[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

nicholas1618

Xe điện
Giờ ĐN nhiều dự án quá. Toàn HN mua đầu tư thôi chứ người về ở chỉ chiếm vài %. Hàng CĐT ra như bão lụt thì lấy đâu ra việc bán lại ăn tiền chênh? lợi thì chỉ có mấy ông môi giới thôi.

Hơn nữa CĐT thì cũng ít có tên tuổi lớn nên không gây được tiếng vang. Sản phẩm không có nét riêng biệt mà đơn thuần chỉ là chia lô bán nền nên không tạo được sự hấp dẫn. Cách đây 4 năm thì kiếm tiền nhanh kiểu này được chứ thời điểm này thì cũng nên suy nghĩ thêm đầu tư thêm các ý tưởng mới nâng cấp chất lượng GTGT cho sản phẩm. Lãnh đạo ĐN khá chịu khó tìm tòi vậy mà mấy cụ làm dự án có vẻ hơi kém sáng tạo.

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
Giờ ĐN nhiều dự án quá. Toàn HN mua đầu tư thôi chứ người về ở chỉ chiếm vài %. Hàng CĐT ra như bão lụt thì lấy đâu ra việc bán lại ăn tiền chênh? lợi thì chỉ có mấy ông môi giới thôi.

Hơn nữa CĐT thì cũng ít có tên tuổi lớn nên không gây được tiếng vang. Sản phẩm không có nét riêng biệt mà đơn thuần chỉ là chia lô bán nền nên không tạo được sự hấp dẫn. Cách đây 4 năm thì kiếm tiền nhanh kiểu này được chứ thời điểm này thì cũng nên suy nghĩ thêm đầu tư thêm các ý tưởng mới nâng cấp chất lượng GTGT
cho sản phẩm. Lãnh đạo ĐN khá chịu khó tìm tòi vậy mà mấy cụ làm dự án có vẻ hơi kém sáng tạo.
Em cũng nghĩ như cụ, tìm chỗ nào đẹp hai mặt tiền thì múc chứ cái hàng đại chà có mà làm của hồi môn cho con gái.

4x4

Xe tăng
Cụ nào am hiểu xin chỉ giáo cho e so sánh giữa Indochina Riverside và Azura thì hơn kém nhau ở điểm nào được ko ạ? E cám ơn nhiều.
E mê bờ sông Hàn quá nên ko muốn tìm khu nào khác :D

nicholas1618

Xe điện
Cụ nào am hiểu xin chỉ giáo cho e so sánh giữa Indochina Riverside và Azura thì hơn kém nhau ở điểm nào được ko ạ? E cám ơn nhiều.
E mê bờ sông Hàn quá nên ko muốn tìm khu nào khác :D
Indo một vote còn không biết Azura thế nào mà cũng chỉ hơn 300 căn bán mãi mấy năm vẫn còn hàng.

Xét về phía phát triển dự án thì các sản phẩm của Indo đều đạt tiêu chuẩn quốc tế hơn so với Vinacap.

Giá đất Bạch Đằng giờ thấy giao động 150 - 200tr/m. Hình như là tăng khá mạnh so với thời gian trước.

4x4

Xe tăng
Tks bác, vậy e tìm hiểu sâu hơn về nàng Indochina vậy ;))
Đất mặt tièn sông bgio cao quá, chỉ để định cư và tự kinh doanh nếu có khiếu chứ đầu tư nhỏ thì ko hợp lý nữa roài cụ nhỉ ;)

Chỉnh sửa cuối:

keeponlylove

Xe điện
Azura tùy căn và tùy tầng, tầng càng cao giá càng cao, tầng 20 trở lên giá ko thấp hơn 32tr/m2, căn 70m2 nếu hên gặp khách ngay thì cho thuê đc 650-700$/tháng cụ nhé.
Đầu tư có vẻ ổn nhỉ: 70m2 tầm 2,5 tỷ cho thuê được 600USD. Hơn royal city rồi.

4x4

Xe tăng
Hà nội thì ko nên đầu tư cho thuê nữa vì ko hiệu quả đâu cụ! Hoặc là giá đã mua quá cao, hoặc đợi khách vài tháng là toi, hoặc cho thuê giá rẻ như Royal thì vứt ;)

UFA

Xe điện
Em có căn HAGL 110m2 cho thuê 500 usd thế mà có người còn bảo sao cho thuê rẻ thế :D

Blue Danube

Xe buýt
Em cập nhật hình ảnh tiến độ Green City ngày 13/05/2015 (chỉ trong chưa đầy 1 năm) cho các cụ nào đã sở hữu Green City.
Hiện còn 18 lô cuối các cụ tham khảo giúp em nhé.
Có chương trình hỗ trợ vé máy bay khứ hồi và Khách sạn lưu trú cho khách tới mua dự án.
Cùng chương trình bốc thăm trúng thưởng mừng khai trương văn phòng thứ 2 địa chỉ 214 Nguyễn Tri Phương, Đà Nẵng.
Hiện tại giá thấp nhất ở lô BT12 là 3,1tr/m2.
Hiện còn những lô : LK01-3, LK07-1,4,5,6,13, LK08-7, LK09-2, LK13-28, LK23-1,13, BT10-1,2,8,9, BT12-1,2,3,14, BT04-7,8.
Các cụ xem thêm thông tin Green ở địa chỉ này nhé : otofun

Dự án này Đất xanh mua của chủ đầu tư giá có 1,8 triệu/m2 làm PR bán lại với giá trên 3 triệu đồng chủ yếu cho dân Hà nội... Đây thực sự là vấn đề lớn của chủ đầu tư không phải là chuyện giá cả mà vấn đề là dân Hà nội chủ yêu mua để đầu tư... như vậy là không có dân đến xây nhà để ở, không hình thành được cộng đồng dân cư và vẫn sẽ mãi là dự án hoang.

Các chủ đầu tư bây giờ họ khuyến khích bán cho người có nhu cầu thực, mua để ở và khuyến khích họ xây nhà để hình thành được cộng đồng dân cư thì mới kích thích được những người mua tiếp theo và giá đất nền mới có thể tăng được.

Đây là đô thị xanh nhưng diện tích công viên cây xanh có được 15% không nhỉ ?

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Dự án này Đất xanh mua của chủ đầu tư giá có 1,8 triệu/m2 làm PR bán lại với giá trên 3 triệu đồng chủ yếu cho dân Hà nội... Đây thực sự là vấn đề lớn của chủ đầu tư không phải là chuyện giá cả mà vấn đề là dân Hà nội chủ yêu mua để đầu tư... như vậy là không có dân đến xây nhà để ở, không hình thành được cộng đồng dân cư và vẫn sẽ mãi là dự án hoang.

Các chủ đầu tư bây giờ họ khuyến khích bán cho người có nhu cầu thực, mua để ở và khuyến khích họ xây nhà để hình thành được cộng đồng dân cư thì mới kích thích được những người mua tiếp theo và giá đất nền mới có thể tăng được.

Đây là đô thị xanh nhưng diện tích công viên cây xanh có được 15% không nhỉ ?
Tháng 4 năm trước em vào dự án này, mấy bạn Đất Xanh đưa xuống dự án nói thật nhếch nhách trông không bằng khu tái định cư, đường vào thì bụi mù, có 1 2 cái nhà cấp 4 trông chán hẳn . Em có hỏi mấy câu mà các bạn ĐX cũng không trả lời được, sau đó em lấy 1 miếng ở khu tái định cư Đông Hải. Nói thật em rất phục tài PR của anh Thìn nhưng làm dự án Khu đô thị mới kiểu chộp giật như thế này thì em éo thích.

nicholas1618

Xe điện
Chê thì vẫn cứ phải chê.

E thì không thik cái nào nằm cạnh sân GOFL vì nhiều cỏ quá.

Blue Danube

Xe buýt
Cảm ơn góp ý của cụ, hình ảnh thực tế đây cụ:
Bắt đầu giữa năm 2014

Hình chụp đầu tháng 5 / 2015

Vấn đề xây dựng và đầu tư các cụ ai cũng biết, từ khi là khu đất hoang cho đến kết nối giao thông, làm đường, quy hoạch đô thị hai giá hoàn toàn khác nhau, các cụ cũng đã rõ.
Và bất kể các cụ có chê sao đi chăng nữa thì dự án vẫn phát triển tốt, đang đến giai đoạn xây khu mua sắm và nhà trẻ. Khách hàng nhận đất và xây dựng.
Đến hôm nay 21/05 còn 8 lô ạ.

Em cảm ơn các cụ đã quan tâm đến Green City.
Cụ là dân bán hàng nên cụ không biết, các lý giải ngây ngô có thể khách hàng họ tin nhưng người trong nghề thì buồn cười lắm.

Cụ thể hóa của vấn đề thì cụ bốt lên tỷ lệ diện tích đất thương mại, đất công viên cây xanh và đất giao thông... cái này trong phê duyệt 1/500 có đấy cụ ạ, về lấy các lợi thế sẵn có như hồ nước, sân gôn làm lợi thế của mình không phải là xấu nhưng cần phải làm rõ.

Hình ảnh thực tế thì ngoài mấy cái nhà văn phòng có nhõn cái nhà xây... xây làm chim mồi thì ai cũng biết chứ đường điện không có, điện chiếu sáng cũng không, các đầu trờ kết nối vẫn lù lù ra đấy chưa được khớp nối thì chắc chắn là không có dân cư. Đây là minh chứng của chủ đầu tư yếu về tài chính đứng trước các lựa chọn đầu tư tiếp thì lãng phí, có ai sử dụng đâu... không đầu tư, để khi nào có dân thì làm sẽ làm chậm tiện ích của dự án và làm dự án kém hấp dẫn.

Mấy cái cây đó, cộng hết lại có được 100 cây không cụ ? Đường thì vẫn đá răm thôi mà...

Em biết chắc chắn là hơn 30% dân Hà thành chót mua đã bỏ cọc...

Cụ muốn làm ăn được thì trước hết phải bỏ cái a va tơ đi... trong nhân tướng học, người lấy tay che mồm là người luôn nói dối, phải thận trọng với họ.

Chỉnh sửa cuối:

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Bên em có lô đất rất đẹp.
15x21 , đông nam , mặt tiền đường 17,5m Hoàng Kế Viêm , dưới 12 tỷ , 38tr/ m2
Có sổ rồi, công chứng sang sổ sau 10/6, đặt cọc 500 triêu, ký hợp trong 7 ngày.
Có thể xây KS tối đa 19 tầng.

Mời các cụ thảo luận em xin nghe.
Có tiền thì dắt nhau ra phòng công chứng, mua bán sang tên trong vòng 1 nốt nhạc, việc gì phải đặt cọc nhỉ.
Em có tiền phải ký hợp đồng mua bán công chứng luôn, cọc làm gì cho mệt người. Em sợ kiểu mấy bác ở sàn lúc nào cũng cọc cạch

Chỉnh sửa cuối:

Be Grace

Xe điện

Vinhomes central park tân cảng Tphcm

Các cụ đầu tư trong sg thì ko nên bỏ qua dự án này ah , dự án đẹp , tiện ích vượt trội , không gian xanh resort , mật độ xây dựng rất thấp , cam kết thiết kế và chất lượng , giá đẹp .

CuongDN2012

Xe điện
Có tiền thì dắt nhau ra phòng công chứng, mua bán sang tên trong vòng 1 nốt nhạc, việc gì phải đặt cọc nhỉ.
Em có tiền phải ký hợp đồng mua bán công chứng luôn, cọc làm gì cho mệt người. Em sợ kiểu mấy bác ở sàn lúc nào cũng cọc cạch
Kô cọc thì sao hưởng chênh lệch đc???

Trạng thái
Thớt đang đóng