Bắt lỗi tại ngã ba Đào Tấn - Bưởi

hoangru

Xe tải
Các cụ nào hay đi qua điểm giao cắt Đào Tấn - Bưởi từ phía Đào Tấn lên thì chú ý nhá. Đoạn này lên dốc rồi lại còn rẽ phải, đã thế lại còn đông nên rất hay quên bật xi-nhan. Mấy ngày nay liên tục có các xxx đón chờ các bác không bật xi-nhan là vịn vào ngay đấy ợ.

Em thấy cả 4B và 2B đều bị xxx vịn rất nhiều.

Game Over

Xe điện
Đông thế mà vẫn có diện tích để các anh ý và phương tiện đứng để giải quyết nhỉ !

inochi

Xe điện
Chịu các anh ý, chỗ này đã đông, không điều tiết lại còn làm thế này thì tổ tắc đường
Trước em dị ứng với mấy ông Dân Phòng Phường + xxx Áo xanh hay đứng ở điểm này để bắt bà con không đội mũ bảo hiểm giờ tan tần, điểm này đã nhỏ, đông + thêm hành động của các anh kia làm tắc kinh luôn
Muốn bắt thì thiếu gì chỗ bắt soa cứ phải chọn chỗ này, vào tầm cao điểm đông phương tiện đi lại, mà nhiều khi nguy hiểm cả cho các bác dân phòng nữa chứ
Liệu sẽ không có tai nạn được không ?

theph

Xe điện
Em thấy chỗ đó lên dốc chỉ duy nhất có 1 luồng đi là rẽ phải thì xi nhan để làm gì nhỉ? Em hiểu là signal light là để báo cho phương tiện khác biết mình chuyển hướng di chuyển. Đằng này có mỗi hướng và ai cũng đi hướng đó thì signal làm cái khỉ gì? Cụ nào cao thủ giải thích giùm em cái nào.

gia doi

Xe điện
Em thấy chỗ đó lên dốc chỉ duy nhất có 1 luồng đi là rẽ phải thì xi nhan để làm gì nhỉ? Em hiểu là signal light là để báo cho phương tiện khác biết mình chuyển hướng di chuyển. Đằng này có mỗi hướng và ai cũng đi hướng đó thì signal làm cái khỉ gì? Cụ nào cao thủ giải thích giùm em cái nào.
Cụ ơi luật mình nó thế cứ đến chỗ rẽ là phải si nhan túm lại không còn cửa gì nên quay ra bắt cửa xi nhan thui doanh thu tháng này tăng hơn tháng trước cứ như sản xuất ấy mà. Nên xxx rất đau đầu về vấn đề này

duongpe

Xe máy
Đúng ra nó phải gọi là chỗ cua chứ ko phải chỗ rẽ. Mà nếu các ai cũng xi nhan tuân thủ thì mấy anh cảnh kia lại có cớ khác là "đường này ko phải chỗ rẽ sao các anh bật xinhan mà đi thẳng? Các anh bật xi nhan thì phải giảm tốc độ và đi sát vào lề phải của mình chứ".

mitstock

Xe tải
em ghét nhất đi qua đây, đường hẹp + rất đông phương tiện giao thông. Bao giờ cắt 1 đoạn đường Bưởi, đánh thông từ Đào Tấn qua Nguyễn Khánh Toàn thì dân mới hết khổ khi đi qua đoạn này.

silverhair117

Xe tăng
Cái trò bắt singal chỗ cua là sáng kiến đáng xấu hổ để tăng doanh thu của các bạn XXX nhà ta!

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Phạt để nâng cao ý thức tham gia giao thông của người dân ý mà.. Nếu không thì xe trang bị xi nhan là thừa hả các kụ??? :-?

tricoi

Xe buýt
Lỗi này cụ nào bị túm thì đừng có kêu xxx này nọ nhé. Sơ đẳng như vậy còn bỏ qua thì cũng nên bị phạt.

Chuphinh

Xe máy
Thật khó kiểm soát được cái đèn xi nhan ở VN. Người đông đánh lái ra vào liên tục, mỗi lần thế mỏi tay vì bật xi nhan lại, không lẽ lấy dây buộc kéo nó xuống.
Người làm luật không có lương tâm, đạo đức nghề nghiệp thì ta cũng chẳng cần lương tâm đạo đức.
Không bật xi nhan xxx vẫy xuống các kụ bật xi nhan lên rồi cứ cãi kịch liệt, đòi bằng chứng, có thì nộp kho bạc (quy định nghành CS: Khi lái xe yêu cầu xem bằng chứng, phải cho xem)
Ta tử tế với bụt, không tử tế với ma. XXX không có lương tâm, ta cũng dek cần tử tế với chúng.

conmeo1

Xe buýt
Cái đoạn đấy khoai là vừa rẽ vừa lên dốc, vừa phải đảo điên mắt để tránh xe máy, khổ nhất là xe số sàn, qua được đoạn đấy thì cái chân côn nó gần rụng, giá mà mấy chú vàng ra đứng trên đỉnh dốc để điều hành 2 luồng từ Cầu giấy xuống và từ Đào Tấn lên thì xứng đáng với 2 chữ "nhân dân" mà các chú mang hơn

dungbacauto

Xe tăng
Mình dính không xi nhan 1 lần rồi, giờ chừa