[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

sir trần

Xe máy
Không lẽ giờ em nói khu nào nó cũng tiềm năng thì bác lại bảo em nói xạo :D (trừ Hoà Liên, Hoà Xuân, Hoà Vang, Hoà Sơn)....Quan trọng là bác cho em cụ thể tài chính bác muốn đặt vào là bao nhiêu? Bác dự tính khi nào rút hay là để đấy luôn? Bác thích biển hay núi để nhà cháu còn biết mà tư vấn ạ :)
Hòa xuân sao hết tiềm năng cụ?

Website
batdongsannghiduong.asia
Hòa xuân sao hết tiềm năng cụ?
Hòa Xuân đã phát triển lâu lắm rồi cụ ợ, và nếu ai tham gia từ đầu đến giờ sẽ biết nó có nhiều cái hệ lụy nhiều như thế nào. Và đã vỡ bong bóng 1 lần rồi ạ

Gửi từ SAMSUNG-SM-N920A của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

sir trần

Xe máy
Hòa Xuân đã phát triển lâu lắm rồi cụ ợ, và nếu ai tham gia từ đầu đến giờ sẽ biết nó có nhiều cái hệ lụy nhiều như thế nào. Và đã vỡ bong bóng 1 lần rồi ạ

Em nghỉ nó bể rồi thế mà lại vùng lên nữa. Đúng là khó lường. Khu Fpt giá giờ bn bác.

Website
batdongsannghiduong.asia
Em nghỉ nó bể rồi thế mà lại vùng lên nữa. Đúng là khó lường. Khu Fpt giá giờ bn bác.
Vâng cụ, vì nhìn chung mà nói giá bất động sản ĐN vẫn thấp hơn nhiều so với mặt bằng kinh tế lớn như HN, HCM, Nha Trang..
Và 1 điều nữa là nhân viên môi giới đông quá dẫn đến kéo thị trường tốt lên nữa, mà căng quá thì nổ tiếp lại mệt.
Giá FPT đang tầm 20tr bác ạ

giodong

Xe hơi

Hệ lụy gì hả bác? Ngoài cái đất bồi lún chưa xây nhà được ngay.
Em chỉ thấy nó lên hoài. Mà nghe nói toàn cò thúc đít mua đi bán lại thôi.

Website
batdongsannghiduong.asia
Hệ lụy gì hả bác? Ngoài cái đất bồi lún chưa xây nhà được ngay.
Em chỉ thấy nó lên hoài. Mà nghe nói toàn cò thúc đít mua đi bán lại thôi.
Cái cụ nói là Nam HX, khi cụ có nhu cầu mua nó sẽ không trực tiếp bán cho cụ. Mà theo quy trình như này :f1 được ck 9% -> f2 8% -> f3 7%.... đến lượt khách mua thì may mắn lắm dc 2%. Hệ lụy gần nhất của nó là làm giả văn bản, chữ ký con dấu của chủ tịch ĐN sau đó đồng loạt thổi giá cực nhanh, chưa xây được nhà mà giá đã hơn 2 tỏi. Bây giờ đang ôm trái đắng rất nhiều :(

BINH MINH 07

Xe điện
Vâng cụ, vì nhìn chung mà nói giá bất động sản ĐN vẫn thấp hơn nhiều so với mặt bằng kinh tế lớn như HN, HCM, Nha Trang..
Và 1 điều nữa là nhân viên môi giới đông quá dẫn đến kéo thị trường tốt lên nữa, mà căng quá thì nổ tiếp lại mệt.
Giá FPT đang tầm 20tr bác ạ

Đà thành ngoài cái danh hão đáng sống ra còn thứ gì để so với các đầu tàu kinh tế kia ? Lấy gì để giữ cho nó không lao đầu như 2008 ? Một thị trường ăn xổi, cò vạc thi nhau thổi, quy hoạch và xây dựng bắt đầu nát, toàn các dự án trên giấy, dân số có 1 triệu mà có đến cả triệu nền đất, toàn phụ thuộc dân đâu cơ HN.
Trước kia kinh doanh ks mini là miếng mỡ thu hút ruồi nhặng, giờ thì kinh doanh gì với cái giá nhà đất ấy ?

Website
batdongsannghiduong.asia
Đà thành ngoài cái danh hão đáng sống ra còn thứ gì để so với các đầu tàu kinh tế kia ? Lấy gì để giữ cho nó không lao đầu như 2008 ? Một thị trường ăn xổi, cò vạc thi nhau thổi, quy hoạch và xây dựng bắt đầu nát, toàn các dự án trên giấy, dân số có 1 triệu mà có đến cả triệu nền đất, toàn phụ thuộc dân đâu cơ HN.
Trước kia kinh doanh ks mini là miếng mỡ thu hút ruồi nhặng, giờ thì kinh doanh gì với cái giá nhà đất ấy ?
Cụ đang ở đâu vậy ạ? Cụ sống ở ĐN bao lâu rồi ạ? Cháu không biết lấy gì so, chỉ mong cụ google rồi sẽ biết ĐN thu hút được bao nhiêu đầu tư, tiếng lành thì sẽ đồn xa..vậy thôi cụ nhé.

BINH MINH 07

Xe điện
Cụ đang ở đâu vậy ạ? Cụ sống ở ĐN bao lâu rồi ạ? Cháu không biết lấy gì so, chỉ mong cụ google rồi sẽ biết ĐN thu hút được bao nhiêu đầu tư, tiếng lành thì sẽ đồn xa..vậy thôi cụ nhé.

Em không sống ở ĐN nhưng cũng đến ĐN nhiều rồi, một năm vài lần công tác. Nói thực là ĐN trong 5 năm qua thì trong mắt em nó chỉ là một TP đã mất dần sức hút, lãnh đạo thì be bét, lục đục, đánh đấm, cơ hội, đục khoét đã có minh chứng rồi. Đất đai thì thi nhau lập dự án bán hàng trên giấy, mang tiếng sống gần biển mà dân đâu có thấy biển, giá đất tăng làm giảm mãnh lực đầu tư, đâu đâu cũng xây ks, resort nhưng giá trị kinh doanh mang lại đã đến bên kia sườn dốc, chỉ có đi xuống.
Cái thứ mà cụ bảo ĐN thu hút được bao nhiêu đầu tư nó đã thấm mấy lần vào đất đai rồi, nhân lên vượt quá mọi giá trị của nó rồi cụ ạ.
Với em thì kết luận ĐN đã chết từ sau thời NBT rồi !

Chỉnh sửa cuối:

thangtrung015

Xe buýt
Em không sống ở ĐN nhưng cũng đến ĐN nhiều rồi, một năm vài lần công tác. Nói thực là ĐN trong 5 năm qua thì trong mắt em nó chỉ là một TP đã mất dần sức hút, lãnh đạo thì be bét, lục đục, đánh đấm, cơ hội, đục khoét đã có minh chứng rồi. Đất đai thì thi nhau lập dự án bán hàng trên giấy, mang tiếng sống gần biển mà dân đâu có thấy biển, giá đất tăng làm giảm mãnh lực đầu tư, đâu đâu cũng xây ks, resort nhưng giá trị kinh doanh mang lại đã đến bên kia sườn dốc, chỉ có đi xuống.
Cái thứ mà cụ bảo ĐN thu hút được bao nhiêu đầu tư nó đã thấm mấy lần vào đất đai rồi, nhân lên vượt quá mọi giá trị của nó rồi cụ ạ.
Với em thì kết luận ĐN đã chết từ sau thời NBT rồi !
Có cung ắt có cầu, hay là cụ ko nhắm nổi lô đất nào ở trong đó, hay là cụ là nhân viên của vipico đang ấm ứt.

nduc1211

Xe tải
Em có ít tiền tầm 5 tỏi muốn đầu tư vào khu này tầm 1 năm liệu có được ko các cụ nhỉ?các thông tin em vẽ trên hình có đúng ko ạ?khu liên chiểu với khu này thì ta nên đầu tư vào đâu hơn?

Nguyen Hoa DN

Xe tải
Em có ít tiền tầm 5 tỏi muốn đầu tư vào khu này tầm 1 năm liệu có được ko các cụ nhỉ?các thông tin em vẽ trên hình có đúng ko ạ?khu liên chiểu với khu này thì ta nên đầu tư vào đâu hơn?

Khu này quá ok luôn. 5 tỷ đầu tư ngon luôn. Còn bán được hay không thì chưa biết. Đang có lô Hoà Nhơn, Hoà Vang 750m2, 2 mặt tiền, giá chỉ 2 tỷ( chưa tới 3tr/m2) cụ nào quan tâm không?

thangsu

Xe buýt
Em có ông anh vào lập nghiệp mua 1 lô BT ở Hoàng Kế Viêm 4 hay 5 tỏi gì đấy. Giờ suốt ngày có người gọi hỏi mua trả gần 50 tỏi. Mà ông không bán cơ. Kêu đất đấy có lộc với kỷ niệm....

Website
batdongsannghiduong.asia

Phía Sơn Trà, Ngũ Hành Sơn về lâu dài phát triển du lịch bền vững như 1 nền kinh tế trọng điểm của ĐN, thế còn Liên Chiểu sẽ là nơi phát triển kinh tế Công nghiệp nặng, công nghệ cao. Việc đầu tư vào hướng nào cũng đều có giá trị tiềm năng sinh lời. Ý kiến cá nhân em thì Tầm 5 tỏi cụ nên đầu tư gần biển tốt hơn.

nduc1211

Xe tải
Phía Sơn Trà, Ngũ Hành Sơn về lâu dài phát triển du lịch bền vững như 1 nền kinh tế trọng điểm của ĐN, thế còn Liên Chiểu sẽ là nơi phát triển kinh tế Công nghiệp nặng, công nghệ cao. Việc đầu tư vào hướng nào cũng đều có giá trị tiềm năng sinh lời. Ý kiến cá nhân em thì Tầm 5 tỏi cụ nên đầu tư gần biển tốt hơn.

Thanks cụ.Tại e chỉ nghiên cứu trên giấy.e cũng đang thu xếp bay vào xem thực tế nó ra sao đây ạ?cụ cho e hỏi giá đất khu khuê mỹ và khu liên chiều giờ tầm bn cụ nhỉ?e cũng muốn gần biển để thanh khoản cho nhanh nhưng sợ ko đủ lực.khu gần biển cụ nói là khu nào và giá giờ tầm bn ạ?

Website
batdongsannghiduong.asia
Thanks cụ.Tại e chỉ nghiên cứu trên giấy.e cũng đang thu xếp bay vào xem thực tế nó ra sao đây ạ?cụ cho e hỏi giá đất khu khuê mỹ và khu liên chiều giờ tầm bn cụ nhỉ?e cũng muốn gần biển để thanh khoản cho nhanh nhưng sợ ko đủ lực.khu gần biển cụ nói là khu nào và giá giờ tầm bn ạ?
Liên Chiểu đang có nhiều dự án: e sắp xếp thứ tự từ phía trong dần ra: 13tr - 15tr - 20tr - 40tr (Xuân Thiều sát biển Nguyễn Tất Thành)
Sơn Trà Ngũ Hành Sơn: 50 - 80,90tr rồi cụ.

HaTrang

Xe tải
Em đồng quan điểm với cụ. Em cũng vừa 1 tuần lang thang khắp Đà Thành, Hội An và thấy có mấy điểm rút ra được như sau, xin chia sẻ với các cụ:
1. Kiếm sống khá là khó khăn với đại bộ phận dân chúng (vd: quán cf thường rất đông nhưng chỉ 10k, thậm chí 7k 1 cốc, quạt điện ngồi cả buổi, ăn sáng cũng chỉ phổ biến ở mức 15÷25k...vv)
2. Lực lượng môi giới đông đảo, và cũng có thu nhập rất tốt
3. Cũng một phần vì thế mà giá mặt bằng quá cao so với thu nhập. Việc kinh doanh khách sạn mini thì em can các cụ 100 lít. Cung vượt cầu rồi ạ. Cụ nào vẫn máu thì em khuyên nên mua lại khách sạn họ bán thì hợp lý hơn mua đất để xây.
4. Yêu ĐN cứ mua ở vô tư. Nhưng đừng nghĩ đến dòng tiền (thu nhập hàng tháng từ kinh doanh trên mảnh đất đó, kể cả trong tương lai) thì mới mua đc.
5. Đầu cơ để tăng giá: có thể, nhưng giờ xương xẩu lắm rồi. Rủi ro cao hơn cơ hội. Vì lượng đất đang có quá nhiều, nhiều khu 10 năm, 20 năm nữa chưa thể lấp đầy đc đâu ạ.

HaTrang

Xe tải
6. Hội An có vẻ đang quản lý dịch vụ lưu trú tốt hơn ĐN. Và vì thế mua đất xây ks, biệt thự nghỉ dưỡng khá là khó khăn. Homestay thì ko thể, vì Hội An chỉ cho ng dân địa phương 2 đời trở lên, có hộ khẩu thường trú trên mảnh đất đó đc xây tối đa 5 phòng làm homestay

Trạng thái
Thớt đang đóng