[Thảo luận] Bắt lỗi gì tạii ngã 3 vào tầng 2 cầu Thăng Long

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Bẩm các cụ ạ, cháu đi 2b rất nhiều trên cao tốc Thăng Long -Nội Bài thấy xxx hay vin 2b tại đường vào đường dành cho 2b cầu Thăng Long (tầng dưới nhá) theo hướng vào Hà Nội, các 2b xinhan rồi nhưng vẫn bị xxx vịn lại. Cháu thì có 1 lần vừa đi qua thì 2b đi sau bị vịn,
Cháu xin hỏi các cụ là ở đó bắt lỗi 2b gì ở đó để sau này có đi thì bit đường mà chấp hành đúng CẢM ƠN CÁC CỤ ĐÃ QUAN TÂM
P/S: Cháu đi làn trong cùng bên phải, đến lối rẽ thì xin nhan sang phải không bị làm sao cả còn 2b đi sau thì không bit đi ntn nên bị tóm mặc dù đã xinhan

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungTB

Xe điện
Đoạn này xxx chỉ bắt lỗi 2b đi vào làn xe otoo ( thường 2b hay đi vào làn giữa rồi mới xi nhan mở cua bên phải cho rộng ) vì làn xe máy đoạn này hẹp ,nhỏ và lưu lượng xe máy nhiều ,lên nhiều bác mở rộng cua ,là đi vào làn oto rồi .ngoài ra còn gương ,mũ ....

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
ôi dào, bắt ko gương này, bắt xin nhan này,rồi kiểm tra hành chính xem thế nào này, đến thế là cùng, chứ chẳng còn cái lỗi nào khác để bắt nữa, e hay bị vẫy nhưng e toàn chạy được, mất công với mấy bố

minhtuan_ptn

Xe tăng
vậy là cũng chỉ là những sai phạm khi tham gia giao thông mà bị vịn lại thôi, thực ra thì khi chấp hành dc luật rồi thì cũng không phải run lắm. các cụ thật là am hiểu, cảm ơn các cụ đã chỉ giáo, vậy là cháu đã chấp hành đúng luật rồi, lên OF cũng mở mang đc rất rất nhiều =P~

hiddendragong

Xe hơi
Cấm 2b đi lên tầng 2 cầu TL mà cụ. Lao đầu vào thì bị vợt là đúng rồi

honza

Xe tải
Bắt ở đó thì nhiều lỗi lắm cụ ạ: Sai làn, không xi nhan, không mũ BH, không gương, kẹp 3 .v.v. e rằng liệt kê ra đây không đủ chỗ ==> Tuân thủ đúng luật GT thì không e ngại gì cụ ạ!
Bẩm các cụ ạ, cháu đi 2b rất nhiều trên cao tốc Thăng Long -Nội Bài thấy xxx hay vin 2b tại đường vào tầng 2 cầu Thăng Long theo hướng vào Hà Nội, các 2b xinhan rồi nhưng vẫn bị xxx vịn lại. Cháu thì có 1 lần vừa đi qua thì 2b đi sau bị vịn,
Cháu xin hỏi các cụ là ở đó bắt lỗi 2b gì ở đó để sau này có đi thì bit đường mà chấp hành đúng CẢM ƠN CÁC CỤ ĐÃ QUAN TÂM
P/S: Cháu đi làn trong cùng bên phải, đến lối rẽ thì xin nhan sang phải không bị làm sao cả còn 2b đi sau thì không bit đi ntn nên bị tóm mặc dù đã xinhan

Hollyone

Xe tăng
Tầng 2 (tức tầng trên cùng) chỉ dành cho ô tô, cấm xe máy (chỉ đi dưới tầng 1); cụ làm thế là sai rồi, lại gây nguy hiểm cho các ô tô đi trên tầng 2 này nữa; lần sau cụ đi tầng 1 thì chả xxx nào vịn được cả

njnjnj

Xe máy
mấy lần đi nội bài toàn thấy bắt xe mấy ở đấy, xxx đứng ngay cổng vào khu dân cư, cụ nào tỉnh ra thì rẽ luôn vào khu đấy bảo tôi về nhà thì được, còn hình như là cấm xe máy lên tầng 2 ở đoạn này

minhtuan_ptn

Xe tăng
Cấm 2b đi lên tầng 2 cầu TL mà cụ. Lao đầu vào thì bị vợt là đúng rồi
không cụ ợ, ý cháu là xxx chặn ở lối rẽ để các cụ vòng dưới chân cầu để sang bên Hải Bối để rẽ lên tầng 2 cụ ạ chứ không phải bắt trên cầu ( trên cầu đương nhiên là toi vì có biển cấm mà

minhtuan_ptn

Xe tăng
hi vậy là cháu hiểu nhầm,cháu đính chính lại là đi vào đường rẽ để rẽ vào đường tầng dưới cho 2b

Chỉnh sửa cuối:

ckone85

Xe hơi
Đường thăng long đang làm mạnh chiến dịch phân làn nên bắt 2b sai làn khá nhiều. Điều này cũng nên làm vì sự lưu thông thông suốt của 4b và an toàn cho 2b ạ

cua dong

Xe buýt
Chỗ này 2b bị vợt nhiều. Chủ yếu là do ko xi nhan

adidas_hn_man

Xe tăng
đi vào làn oto... hoặc ko xinal... đoạn này hay bị lắm đó

HiepTTN

Đi bộ
2B

đi vào làn oto... hoặc ko xinal... đoạn này hay bị lắm đó
Theo em thì chỉ ngã ba ngã tư giao nhau mới phải bật tín hiệu chuyển hướng chứ tại 2 đầu cầu Thăng Long, thứ nhất là 2b không được đi lên tầng 2, thứ 2 là không có đường rẽ trái nên bắt buộc phải rẽ phải (Hay còn gọi là đường độc đạo đối với 2b) Vậy nên trên đoạn rẽ vào này chỉ còn những lỗi như không mũ, gương, kẹp 3, sai làn (Đi vào làn của ôtô),... Còn lại lỗi xi nhan không được bắt trên cung đường này. Hết. Thân.

superdrives

Xe điện
Dạo này trên đường Phạm Văn Đồng Xxx dăng lực lượng bắt 2b đi vào làn 4b rất nhiệt tình đấy ạ!

damqhai

Xe tải
Dạo này trên đường Phạm Văn Đồng Xxx dăng lực lượng bắt 2b đi vào làn 4b rất nhiệt tình đấy ạ!
Bắt là đúng còn gì, cái gì thì cũng phải tuân thủ chứ ạ. Đi thế khác gì cao tốc Pháp vân cho xe máy đi cùng oto có mà loạn à

adidas_hn_man

Xe tăng
cụ thân mến. biết là đường độc đạo cho 2b nhưng vì otto vẫn rẽ phải để đi ra phía đông anh ( gọi là đường 6km). xxx vẫn vin cớ phạt vì ko xinal báo hiệu rẽ ảnh hưởng tới phương tiện phía sau...rất nhiều ngã 3-4 có biển hiệu lệnh như (301a đến 302b) hướng bắt buộc phải theo, ko sinal vẫn bị lỗi này như thường... có cụ nào giỏi luật giải ngố e với.............
Theo em thì chỉ ngã ba ngã tư giao nhau mới phải bật tín hiệu chuyển hướng chứ tại 2 đầu cầu Thăng Long, thứ nhất là 2b không được đi lên tầng 2, thứ 2 là không có đường rẽ trái nên bắt buộc phải rẽ phải (Hay còn gọi là đường độc đạo đối với 2b) Vậy nên trên đoạn rẽ vào này chỉ còn những lỗi như không mũ, gương, kẹp 3, sai làn (Đi vào làn của ôtô),... Còn lại lỗi xi nhan không được bắt trên cung đường này. Hết. Thân.

superdrives

Xe điện
Bắt là đúng còn gì, cái gì thì cũng phải tuân thủ chứ ạ. Đi thế khác gì cao tốc Pháp vân cho xe máy đi cùng oto có mà loạn à
Ủng hộ việc bắt bớ vi phạm nhưng phải quy định rõ ràng mới bắt đc, phải có biển 412 + vạch kẻ đường mới đủ bạn ạ! Đường PVĐ ko hề giống PV-CG.

phu bus

Xe tăng
Bẩm các cụ ạ, cháu đi 2b rất nhiều trên cao tốc Thăng Long -Nội Bài thấy xxx hay vin 2b tại đường vào đường dành cho 2b cầu Thăng Long (tầng dưới nhá) theo hướng vào Hà Nội, các 2b xinhan rồi nhưng vẫn bị xxx vịn lại. Cháu thì có 1 lần vừa đi qua thì 2b đi sau bị vịn,
Bọn nó bắt xe máy đi lấn ra làn ô tô. cụ nhắc làm em nhớ vụ em cũng bị bọn nó bắt 02b, dưng chiều ngược lại. Em từ phía Cầu TL đi ra nội bài, ngay đoạn đầu là một loạt xe thồ đứng bán hoa quả giá rẻ ( giá treo là là hoa quả tàu đã bị ủng, dừng xe lại mua hàng đẹp giá lại bằng ở chợ). Em phải tránh họ nên lấn ra làn ngoài. XXX xồ ra bắt em luôn, em thắc mắc, các anh để xe thồ đứng hết làn trong thì làm sao tôi đi được, tôi phải lấn ra ngoài. XXX thở ra câu em chả biết trả lời sao: Đấy không phải là việc của chúng tôi. Hôm đấy em có việc bận nên, cơ bản em vẫn đưa chúng nó khúc xương để đi cho được việc. Dưng chúng nó trả lời em thấy chúng nó có trách nhiệm với nghề thật.