[Thảo luận] Bắt lỗi đi ngược chiều - Đào Duy Anh

Mrthieugia

Xe buýt
Website
chesuoigiang.vn
Đoạn này rất khắm ạ, mọi ng đi cứ tưởng là đường 1 chiều. Nhưng hóa ra nó là đường 2 chiều, mà thực tế chiều thứ 2 rất ít người đi, cách đây 6 năm em đi còn cẩn thận dắt xe vì sợ đi đường ngược chiều. Bên GTCC vẽ đường này rất vớ vẩn, có vụ đi làm sáng gặp 2 bác đấu đầu, k chịu nhường nhau. Chỉ vì bác đi từ PNT vào thì cứ bảo bác kia đi vào đường 1 chiều...:D

Bopbi_hsgs

Xe container
Đoạn này rất khắm ạ, mọi ng đi cứ tưởng là đường 1 chiều. Nhưng hóa ra nó là đường 2 chiều, mà thực tế chiều thứ 2 rất ít người đi, cách đây 6 năm em đi còn cẩn thận dắt xe vì sợ đi đường ngược chiều. Bên GTCC vẽ đường này rất vớ vẩn, có vụ đi làm sáng gặp 2 bác đấu đầu, k chịu nhường nhau. Chỉ vì bác đi từ PNT vào thì cứ bảo bác kia đi vào đường 1 chiều...:D
Đg này có kẻ mũi tên ngược chiều ở chiều ngược lại, khi bên GTVT kẻ lại vạch mới theo QC 41/2016 thì lx sẽ dễ nhận biết đg 2 chiều hơn, do vạch chia đg 2 chiều là màu vàng (vạch 1.1); ít ra thì lx quan sát thấy có xe đi chiều ngược lại thì phải để ý xem đg này có phải là 2 chiều ko chứ!? :)

Chủ thớt do ko biết đây là đg 2 chiều nên đi như "đúng rồi", coi như mình đi như vậy là đúng còn ng đi ngược lại là sai :)

hainguyen181

Xe buýt
cụ đi sai rồi. e từ KL ra ức nhất là gặp " ông" như cụ

Tùng indaogia

Xe tải
Em cứ cắm đúng vạch phân cách mà đi thôi thế mà ối cụ mợ cứ lườm em ạ.

enghoang

Xe buýt
lỗi của cụ là đi lấn làn và sai phần đường, đâu có ngược chiều. cụ nên ghi nhớ đó đường 2 chiều cho toàn bộ các phương tiện gt trên Đ D A & từ Hoàng Tích Trí ra.

captivaltz

Xe điện

Lão Long

Xe tăng
Thế mà từ trước đến này e cứ tưởng nó là đường 1 chiều vì lúc nào cũng chỉ thấy xe đi chiều ra đường Giải phóng chứ k thấy có xe đi ngược lại.

bobesoc

Xe tăng
Đường này nhỏ, hẹp nên chủ phương tiện dễ mắc lỗi lắm

Ngo Rung

Xe lăn
Thân gửi các cụ,
Tối nay em đưa F1 nhà em và ông nội nó về, đi vào đường Đào Duy Anh phía Phạm Ngọc Thạch thì bị bắt lỗi đi ngược chiều làn bên trái. Em rất nghiêm túc chấp hành khi thấy tín hiệu dừng xe của đồng chí CSGT. Em xuống xe, trình bày sự việc và xin được nhắc nhở. Các đồng chí cũng đã nhắc nhở và cho đi.
Vấn đề em thắc mắc là có rất nhiều xe chạy làn bên trái và nếu đi hết đường ra giải phóng thì cũng không thể có xe nào đi ngược vào được mà sao lại 2 chiều đoạn này nhỉ???
Nhờ CCCM chỉ giáo.
Thế là cụ CS tốt rồi, cụ đi thế là ngược chiều rồi. Cụ không nghĩ còn một mớ tòa nhà, KS.... đầu đường Đào Duy Anh đi lại phía Phạm Ngọc Thạch à! chả lẽ cứ không có người đi thì cho thành đường một chiều hay sao?

vephiadong

Xe điện

Nếu đi hướng Phạm Ngọc Thạch ra ngã tư Giải Phóng - Đại Cồ Việt thì nên đi theo phố Xã Đàn, cạnh hầm Kim Liên, vừa 1 chiều, vừa thoáng rộng

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Chỗ này nhiều cụ lấn đường còn lườm xe đi đúng mới ác :))
Ngày nào em cũng đi đường này (cả chiều xuôi và chiều ngược lại), em cũng ý thức được là nhiều người không biết có 2 chiều nên em cố đi sát vào lề phải (chiều từ Đào Duy Anh ra Phạm Ngọc Thạch) nhưng nhiều lần bị các cụ đi ngược lai "lườm" và nháy đèn chói hết cả mắt.

Bino

Xe điện
Em đi từ KS Kim Liên ra Phạm Ngọc Thạch thường xuyên phải đi sát vào bên lề. Em thấy cụ chủ cũng ép mấy người đi 2B sát vào viả hè, chắc cụ nghĩ họ đi ngược chiều.

shanshouarmy

Xe tải
Em xin kinh nghiệm trình bày và xin nhắc nhở của cụ ạ.
Vâng cũng chẳng có bí quyết gì, em lúc nào cũng tự ý thức chấp hành nghiêm chỉnh luật lệ giao thông. Khi có tín hiệu dừng xe, em xinhan cho xe gọn vào lề đường, mở cử ra khỏi xe, đóng cửa xe dứt khoát, hỏi để biết lỗi, CSGT báo lỗi, Mình thấy đúng nhưng lỗi không nghiêm trọng và không cố ý thì mình xin nhắc nhở lần sau đi cẩn thận hơn.
Cơ bản là thái độ của mình là hợp tác, các đồng chí cũng là thanh niên nên anh em nói chuyện dễ dàng, chứ em thấy nhiều cụ gặp CSGT chưa biết mình lỗi gì đã vội vàng xin xỏ hoặc ngược lại hùng hổ cãi nhau thì chưa chắc đã giải quyết được mà vẫn phải nộp phạt.

kudohmtu

Xe hơi
Vâng cũng chẳng có bí quyết gì, em lúc nào cũng tự ý thức chấp hành nghiêm chỉnh luật lệ giao thông. Khi có tín hiệu dừng xe, em xinhan cho xe gọn vào lề đường, mở cử ra khỏi xe, đóng cửa xe dứt khoát, hỏi để biết lỗi, CSGT báo lỗi, Mình thấy đúng nhưng lỗi không nghiêm trọng và không cố ý thì mình xin nhắc nhở lần sau đi cẩn thận hơn.
Cơ bản là thái độ của mình là hợp tác, các đồng chí cũng là thanh niên nên anh em nói chuyện dễ dàng, chứ em thấy nhiều cụ gặp CSGT chưa biết mình lỗi gì đã vội vàng xin xỏ hoặc ngược lại hùng hổ cãi nhau thì chưa chắc đã giải quyết được mà vẫn phải nộp phạt.
Cụ điềm đạm thế này gặp xxx chắc cũng mát tính ^^! Rút kinh nghiệm cụ à

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thân gửi các cụ,
Tối nay em đưa F1 nhà em và ông nội nó về, đi vào đường Đào Duy Anh phía Phạm Ngọc Thạch thì bị bắt lỗi đi ngược chiều làn bên trái. Em rất nghiêm túc chấp hành khi thấy tín hiệu dừng xe của đồng chí CSGT. Em xuống xe, trình bày sự việc và xin được nhắc nhở. Các đồng chí cũng đã nhắc nhở và cho đi.
Vấn đề em thắc mắc là có rất nhiều xe chạy làn bên trái và nếu đi hết đường ra giải phóng thì cũng không thể có xe nào đi ngược vào được mà sao lại 2 chiều đoạn này nhỉ???
Nhờ CCCM chỉ giáo.
Tôi có để ý những vụ tương tự và nhận ra:
Đường 1 chiều toàn phần (kiểu Bà Triệu, Đinh Tiên Hoàng, Nguyễn Thái Học ...), cần có và phải có biển báo, để dân tình biết đường mà sang bên trái đi cho nhanh - mục đích chính của việc tạo ra đường 1 chiều.
Thực tế không có, mặc dù có mẫu biển.

Còn đường Đào Duy Anh, các bác đi theo thói quen là chính, chả hiểu từ hồi nào.

duybe

Xe máy
Em đi đường này toàn bị lườm.

Vlad_Iul

Xe hơi
Nhà tôi ở khu tập thể Kim Liên từ khi thành lập, khi đường xã đàn bây giờ còn là ruộng và đê kiêm nhà vệ sinh công cộng, chưa bao giờ đường này là đường một chiều cả.

ubisapro

Xe trâu
Chỉ có 1 điều khó giải thích: "CSGT nhắc nhở". Còn các vấn đề khác, đã có vài thớt cảnh báo rùi ợ:D

EyeStorm

Xe điện
Chỉ có 1 điều khó giải thích: "CSGT nhắc nhở". Còn các vấn đề khác, đã có vài thớt cảnh báo rùi ợ:D
1 là các anh ý đã đủ chỉ tiêu.
2 là thái độ cụ chủ thớt với các đồng chí ấy cầu thị vs mềm mỏng.
Dễ người dễ ta, khó người khó ta. Tổng hợp lại thì nhắc nhở cụ ơi [emoji14] [emoji14] [emoji14]