[Funland] Bất động sản có đang thực sự ấm trở lại ?

Trần Gia

Xe tăng
Ấm hay ko thì cứ ra văn phòng công chứng sẽ rõ. Mua để ở thì ko bàn. nếu mua đầu tư thì tính thời điểm nào ra hàng, và lợi nhuận kỳ vọng là bao nhiêu %. Trả lời đc câu hỏi ấy là biết thời điểm đầu tư ạ

veno

Xe tải
Em mới mua 1 lô ở Hòa Lạc. Em thấy giá hợp lý cho kì vọng của em rồi. Vào diễn đàn thấy các cụ phần lớn đều chê, làm em lại thấy khá yên tâm. Đợt đầu năm 2018 em đi đấu giá đất phân lô ở quê, em đấu thắng 1 lô nhưng giá cũng vào loại cao của phiên hôm đó, về băn khoăn xong vào OF này thấy các cụ ai cũng chê, kêu đất phân lô tỉnh thì có cầu đâu, giá cao quá rồi, thế là em run, quyết định bỏ không lấy, chịu mất tiền cọc, lô đó sau 3 năm tăng 50%, em trực tiếp biết là có giao dịch thật nhé ạ. Rồi đợt dịch 2020 em lang thang vào đây và thấy ai cũng chê bđs, nói tình hình thế này thì đất đai còn sập lâu, vài năm, làm em cũng sun vòi không dám mua đợt đó, lại lỡ mất con sóng. Giờ các chính sách đưa ra đều tập trung hỗ trợ bđs, lãi suất cũng giảm liên tục, nên cá nhân em chốt mua. Em kể trải nghiệm cá nhân của em thôi, các cụ đọc cho vui, just for fun!

Chỉnh sửa cuối:

MR Fe

Xe tải
Em mới mua 1 lô ở Hòa Lạc. Em thấy giá hợp lý cho kì vọng của em rồi. Vào diễn đàn thấy các cụ phần lớn đều chê, làm em lại thấy khá yên tâm. Đợt đầu năm 2018 em đi đấu giá đất phân lô ở quê, em đấu thắng 1 lô nhưng giá cũng vào loại cao của phiên hôm đó, về băn khoăn xong vào OF này thấy các cụ ai cũng chê, kêu đất phân lô tỉnh thì có cầu đâu, giá cao quá rồi, thế là em run, quyết định bỏ không lấy, chịu mất tiền cọc, lô đó sau 3 năm tăng 50%, em trực tiếp biết là có giao dịch thật nhé ạ. Rồi đợt dịch 2020 em lang thang vào đây và thấy ai cũng chê bđs, nói tình hình thế này thì đất đai còn sập lâu, vài năm, làm em cũng sun vòi không dám mua đợt đó, lại lỡ mất con sóng. Giờ các chính sách đưa ra đều tập trung hỗ trợ bđs, lãi suất cũng giảm liên tục, nên cá nhân em chốt mua. Em kể trải nghiệm cá nhân của em thôi, không có ý lùa gà hay gì cả, các cụ đọc cho vui, just for fun!
Giá đợt 2020 nếu ở trung tâm HN cũng cao đấy cụ ạ. Vì tăng trưởng từ tầm năm 2015 rồi. Nên các cụ trên này dự đoán sập từ 2020 cũng có lí do. Nhưng ai ngờ Covid, làm cho bđs tăng nhanh trong năm 2021 và 2022.

Honghen2008

Xe container
Em mới mua 1 lô ở Hòa Lạc. Em thấy giá hợp lý cho kì vọng của em rồi. Vào diễn đàn thấy các cụ phần lớn đều chê, làm em lại thấy khá yên tâm. Đợt đầu năm 2018 em đi đấu giá đất phân lô ở quê, em đấu thắng 1 lô nhưng giá cũng vào loại cao của phiên hôm đó, về băn khoăn xong vào OF này thấy các cụ ai cũng chê, kêu đất phân lô tỉnh thì có cầu đâu, giá cao quá rồi, thế là em run, quyết định bỏ không lấy, chịu mất tiền cọc, lô đó sau 3 năm tăng 50%, em trực tiếp biết là có giao dịch thật nhé ạ. Rồi đợt dịch 2020 em lang thang vào đây và thấy ai cũng chê bđs, nói tình hình thế này thì đất đai còn sập lâu, vài năm, làm em cũng sun vòi không dám mua đợt đó, lại lỡ mất con sóng. Giờ các chính sách đưa ra đều tập trung hỗ trợ bđs, lãi suất cũng giảm liên tục, nên cá nhân em chốt mua. Em kể trải nghiệm cá nhân của em thôi, các cụ đọc cho vui, just for fun!
Chúc mừng Cụ lại chuẩn bị x5x7 rồi🙈

taianh0203

Xe tải
Trên OF này mỗi người 1 ý. Mình phải có nhận định riêng của mình thông qua tự đi xem xét tìm hiểu chứ k nghe và làm theo trên này được đâu cụ ạ

Bachthang

Xe buýt
Em chả biết ấm hay chưa vào còm 1 qc đất hoà lạc. Môi giới gọi cháy máy,điên quá mà chả biết chúng nó lấy số ở đâu.

khanhnguyen09

Xe container
Ấm lên em không rõ nhưng cái nhà em ở Đại Mỗ rao bán năm 2021 đã chốt cọc xong nhưng do khách việt kiều nhiều xèng sau bỏ cọc mua nhà trên Hồ Tây. Năm 22 thì đất cát bung bét nhiều ông vào trả giá ngáo ngơ em cho thuê quyết không bán nữa cả năm không ai hỏi kể cả môi giới. Nhưng giờ em thấy cả môi giới và người mua thật gọi đều nhưng giai đoạn này ông nào đi mua cũng èo ôi là thị trường BĐS xuống giá đi xuống nọ kia em bảo giờ em cũng chưa bán giá thấp khi nào được giá thì bán không thì vẫn cho thuê. Nên em nghĩ là bắt đầu lác đác đất cát đã có giao dịch chứ chưa ấm đâu.
Năm 21 mà cụ không chốt được thì cụ xác định 5 năm nữa mới về giá cụ kỳ vọng nhé.

anhvanq

Xe đạp
Bán nhà nhanh còn kịp giá đất sẽ còn giảm nữa đi thuê trọ ở chỗ khoẻ thuê cái phòng trọ rộng 50m là cả gia đình ở đủ cần gì phải mua nhà thám vọng làm gì cho mệt

Hieudao

Xe buýt
Năm 21 mà cụ không chốt được thì cụ xác định 5 năm nữa mới về giá cụ kỳ vọng nhé.
Vâng để chơi cho thuê mỗi tháng 8 triệu để ông bà đi chợ thôi cụ chứ bán mà không được giá thì để đấy.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
covid mấy năm liền, bds có vẻ chững. sau covid cái lên kinh thặc. có giao dịch hay ko thì em ko biết. nhưng kiểu hình như bên bán cũng ko mặn mà như đợt covid

winnghiepdu

Xe điện
Có cụ nào để ý bên Đât Đông Anh nó có ấm lên tí nào không?
Đất nghỉ dưỡng thì em thấy vẫn thấp dự án của novaland vẫn bị ế dù giá đã về 2019 Nova aqua city Đồng nai 4 tỷ là được căn 100 m rồi, nva Phan thiết cũng thế.
Còn ocean park 2,3 của anh Vượng thì vẫn thấy giao giá cắt lỗ trên Facebook.

Khong nho

Xe hơi
Nếu gặp người cần bán hạ mới mức hợp lý thì vẫn bay trong phút mốt bằng chứng e mua xịt 3 mảnh. Còn mới những nhà được giá thì bán ko bố để đấy thì 3 đời cũng đ bán được nói thế cho nhanh. E là thằng đang đi mua lên hiểu vấn đề. Nói thật e hợp lý thì mua ko tiền cũng nằm trong bank chẳng hề hấn gì, nhà cửa e cũng đôi cái rồi, con cái 2 đứa con gái chẳng phải lo cái gì.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Chung cư thấy trong covid ko cho thuê đc, rao bán nhiều.
Chính chủ luôn
Giờ khách thuê đông, ko thấy chung cư rao bán mấy.
Mấy căn rao trong covid giờ hỏi ko bán nữa.

Thudovang

Xe buýt
Tùy phân khúc và tùy khu vực tỉnh thành khác nhau cụ à

maianhvu

Xe đạp
Bác quất mạn nào đó bác với đơn giá so với hồi đầu năm thay đổi nhiều không bác.

Quoccuong25

Xe tải
có tiền thì mua . gửi tiết kiệm làm gì . hợp lý là mua thôi