[Thảo luận] Bắt sai làn tại ngã ba Giải phóng - Phương Mai

Bongbin2009

Xe tăng
Em vừa kiếm được hộp sữa cho F1
Tối nay, em qua ngã ba Giải phóng - Phương mai, lại thấy các chú xxx đứng bắt lỗi sai làn.
Bình thường em vẫn vào làn giữa, hôm nay bị con buýt nó ép ra làn ngoài, may có cái đèn đỏ, dừng xe lại, quan sát bên kia đường một loạt xe bị dừng, em dự là lại tóm sai làn. Em thấy một chú đứng sẵn bên kia đường nhìn xe em đắm đuối, đèn xanh, em xi nhan làm một vòng.
Cảnh báo các cụ đi cẩn thận qua ngã ba này, nhất là buổi tối.

Chỉnh sửa cuối:

loox600

Xe máy
Mấy hôm nay giờ đi làm buổi sáng xxx cũng hay bắt lỗi này lắm. Các cụ đi qua để ý cẩn thận.

nguyenx

Xe điện
Thỉnh thoảng ở đây vẫn bắt , các cụ đi để ý .

vuthemanh

Xe đạp
MB Bank - 11 Nguyễn Biểu - Ba Đình - Hà Nội
Ngay nao em cung qua day. Em thay o day co bien phan lan nhung k co mui ten chi huong duoi dg ma bien phan lan chi co hieu luc khi no mui ten dung k cac bac? Neu vay cho nay chi bi phat vi k tuan thu bien bao thoi cac bac nhi?

Honolulu

Xe hơi
Em vừa bị bắt chiều nay, con ó con làm em cay quá, cuối cùng mất cho nó 4 lít thằng đại úy già thu bỏ tọt vào túi :-w

Hieukens

Xe hơi
Đợt này xx đói nên làm căng đấy , các cụ chú ý nhé .

Athena

Xe tăng
Em vừa bị bắt chiều nay, con ó con làm em cay quá, cuối cùng mất cho nó 4 lít thằng đại úy già thu bỏ tọt vào túi :-w
Sao cụ không bắt nó lập biên bản để làm bằng chứng cho việc CSGT lợi dụng sự bất cập của biển báo để gây khó dễ cho giao thông đô thị. Em dẫn chứng vài thứ như sau:
1. Dưới đường không có mũi tên chỉ hướng.
2. Hướng rẽ phải là rẽ vào Phương Mai có lưu lượng xe đông thì lai chỉ có riêng một làn trong cùng, mà lại còn kết hợp đi thẳng và rẽ phải. Còn hướng rẽ trái thì rẽ đi đâu???? mà được dành riêng hẳn 1 làn.

Hôm nào em đi chuột bạch rồi nhờ cho lên báo xem sao vậy. Có cụ nào tham gia không? :))

windys

Xe tăng
Chỗ này xét ra thì bắt đúng luật các cụ ạ. Em đi qua đây quanh năm, bao giờ cũng vào làn thứ 2. Mà xxx ở đây bắt như thế cũng là dễ chịu rồi, thi thoảng mới bắt mà k bắt vào giờ cao điểm. Các cụ đi không chú í đường xá, biển báo, thấy chỗ nào trống là cho xe đi vào, bi bắt cũng không sai.

hieunv.b12

Xe tải
Ở đó có biển 411, không có vạch 1.18; Mà biển 411 có nghĩa là hướng phải đi theo vạch 1.18 . Ở đó không có vạch 1.18 -> đi kiểu j chẳng được, chẳng sai j hết

chip.hyt.chip

Xe buýt
Hôm nào em đi chuột bạch rồi nhờ cho lên báo xem sao vậy. Có cụ nào tham gia không? :))
vote cụ, cụ có thời gian thì cứ chuột bạch rồi xin cái biên bản như cụ lybor :D
Em thấy trên OF các cụ bị vẫy đoạn này cũng nhiều gần bằng chỗ Minh Khai - Đại La

Công Bảo

Xe tải
em cũng hay đi qua đoạn này mà không biết, chắc tại ăn may rồi8-x

TradaHN

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa kiếm được hộp sữa cho F1
Tối nay, em qua ngã ba Giải phóng - Phương mai, lại thấy các chú xxx đứng bắt lỗi sai làn.
Bình thường em vẫn vào làn giữa, hôm nay bị con buýt nó ép ra làn ngoài, may có cái đèn đỏ, dừng xe lại, quan sát bên kia đường một loạt xe bị dừng, em dự là lại tóm sai làn. Em thấy một chú đứng sẵn bên kia đường nhìn xe em đắm đuối, đèn xanh, em xi nhan làm một vòng.
Cảnh báo các cụ đi cẩn thận qua ngã ba này, nhất là buổi tối.
Ít đi đường này. Xin chủ thớt cái ảnh hoặc Map Google. Cụ chủ thớt không nói hướng đi nữa.

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ở đó có biển 411, không có vạch 1.18; Mà biển 411 có nghĩa là hướng phải đi theo vạch 1.18 . Ở đó không có vạch 1.18 -> đi kiểu j chẳng được, chẳng sai j hết
Cụ chắc không ạ? em không thấy có chỗ nào là biển phải theo vạch cả?

Nguyên văn đây:
Biển phân làn 411
Biển 411 chỉ dẫn cho người lái xe biết số lượng làn đường trên mặt đường và hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường (phối hợp cùng mũi tên chỉ hướng). Biển có tác dụng bắt buộc người lái xe phải giữ đúng hướng đã được chỉ dẫn trên mỗi làn.

Bia hoi HN

Xe tải
Cụ chắc không ạ? em không thấy có chỗ nào là biển phải theo vạch cả?

Nguyên văn đây:
Biển phân làn 411
Biển 411 chỉ dẫn cho người lái xe biết số lượng làn đường trên mặt đường và hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường (phối hợp cùng mũi tên chỉ hướng). Biển có tác dụng bắt buộc người lái xe phải giữ đúng hướng đã được chỉ dẫn trên mỗi làn.
Chuẩn không cần chỉnh

Bino

Xe điện
Sao nhiều thế cụ. Lỗi của cụ ko phải lỗi sai làn đường, mà chỉ là lỗi ko tuân theo vạch kẻ đường. Lỗi sai làn đường bị phạt 1.4 -2 củ, giữ GPLX 30 ngày. Còn lỗi của cụ chỉ bị phạt từ 200k-400k, ko giữ GPLX.

Tiện đây em cũng đề nghị chủ thớt chỉnh lại tiêu đề, đây ko phải lỗi bắt sai làn đường. XXX chủ yếu hù dọa để các cụ 50-50 thôi.

Nhà em ở gần đây em biết, XXX cứ thả cho nhiều cụ đi thẳng từ làn bên trái sát tim đường, tuy nhiên thỉnh thoảng đói xxx lại lập chốt kiếm ăn ở đây. Các cụ muốn đi thẳng phải luôn luôn đi vào làn giữa.

GTCC kẻ biển ngu hết chỗ nói, 100 xe 4 bánh đi qua chỗ này thì đến 70-80 xe là đi thẳng (dành cho 2.5 làn), khoảng 20 xe là rẽ phải vào Phương Mai thì dành cho có 0.5 làn, mà lại sát với bên xe bus, chỉ có 1 xe là quay đầu thì lại dành riêng cho 1 làn bên trái.

GTCC chỗ này kẻ biển cũng giống như ngã ba Trần Nhân Tông - Lê Duẩn (Công viên), 100 xe 4 bánh đi qua đoạn này thì đến 99 xe rẽ phải thì dành cho 1 làn đường, chỉ có 1 xe đi thẳng cũng dành riêng 1 làn đường.

Bongbin2009

Xe tăng
Sao nhiều thế cụ. Lỗi của cụ ko phải lỗi sai làn đường, mà chỉ là lỗi ko tuân theo vạch kẻ đường. Lỗi sai làn đường bị phạt 1.4 -2 củ, giữ GPLX 30 ngày. Còn lỗi của cụ chỉ bị phạt từ 200k-400k, ko giữ GPLX.

Tiện đây em cũng đề nghị chủ thớt chỉnh lại tiêu đề, đây ko phải lỗi bắt sai làn đường. XXX chủ yếu hù dọa để các cụ 50-50 thôi.

Nhà em ở gần đây em biết, XXX cứ thả cho nhiều cụ đi thẳng từ làn bên trái sát tim đường, tuy nhiên thỉnh thoảng đói xxx lại lập chốt kiếm ăn ở đây. Các cụ muốn đi thẳng phải luôn luôn đi vào làn giữa.

GTCC kẻ biển ngu hết chỗ nói, 100 xe 4 bánh đi qua chỗ này thì đến 70-80 xe là đi thẳng (dành cho 2.5 làn), khoảng 20 xe là rẽ phải vào Phương Mai thì dành cho có 0.5 làn, mà lại sát với bên xe bus, chỉ có 1 xe là quay đầu thì lại dành riêng cho 1 làn bên trái.

GTCC chỗ này kẻ biển cũng giống như ngã ba Trần Nhân Tông - Lê Duẩn (Công viên), 100 xe 4 bánh đi qua đoạn này thì đến 99 xe rẽ phải thì dành cho 1 làn đường, chỉ có 1 xe đi thẳng cũng dành riêng 1 làn đường.
Đúng là hiểu biết như cụ thì xxx nó không ăn được, nhưng em dự là 100 xe bị tóm thì nó phang ngay cái lỗi sai làn nên em cũng đặt tên cái thớt như thế.
Nhờ A. Min, A. Mod nào sửa hộ em cái, thêm vào đoạn "nhưng làm gì có phân làn" hộ em cái.