Bắt đi sai làn bùng binh Khuất Duy Tiến- Nguyễn Trãi

Z09

Xe máy
Từ ngày cái bùng binh khủng này có đèn tín hiệu thì CSGT cũng kẻ luôn vạch trên đường và biển báo, làn trong cùng là hướng rẽ trái (có thêm cái biển ghi: đèn đỏ được phép rẽ trái.) Mọi khi đường đông thì 4B nhỡ đi vào làn trong cùng mà đi thẳng thì vẫn ko sao, hôm nay ngày lễ vắng, xxx đứng bắt sai làn ở đây. Cháu thấy rất nhiều cụ bị bắt khi đi thẳng từ KDT sang Nguyễn Xiển mà đi sai làn. Vậy các cụ/mợ để ý nhé

mrkey

Xe buýt
Cảm ơn cụ chia sẻ thông tin hữu ích (b)

need_something

Xe tải
Cũng định thông báo thì bác Post rồi, chủ yếu là hướng Hà Đông-Hà Nội vì hướng này có khôgn gian để dừng xe. Túm lại phải đi như sau:
Đi bất cứ từ hướng nào: Không được đi sát vào phía bùng binh nếu không rẽ trái vì đó là làn rẽ trái. Nếu chót dừng sát trái quá thì cũng phải cố ngoi sang phải khi đèn đỏ không thì sang bên kia đường là có xxx chào đón liền

YAMAKAWA

Xe buýt
hôm nọ em đi qua chỗ này, thấy nó treo biển phân làn màu xanh bé tý ,mà treo cao lắm,may quá em vẫn thấy nên tránh được làn sát bùng binh
cá kụ nên để ý vì nếu phân làn thì kiểu gì cũng có biển phân làn chứ nếu không quan sát mà đi vào tận nơi rồi , xe đông thì khó thấy cái mũi tên trên mặt đường và dễ "dính" lắm

bad

Xe hơi
Từ ngày cái bùng binh khủng này có đèn tín hiệu thì CSGT cũng kẻ luôn vạch trên đường và biển báo, làn trong cùng là hướng rẽ trái (có thêm cái biển ghi: đèn đỏ được phép rẽ trái.) Mọi khi đường đông thì 4B nhỡ đi vào làn trong cùng mà đi thẳng thì vẫn ko sao, hôm nay ngày lễ vắng, xxx đứng bắt sai làn ở đây. Cháu thấy rất nhiều cụ bị bắt khi đi thẳng từ KDT sang Nguyễn Xiển mà đi sai làn. Vậy các cụ/mợ để ý nhé
Cụ ơi CSGT họ đâu có kẻ vạch, vạch là bên GTCC kẻ cụ ạ.
Có lẽ nhờ cụ nào nhà gần đó đêm đến ra kẻ lại vạch cho chuẩn chứ em thấy các cụ trên này nói nó không thẳng :(.

caren2010

Xe hơi
Đúng là mọi khi thi thoảng em đi vẫn vào làn này nhưng ko bị túm vì đường đông với lại toàn nối đoàn theo nhau đi, nhưng chắc từ giờ em phải cẩn thận thôi, ko vào làn đó nữa.

Lacetti_Se

Xe máy
Em cũng chưa bị túm vì mấy lần đi sát bùng binh rồi đi thẳng. xxx ở ngay đầu xe nhưng không thấy ý kiến gì

SPL

Xe container
Ghét cái là mình được rẽ trái nhưng các bác 2B lẫn 4B khác cứ đỗ vào đó khi đèn đỏ làm mình tịt không đi được nữa, thế là tắc hết với mấy bác đang đi đằng sau.

Z09

Xe máy
Ghét cái là mình được rẽ trái nhưng các bác 2B lẫn 4B khác cứ đỗ vào đó khi đèn đỏ làm mình tịt không đi được nữa, thế là tắc hết với mấy bác đang đi đằng sau.
Vâng, đúng thế
và lạ là mấy hôm nay cháu vẫn thấy nhiều 4B dính đòn xxx, thêm cả việc xe từ Nguyễn Xiển rẽ vào Nguyễn Trãi bị túm nhiều, có lẽ vì các cụ/mợ quên xi nhan xin rẽ hay sao?
:-o

Game Over

Xe điện
Cái này nhiều bác đi 4b bị vịn lắm...hôm nọ bà chị gần nhà cháu cũng bị...xin nộp luôn (200) ...xxx nói thẳng giờ giá cả cái gì cũng lên....bà chị phải đưa 400 rồi nói "thôi các anh thông cảm nhận cho,em đưa các cháu đi xem xiếc cho kịp giờ"...:))