[Thảo luận] Bật pha trong thành phố - Nét ăn hóa lùn!

KiaCD5numberone

Xe tăng
có nhiều cụ nói đúng lắm. Ngoài cái ngu ngu thích thể hiện ra thì đúng là chưa đi 4b chưa hiểu được sao phải phaccos là gì và chưa thấy bực mình khi bị dọi vào mẹt. Nhưng còn nhiều ông đi xe cứ chơi Xenon dựng đứng soi cháy mẹt cháy gáy

Dunga

Xe buýt
Giờ em lại gặp cảnh chói mắt oái oăm là không hiểu sao đèn phanh của Cam LE nó cực sáng, sáng và gắt hơn các xe khác rất nhiều. Mỗi lúc đường đông vô tình bám đuôi mấy bác đấy thì cũng khó chịu không khác gì bị ăn pha ngược chiều.

dream1235

Xe buýt
Có mấy cách:
- Mình chuyển pha cốt liên tục
- Mình dương pha đấu đầu nó luôn
- Mình để sẵn 1 ống tuýp, lúc đi ngang nó mình đưa vừa tầm mồm nó

tùy bác chọn.

Nếu đi 2b gặp 4b dương pha thì em thường dùng tay gập hộ gương các bạn ấy lại, gập mạnh tay 1 chút là được.
Vãi ....với bác này.Nhưng mà đúng thật..:))

Game Over

Xe điện
Xe máy em chưa bàn tới.
Vấn đề oto đi trong nội thành mà cứ bật pha soi thẳng vào mắt người đi ngược chiều.....NÓI EM LẠI PHÁT ĐIÊN LÊN ĐÂY NÀY x-(x-(,ức chế dã man mà vẫn phải chịu sống chung với lũ..
Đang ĐH **** ở Mỹ Đình mấy hôm nay roài,vụ bật pha trong nội thành cũng nóng và nan giải như vụ phòng chống tham nhũng tiêu cực mà các bác lãnh đạo đang họp bàn đới!

xăng A95

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có lần em đã cho một ông đi Ford cụp gương vì giương pha và đã được nhắc nhở nhưng không đc ở phố Tô Hiệu , ngày nào em cũng về đường này rất hay gặp mấy thằng vô ý thức này .Em đi xe tải nên ko ngại lắm mấy ông này, nhưng rất ghét .

binhservice

Xe máy
bây giờ e gặp xe máy bật pha e cũng chẳng bực làm gì, chỉ quan sát cẩn thận hơn thôi vì phần lớn người đi 2B không để ý đến chuyện pha/cốt chứ chưa chắc người ta cố tình đâu.

beefburger

Xe tăng
Có hôm em đi qua chỗ BIG C đường thì đông đặc nhích từng mét một, một ông 4b lexus cứ cắm pha ngay *** em cách có 40cm là cùng, thực sự em cũng không chói gì lắm vì kính xe em nó đã lọc hết cái thứ cặn bẩn văn hóa lùn của xe nó rồi nhưng em thấy mãi nó cứ bật, mà xe em thì thấp. Em điên người dừng xe mở cửa đi ra sau vỗ mạnh vào thành cửa thằng chủ xe mở cửa trừng trừng tưởng em hâm, nó bảo tôi đã đâm vào ông đâu mà ông gây sự, em điên lên em bảo mày mua bằng hay mày là thằng miền núi mới bán trâu mua xe mà mày đi kiểu như thế này, mày có thấy mày bật pha cắm vào đầu bố mày từ đến 30 phút rồi không, mày không hạ xuống âm đâm thủng cụ mắt mày ra bây giờ. Em xin lỗi lúc đó em không chịu được nữa, thế là nó phải cụp xuống.
Nhưng chưa hết, nó đi một đoạn thì em tụt lại sau, em cho nó luôn lại hơn cây số cả 4 mắt em bắn lên nóc nhà nó xem nó thế nào, em muốn cho nó bài học để nó nhớ, *** kiếp 4 mắt seno mà nó bắn không thể thở nổi luôn

Chỉnh sửa cuối:

bvhadelpiero

Xe lăn
Hôm nay chở nhóc nhà em bằng 2 bánh đi trong ngõ thì bị một thằng đi xe tay ga gương pha chiếu thẳng vào mặt làm em phanh dúi dụi, suýt đâm vào cột điện. Có cách nào cho bọn vô học này một bài học không các bác? Không lẽ hôm nào đi 4 bánh gặp bọn này cứ làm tới luôn cho chúng nhập viện cả lũ đi. Xin lỗi các bác, em bức xúc với bọn cẩu này quá!
Bác lưu ý cái dòng đo đỏ nhá, OFFER không phải vậy :(

beefburger

Xe tăng
có nhiều cụ nói đúng lắm. Ngoài cái ngu ngu thích thể hiện ra thì đúng là chưa đi 4b chưa hiểu được sao phải phaccos là gì và chưa thấy bực mình khi bị dọi vào mẹt. Nhưng còn nhiều ông đi xe cứ chơi Xenon dựng đứng soi cháy mẹt cháy gáy
em đồng ý với cụ về việc này, đừng nói là văn hóa mà trong luật đã quy định rõ không sử dụng đèn pha khi đi trong phố thế nhưng nhiều cụ vẫn làm ngơ. Nhưng em nhiều khi vẫn bị mắng oan cụ ạ vì như xe em pha và cos đều là xenon cả, có cụ cứ chớp mắt lia lịa bảo em tắt nhưng khổ nỗi em tắt hết thì em đi sao nổi nữa nên đành chớp thêm 2 pha để cụ ấy hiểu em đã đi cos rồi.
Nhân tiện em cũng nhắn nhủ luôn, cụ chủ xe nào nếu đã độ đèn thì thêm chút mà độ hẳn đèn chuẩn, chơi xenon tầu cực nguy hiểm cho mình và cho người khác, nó chỉ hình thức thôi chứ độ sáng cực lởm và không chiểu tập trung. cái đèn là cả một vấn đề lớn đó cá cụ ạ.

anhtho

Xe ngựa
Chuyện gương mắt lồi trong phố là em bức xúc lắm ạ. Nó là văn hóa giao thông và xét cho cùng nó cũng là văn hóa. Những đứa thiếu văn hóa nhiều khi đi vào ngõ nhỏ, khu tập thể, quán xá vẫn cứ giương pha, báo hại nhiều người đang tâm sự hay ăn uống bị quấy rối (chói mắt). Còn ngoài đường thì quá tệ hại.
Em đồng tình với cụ nào đã nói là xxx nên bắt các món này, khá là hời đấy ạ, toàn xe tay ga (thi thoảng 4b mới coóng). Em nghe nói ngày xưa, các xe 2b còn phải sơn vệt vàng ở trên pha để hạ bớt tầm sáng đỡ chiếu vào người đối diện, ai ko có là tuýt liền. Thế mà bây giờ tụi nó cứ nhơn nhơn, xxx thì coi như bình thường. Chán hẳn ! Lại còn nhiều cu thay cái đèn hậu bằng vỏ mầu trắng, nó mà phanh là chói giật cả mìn, cứ tưởng hay, một lũ VVH (em hơi bức xúc, xin lỗi các cụ nhá).

Game Over

Xe điện
Cụ chủ thớt nick la damvinhhung.Thôi hôm nào đặt nhạc sỹ nào đó sáng tác 1 bài về văn hóa dùng đèn khi tham gia giao thông rồi ra CD đê!
Chả bao giờ ngoài phố hết mấy bố chiếu pha vào mặt người khác được đâu các cụ ợ.Anh em mình trên này cứ bức xúc rồi kêu gào,em dự là chỉ anh em nhà mình nghe,mấy bố đấy chắc cũng chả vào OF để mà đọc mà nghe đâu.MỆT.

OmegaO9

Xe container
Người OF

OmegaO9

Xe container
Người OF
Chuyện gương mắt lồi trong phố là em bức xúc lắm ạ. Nó là văn hóa giao thông và xét cho cùng nó cũng là văn hóa. Những đứa thiếu văn hóa nhiều khi đi vào ngõ nhỏ, khu tập thể, quán xá vẫn cứ giương pha, báo hại nhiều người đang tâm sự hay ăn uống bị quấy rối (chói mắt). Còn ngoài đường thì quá tệ hại.
Em đồng tình với cụ nào đã nói là xxx nên bắt các món này, khá là hời đấy ạ, toàn xe tay ga (thi thoảng 4b mới coóng). Em nghe nói ngày xưa, các xe 2b còn phải sơn vệt vàng ở trên pha để hạ bớt tầm sáng đỡ chiếu vào người đối diện, ai ko có là tuýt liền. Thế mà bây giờ tụi nó cứ nhơn nhơn, xxx thì coi như bình thường. Chán hẳn ! Lại còn nhiều cu thay cái đèn hậu bằng vỏ mầu trắng, nó mà phanh là chói giật cả mìn, cứ tưởng hay, một lũ VVH (em hơi bức xúc, xin lỗi các cụ nhá).
Em ngẫm chán rồi cụ ạ,chuyện rương pha thì ai cũng bức xúc rồi,nhưng vấn đề là dù các cụ có nói đi nói lại,thì nó vẫn tồn tại như một thực trạng,nên tốt nhất em tự phòng thân cho mình bằng loại pha tốt.Gặp chú nào rương pha mà em nháy 1-2 cái không hạ xuống thì em cũng chơi pha lại,chơi pha lại cũng là cách đề phòng cho chính mình,bởi nếu chấp nhận pha bên kia chiếu,tức là ta loại bỏ một góc nhìn của chính mình bên lề đường phải.

theph

Xe điện
Em cũng muốn lắp bi-xenon để bọn chuyên giương đèn pha trong phố biết là "hắn" nhùn văn hóa mà ứ có xiền. Cụ nào đầu tư cho em vay cái nhể?

KiaCD5numberone

Xe tăng
Có hôm em đi qua chỗ BIG C đường thì đông đặc nhích từng mét một, một ông 4b lexus cứ cắm pha ngay *** em cách có 40cm là cùng, thực sự em cũng không chói gì lắm vì kính xe em nó đã lọc hết cái thứ cặn bẩn văn hóa lùn của xe nó rồi nhưng em thấy mãi nó cứ bật, mà xe em thì thấp. Em điên người dừng xe mở cửa đi ra sau vỗ mạnh vào thành cửa thằng chủ xe mở cửa trừng trừng tưởng em hâm, nó bảo tôi đã đâm vào ông đâu mà ông gây sự, em điên lên em bảo mày mua bằng hay mày là thằng miền núi mới bán trâu mua xe mà mày đi kiểu như thế này, mày có thấy mày bật pha cắm vào đầu bố mày từ đến 30 phút rồi không, mày không hạ xuống âm đâm thủng cụ mắt mày ra bây giờ. Em xin lỗi lúc đó em không chịu được nữa, thế là nó phải cụp xuống.
Nhưng chưa hết, nó đi một đoạn thì em tụt lại sau, em cho nó luôn lại hơn cây số cả 4 mắt em bắn lên nóc nhà nó xem nó thế nào, em muốn cho nó bài học để nó nhớ, *** kiếp 4 mắt seno mà nó bắn không thể thở nổi luôn
Đúng đúng, ủng hộ cụ. Không hiểu rất nhiều thằng đi SUV mà đầu óc ngu như con bò. Xe to 2 cái pha nó cũng to vậy mà tắc đường hay đường đông nó cứ dọi vào gáy người ta mà nó cũng để yên. Sự thực là không thể hiểu được đầu óc bọn này. Chưa kể nhiều lầ đi em bị thằng đằng sau cứ thỉnh thoảng lại rương pha nên sáng quắc rồi lại cụp xuống. Cứ thi thoảng nó làm thế sau ít. Éo hiểu nó buồn không có trò gì nghịch hay sao ý.

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Những vụ đèn pha trong thành phố thì đúng là bó tay. Nếu muốn chống lại thì các cụ có thể sắm ống nước, đèn pin LED siêu sáng. Đảm bảo kể cả xe to cỡ nào mà các cụ rọi cái đèn này vào mặt thì cũng phải giảm ga và nghĩ lại.

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Đúng đúng, ủng hộ cụ. Không hiểu rất nhiều thằng đi SUV mà đầu óc ngu như con bò. Xe to 2 cái pha nó cũng to vậy mà tắc đường hay đường đông nó cứ dọi vào gáy người ta mà nó cũng để yên. Sự thực là không thể hiểu được đầu óc bọn này. Chưa kể nhiều lầ đi em bị thằng đằng sau cứ thỉnh thoảng lại rương pha nên sáng quắc rồi lại cụp xuống. Cứ thi thoảng nó làm thế sau ít. Éo hiểu nó buồn không có trò gì nghịch hay sao ý.
Cụ chấp vặt làm gì, nếu kg có điều kiện chơi lại thì cứ ngẫm cái câu "Đầu to nhưng óc bằng quả nho" cho lành.

3_banh

Xe điện
Em hỏi ngu tí, bật pha bật thế nào ợ, e toàn đi cos, muốn dương lên là chả được, cứ dương lên là nó lại cụp xuống.

matureguy

Xe máy
Cụ chủ thớt nick la damvinhhung.Thôi hôm nào đặt nhạc sỹ nào đó sáng tác 1 bài về văn hóa dùng đèn khi tham gia giao thông rồi ra CD đê!
Chả bao giờ ngoài phố hết mấy bố chiếu pha vào mặt người khác được đâu các cụ ợ.Anh em mình trên này cứ bức xúc rồi kêu gào,em dự là chỉ anh em nhà mình nghe,mấy bố đấy chắc cũng chả vào OF để mà đọc mà nghe đâu.MỆT.
Em cũng đồng ý với bác là bức xúc những cái này rất MỆT, ra đường không phải là một cuộc đấu tranh mà phòng thủ, đáp đổi nhau từng miếng. Lẽ ra lái xe phải là sự hợp tác và cùng nhau đi tốt nhất có thể.

Tuy nhiên cái xứ mình nó chưa được thế, nếu cứ nhắm mắt bỏ qua thì đời nào mới hết được những thằng NGU, thằng VVH. Em ví dụ em hay đi từ Kim Mã xuống Nguyen Chí Thanh bằng đường nhỏ bên dưới khu ngoại giao, bọn 2b đi lấn đường mình thì chớ, loại toàn chơi pha sáng quắc, 10 xe thì phải có đến 2,3 cái như vậy. KHÔNG ĐIÊN KHÔNG NỔI. Chứ 4 bánh thì nói chung không nhiều, và nếu có thì nháy nhắc nhở thường là được.

Em cũng mới vào OF, sướng nhất là ở Thread này đọc được nhiều kinh nghiệm của các bác để trị lại những thằng 2b giương pha. Em cũng chỉ bổ sung là dù sao chắc vẫn phải chọn những cách ít nguy hiểm, chứ táng thẳng cho nó một phát thì em đây cũng muốn lắm nhưng mà nhỡ nó thế thật thì một là gây tai nạn, rồi 2 là xe mình cũng trầy trụa tội nghiệp em nó, chưa kể đến mình cũng có thể gặp nguy hiểm.

Chốt lại là nên có quả đèn thật sáng, gặp thằng này 2b mà đi pha thì cứ nháy và giương pha lại cho nó chết cụ nó đi.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Tối thứ 3,em đi từ Nội Bài về,có một xe Everest đi trước em khá chậm,em nháy xin vượt nhưng mãi hắn không cho vượt,lúc em vượt bên phải thì phía sau hắn lại rương pha và nháy pha liên tục...trong khi cái pha của Everest thì tối om,mà kể lạ thật đến lúc dừng đèn đỏ ngã tư Nam Hồng vẫn nháy,em điên tiết tra tấn lại bằng cách em vượt lên và chạy trước đầu xe với tốc độ 20-25km/h,định vượt bên nào em láng bên đó, đến mãi Cổ Nhuế chắc không chịu nổi mới rẽ tắt vào đường viện E.