[Funland] Bắt khẩn cấp Thiếu tướng Đỗ Hữu Ca, nguyên GĐ CA HP.

Mũi tên bạc

Xe container
Ca này tham quá; đã không giúp cho người ta được thì trả tiền người ta lại còn đòi kiếm mấy chục tỷ của người ta. Cho dù là có tội và đạo đức cũng chả ra gì nốt!

STElectrics

Xe lăn
hết covid rồi còn lùm lùm khẩu trang làm cái đóe gì nhỉ, lại còn phủ khăn lên còng số 8 nữa. Lột cmn hết ra cho nhân dân nhìn mặt thằng tù cái, ê chề nhục nhã nó mới có tính răn đe
Ai chả biết đằng sau cái áo quấn tay là còng số 8. Em thấy cứ như Bầu Kiên dù bị còng chân, đi dép tổ ong nhưng nhìn vẫn đàng hoàng đĩnh đạc.

ngocthuong

Xe hơi
chết vì lòng tham

congngo

Xe điện

huyleck

Xe điện
Anh này cũng thiếu tướng, tiền vô biên mà ra toà ăn mặc chán thế.
Nhìn dân đen như Phương Hằng hay cựu công an như tướng Việt-Tân, Bùi Văn Thành hoặc Chung con ra toà ăn mặc bảnh bao, thần thái bình thường.
Em thì thấy, cùng 1 tầm tiền kiếm dc ví dụ đôi ba chục tỏi thì bản lĩnh các quan ko thể bằng doanh nhân tự thân dc, tương tự tầm vài trăm tỏi như K ko thể bản lĩnh bằng mợ P Hằng, theo em
Thương trường khốc liệt lắm, tất nhiên là ko vơ đũa cả nắm dc nhưng tự chung lại là thế

congngo

Xe điện
Hình như các cụ nhìn hơi lầm. Anh đó giơ tay lên ko phải chào mà sửa vành mũ hay làm gì đó. Chẳng ai dại lại đi chào ông tù dù trước đó có là thủ trưởng của mình. bao con mắt nhìn vào, sai tác phong có khi ốm
Công an Quảng Ninh chứ có phải công an Hải Phòng dẫn giải đâu cụ, nên không có chuyện chào đâu, kể cả chào bằng mồm chứ nói gì đến chào theo điều lệ.

Opel Astra

Xe điện
Các cụ cứ nói anh ấy thế này, thế nọ. Được các cơ quan đoàn thể và người dân yêu mến thế này cơ mà.
View attachment 8462227
View attachment 8462235
Ờ, chuẫn quá.
Thế, cậu Tòa có công bố số lượng đơn thư đề nghị Tăng nặng hình phạt cho đồng chí Ca không bác?

Parejo_10

Xe điện
Nếu không thu tài sản thì khéo thích ăn phở cụ ấy gọi đầu bếp quán đến nhà phục vụ ấy.
Tầm từ 65-70 tuổi trở lên trừ gia cảnh khó khăn đặc biệt chứ đại đa số sống không quá quan trọng chuyện tiền bạc cụ ạ. Tuổi ấy chỉ thích giao lưu sống chan hoà với họ hàng chứ tiền nong thì không phải quan trọng nhất rồi cụ.

Lam__Phương

Xe điện

xe đạp Japan

Xe tăng
Em thì thấy, cùng 1 tầm tiền kiếm dc ví dụ đôi ba chục tỏi thì bản lĩnh các quan ko thể bằng doanh nhân tự thân dc, tương tự tầm vài trăm tỏi như K ko thể bản lĩnh bằng mợ P Hằng, theo em
Thương trường khốc liệt lắm, tất nhiên là ko vơ đũa cả nắm dc nhưng tự chung lại là thế
Cụ nghĩ chín trị thì dễ hơn ý ạ ???.

cairong_2011

Xe container
Doanh nhân to mồm thế thôi, chứ đụng đến quan là phải nhũn như chi chi. Quan làm 9 chị không chỉ nói khơi khơi cụ nhé. Bài bản ko tốt thì muôn đời chỉ cúi đầu

phohien035

Xe buýt
Nay người mai ta cụ ạ, các đồng chí ấy cũng ngồi xổm lên luật quen rồi như cái slogan chúng ta sai chúng ta xl nhân dân, nhân dân sai nhân dân đi tù ngày trước ấy.
Chuyện các quan ngồi xổm lên PL từ đó vi phạm mà ko có sợ gì thì ko bàn nữa. Nhưng các tổ chức cứ đứng ra xin giảm không hiểu họ căn cứ vào đâu ? Vào thành tích huân huy chương, giấy khen .... Tất cả cái đó nhà nước, đoàn thể đã trao phần thưởng vật chất, tinh thần rồi. Từ đó mới lên quân hàm lên các cương vị cao. Lên cao rồi vi phạm lại đi xin giảm .... Đúng là trò hề.

Lão móm

Xe hơi
Bộ dạng K ra tòa dư lày chứng tỏ K đels đc đối xử tốt từ các tồng tí cụa mình các cụ nhỉ :))
....
Ng ta ra Tòa mà nom đĩnh đạc dư hồi còn là thủ trưởng xuống cơ sở thăm "ăn em"...dư vầy mới hoành chứ, lại còn đc thắt xanh tuy (vật bị thu ngay hồi nhập trại).
Chắc như cụ nào ở trên đã còm, chắc bị Ban gét ;))

Cucumin

Xì hơi lốp
Tầm từ 65-70 tuổi trở lên trừ gia cảnh khó khăn đặc biệt chứ đại đa số sống không quá quan trọng chuyện tiền bạc cụ ạ. Tuổi ấy chỉ thích giao lưu sống chan hoà với họ hàng chứ tiền nong thì không phải quan trọng nhất rồi cụ.
Em nghĩ đội quan chức khác đấy Cụ. Đội này cuộc sống của họ khác, ngay cả khi về hưu thì họ vẫn sống tách biệt trong các ngôi biệt thự to đùng, ăn chơi hưởng thụ theo thế giới của họ. Không cần quá phụ thuộc vào làng xóm đâu. Quan trọng còn tiền thì con nhang đệ tử vẫn nhiều. Hàng ngày lên sân thì cũng chả quan tâm đến thiên hạ nghĩ gì.

xe đạp Japan

Xe tăng
Chuyện các quan ngồi xổm lên PL từ đó vi phạm mà ko có sợ gì thì ko bàn nữa. Nhưng các tổ chức cứ đứng ra xin giảm không hiểu họ căn cứ vào đâu ? Vào thành tích huân huy chương, giấy khen .... Tất cả cái đó nhà nước, đoàn thể đã trao phần thưởng vật chất, tinh thần rồi. Từ đó mới lên quân hàm lên các cương vị cao. Lên cao rồi vi phạm lại đi xin giảm .... Đúng là trò hề.
Không hẳn là trò hề, có thể họ là người được Ca giúp khi còn đương chức. Nếu không phải thì cũng là tạo tiền lệ, chừa đường lùi cho mình sau này. Các cơ quan, đoàn thể, tổ chức cùng làm đơn xin giảm như này đầu tiên là từ vụ cụ Cảm (CDC Hà Nội), thầy giáo Chử (PCT HN), cụ Tuấn mượt (PGĐ CAHN) gần đây.

honda acura

Xe điện
Không hẳn là trò hề, có thể họ là người được Ca giúp khi còn đương chức. Nếu không phải thì cũng là tạo tiền lệ, chừa đường lùi cho mình sau này. Các cơ quan, đoàn thể, tổ chức cùng làm đơn xin giảm như này đầu tiên là từ vụ cụ Cảm (CDC Hà Nội), thầy giáo Chử (PCT HN), cụ Tuấn mượt (PGĐ CAHN) gần đây.
xem có đội nào xin đi tù thay không nhỉ

NNS

Xe ngựa
Cụ cụ cái ccc cái thằng già mất nết này.😡
Vụ thằng già Kình, mình xin phép đinh công mạnh thằng Dương TQ và thằng Lưu BN, hai thằng chó này chính là nguyên nhân chính khiến lũ chó nhà Kình hung cmn hăng và ép anh em công an vào thế yếu, cay vãi lái!
Không biết bác có xem clip fb nhà nó họp mà chúng nó tuyên bố công an vào càng nhiều càng tốt, chúng nó giết hết, kể cả 500 công an. Họp xong post FB như đúng rồi ấy.
Cơ bản anh em cam không được lòng dân vì.... nên cái đ....éo gì anh em làm cũng bị nhìn dưới con mắt tiêu cực.
vụ Kình Đồng Tâm đó xưa nó tru di cả làng luôn, công nhiên bật cẩm y vệ triều đình nó éo nói nhiều

hiepchiken82

Xe tăng
Cụ cụ cái ccc cái thằng già mất nết này.😡
Vụ thằng già Kình, mình xin phép đinh công mạnh thằng Dương TQ và thằng Lưu BN, hai thằng chó này chính là nguyên nhân chính khiến lũ chó nhà Kình hung cmn hăng và ép anh em công an vào thế yếu, cay vãi lái!
Không biết bác có xem clip fb nhà nó họp mà chúng nó tuyên bố công an vào càng nhiều càng tốt, chúng nó giết hết, kể cả 500 công an. Họp xong post FB như đúng rồi ấy.
Cơ bản anh em cam không được lòng dân vì.... nên cái đ....éo gì anh em làm cũng bị nhìn dưới con mắt tiêu cực.
gọi cụ lxưng em là cách thức xưng hô trong otofun cụ ah, còn những hành vi như cụ nói thì em ko bàn đến.

DUONGLAM

Xe điện
Các cụ cứ nói anh ấy thế này, thế nọ. Được các cơ quan đoàn thể và người dân yêu mến thế này cơ mà.
View attachment 8462227
View attachment 8462235
Không biết trong số đó có anh Vươn ko