[Thảo luận] Bắt láo em sai làn - Em yêu cầu XXX xuất trình giấy tờ

CaptivalLTZ

Xe máy
Vod cụ chủ. Cụ chủ bản lĩnh quá. Cần thêm nhiều người như cụ chủ cho bọn xxx nó bỏ thói ăn bẩn đi.

benghe

Xe điện
em thấy xxx mà bác quay tử tế đấy , em chẳng ám chỉ gì cả nhưng em thấy người ta xưng hô hiền lành như thế thì bác cũng không nên có những lời lẽ như vỗ mặt quá gay gắt như trong clip
Em thấy lời lẽ thế là bình thường mà, chú xxx này không hiền lắm đâu, bị quay nên phải tỏ ra thế. Nếu bắt láo, bắt sai thì phải xin lỗi dân, chú xxx này ngoan cố, thích thì đòi kiểm tra giấy tờ người dân trong khi hỏi lệnh và chuyên đề ra quân thì lại bí. Nói chung là dân bị xxx bắt nạt, bóp cổ quen rồi, bọn xxx ăn tiền quen rồi nên tưởng vẫy ai thì người ta cũng sợ!

Leganro

Xe máy
Cụ nào đi đường cũng sắm camera cài áo thì chắc mấy chú xxx vào bốt ngồi cho mát hết. Đứng đường tổ nắng, gió... tốn nước bọt mà chả được đồng nước nào.
Không cần cụ có thể đem theo máy quay cũng được, kụ đọc cái này nhé

Quay phim, chụp ảnh là quyền của dân
TT - Liên quan vụ ba người “bị cảnh sát thu máy vì quay phim” tại xã Tân Đông Hiệp, huyện Dĩ An, tỉnh Bình Dương, thượng tướng Lê Thế Tiệm cho biết Bộ Công an sẽ kiểm tra lại, yêu cầu Công an Bình Dương báo cáo sự việc.

Công an áp giải tài xế và một nhân viên Công ty Minh Tân về Công an xã Tân Đông Hiệp - Ảnh: A.THOA

Theo ông Tiệm, việc thực hiện quay phim, chụp ảnh là quyền của người dân và đó là hoạt động thể hiện chức năng kiểm tra, giám sát của người dân đối với hoạt động của cơ quan công an. Do đó người dân sử dụng máy quay phim, chụp ảnh đối với công an không phải là sai phạm.

Tuy nhiên với sự việc cụ thể tại Bình Dương, do chưa được báo cáo nên ông Tiệm cho biết sẽ kiểm tra lại sự việc.

Chiều 3-12, ông Nguyễn Văn Quý, giám đốc Công ty TNHH XD-TM Minh Tân, cho hay: “Phía Công an xã Tân Đông Hiệp vẫn còn giữ xe máy và máy chụp hình của công ty”.

Trước đó, chiều 29-11, ông Quý cùng tài xế Nguyễn Duy Liệu (32 tuổi, Vĩnh Phúc) và anh Đỗ Tuấn Anh (30 tuổi, Ninh Bình) đến khu vực ngã ba Bình Thung (thuộc xã Tân Đông Hiệp) và có ghi hình cảnh công an giao thông đang làm việc. Ngay sau đó, ông và nhân viên bị nhiều công an mặc sắc phục đến trấn áp, thu máy quay.

Bản tường trình của anh Liệu với công ty viết: “Anh Quý đang quay phim cảnh sát giao thông làm nhiệm vụ thì bất ngờ có bốn cảnh sát giao thông giật máy quay. Tôi lấy máy hình ra chụp làm bằng chứng thì ba cảnh sát khác khống chế, khóa tay và giật máy hình. Lúc này có hơn mười cảnh sát và dân quân khống chế chúng tôi, đẩy lên xe...”.

Đến chiều 3-12, Công an xã Tân Đông Hiệp cho biết vẫn đang điều tra làm rõ mục đích quay phim của những người này.

Tuy nhiên, ba người này đã có thái độ không hợp tác. Công an sẽ tiến hành lập biên bản phạt hành chính nhóm người trên. Qua kiểm tra cho thấy trong xe máy của họ có một cây búa đẽo.

Văn bản vi phạm nêu rõ: “Tàng trữ, cất giấu trong phương tiện giao thông một cái búa đẽo nhằm mục đích cản trở, không chấp hành yêu cầu của người thi hành công vụ...”.

Hôm nay 4-12, Công an xã Tân Đông Hiệp hẹn làm việc với anh Đỗ Tuấn Anh để giải quyết vi phạm.

LAB

Xe đạp
Cũng lạ nhỉ, một tuần em cũng phải qua ngã tư này đến 3-4 lần mà gần như lần nào cũng đi làn như bác chủ thớt thế mà chưa bao giờ bị gọi lại, hay tại em toàn đi giờ cao điểm nên các bạn í bận???

piccolo

Xe buýt
Em ngày nào cũng đi qua chỗ này, hầu như ngày nào cũng thấy có xe bị bắt, mới hôm qua thấy 1 bác biền 88 bị bắt, đang alo , blo cứu trợ.

dsan

Xe hơi
mấy ông công an giờ hay bị bắt lỗi nhỉ, thời đại công nghệ có khác, dân có điều kiện phản kháng hơn

vodka bác 1 ly,bác cứng thật đấy.công nhận người làm chứng của bác hiểu biết và nói rất đúng.hôm em cũng bị bắt láo như bác,tự nhiên có 1 ông qua đường bảo: "nếu em không sai mà người ta đòi kiểm tra giấy tờ thì cứ đưa cho người ta xem,mất mát gì đâu....????".em chơi luôn câu:"éo có chuyên đề thì đây cũng éo đưa nhé"....hehe.công nhận là không làm gì sai thì cứ phải cứng..

tranbinhdinh

Xe hơi
bác lại làm cảnh sát và nhân dân thêm xa cách, he he

Máu Lạnh

Xe đạp
Website
me.zing.vn
otofun này nó cũng chỉ là mạng ảo, nó là cái nick thôi Mạng đúng là ảo thật nhưng từ cái mạng ảo này đã có nhiều thành viên sống thật được với nhau, ấy là cái thành công của diễn đàn. Bản thân bạn, trong ý thức đã xác định nó là ảo + phông văn hóa hơi thấp nên cũng chả trách bạn có những biểu hiện ảo kiểu như cái lưu bút ngày xanh cho kụ Tribute kia.
phát biểu khác bạn, nhận định kKha bạn thì bạn nhân vào nick tôi Vote trừ đỏ lòm, lại còn thêm vài câu dậy bảo kiểu bề trên Bạn phản ứng về việc người ta tỏ thái độ, ý kiến trái chiều với bạn, rồi lại chơi chữ ra vẻ có trình độ lắm. Nhưng các hành động của bạn sau đó nó lại chứng tỏ điều ngược lại : Hoặc là trình độ của bạn rất thấp, hoặc là trình độ của bạn rất cao nhưng nhân cách của bạn rất thấp nên mới bộc lộ mình một cách chợ búa như thế.
ra ngoài đợi chắc gì bạn Đa bằng tôi mà dậy với bảo. Mệt.
Ở ngoài đời bạn có thể có quyền cao chức trọng, bạn có thể có rất nhiều tiền, bạn đi Mẹc với Bim cơ mờ (hế hế, hơn tôi là cái chắc rồi, bạn không phải giăng biểu ngữ ra tôi mới biết điều đó). Nhưng tôi dám chắc rằng tất cả mọi người xung quanh bạn người ta không nói thật suy nghĩ của người ta về bạn chỉ vì phép lịch sự tối thiểu. Chứ còn lên mặt: Bạn chắc gì bằng tôi-tôi hơn bạn-bạn kém tôi . . . chỉ là cách thể hiện của một chú trọc phú, hoặc thừa hưởng gia tài bố mẹ để lại, hoặc bán đất ông cha để lại, hoặc do lừa đảo người khác mà có . . . chứ trong đầu chả biết có tí đậu phụ nào không. Tôi may mắn được diện kiến vài người có tiền (cỡ nằm trong danh sách giàu nhất Việt Nam-không biết giàu bằng bạn chưa?), có quyền (cỡ Bộ-thứ trưởng, không biết đã to bằng bạn chưa?) mà chưa thấy ai thể hiện như bạn.
Toàn mấy thằng ngôi nhà vào mạng chém gió chê người với đạo đức giả Bạn ngồi yên hưởng thụ những gì bạn có thì còn đỡ, chứ bạn càng phản ứng, càng muốn chứng tỏ mình thì cái bản chất vô văn hóa của bạn nó càng thể hiện rõ nét.
Bạn đừng mất công phản hồi tôi nhé, vì tôi cái gì cũng không bằng bạn mà, hế hế . . .[/QUOTE]

Ớ .. Sao mình tưởng các cụ ở trong này lớn và có lông nách hết rồi, biết lái xe có nghĩa là có chữ rồi thế mà lại chửi nhau à :)) ... Đừng sống để mọi người biết mình là người đang thiếu tình yêu thương chứ . Trò này ngày xưa 30 tuổi em toàn tranh luận thôi nhưng cãi chửi nhau chả được cái gì chỉ được cái NHỤC :D

U_OAT

Xe điện
Ôi sao lại thế này các cụ

dreamwater

Xe điện
Sai nộp phạt
Đúng chiến đến cùng
Đúng tinh thần OF.
Mời cụ chủ 1 ly

nkduc02

Đi bộ
"Tại ngã 4 Nguyễn Phong sắc - Trần Thái Tông. Em đi từ trần thái tông sang Nguyễn Phong sắc, đi làn thứ 2 sát dải phân cách giữa. Sang bên kia 1 chú xxx1 chỉ cạp nong và yêu cầu em dừng xe, thông báo là em đi sang làn cho xe rẽ trái. Thấy em cầm giấy tờ và bật đt dí thẳng vào mẹt nên chú xxx1 lảng đi luôn. Còn lại chú xxx2 già hơn.
http://www.youtube.com/watch?v=tr8N3ZZlwcI"

Cho hỏi các bác chút. Đi làn 2 rẽ trái như vậy có sai không?

rgvmen

Xe container
Cả 2 đều rất pro, vote cụ chủ 1 cái, he he :D

Máu Lạnh

Xe đạp
Website
me.zing.vn
Nhà cháu chưa có ô tô nên có bằng lái chỉ đút để ví nó dày hơn thôi nhưng khi đi xe máy cũng để ý biển báo mà các cụ đang tranh luận. Mình thấy các cụ nhà ta suy cho cùng đều là những người hiểu biết hơn hẳn 1 số người (trong đó có nhà cháu). Đọc thấy hiểu và mát mắt lắm nhưng mờ khổ 1 nỗi hơi ẢO 1 tí là mỗi người một quan điểm và dường như sẽ chẳng có ai đúng ai sai hoàn toàn trong 1 số vấn đề lằng nhằng và nhậy cảm như chúng ta và XXX "Thông tư nghị định, thưc tế và kể cả là ngoại cảnh (đêm hôm trước lý bí cần lý thông nhưng bị cấm cảnh thì tâm lý đối phó với XXX sáng hôm sau khác hẳn với khi đêm hôm trước được mãn nguyện)". Nói tóm lại là em rất và rất ngưỡng mộ cái hình ảnh biển báo 411 và các đồng chị anh và cán bộ chị đã tham gia cùng chủ thớt dạy dỗ cho nhà cháu những điều chưa biết này. Hãy yêu thương nhau nhiều hơn nữa nhé.

DevilHuy

Xe đạp
Mấy lần em đi toàn bị xxx dọa cho toát mồ hôi, xem cụ chủ bình tĩnh thế mà thấy nể quá, vodka cụ cai, chúc cụ tiếp tục tự tin khi gặp xxx.

cth8x

Xe hơi
Bác là Tấm guơng sáng cho chúng e học tập!