[Funland] Bẫy bẩn ở Huế và chán ngán quốc lộ 1A !

vietran

Xe ba gác
Chào các cụ nhà em vừa đi xuyện Việt tết này .
Đoạn cuối Huế khúc gần hết đèo Gia Phú . Đường đẹp phẳng và rộng , không có nhà dân 2 bên , không có đường cắt , lại là khúc đổ dốc nhẹ nhưng không nguy hiểm , hết đèo ai cũng lái bon bon , không hiểu thế nào đang cho 80km/h lại đi cắm cái biển 50km/h ở tít trong góc khuất đường hơi cong nên khó thấy biển báo , xong đi 100m lại cho lên lại 80km/h . Xong đi lên 10km chổ rẻ vào cảng chân mây là CSGT bắt xe quá tốc độ rất nhiều . Hầu hết là trình giấy kẹp tiền xong đi tiếp chả thấy biên bản gì . Qua hầm Hải Vân , CSGT Đà Nẵng cũng chơi gài bẫy như thế .

Quốc lộ 1A mặc dù có từ thời Pháp nhưng tỉnh nào cũng dựng lên 2,3 trạm thu phí với giá thu cắt cổ , thấp nhất là 35k một lượt . Thu phí nhiều nhưng tốc độ di chuyển trung bình chỉ dưới 60km/h . Có nhiều đoạn cho lên 80km/h nhưng không dám chạy tít vì chả ai biết nó cắm lén biển 50km/h , 60km/h khúc nào đâu . Buồn buồn nó cắm cái biển 50km/h ở gần giao lộ , lúc có lúc không rất tùy tiện .

Trong khi xe nhà phải nắn nót 50km/h - 60km/h , thì xe khách chạy tuyến 50 chỗ toàn phang 100km/h trở lên . Hài nhất có đoạn ai cũng phải bò do tắc thì xe Bắc Nam đi qua làn ngược chiều để thoát tắc luôn . Nó mua đường phí theo tháng tất . Hầu hết các vụ TNGT chết nhiều là do bọn này cả .

Chán , em sẽ không lái xuyên Việt nữa . Máy bay cho lành . Nước mình có đẹp thì cũng kệ cmn .
Quốc nạn rồi

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
em thấy ở vn tai nạn nhiều cũng 1 phần là do các đồng chí xxx góp phần. Làm ngơ ngậm tiền của bọn xe khách, xe công

cổ cồn xanh

Xe tăng
Cháu chỉ đồng ý với phê phán cụ thì bị vợt còn thằng khác phóng vèo vèo, thực tế nó đầy ra đấy, kể cả chạy vào làn khẩn cấp. Còn vụ cắm biển thì cũng có thể vô tình nó giống như cái bẫy vì nhiều lý do. Cháu cũng bị một lần tương tự nhưng ngẫm lại tại mình hơi xao lãng. Chả nên vì thế mà cụ tuyên bố tuyệt tình với xuyên Việt, đi như thế gặp nhiều cái hay, cảnh đẹp thì gặp một sự cố e cũng là lẽ thường cụ ạ.

Em chạy xe khắp VN chưa lần nào dính cái biên bản tốc độ nào. Chạy xe không mở mắt ra nhìn biển rồi bị phạt thì ngồi chửi CSGT. Bảo dân trí thấp cứ tự ái cơ.

Cả những con lợn lái xe làn ngoài cùng mà ko đạt tốc độ tối đa nữa. Cùng với đội xe tài/xe khách lắp đèn led rọi xe ngược chiều trên quốc lộ. Đây là 2 thể loại duy nhất em ghét khi đi đường. Chứ CSGT em chả thấy vấn đề gì, mình đi đúng và chịu khó đọc luật, sao phải sợ.
Không có xxx chúng nó phóng như bố nó chết. Em ủng hộ bắn tốc độ toàn tuyến

rongnho

Xe tăng
Cắm biển là bên Giao thông công chính cụ nhé và ai bị bắt lẽ thường hay đổ lỗi. Hè vừa rồi em cũng chạy một mạch từ Hà Nội và Hội An, loanh quanh Huế mấy ngày mà không hề bị bất cưa lỗi tốc độ nào. Xe em chỉ có mỗi cái Vietmap đến gần biển thì nó báo và quá tốc độ nó cũng báo, ngoài ra dùng Google để đi loanh quanh phố.
Bọn nó vẫn thường cho gt công chính tiền để cắm sai. Bạn em làm cắm biển nói thế.

PASSION74

Xe tăng
Biển báo là bên Bộ GT nó cắm chứ các cụ vì nó quản lí mà ...CSGT người ta chỉ theo biển mà bắn thôi

ngoc_phuong

Xe lăn
Bọn này tìm địa chỉ ngu nên em chỉ dùng để cảnh báo tốc độ.
Còn tìm đường đành phải dùng thềm điện thoại.
Hôm em đi Vũng Tàu. Lúc xuất phát thì check. Hắn hiện lên rất ít địa chỉ ở VT. Kiểu như địa chỉ nổi tiếng.
Đến Huyện Tân Thành e check lại. Nó xổ ra nhiều địa chỉ cụ thể hơn.
Nó không chi tiết từ xa như GGmap đc.
Còn cảnh báo biển báo thì e thấy hài lòng.

ubisapro

Xe trâu
Cụ nào ghim vào bản đồ phọt lên để e và các cụ khác hình dung chỗ “bẫy” ợ. E đang tính giữa năm nay chạy vào Đà Nẵng :D

KatKik

Xe điện
ko nhắc, thấy biển số tính lạ cứ đòi thu giấy tờ hẹn 7 ngày quay lại giải quyết. ác chổ ấy cụ ạ, ql1 từ bắc ra nam cruise control e để 55 chạy vì bị bắn quá nhiều.vài trăm cúng đường cho nhanh cụ ạ,
và em bị khúc ngay cụ chủ vừa post, 100m giới hạn 50km, ngay khúc xuống cầu, thế mới điên, còn ngẫm lại chuyến vừa rồi tiền đường gấp đôi tiền vé máy bay cả đi lẫn về, em bị ở cao tốc 1 lần, ko thể hiểu camera nó kiểu gì mà bắn ra em chạy 90km trong khi cruise control em để 80km + đang rà thắng vì còn 300m nữa tới đầu ra, bị ngay khúc đó năn nỉ ỉ ôi 5tr.đầu cao tốc đà nẵng, xe bị dính nhiều, mặt ông nào cũng ngáo ngơ bị bắn ảo quá. cứ biển tỉnh là auto biên bản hoặc 5tr, chán ko buồn nói,
5tr là 5 trăm hay 5 triệu hả cụ?

baotm

Xe tải
5tr là 5 trăm hay 5 triệu hả cụ?
biển 43 2tr, khỏi trả kể cả taxi,
biển lạ tùy thằng xin xỏ, em nó báo lỗi 15tr cưa đôi 50/50 em xin đc 5tr, còn đâu 4 5 xe khác em ko rõ, xong phần ai nấy phắn, độ 23h ngày 25/12.(vì em đi tuần trăng mật nên nhớ rõ)

em nhớ rõ vì hôm ấy có 1 chiếc elantra trắng biển 43,có 2 thanh niên đầy mực xuống xe, 1 thằng ra xin sau em, em xong trước đi còn đồng chí kia còn hỏi xin bật lửa. đứng hút 1 2 hơi rồi mới đi

tienaka

Xe điện
Nhiều cụ cứ hỏi sao đang chạy bon bon lại cắm cái biển hạn chế
Thật ra cắm biển cũng phải có thiết kế và có duyệt mới được cắm. Sau biển hạn chế thường là đường cong. Giao lộ
Trên 1A thì phương tiện hỗn hợp nên ngta cắm chung. Chỗ cụ chủ nói có thể xe con không vấn đề nhưng nếu là công nó đóng 80 thì nó lật
Đồng ý là ra đường nhiều cái bất cập nhưng cũng nên tìm hiểu và chấp nhận

DAEWOORACER

[Tịch thu bằng lái]
Tốc độ trung bình QL 1A dưới 60km/h là quá kém . QL 1A là huyết mạch nền kinh tế , gây tác hại to lớn đến kinh tế . Thua xa Thai Lan , Lào , Cam , chỉ tắc ở trong Bangkok còn ra ngoại thành là phi ào ào 100km/h .

xedieu

Xe cút kít
54/50 mà cũng nộp tiền thì nên nộp thêm!

t_t_7love

Xe tải
Cụ nào ghim vào bản đồ phọt lên để e và các cụ khác hình dung chỗ “bẫy” ợ. E đang tính giữa năm nay chạy vào Đà Nẵng :D
Theo em cụ cứ đi đúng luật, để ý biển để tăng giảm tốc độ hợp lý là không phải lo gì cụ ạ.. Không có bẫy biếc gì đâu, tết vừa rồi em chạy đi và về gặp hơn chục chốt CSGT nhưng k gặp vấn đề gì cả..

DAEWOORACER

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ cứ hỏi sao đang chạy bon bon lại cắm cái biển hạn chế
Thật ra cắm biển cũng phải có thiết kế và có duyệt mới được cắm. Sau biển hạn chế thường là đường cong. Giao lộ
Trên 1A thì phương tiện hỗn hợp nên ngta cắm chung. Chỗ cụ chủ nói có thể xe con không vấn đề nhưng nếu là công nó đóng 80 thì nó lật
Đồng ý là ra đường nhiều cái bất cập nhưng cũng nên tìm hiểu và chấp nhận
Em biết cụ và nhiều cụ trong đây bên phe cáo , còn em theo phe thỏ . Phe cáo bảo vệ phe cáo là bình thường