[Funland] Bất lực nhìn con gái trong mối tình khốn khổ với bạn trai hành xử côn đồ

HVC

Xe buýt
Cái pháp luật mà trộm vào nhà bị chủ nhà đánh rồi cái kết chủ nhà đi tù , thằng trộm đc tiền bồi thường. mấy Cụ ở trên nói nhờ pháp luật chắc là cuộc sống ít va chạm hoặc thân thế cao sang.
Thứ nhất là làm đơn báo công an.
Thứ 2 lập mưu cho nó vào nhà và dồn đánh nó, nên để mình bị thương tích.
Thứ 3 lập mưu cho nó cái tội hiếp dâm con gái mình.
Những loại tội này có đi trại ra thì cũng thành tật, người chỉ còn cái xác khô

TÔN

Xe container
Đàn ông trong gia đình mà *** bảo vệ được vợ con thì thuộc loại vứt, không cần trình bày.
Mịa, cứ nhu nhược ngu si tưởng thế là hay.
Chã thông cảm e bức xúc nên nói tục.
Quan điểm của e : động vào người nhà mình thì phang nó thật lực rồi ra sao thì ra

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Khoảng năm 2006-2007 có thằng nó tán bà chị gái e. Không đc nó chơi bài chặn ngoài cửa nhà hàng đêm, bà già với bà chị gọi e lúc đấy đang đi học cách nhà 40km về, ngay hôm đầu tiên e về tẩn cho 1 trận cút luôn không thấy xuất hiện lại thẳng

beomap2

Xe container
- Đến tận nhà nói với bố mẹ nó;
- Nếu vẫn thế thị dụ nó vào nhà, chọn lúc bất ngờ nện một phát vào vai cho gãy xương.

Voi đi bộ

Xe buýt
Ko phải con người của đâm chém thì đừng bàn chuyện đâm chém. Kể cả có phải đâm chém thật đi chăng nữa thì cũng phải thử các giải pháp khác trước đã.

Đầu tiên là thử đi thuê 1 chỗ nào đấy có bảo vệ ở 1 thời gian. Nó chán là nó sẽ thôi.

Còn nếu nó vẫn như vậy thì phải đi kêu, kêu từ chính quyền địa phương lên đến cấp quận, thành phố. Bảo là giờ tao đường cùng rồi, chính quyền ko xử lý được là dồn tao vào đường cùng, ko còn con đường nào khác là phải xuống tay để bảo vệ con, đơn thư khắp nơi. Chuẩn bị tinh thần cho cả việc ngồi tù.

Ngoài ra nên cho con gái tránh đi, nếu tình huống xấu. Không có "ngàn ngày phòng trộm" đạo lý, cứ cho chính quyền họ có thể can thiệp thì cũng chỉ có thể 1 vài lần chứ làm sao mà trông chừng mãi được. Nếu nó lúc nào cũng chí là nhằm nhằm vào con mình, tay lại thủ lọ a xít chẳng hạn, thì có phòng trời. Tránh voi chẳng xấu mặt nào.
Ít nhất cũng có giải pháp, kế hoạch như cụ này. Trên kia vô khối cụ chỉ thấy chửi ông kia hèn rồi hăng tiết vịt lên mà không nghĩ đến hậu quả.
Nhưng tối thiểu thì ông bố cũng có thể doạ thằng kia (và gia đình thằng kia) được. Kiểu như :mày mà động đến con tao tao chém cụt tay...

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thấy phải động tay động chân là dở rồi. Tham thì thâm thôi, một mối quan hệ ko xây dựng bằng tcam mà bằng bề ngoài và sang chảnh thì phải chấp nhận hên xui.
Mà hên thì ít xui thì nhiều.
Con làm cái mang cụ ại. Trẻ con non dạ khó tránh. Oánh nhau trận có bị nó đánh cũng om tỏi, CA vào cuộc là thằng kia lên phường, biên bản, nộp phạt abc...Có CA cơ bản nó sẽ té, hơn nữa nó biết mình ko sợ nó thì nó chùn.

Bigmoto

Xe container
Nhiều cụ cứ bảo lều báo bịa chuyện. Thực tế mấy vụ này có hiếm đâu. Mấy năm trước em về quê, buổi tối ra đường còn gặp 1 đồng chí trai làng đang ngồi ôm dao cố thủ đầu làng. Vì không tán được 1 bé trong làng nên đồng chí cần mẫn ngồi phong toả tất cả những thằng khác có ý định tán em ý.
Phong tỏa gái làng thì nhiều mợ ơi, nhưng đánh gái làng thì không có đâu. 2 vấn đề nó khác nhau. Con gái bị tát mà bố lên mạng hỏi ý kiến là vớ vẩn rồi :D
Gái nhà em mà thằng nào tát nó xem, đảm bảo nó sẽ được chăm sóc ra tấm ra món ngay, còn em muốn ra sao thì ra \m/

vu nhat hung

Xe buýt
Nhiều cụ bảo các cụ trên này k dám đánh k dám chém vì thằng kia trẻ trâu,nhưng ngược lại đầy thằng trẻ trâu cũng đâu có dám chém dám đánh người đâu.Để vác dao và chém người nó phải bản lĩnh lắm,k phải trẻ trâu nào cũng dám đâu

thefinalgoal

Xe tải
Cách hay nhất là úp hình em gái + sdt lên otofun, đảm bảo sẽ giải quyết đc cả 2 :).

Huyalibaba

Xe buýt
Các cụ cứ chê ông bố chứ, ko cẩn thận như thằng Dương ở Bình Phước ấy, nó giết cả nhà cô gái

kduc

Xe container
Các cụ cứ chê ông bố chứ, ko cẩn thận như thằng Dương ở Bình Phước ấy, nó giết cả nhà cô gái
Đây cụ ơi, cáu lên dồi thì chuyện gì cũng làm được, hai năm rưỡi cũng chấp nhận thôi.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Hôm trước có cậu em tâm sự:
- Em uất ức quá anh ạ, mỗi lần vợ chồng cãi nhau là vợ em nó lại lấy thẻ tín dụng của em mua vé cho 2 ông anh nó từ DakLak ra tẩn cho em 1 trận rồi lại bay về. Em chẳng biết làm thế nào nữa.
- Theo anh chú nên bán nhà, chuyển hẳn vào Daklak đi.
Khuyên chuẩn :)) đỡ bao tiền

Mít tố nữ

Xe tăng

gacan

Xe buýt
Thực tế là có nhiều t/h diễn ra như vậy! E có bà chị họ hồi cấp 3 cũng có y 1 chú hổ báo, gia đình k ngăn cản đc vì con gái còn trẻ mụ mị! Chú kia cũng suốt ngày cắm rễ ngăn cản, cuối cùng gia đình phải chuyển sang ở 1 nơi khác để né cho nhạt dần. Cũng phải mất vài năm mới buông được!

Xe cỏ cũ

Xe điện
Nhiều cụ trên này máu thật, toàn khuyên cụ chủ tẩn theo kiểu trứng chọi trứng, đá chọi đá thì có phải bẩu ông bố ngang tầm với thằng côn đồ ý à, nhỡ éo oánh lại nó được thì sao?
Đã lớn tuổi mà dùng cách côn đồ thì côn đồ vượt trội luôn nhá, và tính đến giải quyết chuyện sau này nữa.
Theo em phương pháp kiểu côn đồ không loại trừ nhưng đó nên là phương thức cuối cùng. Cụ chủ hãy dành thời gian tìm hiểu thằng cu kia như cụ tìm hiểu người iu ấy, khắc có cách xử lý êm xuôi, không trường hợp nào giống trường hợp nào.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Chu
Nhiều cụ trên này máu thật, toàn khuyên cụ chủ tẩn theo kiểu trứng chọi trứng, đá chọi đá thì có phải bẩu ông bố ngang tầm với thằng côn đồ ý à, nhỡ éo oánh lại nó được thì sao?
Đã lớn tuổi mà dùng cách côn đồ thì côn đồ vượt trội luôn nhá, và tính đến giải quyết chuyện sau này nữa.
Theo em phương pháp kiểu côn đồ không loại trừ nhưng đó nên là phương thức cuối cùng. Cụ chủ hãy dành thời gian tìm hiểu thằng cu kia như cụ tìm hiểu người iu ấy, khắc có cách xử lý êm xuôi, không trường hợp nào giống trường hợp nào.
Chuẩn cụ, nếu thằng cu kia là côn đồ vặt, đem cái xe máy ko khóa cổ vứt ra bẫy nó. Nó táy máy dàn trận úp xọt cho đi vài niên. Êm ngay.
Con làm cái mang cụ ại. Trẻ con non dạ khó tránh. Oánh nhau trận có bị nó đánh cũng om tỏi, CA vào cuộc là thằng kia lên phường, biên bản, nộp phạt abc...Có CA cơ bản nó sẽ té, hơn nữa nó biết mình ko sợ nó thì nó chùn.
Thì em ko bảo ko, nhưng còn nhiều cách mà cụ ^^

Anita Emi

Xe điện
đống cứt di động cụ ơi, nó lại nhắm đến mình để cản đường mình. Giờ sao? ko nhờ người dọn được, ko né được, cũng ko muốn lao vào nó.
Nó di động mình cũng di động cụ ạ, có phải không có cách né đâu.

Sao cụ cứ đóng đinh với mỗi 2 phương án là tay bo với nó hoặc đưa con gái chạy trốn nhỉ, mà có trốn mãi được không?
Không phải gấu mèo thì không biết nhờ vả anh em, họ hàng bạn bè, hoặc đàng hoàng ra mà báo chính quyền à? Đến nhà nói chuyện với gia đình nó chứ. Đây là lúc thằng đàn ông cần thể hiện chức năng của mình, hèn nhát tránh cho mình mà để con khổ sở trốn chui lủi thì sống có ý nghĩa gì?
Nó phạm tội gì mà báo chính quyền, chính quyền có đến canh cửa nhà cụ hàng ngày được không?

Nhờ vả anh em họ hàng để họ làm gì? Giết thằng kia hay đánh nó thương tật? Xác định hậu quả chưa?

Dọa xuông nó không sợ thì làm gì tiếp?