[Funland] Bẫy bẩn ở Huế và chán ngán quốc lộ 1A !

Quangtrunghp

Xe tải

TSTA

Xe container
Thế mà cuối cao tốc LC-HN, biển hạn chế tốc độ trên giá mà chết như rạ, toàn không nhìn thấy.
có khi mắt ráo rác tìm biển bên phải theo thói quen.
Biển đầy ra đấy mà còn vướng thì chịu. Kể cả đoạn đầu và cuối HN-HP nữa các cụ ạh
2 cái ko nên đánh đồng với nhau:
- nhìn thấy biển nhưng cố tình
- ko nhìn thấy do vướng xe, hoặc khó nhìn kể cả khi ko có xe, biển báo ko đặt đủ 2 bên.

chẳng ai kêu biển tốc độ cao tốc 5B khó nhìn cả, đấy là thấy nhưng cố tình vượt tốc độ.

Và các cụ cừng đừng đánh lộn 2 việc này:
- chửi lũ vô ý thức cố tình vượt,
- kêu gọi treo lại biển cho hợp lý, đề nghị có bên thứ 3 đi khảo sát đánh giá tính hiệu quả việc treo biển. ko thể vừa đá bóng vừa thổi còi đc.

Chỉnh sửa cuối:

KatKik

Xe điện
biển 43 2tr, khỏi trả kể cả taxi,
biển lạ tùy thằng xin xỏ, em nó báo lỗi 15tr cưa đôi 50/50 em xin đc 5tr, còn đâu 4 5 xe khác em ko rõ, xong phần ai nấy phắn, độ 23h ngày 25/12.(vì em đi tuần trăng mật nên nhớ rõ)

em nhớ rõ vì hôm ấy có 1 chiếc elantra trắng biển 43,có 2 thanh niên đầy mực xuống xe, 1 thằng ra xin sau em, em xong trước đi còn đồng chí kia còn hỏi xin bật lửa. đứng hút 1 2 hơi rồi mới đi
E chỉ hỏi tr cụ viết là trăm hay triệu thôi. Nếu là triệu thì chát quá, trăm thì lại bèo.

có khi mắt ráo rác tìm biển bên phải theo thói quen.

2 cái ko nên đánh đồng với nhau:
- nhìn thấy biển nhưng cố tình
- ko nhìn thấy do vướng xe, hoặc khó nhìn kể cả khi ko có xe, biển báo ko đặt đủ 2 bên.

chẳng ai kêu biển tốc độ cao tốc 5B khó nhìn cả, đấy là thấy nhưng cố tình vượt tốc độ.
ờ. lão nói đúng

vangiang76

Xe buýt
Chỗ ấy e nhớ kh nhầm thì nó kèm cái biển phụ xe tải và xe khách,còn lại đoạn đó có thêm biển zone 60,

Bino

Xe điện
Các cụ lưu ý là NĐ100 có 1 lỗi nữa rất dễ mắc là "Lái xe không đủ điều kiện để thu phí tự động không dừng đi vào làn đường dành riêng thu phí theo hình thức tự động không dừng tại các trạm thu phí". Phạt 1-2 triệu nhé.

ubisapro

Xe trâu
Theo em cụ cứ đi đúng luật, để ý biển để tăng giảm tốc độ hợp lý là không phải lo gì cụ ạ.. Không có bẫy biếc gì đâu, tết vừa rồi em chạy đi và về gặp hơn chục chốt CSGT nhưng k gặp vấn đề gì cả..
Ah vâng. Chỉ sợ chỗ khó nhìn biển thôi. E đi luôn chấp hành đúng luật nếu ... biết :D

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Lx thì tuân thủ biển báo. Lý sự j nữa, chán ông thớt.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
em mời các cụ cứ đi xuyên việt bắc nam mới biết cảnh, hôm em đi chạy qua bình định đếm sơ khoảng 6 trạm bắn, đứng dọc đường, đa phần bị bắn em đều phải nộp, có 1 2 trạm giao thông già nhắc nhở,
E đi suốt đây, cõ mứt bắt đc e ấy. Lx thì cứ tuân thủ biển báo, vạch chỉ dẫn. Bẫy có thể có nhưng ko nhiều như truyền thuyết đâu cụ ợ.

toxic82

Xe tăng
Bựa nhỉ, e đi mấy lần ko gặp :)

Tookies

Xe điện
Hôm em đi qua Nghệ An cũng vậy, đường tránh các xe đi 80 tối đa, mà bus nó tít ầm ầm, dừng đón khách nó lại tụt sau xe em. Đón xong khách nó lại vèo lên, đi rất hổ báo. Gần hết đoạn đường tránh thành phố, nó đâm vào xe máy gây chết người, khổ thân nạn nhân. Hãi quá với bọn xe này, mà nguyên nhân chủ yếu do CSGT ăn tiền nên không làm chặt với lũ đó
Mịa đoạn Hoàng Mai gần 10 km. Bắn 60. Các chú bus vẫn quất 80-90 éo coi XXX ra gì!

Bò lốp

Xe lăn
Chào các cụ nhà em vừa đi xuyện Việt tết này .
Đoạn cuối Huế khúc gần hết đèo Gia Phú . Đường đẹp phẳng và rộng , không có nhà dân 2 bên , không có đường cắt , lại là khúc đổ dốc nhẹ nhưng không nguy hiểm , hết đèo ai cũng lái bon bon , không hiểu thế nào đang cho 80km/h lại đi cắm cái biển 50km/h ở tít trong góc khuất đường hơi cong nên khó thấy biển báo , xong đi 100m lại cho lên lại 80km/h . Xong đi lên 10km chổ rẻ vào cảng chân mây là CSGT bắt xe quá tốc độ rất nhiều . Hầu hết là trình giấy kẹp tiền xong đi tiếp chả thấy biên bản gì . Qua hầm Hải Vân , CSGT Đà Nẵng cũng chơi gài bẫy như thế .

Quốc lộ 1A mặc dù có từ thời Pháp nhưng tỉnh nào cũng dựng lên 2,3 trạm thu phí với giá thu cắt cổ , thấp nhất là 35k một lượt . Thu phí nhiều nhưng tốc độ di chuyển trung bình chỉ dưới 60km/h . Có nhiều đoạn cho lên 80km/h nhưng không dám chạy tít vì chả ai biết nó cắm lén biển 50km/h , 60km/h khúc nào đâu . Buồn buồn nó cắm cái biển 50km/h ở gần giao lộ , lúc có lúc không rất tùy tiện .

Trong khi xe nhà phải nắn nót 50km/h - 60km/h , thì xe khách chạy tuyến 50 chỗ toàn phang 100km/h trở lên . Hài nhất có đoạn ai cũng phải bò do tắc thì xe Bắc Nam đi qua làn ngược chiều để thoát tắc luôn . Nó mua đường phí theo tháng tất . Hầu hết các vụ TNGT chết nhiều là do bọn này cả .

Tốc độ trung bình QL 1A dưới 60km/h là quá kém . QL 1A là huyết mạch nền kinh tế , gây tác hại to lớn đến kinh tế . Thua xa Thai Lan , Lào , Cam , chỉ tắc ở trong Bangkok còn ra ngoại thành là phi ào ào 100km/h .

Chán , em sẽ không lái xuyên Việt nữa . Máy bay cho lành . Nước mình có đẹp thì cũng kệ cmn .
So với nhiều vùng thì chó vàng ở đây nó cũng đỡ bẩn hơn tí

TNTuan

Xe điện
Em cũng vừa HN - Nha Trang 2 chiều mà không sao . Đi đường phải để ý thôi chứ cầm lái không ai nói tài đc cả
Hà Tĩnh là 1
Đường tránh Huế nổi tiếng trc nay rồi
Quảng Ngãi bắn tốc độ xuyên đêm
Ngơ ngơ cái là mất hộp sữa ngay
Thấy chủ thớt có vẻ cay cú :))
Nhưng thôi cứ nghĩ vs cái tình trạng giao thông ở xứ này . Về đến nhà mà vẫn an toàn, không va chạm đâm đụng là may mắn rồi

Em cũng vừa HN - Nha Trang 2 chiều mà không sao . Đi đường phải để ý thôi chứ cầm lái không ai nói tài đc cả
Hà Tĩnh là 1
Đường tránh Huế nổi tiếng trc nay rồi
Quảng Ngãi bắn tốc độ xuyên đêm
Ngơ ngơ cái là mất hộp sữa ngay
Thấy chủ thớt có vẻ cay cú :))
Nhưng thôi cứ nghĩ vs cái tình trạng giao thông ở xứ này . Về đến nhà mà vẫn an toàn, không va chạm đâm đụng là may mắn rồi
Hà Tĩnh, quảng bình, quảng trị toàn phạt nguội. Đi đăng kiểm sẽ biết nên đi cẩn thận