[Funland] Bất lực, xin nhờ bác nào giỏi điện nước giúp đỡ

phanhoanght1985

Xe tải

Em sửa nhà, nhân cơ hội này lắp thêm bình nóng lạnh, trước dùng nước nóng của tòa nhà nhưng toàn bị mất nước nóng nên ở tình cảnh tắm trong giá lạnh.

E lắp bình, rồi vận hành được 1 thời gian thì bị hiện tượng nước liên tục trào ra từ bình do căn hộ của e ở tầng thấp và áp lực nước của tòa nhà quá lớn.

E đã thay van giảm áp tới 4 lần rồi, lần gần đây nhất là thay van giảm áp của Ý nhưng vừa lắp vào, nước lại trào ra lênh láng khắp cả nhà.

Có bác nào ở chung cư gặp tình huống này chưa ạ và có giải pháp nào thành công không?
Gắn cái khóa trên ống cấp vào và mở nữa khóa hoạc 1/3 khóa

boy_spott

Xe điện
Bỏ đi khắc phục không ăn thua, cụ quay lại dùng nước tổng toà nhà là hết, chấp nhận như bao người thôi

jasminevietnam

Xe đạp
Bỏ đi khắc phục không ăn thua, cụ quay lại dùng nước tổng toà nhà là hết, chấp nhận như bao người thôi
Bình này lắp vào rồi, nếu dùng nước nóng của tòa nhà thì nước vẫn chảy qua bình vẫn bị xì nước xuống bác ạ

jasminevietnam

Xe đạp
E tự hào vì lắp được cái bình để không phải phụ thuộc vào thằng Vin. E sẽ chiến đấu tới cùng

formen

Xe lăn
Bình này lắp vào rồi, nếu dùng nước nóng của tòa nhà thì nước vẫn chảy qua bình vẫn bị xì nước xuống bác ạ
vậy là đg nc nóng riêng từ tổng heat pump xuống?, đg nc lạnh đi riêng, việc chỉnh cái van nc lạnh đâu có thay đổi áp của đg nc nóng?

cụ cho cái sơ đồ cấp nc lên đây

Haisaoviet

Xe tải
Nhiều cụ xui chỉnh nhỏ van khóa nước cấp cho căn hộ nhưng đấy là giảm lưu lượng thôi chứ không giảm áp lực. Cụ xem nó có van giảm áp tổng của tầng không, van cụ lắp cho bình có chuẩn không vì thông thường chung cư về đêm áp lực nước rất mạnh do các hộ gia đình không dùng nước, có khi ban ngày cụ theo dõi thấy bị thường không rỉ nhưng về đêm nó lại rò rỉ chảy nước.

triha_gaconlonton

Xe đạp

Em sửa nhà, nhân cơ hội này lắp thêm bình nóng lạnh, trước dùng nước nóng của tòa nhà nhưng toàn bị mất nước nóng nên ở tình cảnh tắm trong giá lạnh.

E lắp bình, rồi vận hành được 1 thời gian thì bị hiện tượng nước liên tục trào ra từ bình do căn hộ của e ở tầng thấp và áp lực nước của tòa nhà quá lớn.

E đã thay van giảm áp tới 4 lần rồi, lần gần đây nhất là thay van giảm áp của Ý nhưng vừa lắp vào, nước lại trào ra lênh láng khắp cả nhà.

Có bác nào ở chung cư gặp tình huống này chưa ạ và có giải pháp nào thành công không?
cách đơn giản nhất là lắp thêm 1 cái khóa vặn để giảm áp, auto thành công mà chi phí rẻ bèo, nghiên cứu cao siêu nhưng thực tiễn đơn giản chỉ thế thôi : Chúc cụ mau giải quyết được vấn đề

jasminevietnam

Xe đạp
Nhiều cụ xui chỉnh nhỏ van khóa nước cấp cho căn hộ nhưng đấy là giảm lưu lượng thôi chứ không giảm áp lực. Cụ xem nó có van giảm áp tổng của tầng không, van cụ lắp cho bình có chuẩn không vì thông thường chung cư về đêm áp lực nước rất mạnh do các hộ gia đình không dùng nước, có khi ban ngày cụ theo dõi thấy bị thường không rỉ nhưng về đêm nó lại rò rỉ chảy nước.
Giờ e chỉ dám khi nào dùng bình thì bật át nóng lạnh, rồi bật công tắc, tắm xong thì tắt hết. Khi bật bình được 1, 2 phút là bị chảy nước nên phải dùng xô hứng

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Cụ xài loại van giảm áp này không:

Em còn dư 04 cái.
Van này thì khỏi nghĩ cụ nhé - Hãng Cla-Val.

VIKO L

Xe điện
E sửa nhà phá đi toàn bộ làm mới có thuê công ty thiết kế xây dựng thân quen họ làm từ a tới z ạ, và thợ điện nước họ lắp và sửa cho e chứ em không tự làm được, nên toàn bộ van giảm áp mua là các thợ đã xem thông số đầy đủ rồi. Giờ cả công ty và thợ điện nước đều bó tay và hết cách rồi ạ.
Vậy thay bình khác thôi, ra kèo phải ko trào ra mới thanh toán.

Haisaoviet

Xe tải
Giờ e chỉ dám khi nào dùng bình thì bật át nóng lạnh, rồi bật công tắc, tắm xong thì tắt hết. Khi bật bình được 1, 2 phút là bị chảy nước nên phải dùng xô hứng
khi bật bình thi bình đun nóng, áp suất trong bình tăng lên cụ xem có cái van xả áp nó sẽ chảy ra đường đó, cụ nối 1 cái dây vào van xả áp rồi dẫn xuống đường nước thải xem có được không

Trào ở đâu ra vậy cụ?

formen

Xe lăn
ntn thì là thêm bệnh air khí trong bình nữa.

cụ k xả đc air và k giảm đc áp thì xì nc chỗ van xả air là đúng r.

Vậy thì cụ kiếm một cái ống mềm thít vào đầu xả e, khoan trần rồi chạy ống mềm đó xuống thôi cụ ạ, trước có khách ở bên Vin smart cũng bị vậy nên nhờ em làm thế thì ok.