[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

buithuy07

Xe đạp
Bây giờ giá mặt đường kinh doanh ở Đà nẵng bao nhiêu rồi các Cụ ơi? Em đang tính bán mảnh ở Hạ Long về mua ở Đà Nẵng có được không ạ?

REAL HOMES

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ giá mặt đường kinh doanh ở Đà nẵng bao nhiêu rồi các Cụ ơi? Em đang tính bán mảnh ở Hạ Long về mua ở Đà Nẵng có được không ạ?
Theo em thì đừng nên cụ ạ. Đất ở QN đang trên đươnf tăng mà sở hữu thì lâu hơn ĐN ấy bác

REAL HOMES

[Tịch thu bằng lái]
Còn condotel nào bán ở Nha Trang không các cụ ơi.
Có cụ ơi e đang có ở Trần Phú lưng tựa núi mặt hướng ra biển của CĐT VinaCapital luôn . Giá rẻ có 1,7-3,5 thôi bác ơi. Sổ lâu dài đây bác ơi

ttah

Xe máy
E chuyên về nhà thổ cư ở Hà Nội. Cụ nào đang tìm mua nhà cứ để e tìm nhé:)

buithuy07

Xe đạp
Theo em thì đừng nên cụ ạ. Đất ở QN đang trên đươnf tăng mà sở hữu thì lâu hơn ĐN ấy bác
Nhà Em có người nhà làm BĐS dưới Quảng Ninh cũng nói còn tăng, nhưng thú thật với các Cụ là Em cũng không hiểu động lực tăng giá đất là gì nữa. Kể cả lúc chưa Covid thì nhà trống nhiều quá, giờ covid rồi về QN thấy buồn hiu hắt.
P/S Đất nhà Em ở khu Hà Khánh B.

REAL HOMES

[Tịch thu bằng lái]
Nhà Em có người nhà làm BĐS dưới Quảng Ninh cũng nói còn tăng, nhưng thú thật với các Cụ là Em cũng không hiểu động lực tăng giá đất là gì nữa. Kể cả lúc chưa Covid thì nhà trống nhiều quá, giờ covid rồi về QN thấy buồn hiu hắt.
P/S Đất nhà Em ở khu Hà Khánh B.
Đất nó tăng thì nhiều lý do cụ ạ. Người thổi , người đầu tư nhiều vì để cho thuê du lịch r là dự án này dự án nọ người ta về đầu tư thì nó tăng thôi cụ.

scorp8x

Xe container
ĐN coi như 2 năm full thở oxy. Đến tết chắc là vui như thời sốt đất, 1m2/3 cò :T nhưng là sốt xuất huyết

BINH MINH 07

Xe điện
Quan trọng là ĐN hết vị rồi, covid chỉ thúc đẩy nhanh hơn thôi. So với các tỉnh khác giờ ĐN hụt hơi, lãnh đạo thiếu tầm nhìn, đấu đá…
Sẽ có người ôm 10 năm nữa cũng không quay về giá mua cách đây 1 năm.

REAL HOMES

[Tịch thu bằng lái]
Tầm này Hội An - ĐN còn tèo thì nói gì đến thể loại lửng lơ ở giữa, thò đầu vào là chúng nó hạ đao :D
Nha Trang liệu chết không cụ ? E đang bán dự án Codotel mà dịch dã chán quá :(

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Sau 7 năm nhập cư được vào Đà Nẵng cháu thấy khu cháu thay da đổi thịt nhanh quá.
Thông cầu Cổ Cò nối khu FPT sang bãi tắm Tân Trà:
Chợ khu TĐC sắp triển khai:
Bãi tắm Tân Trà trông cũng không đến nỗi:
Còn chờ kè sông và đường ven sông Cổ Cò nữa thôi.

Dan du an

Xe cút kít
Đà Nẵng công nhận ở thích còn kiếm tiền thì du lịch mà ấm lại đúng là hái ra tiền ngay.

DOVANHIENBDS

Xe đạp
Website
danahotel.net
GIỮ TIỀN TRONG THỜI GIAN TỚI CÓ PHẢI LÀ KHÔN NGOAN?
THỊ TRƯỜNG BDS, VÀNG VÀ CK SẼ NHẢY MÚA NẾU ĐIỀU NÀY XẢY RA???
----------
Muốn biết được tương lai, cứ nhìn về lịch sử.
Bởi vì nền kinh tế thì có tính chu kỳ còn phản ứng của tâm lý đám đông thì có xu hướng lặp đi lặp lại nên việc nhìn lại lịch sử luôn cho ta những ví dụ minh hoạ chân thực nhất để đánh giá cho tương lai.
Thời điểm hiện tại, Cuối năm 2021 là một thời điểm nhạy cảm cho nền kinh tế với nhiều thách thức và biến động. Vậy nên thay vì đoán mò thì hãy dành một chút thời gian hồi tưởng lại những gì xảy ra cuối 2008 - đầu 2009 để xem có học được gì không nhé.
---
Năm 2009 là một năm bản lề của kinh tế TG cũng như VN, Đó là thời điểm các nền kinh tế bước vào giai đoạn phục hồi sau cú shock về kinh tế cuối năm 2008. Tuy nhiên giai đoạn phục hồi thực sự bắt đầu từ quý 2/2009 còn trước đó Việt Nam trải qua giai đoạn GDP ở mức tăng trưởng thấp 2 quý liên tiếp từ Quý 4/2008 sang quý 1/2009 và nguyên nhân đến từ :
1) Thị trường tiêu dùng cá nhân suy giảm do tâm lí bi quan và phòng bị nên thắt chặt chi tiêu.
2) Nguy cơ mất giá tiền Việt do việc xu hướng dòng vốn ngoại Đầu tư vào VN giảm khiến tiền Việt bị mất giá so với ngoại tệ.
3) Rủi ro mất kiểm soát đến từ các NHTM khiến việc vay nợ bị hạn chế, làm tăng chi phí vốn vay.
4) Các Dn hạn chế đầu tư, thu hẹp quy mô để tránh rủi ro thua lỗ.
Ngay tại thời điểm đầu 2009, nhận thấy dấu hiệu của việc khó khăn khi phục hồi kinh tế, CP đã có những phương án cụ thể là :
- Đẩy mạnh gói KÍCH CẦU ĐẦU TƯ VÀ TIÊU DÙNG. Chỉ đạo đẩy nhanh các công trình dự án trọng điểm.
- Đưa ra gói kích thích tiền tệ giúp doanh nghiệp tiếp cận vốn vay với chi phí thấp mà Ngân hàng cũng sẵn sàng cho vay hơn.
𝐕𝐚̀ 𝐜𝐚́𝐢 𝐧𝐚̀𝐲 𝐦𝐨̛́𝐢 𝐪𝐮𝐚𝐧 𝐭𝐫𝐨̣𝐧𝐠 𝐧𝐞̀ :
Ở bên nửa kia của Thế giới, tổng thống Obama, 1 tổng thống đảng dân chủ quyết định thông chốt, không cần sự đồng ý của đàng CH đã ký một gói hỗ trợ kinh tế trị giá 787 tỷ USD. Gói kích thích kinh tế này được đặt dưới quyền giám sát và quản lý của ai???
𝐉𝐎𝐄 𝐁𝐈𝐃𝐄𝐍 !!!!
Sau đó khoảng 2 tháng, một gói hỗ trợ kinh tế trị giá 8 tỷ USD ( tương đương 7,5% GDP 2009) ra đời tại Việt Nam.
Đ𝐚̂𝐲 𝐜𝐡𝐢́𝐧𝐡 𝐥𝐚̀ 𝐧𝐠𝐮𝐨̂̀𝐧 𝐜𝐨̛𝐧 𝐜𝐮̉𝐚 𝐯𝐢𝐞̣̂𝐜 𝐭𝐡𝐢̣ 𝐭𝐫𝐮̛𝐨̛̀𝐧𝐠 𝐜𝐤 𝐯𝐚̀ 𝐛𝐝𝐬 𝐛𝐚̣̂𝐭 𝐭𝐚̆𝐧𝐠 𝐭𝐫𝐨̛̉ 𝐥𝐚̣𝐢.
Nói sơ qua thì gói hỗ trợ này có nhiệm vụ :
- Bảo lãnh tín dụng, giãn và giảm thuế thu nhập doanh nghiệp, thuế VAT, cùng các chính sách khác.
- Hỗ trợ chi phí vốn vay cho DN.
Và nổi bật lên đó chính là gói hỗ trợ lãi suất 4% cho vay ngắn hạn 17.000 tỷ ( 1 tỷ USD ) và HTLS 4% cho vay dài hạn 9.000 tỷ.
𝐕𝐚̣̂𝐲 𝐭𝐚̣𝐢 𝐬𝐚𝐨 đ𝐚̂𝐲 𝐥𝐚̀ 𝟐 𝐠𝐨́𝐢 𝐡𝐨̂̃ 𝐭𝐫𝐨̛̣ 𝐭𝐚́𝐜 đ𝐨̣̂𝐧𝐠 𝐥𝐨̛́𝐧 đ𝐞̂́𝐧 𝐭𝐡𝐢̣ 𝐭𝐫𝐮̛𝐨̛̀𝐧𝐠?
Câu trả lời nằm ở quy mô của nó.
Về mặt lý thuyết, nếu giả định số vốn hỗ trợ lãi suất được giải ngân tối đa thì :
- Gói hỗ trợ ngắn hạn 4% sẽ tương đương với quy mô lượng vốn là 17.000/4%= 425.000 tỷ
- Gói hỗ trợ trung và dài hạn 4% sẽ tương đương quy mô : 9.100/4

Golden_Coin

Xe tải
Em ở Hà Nội, đang tìm hiểu muốn có một mảnh khu vực Nại Hiên Đông, cụ nào muốn bán hoặc hiểu biét khu vực này tư vấn giúp em nhé.

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Vào đà nẵng bây giờ để ôm mồm chăng
Cò vạc bay ghê thế này , covid còn chả có cái mà đổ vào mồm , mà có hót giá căng 40 triệu / m vuông thì ra Hà nội mua ngay căn chung cư
Hoặc ra ngoại vi cũng đầy đất giá đó mặt phố lại còn có cơ làm ăn buôn bán , đây có mỗi cây cầu , 5 năm sau mới đông lên 1 tý thì tiền ấy thời gian ấy về HN buôn bán đỡ mất công đi xa lắc xa lơ

Trạng thái
Thớt đang đóng