Bất hợp lý khi mua xe của Toy Hoàn Kiếm

DuyAn

Xe đạp
Nghe các Bác kể cũng thấy bọn no làm ăn lởm nhỉ...! Để đến lúc ko có khách nào thèm đến với bọn nó nữa.... cho bọn nó vỡ mặt ra mới đáng...!:^):^):^)

Iozik

Đi bộ
Em thấy các cụ chửi bọn Toy em cũng hơi ngạc nhiên. Không ngờ ở ngoài đó tệ đến thế. Trong em (Đà Nẵng) thấy bọn nó cũng tử tế lắm. Thậm chí còn rất nhiệt tình: Mình chọn xe, đặt cọc, làm HĐ, giao xe đúng hẹn. Làm các loại giấy tờ, bảo hiểm, khám xe thì mình giao cho nó hết. Mình mỗi phải ra Công an để ký giấy làm biển số thôi. (Giờ quy định của CA là không cho làm và lấy biển số hộ). Trước khi lấy xe, bọn nó cho một cái list liệt kê tất cả các chi phí: Thuế, bảo hiểm, biển số, tiền xăng đi khám xe và biển số... không tăng thêm dù chỉ một đồng so với quy định. Nó bảo mình ưng thì nó làm cho. Em ngạc nhiên là nó không thèm lấy thêm một đồng dịch vụ. Khi làm xong "biếu" cái thằng làm xe cho mình mấy trăm để uống nước mà nó còn không thèm lấy.

Lấy xe rồi, thỉnh thoảng nó còn gọi điện thoại hỏi thăm xem đi dứng thế nào, vợ cả có hải lòng không? Thứ bảy chủ nhật còn nhắn tin chúc gia đình đi chơi vui vẻ...

He he, em chẳng bênh gì bọn nó, nhưng thực sự đó là những gì xẩy ra với em khi mua xe ở Toy Đà Nẵng.

Các cụ ở Đà Nẵng mua xe ở đây thấy thế nào nhỉ? (b)

ngaydoclap

Xe container
Hình như với Toyota thì ở đâu cũng thế bao giờ cũng vậy, cứ khi nào có gà là người hóa cáo. Tôi gặp cảnh tương tự bên Toyota Láng Hạ, tức điên cả người vì muốn mua cái xe màu bạc mà nó dẫn đi vòng quanh showroom rồi vọt ra cả ngoài đường, xem xong tới hồi giá cả và hợp đồng thì hết xe rồi anh nhé, muốn mua thì chờ thêm vài tháng anh ợ. Thế gì giới thiệu với Demo là cái léo gì, thà bảo khách biến đi cho sớm, nói nhanh cho nó vuông.

Tức điên cả người, bỏ tiền ra mà còn phải cầu cạnh nó để có được xe nữa thì còn ra gì.
Nói thật lúc quay ra tới cửa rồi em chỉ muốn quay lại tát cho em chân dài một cái xong đi, nhưng cứ nhìn nó lại thương nên chép miệng thôi bỏ qua.

zeromanvp

Xe tăng
Em cũng lấy xe tại toy HK, khách của em Hòa. Em này thì cũng ok, không xuất sắc nhưng làm hết trách nhiệm của salesman nhưng còn các bộ phận khách thì thôi rồi, càng nói càng tức. Khi mua bảo hiểm thì em Hà nói ngon nói ngọt là cứ có chuyện gì thì toy HK sẽ làm việc với bảo hiểm và sửa chữa cho mình nhưng khi em mang xe vào thì em nó trốn một mạch, tự em phải chiến đấu với thằng bảo hiểm. Đưa xe vào đó làm mà bọn dịch vụ cứ dửng dưng và báo giá sửa chữa trên trời (bảo hiểm ko chấp nhận). Xe em để đó 2 ngày cuối cùng phải mang về toy LH làm.

Lần sau thì em cạch luôn toy HK, bảo dưỡng định kỳ thì em cũng mang ra chỗ khác thôi (các đại lý có tiền khi làm bảo dưỡng định kỳ)

manhodessa

Xe tải
Chắc là mấy chú bán hàng ngoài bác thôi , em trước đi tìm mua xe có qua Toy ở Ly Thường Kiệt SG , các chú tư vấn vô tư .Nói chuyện rất thỏa mái mặc dù em mặc quần rách đi 2b nhưng em hỏi Land Cruisher:21:

xeboxit

Xe hơi
Chắc là mấy chú bán hàng ngoài bác thôi , em trước đi tìm mua xe có qua Toy ở Ly Thường Kiệt SG , các chú tư vấn vô tư .Nói chuyện rất thỏa mái mặc dù em mặc quần rách đi 2b nhưng em hỏi Land Cruisher:21:
Hôm trước tết em mặc quần đùi, 2B, tóc không chải vào Toy LH hỏi con Camry 3.5, em lau chùi hết các xe từ Inova, altis đến camry, lan... khoảng 30phút mà đếch có thằng sales nào đến hỏi em, chán quá em đành phải lên HK nhờ thằng bạn giới thiệu, em lấy xe rồi nhưng công nhận bảo hỉêm trên đó lởm, kỳ kèo, mệt hết cả người ...

Federer

Xe tải
Mua xe nên mua ở To Thăng Long, giá hợp lý nhất
Bảo dưỡng, sửa chữa, thay phụ tùng, phụ kiện nên làm ở To Mỹ Đình
hehe kinh nghiệm của em

innova123

Xe máy
Website
www.waterpuppet.net
Em cũng lấy xe tại toy HK, khách của em Hòa. Em này thì cũng ok, không xuất sắc nhưng làm hết trách nhiệm của salesman nhưng còn các bộ phận khách thì thôi rồi, càng nói càng tức. Khi mua bảo hiểm thì em Hà nói ngon nói ngọt là cứ có chuyện gì thì toy HK sẽ làm việc với bảo hiểm và sửa chữa cho mình nhưng khi em mang xe vào thì em nó trốn một mạch, tự em phải chiến đấu với thằng bảo hiểm. Đưa xe vào đó làm mà bọn dịch vụ cứ dửng dưng và báo giá sửa chữa trên trời (bảo hiểm ko chấp nhận). Xe em để đó 2 ngày cuối cùng phải mang về toy LH làm.

Lần sau thì em cạch luôn toy HK, bảo dưỡng định kỳ thì em cũng mang ra chỗ khác thôi (các đại lý có tiền khi làm bảo dưỡng định kỳ)
==================
tóm lại chỉ có 2 từ để có thể nói về em bán Bh này bác ạ:

Thất vọng

thất vọng nhưng nó ko làm ảnh hưởng đến túi tiền mình thì ko sao! nhưng đằng này nó lại ảnh hưởng trực tiếp nên nó lại làm mình:

oán hận

- thà nó nghỉ ở đó ra Fortuna, làm tranh thủ buổi tối có vài trăm $... lương ngon hơn bán Bh mà lại làm cho người khác sung sướng còn hơn là nó làm thế này các bác nhỉ... chắc chả có mẹ nào mua đâu = thì lương sẽ thấp =sinh ra dịch vụ kém nhiệt tình = nhiều người thù ghét....

mấy chú dịch vụ cũng lởm quá trời luôn nhỉ.
lần trước em đem vào thay dầu... đợi đến hơn 1 tiếng ra hỏi nó thì cứ thằng này báo thằng kia... bực quá nói to thì mới có ông - chắc trưởng phòng ra giải quyết.... xe ra cả tiếng rồi nhưng chẳng thằng nào lo giải quyết thủ tục cho mình cả!!
- lần thứ 2 vào làm Bh, gặp tình trạng giống hệt bác. rồi có 1 chú tập sự ra xem phán 1 câu xanh rờn 1,3 tr anh ạ. cái này mà đem ra ngoài làm chắc cũng phải mất đến 200 ngàn... thế thằng này bị đơ đơ rồi

Chỉnh sửa cuối:

the one

Đi bộ
Đợt vừa rồi nhà máy Toy VP có gửi phiếu đánh giá chất lượng dịch vụ của các đại lý
Các bác có làm ko.
Nghe nói vụ này nhiều đại lý bị cắt thưởng từ Toy do bị đánh giá là dịch vụ kém,....

nguoi yeu xe

Xe tăng
y kiến này hay đấy tôi sẽ cho no biết mùi bọn no làm ăn mà bực hết cả người khánh hàng là vàng lêu như cho khách vào chòng .xong rôi no lại coi mình là .................. :102::102::102::102::102::102::mad::mad::mad::mad::mad:

nguyendinhtrung

Xe đạp
hì!
em cũng mua con ỉn ở đó có sao đâu, có xe ngay và luôn đăng ký luôn trong ngày, mấy bác sales ở đấy còn dẫn đi đăng ký. chuẩn không cần chỉnh

quynhngo86

Xe tải
e cùng từng mua ơ đấy có thằng ôn tên Tùng bố láo lắm bác nào mua cẩn thận nhé o nó lừa đảo đấy.E định cho nó nhát dao nhưng lại thôi

hì!
em cũng mua con ỉn ở đó có sao đâu, có xe ngay và luôn đăng ký luôn trong ngày, mấy bác sales ở đấy còn dẫn đi đăng ký. chuẩn không cần chỉnh
Ỉn thì dễ mua lắm pác, pác thử hỏi mua con Fortuner hay mấy em LC hoặc Camry là chúng nó cho pác đợi dài cổ. Em quen biết mà hỏi ra cũng phải đợi tới 1 tháng còn không là 4-5 tháng. Như là xếp hàng thời bao cấp... Khách hàng thành dân thường, sale thành thượng đế ....mọi chuyện đảo lộn chả biết đường nào mà lần ..:mad:

zinzin08

Xe hơi
Xác nhận bọn Toy HK này rất lởm. Em lấy Vios bị chúng nó đối xử với thái độ rất tệ làm em nghĩ giá như mình có xiền mua Cam có khi được đối xử tốt hơn chăng :102::21:

caoxuankien

Xe hơi
các bác a ! e thấy dich vụ sửa chũa và bảo dương o đó tốt vạy mà bên dịch vụ bán hàng o đó lại tệ vậy sao ! e đang định lên đó xem lấy em In ! không bít bác nào co thông tin sale nào có uy tin cho em biết với e định ngày 29/4 này lên xem đuwocj e hốt en In về luôn !

ngaydoclap

Xe container
Bác nên quên ngay chữ Toyota Hoàn Kiếm đi, tại sao thì anh em nói hết cả ở trên rồi em mà biết bác vẫn cố tình mua ở đó lần sau bác gặp em em chỉnh bác đấy.

Cả bọn Toyota Láng Hạ nữa bác ạ, em suýt mất mấy chục triệu để lắp Vcool để được lấy xe sớm đấy.

Hừ !

Chỉnh sửa cuối:

3G

3Bugi
lên toyota mỹ đình là nhất,gặp anh Minh con:21: