[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

VuCuongTM

Xe đạp
Giá Sun chán quá anh ạ, bên Euro 1 còn đầy nhà trống. Tầm tiền này, mua đất Euro 2, xây nhà rồi dát vàng cũng còn dư tiền.
1 dự án nằm riêng trên đảo, mật độ xây dựng 20%, 2km đường dạo bộ công viên, bến du thuyền, clubhouse, 2 cây cầu kết nối từ Nam Hòa Xuân ra biển. Sân tập golf mặt nước, 3 công viên nội khu, sân cầu lông, sân bóng rổ, có đơn vị quản lý 24/7...
- Tiện ích như vậy mà bác đi so với 1 khu xây dựng không đồng bộ, ai muốn và thì vào, ai muốn ra thì ra. Bác có bao giờ hỏi tại sao ở SG khu biệt thự Sala hay khu Phú Mỹ Hưng đắt mà người ta vẫn mua ko? Hay ở Hà Nội tại sao khu Vinhome Riverside, Starlake lại đắt ko?
- Bác có thể có vài trăm tỷ mua 1 miếng đất ở ngoài 1000m2 xây 1 biệt phủ thì cũng chẳng được nể bằng 1 người sống trong khu biệt thự Compound khép kín. Ngoài ra, trong đó là 1 cộng đồng người giàu văn minh cùng đẳng cấp ở với nhau cũng khác biệt.

PASSION74

Xe tăng

pokemon06

Xe tăng
Bác có mảnh nào khu Mỹ An, Hoài Thanh ... gần khu Sun sẽ xây tổ hợp bắn pháo hoa ko bác
Anh em có mảnh 100m2 ở Mỹ An 12. Cụ quan tâm không ? Giờ giá khu này thế nào rồi các cụ nhỉ ?

balohanghieu266

Xe tải
ngoài các dự án ra , thì nhà phố đà nẵng ở khu vực nào là đáng đầu tư vậy các bác .
Mình dân đà nẵng luôn, mà làm việc SG 10 năm nay rồi. H cầm tiền mua ở đn đầu tư thì không biết ở đâu

candy_nguyen

Xe hơi
Đà Nẵng thì em chỉ biết mạn gần biển, xưa mấy khu như Nam Việt Á, Sơn Thuỷ, khu đối diện Furama, xây cho người TQ thuê rất được giá (trước 2019), vd như NVA, cả tiền đất lẫn xây chưa đến 4-5 tỷ, cho thuê được 25-30tr/tháng nhà 5 pn, khách thường trả trước cả năm. Em thích khu NVA bởi có quả đường ven sông đẹp :x
Khu An Thượng thì cho khách du lịch với hội Tây thuê nhiều.

Giá đất ĐN đầu năm 2019 đạt đỉnh, sau đó covid cùng với khách TQ giảm bớt (bởi cho người TQ thuê được giá nhưng cũng phức tạp ở chỗ họ đánh bạc, làm apps...v.v.). Tóm lại có đỉnh thì có xuống, đất chững, sau đó xuống nhẹ nhẹ.
Vd, có mảnh ở An Thượng, 2019 mua 4,9t, 2022 bán 4,3t. Ở Sơn Thuỷ đông 1 2019 mua là 5 tỷ/90m, 2022 bán 4,5 tỷ...kiểu kiểu vậy.
Tóm lại, mua để sau chuyển vào ở, làm việc, hoặc mở kinh doanh...v.v thì em thấy cũng được, vì ĐN sau này được quy hoạch thành trung tâm tài chính công nghệ của miền Trung chứ không thuần là TP du lịch, còn để đầu tư x mấy thì không còn tiềm năng như các vùng biển khác.
Em có 2 mảnh được nhờ bán hộ, hic,
Hàng xóm nhà em ở khu An Thượng (sau ĐH Kinh tế), nhờ bán mảnh 61m, MT 5,5m giá ~5 tỷ có TL. Chỗ này cuối năm có mở rộng đường vào hai bên vỉa hè.
Chị em có mảnh Sơn Thuỷ 12, 2 mặt tiền, 134m, giá cũng ~5 tỷ

HAFAN

Xe tải
Đà Nẵng thì em chỉ biết mạn gần biển, xưa mấy khu như Nam Việt Á, Sơn Thuỷ, khu đối diện Furama, xây cho người TQ thuê rất được giá (trước 2019), vd như NVA, cả tiền đất lẫn xây chưa đến 4-5 tỷ, cho thuê được 25-30tr/tháng nhà 5 pn, khách thường trả trước cả năm. Em thích khu NVA bởi có quả đường ven sông đẹp :x
Khu An Thượng thì cho khách du lịch với hội Tây thuê nhiều.

Giá đất ĐN đầu năm 2019 đạt đỉnh, sau đó covid cùng với khách TQ giảm bớt (bởi cho người TQ thuê được giá nhưng cũng phức tạp ở chỗ họ đánh bạc, làm apps...v.v.). Tóm lại có đỉnh thì có xuống, đất chững, sau đó xuống nhẹ nhẹ.
Vd, có mảnh ở An Thượng, 2019 mua 4,9t, 2022 bán 4,3t. Ở Sơn Thuỷ đông 1 2019 mua là 5 tỷ/90m, 2022 bán 4,5 tỷ...kiểu kiểu vậy.
Tóm lại, mua để sau chuyển vào ở, làm việc, hoặc mở kinh doanh...v.v thì em thấy cũng được, vì ĐN sau này được quy hoạch thành trung tâm tài chính công nghệ của miền Trung chứ không thuần là TP du lịch, còn để đầu tư x mấy thì không còn tiềm năng như các vùng biển khác.
Em có 2 mảnh được nhờ bán hộ, hic,
Hàng xóm nhà em ở khu An Thượng (sau ĐH Kinh tế), nhờ bán mảnh 61m, MT 5,5m giá ~5 tỷ có TL. Chỗ này cuối năm có mở rộng đường vào hai bên vỉa hè.
Chị em có mảnh Sơn Thuỷ 12, 2 mặt tiền, 134m, giá cũng ~5 tỷ
Cụ nói An Thượng nào ? Chứ mấy cái An Thượng 1,2,3,4 mỗi lô 90m2 mà toàn đòi 14,15tỷ :(

phinnguyensky

Xe hơi
ngoài các dự án ra , thì nhà phố đà nẵng ở khu vực nào là đáng đầu tư vậy các bác .
Mình dân đà nẵng luôn, mà làm việc SG 10 năm nay rồi. H cầm tiền mua ở đn đầu tư thì không biết ở đâu
hiện Đà Nẵng đang có dự án đất nền cũng ngon lắm cụ, gần công viên 50ha, đẩy đủ tiện ích. cụ quan tâm thì inbox em nhé!

VuCuongTM

Xe đạp
Đà Nẵng thì cứ mua của Sun cụ ạ! Cụ ở SG 10 năm chắc cụ cũng thấy những khu biệt thự Compound khép kín nó giá trị thế nào, trọn vẹn trong đảo 26ha chỉ có 390 căn, cụ thích đầu tư biệt thự hay kiểu Townhouse vừa ở vừa kinh doanh cũng rất giá trị.
Đất nền thì Đà Nẵng nhiều quá rồi, Đà Nẵng thiếu 1 khu biệt thự cao cấp khép kín đồng bộ như vậy

Maychem

Xe tải
Đà Nẵng thì cứ mua của Sun cụ ạ! Cụ ở SG 10 năm chắc cụ cũng thấy những khu biệt thự Compound khép kín nó giá trị thế nào, trọn vẹn trong đảo 26ha chỉ có 390 căn, cụ thích đầu tư biệt thự hay kiểu Townhouse vừa ở vừa kinh doanh cũng rất giá trị.
Đất nền thì Đà Nẵng nhiều quá rồi, Đà Nẵng thiếu 1 khu biệt thự cao cấp khép kín đồng bộ như vậy View attachment 7245221
View attachment 7245222
Khu này em thấy đẹp và vip nhưng giá cũng cao quá cụ nhỉ. Em vừa ở dự án vào 2 tuần trước nhìn tiens độ triển khai cũng khá nhộn nhịp ạ

balohanghieu266

Xe tải
Đất nền thì Đà Nẵng nhiều quá rồi, Đà Nẵng thiếu 1 khu biệt thự cao cấp khép kín đồng bộ như vậy View attachment 7245221
View attachment 7245222
Nói không với dự án và căn hộ nha bác.
Vì mình ở HCM nên về đà nẵng mua đất càng phải tránh căn hộ và dự án ra.
Thanh khoản dự của các dự án đà nẵng không bao giờ nhanh và giữ tiền được như nhà phố hết.

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Nói không với dự án và căn hộ nha bác.
Vì mình ở HCM nên về đà nẵng mua đất càng phải tránh căn hộ và dự án ra.
Thanh khoản dự của các dự án đà nẵng không bao giờ nhanh và giữ tiền được như nhà phố hết.
Em lúc đầu cũng nghĩ như bác nhưng hôm trước nghe mấy clip thấy giờ biệt thự trong SG có căn 700 tỉ, chung cư có căn 200 tỉ; HN cũng 300-500 tỉ nhiều mà vẫn có người mua. Nói thật là em cũng méo hiểu người ta lấy đâu ra tiền mà mua. Có lẽ người có tiền, nhiều tiền họ nghĩ khác chứ không lom rom như mình.

Halinh07

Xe tăng
Đất ĐN thì đa số người mua là dân HN. Tôi không nghĩ sau này dân HN chuyển vào đó nhiều như vậy

Affordablewatch

Đi bộ
Em lúc đầu cũng nghĩ như bác nhưng hôm trước nghe mấy clip thấy giờ biệt thự trong SG có căn 700 tỉ, chung cư có căn 200 tỉ; HN cũng 300-500 tỉ nhiều mà vẫn có người mua. Nói thật là em cũng méo hiểu người ta lấy đâu ra tiền mà mua. Có lẽ người có tiền, nhiều tiền họ nghĩ khác chứ không lom rom như mình.
nghe nói nó thế bạn. Dạng mấy căn này là của a Việt a Vũ a Hai a Ba... thui bạn ơi. Đất ĐN đóng băng không lối thoát từ cuối 2019, nam hòa xuân fpt mua chỉ có ngậm, thanh khoản không có. Giờ có tiền mua đất dân cư; ưu tiên 2 đầu thành phố HN và SG.
Tui bị kẹp chim ĐN :D

Halinh07

Xe tăng
Tôi cho rằng phát triển mạnh thì chỉ HN và SG thôi. Vì 1 nơi là trung tâm kinh tế,1 nơi là Thủ Đô nên cứ 2 nơi này mà lựa chọn đầu tư

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Đất ĐN thì đa số người mua là dân HN. Tôi không nghĩ sau này dân HN chuyển vào đó nhiều như vậy
nghe nói nó thế bạn. Dạng mấy căn này là của a Việt a Vũ a Hai a Ba... thui bạn ơi. Đất ĐN đóng băng không lối thoát từ cuối 2019, nam hòa xuân fpt mua chỉ có ngậm, thanh khoản không có. Giờ có tiền mua đất dân cư; ưu tiên 2 đầu thành phố HN và SG.
Tui bị kẹp chim ĐN :D
Em cũng là dân HN đây, các bác khác ntn em không biết chứ em là em ngán HN đến tận cổ rồi. Quy hoạch HN thì bị băm nát bét, ngột ngạt nóng bức, tắc đường sớm tối. Mấy trận mưa lớn ở HN vừa rồi phố cũng thành sông, đường tắc thì thôi rồi, hôm vừa rồi mưa lớn sáng em đưa th con đi học điểm học hơn 3km xíu đi đi về về hết 1h30'. Đi ĐN, Nha Trang, Đà Lạt thấy HN tụt hậu nhiều quá rồi.
Thời điểm nào phù hợp chắc em cũng rời HN

thichlexus

Xe điện
Một người rời HN nhưng chục người nhập cư nên HN vẫn đông và BĐS vẫn hot.
Giờ HN khu nào quy hoạch tương đối đẹp, vị trí chỉ cần không quá xa trung tâm thì bán ra là hết trong phút mốt.

balohanghieu266

Xe tải
ở HCM hay hà nội thì mình đồng ý mặc bằng giá, vì ở HCM dân số khoản 10 - 12trieu người. Chưa kể diện tích rộng nên lượng tiền đổ vào căn hộ và dự án khá đông.
Còn ở ĐN mình dân số chưa tới 2 triệu người , và rất nhiều dự án vẽ ra để hút tiền, Nhà mình trước ở ngô gia tự nên mình biết dự án di dời sân chi lăng , tính đến h là 10 năm mới bắt tay vào thực hiện. Chưa kể đến hoàng thị loan, Hay căn hộ đa phước ngay biển. Với thời gian bị giam vốn như vậy thì chi phí cơ hội đi mua nhà đất vẫn ổn hơn.
Theo mình đánh giá nhà đất đà nẵng thì phải 5 -8 năm nữa mới có khả năng hút dòng tiền về căn hộ hay là dự án được

Trạng thái
Thớt đang đóng