[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Fim

Xe điện
Mấy hôm nay sốt hầm hập các cụ ah, chiều nay e vừa gặp cậu em, nó đi từ sáng ngồi săn golden hill, mình thì cười, nó bảo, a đùa ah, cách đây chục hôm e xuống 4 lô, hôm nay ngồi từ sáng tới chiều đc 5 lô( 2 vc nó ôm vào), nó nói 4 lô đó giờ sang luôn cũng đc 1 tỏi, vc e còn đang ôm thêm này, vcđ , ko biết thế nào mà lần, golden hill gần 3 củ
GH lên 3 củ to là gần bắt đỉnh 2019 rồi, em nhớ hồi đó tầm 3.2

Fim

Xe điện
Dragon do tiến độ xây dựng chậm, pháp lý chưa ổn. Mang tiếng smart city nhưng quy hoạch điện nổi, đường sá cũng hơi lộn xộn. Giá dao động từ 15 - 18tr/m2.

FPT thì smart hơn chút xíu, mặt tiền ngang tối thiểu 6m, nhưng tổng diện tích phần lớn các lô liền lề chỉ 90m2. Quy hoạch bài bản và nằm trong khu phức hợp, quần thể giáo dục, công nghệ thông tin fpt. Giá dao động quanh 28tr/m2

Hòa Xuân là 1 trong những anh cả bđs xét trên quy mô, lâu đời và độ sóng sánh rất lớn, đội bán hàng cũng như dân đầu tư quy tụ đông đảo. Giá dao động 35tr/m2

Nam Hòa Xuân là em, cách nhau cây cầu, giá dao động 28tr/m2
Cụ cho e hỏi Dragon có đợt nào ra sổ chưa cụ ?

bona13

Xe tăng
Em cũng mới múc Golden Hill. Mới đầu định múc fpt city, nhưng bạn em bên Quy hoạch nó bảo em cứ mua Golden Hill, tiềm năng lên giá lớn hơn nhiều, về sau các đại gia đều đổ vào Liên Chiểu vs Hoà Liên hết ạ. Em cũng chả phải dân trong đó nên cũng mua theo, không nghĩ tăng nhiều như vậy, mới mua được gần 1 tuần mà đã kiếm mấy trăm củ rồi ạ, trong khi cò cứ đòi mua lại của em

Website
batdongsannghiduong.asia
Cụ cho e hỏi Dragon có đợt nào ra sổ chưa cụ ?
Đợt 1 có sổ rồi cụ.
Em cũng mới múc Golden Hill. Mới đầu định múc fpt city, nhưng bạn em bên Quy hoạch nó bảo em cứ mua Golden Hill, tiềm năng lên giá lớn hơn nhiều, về sau các đại gia đều đổ vào Liên Chiểu vs Hoà Liên hết ạ. Em cũng chả phải dân trong đó nên cũng mua theo, không nghĩ tăng nhiều như vậy, mới mua được gần 1 tuần mà đã kiếm mấy trăm củ rồi ạ, trong khi cò cứ đòi mua lại của em
Tiềm năng lên giá khu Tây Bắc bao giờ cũng lên sau khu Nam. Đến khi khu Nam hạ nhiệt và giữ giá thì khu Bắc lạnh teo :))

• Vodka
Reactions: Fim

Superstork

Xe máy
Xuống tiền cọc vài ngày là lời vài trăm củ.
Cơn sốt (phát bệnh): Đất càng xa trung tâm và chưa có dân ở thì lại có giá.
Chắc chưa có dân ở thì dễ nuôi cò và họp sòng bạc không bị dân báo công an bắt

sir trần

Xe máy
Trên đấy có cảng, làng vân...Nhưng trung tâm tài chính, công viên phần mềm, trung tâm IT thì nó ở chỗ khác. Mà đó là những điều đn đang hướng tới quyết liệt

UFA

Xe điện
Hòa Liên đang sốt cụ ah, cụ mà mua cách đây độ 2 tuần giờ chênh 300 củ là sự thật ah

knguyen21090

Xe tải
Mua đất xây nhà lắp ghép cho thuê có ổn ko các cụ nhỉ? E thấy đợt này chính sách và đầu tư cho khu công nghiệp ĐN đang được quan tâm nhiều.
Quan trọng khu nào cụ ạ, nhu cầu thuê ở thì luôn có, ở Đn e ít thấy khu trọ nào vắng người lắm. Người nhà e cũng làm cái này.

bona13

Xe tăng
Trên đấy có cảng, làng vân...Nhưng trung tâm tài chính, công viên phần mềm, trung tâm IT thì nó ở chỗ khác. Mà đó là những điều đn đang hướng tới quyết liệt
Khu phía bắc, là chuyên gia Nhật vs Hàn vào cụ ạ, cụ xây không ở thì cũng cho thuê được đó ạ, đó là nguyên nhân vì sao tăng giá nhất trong mấy hôm vừa rồi

PASSION74

Xe tăng
Đợt này đại gia gom hàng hết , lùng dc lô nào là mua hết ...Hàng ko có mà bán

bona13

Xe tăng
Bạn em nó vác ngót 100 tỷ vào mua mà không giải ngân hết, giờ dân ĐN với người có đất không thấy nhả nữa, khả năng do nhiều thông tin tốt ạ

kenzzz

Xe buýt

Nhìn bảng này mà xuống tiền các cụ , ko lại đu đỉnh nhé

Website
batdongsannghiduong.asia
Vừa công bố vinpearl làng Vân xong đó cụ, rồi khu đô thị công nghệ cao, đẩy mạnh đầu tư vào Hoà Vang với Liên Chiểu
Vin làng vân là khu nghỉ dưỡng khép kín. Có chăng phát triển là tạo công ăn việc làm thu nhập cho người dân khu vực này thôi. Vừa rồi công bố tái khởi động. Nhưng thực chất bên trong vẫn đang điều chỉnh quy hoạch. Thời gian chính thức thi công vẫn chưa được nhắc đến. Vậy mà một số bạn môi giới cứ vin vào đây để tạo sốt thì hay thật.

Khu công nghệ cao thì đã có vài doanh nghiệp quan tâm đến, mặc dù được chính quyền hết sức ưu đãi từ giá thuê đến đầu tư hệ thống xưởng. Nhưng vẫn chỉ ở mức quan tâm chứ chưa thực sự triển khai. Phần vì trình độ kỹ thuật lao động còn chưa phù hợp và đồng đều, phần vì vốn đầu tư dây chuyền công nghệ tốn kém.
Thế nên tiêu biểu nhất chỉ mới có tập đoàn UAC là đang thực sự đầu tư vào.
So ra mặt bằng chung về giá thành lao động chưa thể bì được với Bắc Ninh hay Bắc Giang Samsung đã đầu tư, hoặc gần nhất là Thanh Hóa đang được Foxxcon nhắm đến.

vitrans

Xe hơi
Cá nhân e vẫn thấy khu Nam tiềm năng hơn Tây Bắc

• Vodka
Reactions: Fim

messiah

Xe máy
Đà nẵng làm du lịch thôi chứ cnc cái gì, đi đâu cũng xa mà phục vụ các tỉnh miền trung đói kém ăn thua gì. Giờ tỉnh nào chả khu công nghiệp mọc đầy.

littlebull

Xe buýt
Các lĩnh vục khác, ngoài du lịch, ở ĐN chỉ là bánh vẽ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng