Bật đèn sương mù đèn mí, quên bật đèn pha buổi tối có bj phạt ko?

bimbim1976

Tháo bánh
Hôm nay lúc 7h tối, em bị xx dừng xe ở ngã tư Cửa Nam-Lê Duẩn vì em ko bật đèn pha, nhưng em có đèn sương mù và đèn mí. Em đầy đủ giấy tờ và bảo hiểm.
E ko hề xin xỏ lỗi lầm gì hết, chấp hành và yêu cầu đồng chí ấy lập biên bản, ghi rõ tên tuổi, chức vụ. Trong quá trình đồng chí ấy nói chuyện với em, em xưng hô là anh và tôi. Đồng chí ấy lại vin vào đó nói là về tuổi đời đống chí ấy hơn em mấy tuổi rồi em chỉ xưng hô được với đồng chí dừng xe em mà thôi.
E ko hiểu và em có đôi co về chuyện xưng hô ấy, và đến tận bây giờ em cũng ko hiểu em phải xưng hô thế nào cho phải? Nhìn đồng chí ấy chỉ sinh năm 77 hay 78 gì đó, còn em sn 80. E thực sự ko hiểu nổi , bó tay vì em xưng hô anh và tôi có j là sai nhỉ? Đôi co một hồi đồng chí ấy nói là đưa em về trụ sở rồi mới lập biên bản, rồi chỉ ra là lỗi của em phạt 700k, giữ giấy tờ 10 ngày. Với tinh thần off, em nói rằng anh cứ đưa về, giấy tờ anh cứ giữ, vi phạm đến đâu anh phạt đến đó. Sau một lúc phàn nàn về cách xưng hô của em thì đồng chí ấy lại đưa giấy tờ cho em bảo em đi.
Nói thật , em đến giờ phút này em cũng ko hiểu tại sao đồng chí xx ấy lại thắc mắc về cách xưng hô của em vì đồng chí ấy chỉ hơn em 4 tuổi ( chính đồng chí ấy nói ra) , rồi lại trình bày là tuổi đời anh hơn chú nhiều blo bla... rồi lại thắc mắc thái độ dửng dưng của em vì em ko xin xỏ như những người khác.
Và em cũng ko hiểu lí do gì mà đồng chí ấy đưa giấy tờ cho em đi mà lại ko phạt? Em ko hiểu nổi nữa.
Thái độ em lúc đấy rất bình thường, hay lỗi đấy ko bị phạt hả các cụ?
Mới đầu đôi co cũng khó chịu vì đồng chí ấy như lên mặt dạy đời ấy, ra điều tuổi đời hơn em, này nọ khác kia, em thấy thế nên mới to tiếng 1 lúc. E chả sợ, có lần đã cái nhau với xx vì vượt đèn xanh còn 3 giây bị dừng lại ở Hai Bà Trưng.
Vậy lỗi này có bị phạt ko hay chưa đủ đk phạt nên đôi co làm em sợ?:P

ngocphandang

Xe tăng
Trong nghị định 34 là bị phạt bạn ạ, vì lúc bạn bị bắt là 7h tối

mrcar

Xe hơi
Trong nghị định 34 là bị phạt bạn ạ, vì lúc bạn bị bắt là 7h tối
Bác cho em hỏi thế cứ 7h tối là phải bật pha hả. Bác có biết bật pha thì rất là chói...và khó chịu cho người đối diện không ( may mà bác chưa bị vỡ kính lần nào heee).
Theo em Bác không sai, chỉ sai là bác không xin thui heeeeeeee đả kém tuổi rùi thiếu lễ phép...........

bangong

Xe máy
Từ 6h tối trở đi Cụ bật đèn Cốt tức đèn chiếu gần

Rickyman

Xe điện
Bác cho em hỏi thế cứ 7h tối là phải bật pha hả. Bác có biết bật pha thì rất là chói...và khó chịu cho người đối diện không ( may mà bác chưa bị vỡ kính lần nào heee).
Theo em Bác không sai, chỉ sai là bác không xin thui heeeeeeee đả kém tuổi rùi thiếu lễ phép...........
Cụ nào không phân biệt được pha, cos, sương mù thì đừng vào đây chém. Luật sau 6h PM thì phải bật đủ đèn, còn tùy trong hay ngoài nội đô mà Pha hay cos, cứ thế mà làm. Cụ chủ thớt thắc mắc vì cái xưng hô hử, xxx đeck muốn lập BB vì chẳng được cái gì, muốn kéo dài thời gian xem có 50/50 không thôi, chúng nó chả có liêm xỉ đâu mà quan tâm anh với tôi cho mệt.

banphagia

Xe tăng
bị phạt cụ ơi

TER-2008

Xe buýt
Cụ bị giống tui rùi. Từ 6g chiều phải bật đèn cốt, Fa bị phạt.
Tui bị 1 lần đi lúc 5h30 mùa hè trời còn sáng bật đèn gầm, k chú ý mặc dù trời k cần bật đèn chạy vẫn bt (tháng 6) đến 6h 15 qua ngã tư láng hạ-Thái hà bị xxx thổi, trình bày thực tế là trời sáng quá k chú ý xxx k nghe vẫn thu bằng và phạt. sau khi ký bb cs quá tui nó xxx làm việc thiếu thực tế và k có tình, lỗi này nên nhăc nhở lái xe mới phục chứ săn kiểu này k hay....

mrcar

Xe hơi
Cụ nào không phân biệt được pha, cos, sương mù thì đừng vào đây chém. Luật sau 6h PM thì phải bật đủ đèn, còn tùy trong hay ngoài nội đô mà Pha hay cos, cứ thế mà làm. Cụ chủ thớt thắc mắc vì cái xưng hô hử, xxx đeck muốn lập BB vì chẳng được cái gì, muốn kéo dài thời gian xem có 50/50 không thôi, chúng nó chả có liêm xỉ đâu mà quan tâm anh với tôi cho mệt.
cụ không hiểu ý em hả.........pha cos ai mà chảng biết................... chỉ cần bật đủ đèn chứ ai bắt bật pha đâu bác........

tayhogarage

Xe tải
Thế các bác cho em hỏi vào ngày sương mù như hôm trước em phải tắt cả cos đi vì bật lên là trắng xóa không nhìn thấy đường chỉ chạy đèn gầm với đèn tai thôi thì cũng vi phạm ợ?

congnhuanphat

Xe điện
Em hôm vừa rồi ở ngã tư láng hạ thái hà bị cháy mất một bên đèn cos còn đèn xương mù đèn gầm vẫn sáng choang các chú xx vẫy vào bo lô ba một lúc và bảo lỗi này sáu trăm thôi bác cho ae xin 2 trăm ăn tối em bảo chú nói thế thì ok và móc ví đưa luôn

elegantteam

Xe tăng
cụ không hiểu ý em hả.........pha cos ai mà chảng biết................... chỉ cần bật đủ đèn chứ ai bắt bật pha đâu bác........

hình như bật pha (đèn chiếu xa) trong khu đô thị hay đông dân cư thì cũng bị phạt hay sao ý cụ ạ...

cuong_ngoc

Xe tải
Không phải bật pha mà bật đèn cos để đi trong phố ạ ^:)^^:)^^:)^

eparch

Xe buýt
Hôm nay lúc 7h tối, em bị xx dừng xe ở ngã tư Cửa Nam-Lê Duẩn vì em ko bật đèn pha, nhưng em có đèn sương mù và đèn mí. Em đầy đủ giấy tờ và bảo hiểm.
E ko hề xin xỏ lỗi lầm gì hết, chấp hành và yêu cầu đồng chí ấy lập biên bản, ghi rõ tên tuổi, chức vụ. Trong quá trình đồng chí ấy nói chuyện với em, em xưng hô là anh và tôi. Đồng chí ấy lại vin vào đó nói là về tuổi đời đống chí ấy hơn em mấy tuổi rồi em chỉ xưng hô được với đồng chí dừng xe em mà thôi.
E ko hiểu và em có đôi co về chuyện xưng hô ấy, và đến tận bây giờ em cũng ko hiểu em phải xưng hô thế nào cho phải? Nhìn đồng chí ấy chỉ sinh năm 77 hay 78 gì đó, còn em sn 80. E thực sự ko hiểu nổi , bó tay vì em xưng hô anh và tôi có j là sai nhỉ? Đôi co một hồi đồng chí ấy nói là đưa em về trụ sở rồi mới lập biên bản, rồi chỉ ra là lỗi của em phạt 700k, giữ giấy tờ 10 ngày. Với tinh thần off, em nói rằng anh cứ đưa về, giấy tờ anh cứ giữ, vi phạm đến đâu anh phạt đến đó. Sau một lúc phàn nàn về cách xưng hô của em thì đồng chí ấy lại đưa giấy tờ cho em bảo em đi.
Nói thật , em đến giờ phút này em cũng ko hiểu tại sao đồng chí xx ấy lại thắc mắc về cách xưng hô của em vì đồng chí ấy chỉ hơn em 4 tuổi ( chính đồng chí ấy nói ra) , rồi lại trình bày là tuổi đời anh hơn chú nhiều blo bla... rồi lại thắc mắc thái độ dửng dưng của em vì em ko xin xỏ như những người khác.
Và em cũng ko hiểu lí do gì mà đồng chí ấy đưa giấy tờ cho em đi mà lại ko phạt? Em ko hiểu nổi nữa.
Thái độ em lúc đấy rất bình thường, hay lỗi đấy ko bị phạt hả các cụ?
Mới đầu đôi co cũng khó chịu vì đồng chí ấy như lên mặt dạy đời ấy, ra điều tuổi đời hơn em, này nọ khác kia, em thấy thế nên mới to tiếng 1 lúc. E chả sợ, có lần đã cái nhau với xx vì vượt đèn xanh còn 3 giây bị dừng lại ở Hai Bà Trưng.
Vậy lỗi này có bị phạt ko hay chưa đủ đk phạt nên đôi co làm em sợ?:P
Chắc XXX thuộc loại lãng mạn :D

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
cái đèn sương mù hay đèn gầm không phải là điều kiện bắt buộc của xe, tức là nó có thì tốt mà chả có cũng chả sao. còn bắt buộc phải có đèn code và pha. cụ sau 6h không bật sai rồi. quay lại xin lỗi anh xxx đi.:))

cuong_ngoc

Xe tải
Thế các bác cho em hỏi vào ngày sương mù như hôm trước em phải tắt cả cos đi vì bật lên là trắng xóa không nhìn thấy đường chỉ chạy đèn gầm với đèn tai thôi thì cũng vi phạm ợ?[/QUOTE
Quy định chỉ phải bắt buộc bật đèn sau 18h thôi, còn cả ngày cụ bật chả CGTT nào bắt cả. Quy định đi trong phố không được bật đèn pha.

ngduyhai

Xe hơi
bật pha đi trong phố dễ ăn gạch lắm các bác a.em chả dám......

sakuraluu

Xe buýt
Lỗi này cũng có nhưng mà xxx rình ở chỗ sáng choang để bắt cái lỗi pha-cốt thì nhiều người k phục, nhưng mà đúng quy định thì cứ 6h chiều là phải bật đèn CHÍNH rồi, còn PHA hay CỐT thì tuỳ bác, xe thấp mà bác cứ PHA lên thì trách làm sao thằng đi ngược chiều chơi PHA lại, văn hoá giao thông ấy mà. Nhiều lúc đi đường em cũng hạ CỐT nhưng thằng đối diện k thèm hạ, đã thế em chơi luôn bộ đèn nóc lên và giương pha lên, biết là chẳng tốt nhưng có vẻ đi đường vẫn còn nhiều bác mù về văn hoá giao thông lắm

SPL

Xe container
Chẳng qua xxx muốn cưa đôi nhưng cụ chả chịu nên xxx chả được món nào, nó chả buồn lập BB nên nó tha cho cụ đi. Còn theo luật là 18g cụ phải bật đèn Cos, quy định là vậy còn cụ bật pha trong khu đô thị là nó phạt đấy. Nói chung pha ở VN ít được sử dụng để soi đường, chủ yếu để đá pha xin vượt thôi chứ xài pha thì gây chói người đi đối diện, bị chửi đấy.

rolexus

Xe hơi
THế nào là bật đủ đèn???? cái đèn mà ta hay gọi là đèn gầm nhiều xe to và sáng chẳng kém gì đèn cos và nó có công tắc riêng. đã có lần bị cháy một bên cos e bị xxx dừng xe, em lý luận là cái đèn dưới badosox (đèn gầm) là cái đèn dự phòng của xe tôi. các xe đời mới đều có trang bị đèn dự phòng này như vâykj là tôi đã bật đủ đèn, xxx phải chịu đấy

bimbim1976

Tháo bánh
Em cảm ơn các cụ đã thảoluanah. E thì em chỉ nghĩ là 1 là xx này chưa chắc chắn về việc có được phạt hay ko khi em vẫn bật đèn mí ( xx ko nắm rõ luật hay ko chắc chắn về luật này), thêm vào đó thái độ rất dứt khoát và dửng dưng của em , cùng với việc câu giờ 50/50 ko thành nên chắc xx cho qua.
Còn có cụ nào nói xx lãng mạn em chưa hiểu lắm ạ?