[Funland] Bắt khẩn cấp Thiếu tướng Đỗ Hữu Ca, nguyên GĐ CA HP.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cụ hiểu là ko có giấy hoặc ghi âm, tin nhắn hoặc các chứng cứ cụ thể thì bắt K là điều ko tưởng
Cơ quan điều tra họ khai thác lịch sử cuộc gọi tin nhắn trong quá khứ thì ra 1 mớ thông tin rồi. Ở đây K nghĩ ko ai động đến mình thôi.

FANVIST

Xe tăng
Ôg K ko ký ko có nghĩa là ko có tin nhắn hoặc ghi âm về món tiền đã nhận.
Hic, bên trên cụ nói kiểu gì cũng có giấy biên nhận thì tôi mới nói vậy, bằng chứng thì tất nhiên phải có mới kết tội được GĐ CA hàm Thiếu Tướng chứ cụ.

TieuFu

Xe container
Đợt vụ a Vươn mà xuất bản đc cuốn sách hay giờ có khi tại ngoại. Nhưng đợt đó a ý bảo viết sách mà em đợi mãi ko thấy ra sách …
Bận thu tiền bảo kê nên chưa kịp viết ! Kk ! Trộm xong bị phát hiện cứ trả lại đồ là hết tội ! Các anh làm tốt lắm !

TieuFu

Xe container
Chưa thực hiện đến cùng hành vi phạm tội.
Thành thật khai báo, hợp tác với cơ quan điều tra, ăn năn hối lỗi.
Chưa có tiền ăn tiền sự, lại lập được nhiều thành tích. Nhân thân tốt.
Khả năng là án treo nhỉ.
Thôi thì xí xóa ! Nhân thân không tốt thì hóa ra .... cũng không ra gì phỏng ?

victory_1980

Xe điện
Anh K vậy là xong rồi.
Mình chỉ mong bắt tiếp trùm cuối vụ Việt Á mới to, khéo lôi ra đống của chìm ko giải trình nổi.
Từ lâu mình đã bảo, cứ truy vết tài sản từ chủ tịch huyện, gđ sở trở lên, thì ngân sách ko lo thiếu tiền làm ĐSCT Bắc Nam.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hiểu là ko có giấy hoặc ghi âm, tin nhắn hoặc các chứng cứ cụ thể thì bắt K là điều ko tưởng
Không rõ thân tình kiểu gì chứ cán bộ cấp cao bên xxx không bao giờ ra mặt nhận tiền cả, theo em biết. Còn anh em bên giao thông thì nói thẳng là tao nhận tiền phí của mày hàng tháng đấy, mày đại diện cầm cái mấy chục đầu xe, khi gặp chỉ tao và mày trên xe không ghi âm, không thiết bị gì, chỉ có tao và mày....Đó là những năm 98-99 khi em còn chạy xe tải ở QN-HP. Anh em xxx là cẩn thận nhất khi ăn uống mà em biết.

meodenminh

Xe điện
Anh K vậy là xong rồi.
Mình chỉ mong bắt tiếp trùm cuối vụ Việt Á mới to, khéo lôi ra đống của chìm ko giải trình nổi.
Từ lâu mình đã bảo, cứ truy vết tài sản từ chủ tịch huyện, gđ sở trở lên, thì ngân sách ko lo thiếu tiền làm ĐSCT Bắc Nam.
Trùm cuối thì rõ rồi, còn đoạn thu lại tiền cho nhà nước là đóng lại cho người ta còn làm việc.
Cụ tha cho họ đi, để lên đc tầm Giám đốc Sở thì họ phải ă n uống từ dưới lâu rồi

maitrang1972

Xe điện
Anh K vậy là xong rồi.
Em e là không ổn đâu :P , cứ xem chiến dịch làm trong sạch đội ngũ đăng kiểm là biết ngay :D .
Lúc đó khoảng 3/4 văn phòng của các vị chủ tịch-giám đốc bị đóng cửa, 1/4 còn lại nửa đóng nửa mở =)).

xe đạp Japan

Xe tăng
K nghỉ rồi mà vẫn ăn uống để lộ thế này mà trước kia lên được GĐ xxx HP được cũng tài tài là.

Mytv

Xe điện
Không rõ thân tình kiểu gì chứ cán bộ cấp cao bên xxx không bao giờ ra mặt nhận tiền cả, theo em biết. Còn anh em bên giao thông thì nói thẳng là tao nhận tiền phí của mày hàng tháng đấy, mày đại diện cầm cái mấy chục đầu xe, khi gặp chỉ tao và mày trên xe không ghi âm, không thiết bị gì, chỉ có tao và mày....Đó là những năm 98-99 khi em còn chạy xe tải ở QN-HP. Anh em xxx là cẩn thận nhất khi ăn uống mà em biết.
Tuỳ vào tình huống tuỳ việc đưa thế nào cụ ạ. Đệ a K e đưa vẫn phải có động tác "biên nhận" lại. Còn ở tw vài lần e cũng dc như vậy. Với số tiền nhiều ko có chuyện đưa cái rẹt rồi về đâu.

À còn tình huống lạy lục nhờ vả e nghĩ ko ai dám đòi "biên lai" cả. Ngta nhận cho là mừng lắm rồi.

beomap2

Xe container
Tuỳ vào tình huống tuỳ việc đưa thế nào cụ ạ. Đệ a K e đưa vẫn phải có động tác "biên nhận" lại. Còn ở tw vài lần e cũng dc như vậy. Với số tiền nhiều ko có chuyện đưa cái rẹt rồi về đâu.

À còn tình huống lạy lục nhờ vả e nghĩ ko ai dám đòi "biên lai" cả. Ngta nhận cho là mừng lắm rồi.
Không bao giờ có biên nhận ghi đưa tiền chạy tội, mà là tiền vay thông thường

Ga_son

Xe điện
Không bao giờ có biên nhận ghi đưa tiền chạy tội, mà là tiền vay thông thường
35 củ tỏi có phải số tiền bé đâu, có phải ra chợ mua mớ rau muống là xong đâu. nó liên quan đến nhiều hoạt động tài chính về rút tiền, gửi tiền,chuyển tiền....., cái này CA dò dòng tiền là ra chứ có khó j. Kế toán bên anh Đước chắc khai như ỉ chảy rồi.

Mr. Bonjames

Xe tải
Thấy bảo anh ý trả lại luôn 35 tỏi. Đúng là nhà chả thiếu gì tiền, thích thì đây chuyển trả lại cho trong phút mốt.

FANVIST

Xe tăng
Thấy bảo anh ý trả lại luôn 35 tỏi. Đúng là nhà chả thiếu gì tiền, thích thì đây chuyển trả lại cho trong phút mốt.
Chỗ đó chắc chưa tới 1% tổng tài sản của ổng, mà tiền đó là cầm của người ta thì trả lại thôi, mất gì đâu.

letrungdungcz

Xe tăng

UBKT Thành ủy Hải Phòng vừa họp xem xét, đề nghị Ban Thường vụ, Ban Chấp hành Đảng bộ TP Hải Phòng thi hành kỷ luật đối với Thiếu tướng Đỗ Hữu Ca, nguyên Giám đốc Công an TP Hải Phòng.

Ủy ban Kiểm tra (UBKT) Thành ủy Hải Phòng vừa tổ chức kỳ họp 28 để xem xét, đề nghị thi hành kỷ luật đối với đảng viên vi phạm.

Theo đó, căn cứ quyết định khởi tố bị can số 11/QĐ-QNĐT và lệnh tạm giam số 07/QĐ-QNĐT của Cơ quan An ninh điều tra - Công an tỉnh Quảng Ninh ngày 22/2, đối với Thiếu tướng Đỗ Hữu Ca, nguyên Giám đốc Công an TP Hải Phòng, đảng viên Chi bộ Tổ dân phố Kiều Sơn, phường Đằng Lâm, quận Hải An, TP Hải Phòng;

Căn cứ các quy định của Đảng về thi hành kỷ luật đảng viên vi phạm; UBKT Thành ủy Hải Phòng đã xem xét, đề nghị Ban Thường vụ Thành ủy, Ban Chấp hành Đảng bộ Hải Phòng thi hành kỷ luật đối với ông Đỗ Hữu Ca bằng hình thức khai trừ ra khỏi Đảng.

Ceramicstile

Xe tăng

UBKT Thành ủy Hải Phòng vừa họp xem xét, đề nghị Ban Thường vụ, Ban Chấp hành Đảng bộ TP Hải Phòng thi hành kỷ luật đối với Thiếu tướng Đỗ Hữu Ca, nguyên Giám đốc Công an TP Hải Phòng.

Ủy ban Kiểm tra (UBKT) Thành ủy Hải Phòng vừa tổ chức kỳ họp 28 để xem xét, đề nghị thi hành kỷ luật đối với đảng viên vi phạm.

Theo đó, căn cứ quyết định khởi tố bị can số 11/QĐ-QNĐT và lệnh tạm giam số 07/QĐ-QNĐT của Cơ quan An ninh điều tra - Công an tỉnh Quảng Ninh ngày 22/2, đối với Thiếu tướng Đỗ Hữu Ca, nguyên Giám đốc Công an TP Hải Phòng, đảng viên Chi bộ Tổ dân phố Kiều Sơn, phường Đằng Lâm, quận Hải An, TP Hải Phòng;

Căn cứ các quy định của Đảng về thi hành kỷ luật đảng viên vi phạm; UBKT Thành ủy Hải Phòng đã xem xét, đề nghị Ban Thường vụ Thành ủy, Ban Chấp hành Đảng bộ Hải Phòng thi hành kỷ luật đối với ông Đỗ Hữu Ca bằng hình thức khai trừ ra khỏi Đảng.
Trả về trong vòng tay quần chúng nhân dân ạ