[Funland] Bắt khẩn cấp Thiếu tướng Đỗ Hữu Ca, nguyên GĐ CA HP.

datinh

Xe container
Lúc đó thế nó đang mạnh, phang, vụt kiểu gì được cụ ơi. Thế nên em từng gặp, chứng kiến doanh nhân, quan chức nào mà nhẫn nhịn, ẩn mình, nấp sau rèm nhiếp chính quan sát thì đều lên cầm cái hoặc không bao giờ bị lao tù cả. Cứ lên Media nhiều hoặc ra rả đạo đức, miệng nói đứng về phía cần lao dù thực tâm hay không đa số đều có kết cục không tốt.
bác rì phó thủ ấy nhể. nào đá bóng. nào băng rừng nội suối... cuối cùng về chăn vịt ! không rõ sai phạm ở khâu nào. cả bác thăng la hét thì mũ cối. đu dây thừng . hửi dựa đường. lội ao vớt bèo :)) . lên báo nhiều cũng không hay . đúng thật. báo với chả chồn.

• Vodka
Reactions: ITI

Dream Thai

Xe điện

rotac

Xe tải
Doanh nhân lớn, uy tín với nhân viên và xã hội mà còn thân thiện như này. Thì doanh nhân nhỏ và vừa gặp quan chức còn như nào. Khéo gặp quan xã bảo chờ cả ngày cũng phải chờ ý chứ.
Bình luận bức ảnh : các chú đá cho đàng hoàng, nhớ chưa

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Cụ ngoan cố quá, tiền mang đến nhiêu lần, cu bảo ko biêt, chắc đi hơi xa bờ :)

Ngoan cố thì em cũng dự KA bung và toang nặng hơn :))

river8x

Xe tải
Ông này dân HP ngta ghét như cờ hó chứ yêu thương gì mà có đơn xin giảm nhẹ, nhớ khi ông này bị tóm người dân HP hả hê hoan hỷ còn ko hết, cám ơn ông trời có mắt

xe đạp Japan

Xe tăng
bác rì phó thủ ấy nhể. nào đá bóng. nào băng rừng nội suối... cuối cùng về chăn vịt ! không rõ sai phạm ở khâu nào. cả bác thăng la hét thì mũ cối. đu dây thừng . hửi dựa đường. lội ao vớt bèo :)) . lên báo nhiều cũng không hay . đúng thật. báo với chả chồn.
Chắc ý cụ nói đến phó Đam, người đam mê bóng đá và nhãn hiệu Mizuno, Kamito đến cháy bỏng.

hoangtugio23

Xe tải
Trước tòa cũng thần thái mà nhỉ

Opel Astra

Xe điện
Nếu tòa xử tội đưa hối lộ và nhận hối lộ thì số tiền chắc chắn bị tịch thu.
Nhưng ở đây tòa xử tội lừa đảo thì có thể lấy lại được tiền.
Em nói có thể thôi nhé.
Nó rõ ra đấy mà bác:
Đồng chí Đước hối nộ, để được gì đó - không bị gì đó.
Đồng chí Ca bẩu là tau làm được, nhưng thực tế đã không thể làm - hoặc đã không làm gì cả, thì là tội Lừa con nhà người ta, có sao đâu ạ.

Vật chứng thì đành bỏ kho bạc vậy, tính vô GDP của Hai Phong city.

rotac

Xe tải
Ông này dân HP ngta ghét như cờ hó chứ yêu thương gì mà có đơn xin giảm nhẹ, nhớ 1khi ông này bị tóm người dân HP hả hê hoan hỷ còn ko hết, cám ơn ông trời có mắt
Đúng là trời có mắt cụ ạ
Dây anh p nghẹo

Mytv

Xe điện
Ngoan cố thì em cũng dự KA bung và toang nặng hơn :))
Bị can Ca định coi quan toà là trẻ con mà khai ấm ớ thế. Liệu có kịch khung ko hay lại xuống bắt tay như a Con ngày nào? E đoán chắc tăng nặng hơn các đồng chí khác, tầm 13-15 niên.

TamchieumoI

Xe buýt
Bộ dạng K ra tòa dư lày chứng tỏ K đels đc đối xử tốt từ các tồng tí cụa mình các cụ nhỉ :))
....
Ng ta ra Tòa mà nom đĩnh đạc dư hồi còn là thủ trưởng xuống cơ sở thăm "ăn em"...dư vầy mới hoành chứ, lại còn đc thắt xanh tuy (vật bị thu ngay hồi nhập trại).
Chắc như cụ nào ở trên đã còm, chắc bị Ban gét ;))
Rón rén hỏi cụ một câu, “các tồng chí của K. có phải cùng tồng chí mang thẻ đỏ không ạ?”

hiepchiken82

Xe tăng
Hài nhất cụ damsan cứ ra vẻ năng nổ trong khi rỗng tếch, gió phát đổ luôn

Dream Thai

Xe điện
Không dễ vậy đâu cụ ơi.
Điều 364 Bộ luật Hình sự 2015 quy định về tội đưa hối lộ như sau:
- Người nào trực tiếp hay qua trung gian đã đưa hoặc sẽ đưa cho người có chức vụ, quyền hạn hoặc người khác hoặc tổ chức khác bất kỳ lợi ích nào sau đây để người có chức vụ, quyền hạn làm hoặc không làm một việc vì lợi ích hoặc theo yêu cầu của người đưa hối lộ.

Như vậy cấu thành tội đưa hối lộ là người nhận tiền cuối cùng (hoặc sẽ nhận tiền) phải là người có chức vụ, quyền hạn. Còn làm hoặc không làm không quan trọng.
Ở đây ông Ca không khai là sẽ đưa ai, trong khi đó ông Ca không còn chức vụ và quyền hạn nữa.
Tất nhiên kết luận cuối cùng là tòa, nhưng đòi lại tiền là có căn cứ chứ không phải họ ngu đâu.
Còn đòi được hay không thì không biết.
Mới hôm qua hay hôm kia gì đó có 1 tay cờ bạc đòi được mấy cái nhà, mấy cái xe đứng tên bố mẹ, anh chị em dù 1000 người nghe thì 999 người không tin những người kia kiếm được tiền để mua.
Vụ cựu điều tra viên Hoàng Văn Hưng bị kết tội lừa đảo vụ chuyến bay giải cứu, nạn nhân cũng xin lại tòa số tiền bị lừa để khắc phục hậu quả vụ án.
Cụ có lý

Có cái e thấy là lạ là, Ca nhận $, ko chạy chọt gì, neu tay đưa tiền ko khai thì ko ai biết cả, mà nếu có khai thì nếu Ca ko có người ghét thì cũng có thể đóng cửa giải quyết cc nhở :)

Opel Astra

Xe điện
Không dễ vậy đâu cụ ơi.
Điều 364 Bộ luật Hình sự 2015 quy định về tội đưa hối lộ như sau:
- Người nào trực tiếp hay qua trung gian đã đưa hoặc sẽ đưa cho người có chức vụ, quyền hạn hoặc người khác hoặc tổ chức khác bất kỳ lợi ích nào sau đây để người có chức vụ, quyền hạn làm hoặc không làm một việc vì lợi ích hoặc theo yêu cầu của người đưa hối lộ.

Như vậy cấu thành tội đưa hối lộ là người nhận tiền cuối cùng (hoặc sẽ nhận tiền) phải là người có chức vụ, quyền hạn. Còn làm hoặc không làm không quan trọng.
Ở đây ông Ca không khai là sẽ đưa ai, trong khi đó ông Ca không còn chức vụ và quyền hạn nữa.
Tất nhiên kết luận cuối cùng là tòa, nhưng đòi lại tiền là có căn cứ chứ không phải họ ngu đâu.
Còn đòi được hay không thì không biết.
Mới hôm qua hay hôm kia gì đó có 1 tay cờ bạc đòi được mấy cái nhà, mấy cái xe đứng tên bố mẹ, anh chị em dù 1000 người nghe thì 999 người không tin những người kia kiếm được tiền để mua.
Vụ cựu điều tra viên Hoàng Văn Hưng bị kết tội lừa đảo vụ chuyến bay giải cứu, nạn nhân cũng xin lại tòa số tiền bị lừa để khắc phục hậu quả vụ án.
Đòi tiền sao được bác?!
Đồng chí Đước hối lộ anh Ca, vì nghĩ Ca là người có quyền hạn, dù không còn chức vụ.

Đồng chí Ca, hình như hắn chém dó rằng, tau sẽ bẩu anh A chị B làm việc X hoặc không làm việc X.
Hắn không thể làm việc đó, do đã hưu trí.
Khi đó, hắn sẽ dính khoản Môi giới hối lộ thành công.

Hắn chẳng làm gì cả, thì là Lừa đảo còn gì.

Còn cái Vật chứng đáng quý kia, do đó, phải nằm trong kho bạc.

Cá nhân tôi thì tuyệt đối tin tưởng lời khai tại tòa của đồng chí Ca.
Cả đời cống hiến xương máu, được nhân dân tin yêu, đồng đội nể trọng, đánh trận nào là vô xử xách trận đó, huân huy chương giấy khen cho đồng chí được Mark xoăn đồn là tính bằng kg, nên chắc chắn là ảnh giữ tiền hộ cô em Ngọc Anh thôi.

Tôi tin tưởng đồng chí vô tội, như nhiều tiền lệ đã xảy ra.

Isu_zu

Xe container
Báo cáo là êm ko nhận hối lộ, êm định lúc nào xong việc thì trả lại 35 tỷ cho Đước mà, êm giữ hộ nó thôi... Êm vô tội =)). Thật sự bó tay với Mr K, nguyên nãnh đạo to trong ngành mà trả lời đúng như kiểu coi người hỏi là thằng ngu. Lúc đương chức mà phạm trả lời thế này, chắc ăn cháo ngay và luôn. Haiz.

datinh

Xe container
Báo cáo là êm ko nhận hối lộ, êm định lúc nào xong việc thì trả lại 35 tỷ cho Đước mà, êm giữ hộ nó thôi... Êm vô tội =)). Thật sự bó tay với Mr K, nguyên nãnh đạo to trong ngành mà trả lời đúng như kiểu coi người hỏi là thằng ngu. Lúc đương chức mà phạm trả lời thế này, chắc ăn cháo ngay và luôn. Haiz.
rất giống chuyện của đám nghiện đi trộm vặt.
em không trộm xe ạ. thấy xe ai để nắng quá em dắt vào bóng râm hoy. rì căng !