phát động cuộc thi "CSGT không thắt dây an toàn" nhá các cụ, kiểu ko đội mũ BH ấy :21:

BVH

Xe đạp
Website
acong.vn
Ngoài lái xe ra, người khác ngồi trên xe mà không thắt dây an toàn thì có bị phạt ko, các cụ nhỉ ???

UAZ_Vietnamese

[Tịch thu bằng lái]
Iem đi xe cứ thắt cho nó an toàn, chả mất gì của bọ! Chứ để xxx nó fạt thì cũng chả có nghĩa lý gì mấy nếu mình ko thích dùng!:69::69:

Europe

Xe buýt
Hôm nay trên đường Trần Phú (chỗ trước cửa Cục lãnh sự) em thấy hình như công an bắt lỗi này. Xe đi trước em đi và rẽ đúng làn và tuân thủ đèn nhưng vẫn bị vịn, em đi sau ngay sau một tí nhưng k thấy công an vịn lại.

daihung

Xe buýt
Hình như dưới 100k là có vé phạt tại chỗ mà,sao k chịu phạt như vậy mà bắt buộc lên kho bạc đóng vậy nè

hat65

Xe điện
chiều qua em đi qua ngã tư văn miếu tý nữa thì bị xxx vịn, em đin từ từ qua mặt cứ thấy nó nhìn chằm chằm một lúc mới nhớ ra mình chưa cài dây, đến ngang mặt xxx em vội quơ tay tóm dây nhưng do ít dùng nên không quen kéo vội dây nó không ra nên thôi chuẩn bị tinh thần chờ xxx lao ra, nhưng em thấy xxx có vẻ chần chừ ( có thể do các xe đang nối duôi nhau) em đi qua mặt xxx ( đứng trên hè) liếc thấy xxx nhìn xe em chằm chằm tay rút đt ra gọi ( em đoán gọi cho đồng đội ở ô chợ dừa) thế là em rẽ phải vào đoàn thị điểm rẽ đi đường cát linh tránh cho nó lành. em cũng định thắt dây vào rồi đi tiếp hướng ô chợ dừa nhưng không dám liều vì men bia trong người có vẻ vẫn chưa hết. mà không hiểu sao em đi xe toàn quên không thắt dây mới chết chứ. xe còi nên nó cũng chả có đèn hoặc còi cảnh báo mình gì cả